Thay ổ khóa xe Liberty Việt (xe bị trộm phá nát ổ khóa)

vespa_tre

Xe buýt
Có vụ trộm liberty ie nào thành công chưa các cụ ;))
Báo cho ae còn biết mà phòng với ợ :P
chưa cụ ạ...thấy các cụ làm bên Pi chia sẻ,chỉ có các trường họp xe bị nát khóa mang đến thay thôi
@tuminh:con em tôi trc đi làm mẫu giáo,cũng bị mất con AB mới mua....chả hiểu bảo vệ có vai trò gì trong vụ đó ko.nhưng ông ta đền tiền 2/3 con xe cho em tôi

Piaggio Junior

Xe điện
Ở VN chưa có thiết bị nào phá được khóa từ của PI các cụ nhá , chỉ có dắt đi hoặc cho xe khác đến chở đi thì mất thôi ạ .

Lenovoquan

Xe máy
không biết thế nào chứ thằng em vừa bị mất con liberty ie để chước cửa nhà xong.em đang định múc con li ie nhưng thấy vẫn bị mất chộm lên băn khoăn quá

tungpr123

Xe buýt
theo em, cụ cứ dắt lên trung tâm của PI cho nó chắc ăn, để cho KTV còn phán và có biện pháp kịp thời, chứ cứ ngồi đây, thì khó phán lắm cụ ợ

lhxndd

Xe buýt
không biết thế nào chứ thằng em vừa bị mất con liberty ie để chước cửa nhà xong.em đang định múc con li ie nhưng thấy vẫn bị mất chộm lên băn khoăn quá
Ko có chìa khóa khớp mã từ làm sao mà mất được hả bác? Chắc nó dẫn đi hoặc thuê ô tô lại chở mà bác chủ xe cũng không hay biết àh?

tungpr123

Xe buýt
Ko có chìa khóa khớp mã từ làm sao mà mất được hả bác? Chắc nó dẫn đi hoặc thuê ô tô lại chở mà bác chủ xe cũng không hay biết àh?
nếu như bác nói, thì tên trộm này siêu đẳng quá, :D

acaica

Xe máy
có nhiều trường hợp đặt xe lên ván và đẩy, ko biết là trộm hay j` :-ss

lhxndd

Xe buýt
nếu như bác nói, thì tên trộm này siêu đẳng quá, :D
Ngay chính chủ xe khi mất chìa khóa, muốn làm lại chìa khóa để đề máy nổ mà không có chìa khóa nâu (dùng để lập trình lại mã từ nhằm tạo ra chìa khóa mới màu xanh) thì các nhân viên kỹ thuật cũng bó tay chứ huống hồ gì là bọn trộm, không có cửa nào trộm được xe, đề máy xong vọt đâu, cái hay và an toàn của khóa từ chống trộm là vậy!

Chỉnh sửa cuối:

tungpr123

Xe buýt
Ngay chính chủ xe khi mất chìa khóa, muốn làm lại chìa khóa để đề máy nổ mà không có chìa khóa nâu (dùng để lập trình lại mã từ nhằm tạo ra chìa khóa mới mau xanh) thì các nhân viên kỹ thuật cũng bó tay chứ huống hồ gì là bọn trộm, không có cửa nào trộm được xe, đề máy xong vọt đâu, cái hay và an toàn của khóa từ chống trộm là vậy!
thế bác cho em hỏi 1 chút là: em mua bộ khóa từ code của liviet mang sang li nhâp liệu có lắp đc ko hả bác :s

mrsmrs

Đi bộ
công nhận khóa xe Liberty ie tốt :( hôm qua e bị phá khóa nhưng cũng ko bị mất xe đến h cũng ko mở được cả khóa cổ xe luôn gọi người của hãng đến thay khóa hết 1tr500

lhxndd

Xe buýt
công nhận khóa xe Liberty ie tốt :( hôm qua e bị phá khóa nhưng cũng ko bị mất xe đến h cũng ko mở được cả khóa cổ xe luôn gọi người của hãng đến thay khóa hết 1tr500
Vì Piaggio biết tình hình trộm cắp ở Việt Nam rất phổ biến nên mới trang bị khóa từ chống trộm cho xe đó bạn àh, còn Lib nhập thì không có (ít bị mất cắp hơn nên ko cần khóa từ chống trộm). Và đó cũng là ưu điểm và khác biệt đáng để chúng ta an tâm với Lib VN hơn là Lib nhập (xe mua mắc, hao xăng mà lại dễ mất cắp còn Lib VN mua giá không phải chịu thuế giống xe nhập mà tiết kiệm xăng, an toàn không bị mất trộm)

Piaggio Junior

Xe điện
thế bác cho em hỏi 1 chút là: em mua bộ khóa từ code của liviet mang sang li nhâp liệu có lắp đc ko hả bác :s
Được chứ cụ , chức năng từ chống trộm như nhau , mỗi tội không có cái đèn cos để báo cho trộm biết là xe khóa từ thôi .

lhxndd

Xe buýt
Được chứ cụ , chức năng từ chống trộm như nhau , mỗi tội không có cái đèn cos để báo cho trộm biết là xe khóa từ thôi .
Chìa khóa và ổ khóa phải đồng bộ với nhau mới được bác àh, chìa này đút vào ổ kia ko được đâu! Chỉ có gắn luôn cả bộ (bao gồm cả khóa + chìa luôn) thì được!

tungpr123

Xe buýt
Ô thế thì hay quá bác ah, Chứ em sài cái litech cứ bật khóa lên là lại cầm cái chip để nó chạm vào thấy cũng bất tiền lắm.
Nếu thay bộ code đó chi phí chắc lớn lắm cụ , cụ cho em 1 cái giá chuẩn chỉ đc ko ạ, hợp tí là e xúc tiến luôn ợ. Liệu có phải đấu lại điện hay làm gì ko ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

trinhhung

Xe buýt
Li việt có vẻ đc nhiều người ưa thích nhỉ, em cũng thích .

kevin93

Xe tải
Chìa khóa và ổ khóa phải đồng bộ với nhau mới được bác àh, chìa này đút vào ổ kia ko được đâu! Chỉ có gắn luôn cả bộ (bao gồm cả khóa + chìa luôn) thì được!
ối zời ơi, anh Piaggio junior bên PI mà còn không hiểu biết nữa, đi khuyên dại các cụ khác à ;))

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Theo em được biết khi mua xe, mất khóa nâu là 6tr đấy ạ. Sao đắt thế các cụ nhỉ. Nhưng kêt ra khóa từ của Pi cũng làm cho người sử dụng an tâm đấy chứ các bác nhỉ.