[Funland] Thầy Park công bố danh sách ĐTQG dự King’cup

http.vn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm gì mà cay cú thế??? Ông ý may mắn 3-4 giải rồi! Đc chưa thánh Coach online???
độ Tphcm đang hạng 1 nhất ngoai hạng liên tục từ đầu mùa tới nay mà ko có 1 mạng nào trên tuyển là sao

xembongda29

[Tịch thu bằng lái]
Tự kiếm link đi mà xem phong độ Tuấn Anh giờ sao.
Có link thì cũng phải biết về bóng đá ms biết e nó đá thế nào, chứ cứ a dua a tòng ai nói j cũng hùa theo thì ngồi xem cả ngày cũng ko hiểu j đâu

Chỉnh sửa cuối:

hoangdang2002

Xe tăng
Đấy em cũng đồng ý về quan điểm giải giao hữu nên không sợ thua, thế nhưng rất rất nhiều cụ trên này lại dùng lý lẽ, giải chỉ có ít ngày tập trung, ông Park không muốn thử nghiệm mà muốn bê đội quen thuộc đi đá, thế chả phải là rõ là cũng sợ thua, không đúng tiêu chí giao hữu là cơ hội đá tập sao.
Ví như Anh Đức thì gọi làm gì, thắng xong sang năm có đá được nữa ko, sao ko gọi thử ông nào trẻ xem có đá dc không
Các cụ đọc có hiểu không?? Em đã nói là tuy nó là giải giao hữu nhưng có tính điểm để xếp hạng các đội tuyển khi phân nhóm bốc thăm VL WC. VN nếu giải này thua Thái và thua Ấn thì sẽ bị trừ điểm mạnh(do bọn này đang xếp hạng thấp hơn) do đó khả năng tụt hạng là rất cao. Khi phân nhóm bốc thăm, VN sẽ bị phân vào nhóm 3, 4 khi đó khả năng rơi vào bảng toàn ngáo ộp lòa cao! Khả năng đi tiếp vòng loại cuối(như Thái Lan trc làm đc) là thấp! Các cụ phải nhìn nhận trình VN mình còn khoảng cách lớn với nhóm 1-2, liệu cơm gắp mắm là thế!

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Thuê ông Park làm méo gì cho tốn tiền.
Lập cái page Fb cho các HLV online vào chỉ đạo thì tham gia WC lâu rồi. :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vũ văn Thanh trở lại thì T Hoàng dự bị hay ngược lại các cụ?
Hoàng bò đá giữa hoặc hộ công được nên chắc không ai phải dự bị đâu ạ. :) Có thể thầy Park sẽ thử nghiệm bộ đôi trung tâm Hoàng Trường, hoặc Tuấn Anh, Hùng Dũng. Đức Huy sẽ dự bị chiến lược cho các vị trí trên. Văn Thanh, Trọng Hoàng đều là mẫu cầu thủ đa năng, đá đâu cũng được. :D

NQHU

Xe điện
Nói chung đội chính vẫn ổn mà chủ yếu đội sub mang theo bị phản ứng thôi lắm thương binh và phong độ kém dẫn đến hiệu ứng "suất quan hệ" thằng nọ thằng kia đá như thế vẫn được gọi.
Đội chính như Lâm, Quế, 2 Dũng, Huy, Hải, Hậu,...chẳng ai bị ý kiến gì; ít nhất chúng nó còn tròn vai ở clb; có phong độ cao như Toàn càng không bị ỷ ôi gì.

Đội thường xuyên đá chính Asian cơ bản vẫn ok!

xedapchongnguoc

Xe tăng
Giải này Thái Lan nó quyết đập chết Việt Nam, cộng với việc thiếu Văn Đức và phần lớn cầu thủ đang phong độ thấp và mới chân thương xong thì em rất quan ngại về kết quả trận đấu.
Trận này thái nó có đh mạnh nhất rồi mọi lí do sau trận đấu là vô nghĩa . Bị việt nam nó cướp ngôi số 1 trong vòng 2 3 năm qua thì cay lắm luôn chứ có bao h vn đc mời đá cái giải này

tuantumtim

Xe hơi
Em thấy danh sách này có 1 số điều không hợp lý, dựa theo phong độ hiện tại của 1 số cầu thủ khi đá V league. Tuy nhiên, cho đến giờ, ông Park cùng sự lựa chọn của mình vẫn có thành tích rất tổt. Vì vậy em không thể bình luận gì :)). Nếu giải này ông Park thua thì em mới chửi :))
Cứ thua là Cụ đã chửi rồi ah?, bình tĩnh lại đã chứ Cụ. Đến lúc đó xem gốc rễ nguyên nhân sao, Cụ cứ Auto thua là cụ chửi em hơi quan ngại.
Mà thôi; chưa đá em với Cụ đã tính thua. Gặp Thái cấp đội tuyển cứ chúc các cháu chiến đấu tốt.

SkyBay

Xe tải
Các cụ đọc có hiểu không?? Em đã nói là tuy nó là giải giao hữu nhưng có tính điểm để xếp hạng các đội tuyển khi phân nhóm bốc thăm VL WC. VN nếu giải này thua Thái và thua Ấn thì sẽ bị trừ điểm mạnh(do bọn này đang xếp hạng thấp hơn) do đó khả năng tụt hạng là rất cao. Khi phân nhóm bốc thăm, VN sẽ bị phân vào nhóm 3, 4 khi đó khả năng rơi vào bảng toàn ngáo ộp lòa cao! Khả năng đi tiếp vòng loại cuối(như Thái Lan trc làm đc) là thấp! Các cụ phải nhìn nhận trình VN mình còn khoảng cách lớn với nhóm 1-2, liệu cơm gắp mắm là thế!
Xếp hạng thì làm cái j? Bốc thăm VL WC thì làm cái j vì đằng nào cũng có đi được WC đâu.
Tư duy thành tích ngấm vào máu, bảo sao chả khá lên được!

NQHU

Xe điện
Hoàng bò đá giữa hoặc hộ công được nên chắc không ai phải dự bị đâu ạ. :) Có thể thầy Park sẽ thử nghiệm bộ đôi trung tâm Hoàng Trường, hoặc Tuấn Anh, Hùng Dũng. Đức Huy sẽ dự bị chiến lược cho các vị trí trên. Văn Thanh, Trọng Hoàng đều là mẫu cầu thủ đa năng, đá đâu cũng được. :D
Văn Thanh mới tái phát chấn thương đang còn ôm chân chưa đủ lực để chạy đâu cụ! Cánh phải cày ác lắm! Em nghĩ Hoàng bò vẫn đá chỗ đó thôi! Giờ ổng là thằng khỏe nhất tuyển rồi nghỉ ngơi mấy tháng liền :)) :)) :))
Tuyến giữa là Dũng + Hải thôi. Trường bọn Thái hiểu quá rõ rồi, thằng này đá ngay từ đầu Thái tập trung đánh vị trí nó liên tục là cái chắc

snape08

Xe hơi
Đinh thanh trung, quả bóng vàng 2017, đội trưởng đội quảng nam vô địch Vl2017 mà lên tuyển cũng trả về vì ko phù hợp. Các cụ đòi đầu bảng phải lên tuyển chả nhẽ mỗi năm một đội hình. Ông park ông ko gọi những cầu thủ giỏi nhất rồi xây dựng lối chơi hợp với họ, mà ông Xây dựng lối chơi rồi gọi những người ông ấy cho là phù hợp nhất với lối chơi của mình. Ông ấy có bảo thủ, nhưng đến nay vẫn đúng. Muốn theo ý các cụ, thì đợi hoặc là giải giao hữu này thất bại hoặc là đổi hlv.

piano

Xe điện
Cứ thua là Cụ đã chửi rồi ah?, bình tĩnh lại đã chứ Cụ. Đến lúc đó xem gốc rễ nguyên nhân sao, Cụ cứ Auto thua là cụ chửi em hơi quan ngại.
Mà thôi; chưa đá em với Cụ đã tính thua. Gặp Thái cấp đội tuyển cứ chúc các cháu chiến đấu tốt.
Có lúc thua không chửi chứ cụ, đặc biệt là khi đã làm hết khả năng rồi, và thật sự công bằng, công tâm.

Danh sách cụ Park quả thật có nhiều điều khó hiểu, đặc biệt là khi cụ triệu tập rất nhiều người vừa mới lành chấn thương ( Văn Thanh, Duy Mạnh...), người thì không đá trận nào ở Vleague ( Trọng Hoàng), người thậm chí còn đang gắn mác chân thương và bị HLV chửi lên xuống ( Đức Chinh), người có phong độ không tốt ở Vleague ( Tuấn Anh). Ngoài ra cụ Park còn bỏ sót 1 số nhân vật đang có phong độ cao ở Vleague hiện nay và gọi toàn các công thần bất chấp chấn thương, phong độ.

Danh sách này rõ ràng có điều bất ổn mà ai quan tâm bóng đá Vn đều dễ dàng nhận ra, nhưng cả báo chí và hàng triệu hlv online đều không dám có ý kiến, vì đây là cụ Park, người luôn chiến thắng trong suốt gần 2 năm qua. Nếu tuyển Vn thua do đen đủi, do Thái chơi xuất thần thì không thể chửi được, còn nếu do các cầu thủ Việt đang chấn thương, xuống phong độ thể hiện quá kém thì có đáng chửi không cụ?

Venetta

Xe điện
Đã có danh sách triệu tâp U23, mời các cụ chém luôn

ĐT U23 Việt Nam triệu tập 30 cầu thủ chuẩn bị đấu giao hữu với U23 Myanmar
2019-05-28 10:41:35
Để chuẩn bị cho trận đấu giao hữu quốc tế với U23 Myanmar diễn ra tại Phú Thọ vào ngày 7/6 tới, BHL đã quyết định triệu tập 30 cầu thủ vào danh sách tập trung của ĐT U23 Việt Nam.

Trận giao hữu giữa U23 Việt Nam và U23 Myanmar sẽ diễn ra vào lúc 20h00 ngày 7/6/2019 trên SVĐ Việt Trì, tỉnh Phú Thọ.

Nguồn: https://vff.org.vn/tin-tuc-36/dt-U23-viet-nam-trieu-tap-30-cau-thu-chuan-bi-dau-giao-huu-voi-U23-myanmar-32053.html

Havo

Xe Cứu Trợ
Nói chung đội chính vẫn ổn mà chủ yếu đội sub mang theo bị phản ứng thôi lắm thương binh và phong độ kém dẫn đến hiệu ứng "suất quan hệ" thằng nọ thằng kia đá như thế vẫn được gọi.
Đội chính như Lâm, Quế, 2 Dũng, Huy, Hải, Hậu,...chẳng ai bị ý kiến gì; ít nhất chúng nó còn tròn vai ở clb; có phong độ cao như Toàn càng không bị ỷ ôi gì.

Đội thường xuyên đá chính Asian cơ bản vẫn ok!
Cụ này chuẩn, đội hình khung ổn rồi, ko ai thắc mắc. Đội dự bị động viên thì cần tạo cơ hội cho nhân tố mới có thể lực phong độ tốt hơn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trận này thái nó có đh mạnh nhất rồi mọi lí do sau trận đấu là vô nghĩa . Bị việt nam nó cướp ngôi số 1 trong vòng 2 3 năm qua thì cay lắm luôn chứ có bao h vn đc mời đá cái giải này
Có một thằng bị loại đo đấm trọng tài cụ ơi. Vẫn có lý do đổ lỗi :))

quochiep

Xe tăng
Vấn đề không phải ở ông Park cụ ạ. Ngày 5/6 đá, trong khi 1/6 cầu thủ mới hội quân, gần như gom đủ quân là đi đá luôn, không có chuẩn bị gì. Cho nên phải ưu tiên các cầu thủ đã hiểu hệ thống và lối chơi của ông Park ( Do đó Trọng Hoàng không đá trận nào cũng được gọi là có lý của nó)
Em chỉ thấy không hài lòng về quyết định với Tuấn Anh và Văn Kiên. Vì 2 cầu thủ này vừa không có phong độ tốt, không nổi bật, lại lần đầu lên tuyển. Nếu chọn 1 người mới toanh lên thì có một số cầu thủ có vẻ xứng đáng hơn.
Dù sao thì cho đến giờ ông Park vẫn luôn đúng!
Trường hợp của TA mới thấy ảnh hưởng của bầu Đức tới ông Park như thế nào . Vừa trở lại sau chấn thương , đá đc vài trận cũng chẳng nổi bật mà lập tức đc gọi . Nhiều cầu thủ HAGL ko có phong độ tốt cũng auto lên tuyển mặc dù lên thì cũng toàn dự bị . Còn BTD ko đc gọi là do để dành cho U23 cũng sắp đá chứ nếu ko chắc vẫn gọi mặc dù phong độ tồi tệ . Lẽ ra với mấy giải giao hữu là cơ hội để thử nghiệm chiến thuật và cho các cầu thủ mới cơ hội thể hiện nhưng tình hình bị Thái dúi chơi bẩn và ảnh hưởng vòng loại WC nên mới phải mang đội mạnh nhất đi đá !

blackbox

Xe tăng
Có thế thôi mà cứ loạn cào cào hết cả lên.
Tư duy vẫn còn ao làng quá!
Em chả quan tâm giải này đối thủ là ai vì em nghĩ bóng đá mình đang ở đẳng Châu Á cơ.
Có mỗi thằng Thái dúi này làm gì mà phải xoắn. Ai đá, đá như nào để hlv lo và tự lãnh trách nhiệm.
Giải này thắng thua cũng là điều bình thường. Chỉ mong các em, các cháu nó không dính chấn thương là ok.
Thắng thì vui, thua thì cũng chẳng có gì buồn, mà là cơ hội để tìm ra chỗ cần tăng cường lại càng tốt.
Đừng nên chửi ai vì mình cũng làm được gì hơn họ đâu?

hoangdang2002

Xe tăng
Xếp hạng thì làm cái j? Bốc thăm VL WC thì làm cái j vì đằng nào cũng có đi được WC đâu.
Tư duy thành tích ngấm vào máu, bảo sao chả khá lên được!
Tầm của cụ chỉ thế thôi ah? Chán.....Muốn đi WC phải tính đường xa, càng vào sâu càng tốt vì các cầu thủ được thui rèn qua các đối thủ mạnh thì mới mong phát triển lên được, là động lực cho cả nền bóng đá đi lên, định hướng, quản lý cũng phải lớn theo. Năm 2022 không được thì năm 2026....2030......Cứ suốt ngày loanh quanh mấy giải ao làng, nhụt chí thì biết bao giờ mới khá lên được!

Su Đình

Xe tăng
Dũng mường bây h bắt chán lắm rồi, U23 sắp tới sẽ là suất của Toản Hải Phòng - sinh năm 1999
Không hiểu sao nhiều báo bây giờ vẫn bảo phong độ chú này hồi vòng loại U23 châu á là xuất sắc. Tuy không thủng bàn nào nhưng có thể hiện được gì đâu, trận gặp Indo còn lỗi mấy quả tý thì báo biếu.