[Funland] Thay slogan, hàng ngàn du khách đổ về Đồ Sơn

nvht

Xe điện
Lâu lắm rồi có khi 15 năm e chưa đi biển miền bắc, năm ngoái lớp f1 tổ chức họp lớp phụ huynh ở đồ sơn hòn dấu e phải đi. Xuống thấy bọn trẻ hăm hở tắm biển mới thấy thương những người k có điều kiện đi xa.. biển bẩn, đục ngầu, cảnh thì xấu. E sẽ k có ý định tắm biển miền bắc nữa
Cụ đi biển Minh Châu Quan Lạn bao giờ chưa àh?
Gửi cụ xem qua ảnh chụp chiều 27/4/2019 để cụ sơ bộ so sánh

Cruise Ship

Xe hơi
Người Phồng rất giỏi làm dịch vụ, họ có cái chất của người miền nam, ko chèo kéo, ko mặc cả, nói giá trước cho khách hàng biết để chuẩn bị tiền...
Nhưng phải nói Đồ sơn hay Cát bà du lịch chưa cất cánh đc, Đồ sơn ko chỉ là 1 bãi tắm, người Pháp muốn xây ở đây một khu nghỉ dưỡng, ngắm đồi, ngắm biển, đi dạo trên cát, dân đô thị đến đấy để đắm mình vào thiên nhiên
Có rất nhiều hạt sạn trong việc ĐS ngày càng xuống cấp đi xuống nhưng em ghét nhất 2 thứ:
1. Vừa vào Khu du lịch đã bị xxx bẫy và mất xiền: nó tạo tâm lý ức chế cực kỳ khó chịu khi khách du lịch chưa kịp tiêu tiền đã ngang nhiên bị mất xiền (nghe đâu vụ này mới bỏ xong)

2. Tình trạng chèo kéo, bắt chẹt, giá cắt cổ, làm ăn gian dối diễn ra thường xuyên với sự làm ngơ của chính quyền cũng là 1 phần nguyên nhân khách du lịch đến 1 lần rồi say goodbye Sòn Đô đấy ạ

nvht

Xe điện
Lâu em k đ lại nơi này, chỗ này cũng khá được ạ
Bây giờ có điện lưới, khách sạn 3 sao và nhiều dịch vụ vui chơi rồi cụ ah.
Cụ nên đi lại để cảm nhận sự đổi khác

Cruise Ship

Xe hơi
Bây giờ có điện lưới, khách sạn 3 sao và nhiều dịch vụ vui chơi rồi cụ ah.
Cụ nên đi lại để cảm nhận sự đổi khác
Em dự định cuối hè này sẽ đi lại Hạ Long, Vân Đồn, Quan Lạn cho đỡ đông. E xấu tính k thích đông người quá ạ :D

Xetho_2sot

Xe tải
Hôm nào e sẽ xuống kiểm tra slogan :))

xe rùa 2012

Xe container
DS- miền di sản? di sản dì chứ? di sản sò lông, ghẹ 2 ngón, cát si nô :)) hay đình đài đền miếu? nhờ cccm giải ngố

nvht

Xe điện
Em dự định cuối hè này sẽ đi lại Hạ Long, Vân Đồn, Quan Lạn cho đỡ đông. E xấu tính k thích đông người quá ạ :D
Vâng, em chỉ lưu ý cụ nếu đi Quan Lạn-Minh Châu vào thứ6, 7 thì nên đặt phòng trước ít nhất 20 ngày để có phòng đẹp, , gần bãi tắm cát trắng Minh Châu, giá không bị nâng cao

Cruise Ship

Xe hơi
Vâng, em chỉ lưu ý cụ nếu đi Quan Lạn-Minh Châu vào thứ6, 7 thì nên đặt phòng trước ít nhất 20 ngày để có phòng đẹp, , gần bãi tắm cát trắng Minh Châu, giá không bị nâng cao
Ok, tks cụ nhiều ạ :-bd

banmotnucuoi

Xe lăn
=))
Tình trạng chèo kéo, bắt chẹt, giá cắt cổ, làm ăn gian dối diễn ra thường xuyên với sự làm ngơ của chính quyền cũng là 1 phần nguyên nhân khách du lịch đến 1 lần rồi say goodbye Sòn Đô đấy ạ
Cụ nói thế nào em biết ở đây có cụ tháng nào cũng quay lại đôi lần=))

Dan du an

Xe ba gác
Thằng nào quy hoạch cái đường 1 chiều mới là ngu nhất, tự nhiên bãi 1 xong phim. Chưa kể ở bãi 2 mỗi lần cần đi đâu toàn quay vòng vòng rõ là lâu. Đường dọc biển thì kệ nó 2 chiều thì các bãi nó mới tập nập được. Mà bao năm rồi nhìn hoang vắng chán vãi.

i like chopin

Xe tải
Thằng nào quy hoạch cái đường 1 chiều mới là ngu nhất, tự nhiên bãi 1 xong phim. Chưa kể ở bãi 2 mỗi lần cần đi đâu toàn quay vòng vòng rõ là lâu. Đường dọc biển thì kệ nó 2 chiều thì các bãi nó mới tập nập được. Mà bao năm rồi nhìn hoang vắng chán vãi.
Ối dồi ôi, đó được coi là 1 phát kiến của các quan chức HP đó cụ. Cụ mà đi vào phố Phồng mới buồn cười cơ. Lãnh đạo Phồng sau 1 đêm ngủ yên k bị vk quấy rầy sáng ra cao hứng đổi chiều đi của toàn bộ các tuyến phố chính. Thế là ngược thành xuôi, xuôi thành ngược, người tham gia giao thông cứ lóng ngóng như gà mắc tóc. Sau đổi chiều giao thông, đường vốn k tắc giờ tắc cứng luôn. Công nhận là thông minh thật, các tỉnh bạn Quảng Ninh dại quá đi =))=))

quangsot

Xe lăn
Lâu lắm rồi có khi 15 năm e chưa đi biển miền bắc, năm ngoái lớp f1 tổ chức họp lớp phụ huynh ở đồ sơn hòn dấu e phải đi. Xuống thấy bọn trẻ hăm hở tắm biển mới thấy thương những người k có điều kiện đi xa.. biển bẩn, đục ngầu, cảnh thì xấu. E sẽ k có ý định tắm biển miền bắc nữa
Đồ sơn có ai đi tắm đâu Cụ, chủ yếu là thưởng thức không khí biển và đặc sản vùng/miền thôi.

lai thue

Xe điện
Xưa pháp nó xây khu du lịch sao lại chọn chỗ bửn bửn như này nhỉ ?
Ngày xưa tụi Pháp nó cũng tính chặn dòng chảy gì đó để nước biển Đồ Sơn trong nhưng tiếc là mấy bác nhà ta nổi dậy sớm nên dự án đó bị toi, còn nói về Đồ Sơn em nghĩ khó có nơi nào đẹp được như nó, bờ biển và con đường chạy quanh co uốn lượn, có núi, có đồi thông, nhược điểm là nước đục, tiếc là bọn ăn hại các khoá trước nó tàn phá thành phố ghê quá, để ĐS nhếch nhác, bẩn quá, hi vọng khoá này bác Thành làm tốt hơn

Md81

Xe tải
Slogan thì cứ sao nói vậy "A đây rồi! Ghẹ ngon Đồ Sơn" có phải hợp lòng dân không

zelka

Xe buýt
em mới đi Đồ sơn hôm qua cùng gia đình, mọi thứ cũng tạm ổn, thích hợp cho gia đình, trẻ nhỏ đi trong ngày, đồ ăn tạm được, không đắt, ko rẻ, khu Hòn dấu nhiều trò cho trẻ con chơi, cũng đông vui lắm

Tiger Hunter

Xe container
Thay Đồ Sơn bằng "Đồ Thật" là có khách ngay :))

Ối dồi ôi, đó được coi là 1 phát kiến của các quan chức HP đó cụ. Cụ mà đi vào phố Phồng mới buồn cười cơ. Lãnh đạo Phồng sau 1 đêm ngủ yên k bị vk quấy rầy sáng ra cao hứng đổi chiều đi của toàn bộ các tuyến phố chính. Thế là ngược thành xuôi, xuôi thành ngược, người tham gia giao thông cứ lóng ngóng như gà mắc tóc. Sau đổi chiều giao thông, đường vốn k tắc giờ tắc cứng luôn. Công nhận là thông minh thật, các tỉnh bạn Quảng Ninh dại quá đi =))=))
Tự nhiên 1 đêm đổi á, cụ ở đâu đấy, ráo trước cả tháng trời trên tất cả phương tiện thông tin đại chúng, cảnh sát hướng dẫn cả tuần trời, trách người hãy trách mình, thông tin thì ko đọc, ko nghe, biển báo kệ mẹ mày, bố thích ngược chiều đấy.., Không phải người ta tự nhiên nghĩ ra đổi chiều, phải có sự đo lường , tính toán và các mục đích khác nhau. Ví dụ, từ cao tốc HN - HP thì từ Lạch Tray phang thẳng ra Nhà hát lớn ko tiện hơn cho khách du lịch tới hay sao?? 1 số tuyến đường chuyển thành 2 chiều do phục vụ lợi ích của các doanh nghiệp ở đó, như Nguyễn Kim chẳng hạn. Còn Đồ Sơn thì em mong nó sập cmn luôn đi, đỡ người đến thế là sạch sẽ , yên tĩnh.