Chi hội Thay nước làm mát matiz.

cargoman

Xe điện
chào các bác ợ, xe em cứ đôi trăm km là em đổ thêm nước lọc, có sao không các bác. hicc
Chả sao cả, mà cụ dùng nước đun sôi để nguội là tốt nhất. Xe em lúc nào cũng có mấy lít

cargoman

Xe điện

loa_xe

Xe hơi
chiều qua em về ngoại, ra gara gần nhà tiện thay dầu máy em hỏi luôn nước làm mát hao nhanh, cu em thợ phán" anh thay dầu làm mát là hết ngay "/. trước giờ em chỉ đổ nước thôi mà ???. Nói thế em cũng ko buôn nữa, xong dầu máy rồi về ợ

ABCZ13

Xe tải
chiều qua em về ngoại, ra gara gần nhà tiện thay dầu máy em hỏi luôn nước làm mát hao nhanh, cu em thợ phán" anh thay dầu làm mát là hết ngay "/. trước giờ em chỉ đổ nước thôi mà ???. Nói thế em cũng ko buôn nữa, xong dầu máy rồi về ợ
Mua nước xanh mà đổ, rẻ bèo à, 20k/lọ 500ml. E thấy lọ longlife gì đó của liên doanh vn đậm đặc lắm pha thêm được 3l nước thường dùng bét nhè :)

leenamtuankorea

Xe tăng
Em tự làm, đầu tiên tháo đường hồi từ máy về, vừa nổ máy vừa đổ nước chờ nước chảy ra trong, rồi lắp đường hồi vào, chờ máy nóng mở van hằng nhiệt, tháo nốt đường hồi từ két xả tiếp. nước chảy ra trong là được :D.
Cách làm của cụ giống mấy bác thợ ở gara Tiên Phong làm cho xe cháu quá....Y chang

leenamtuankorea

Xe tăng
Hôm qua em đi thay nước làm mát cho xe, gara bắt mua 1 bình 4 lít, thợ loay hoay làm 1 lúc chỉ đổ đc 2 lít, lúc đó em ko có mặt, xong em hỏi làm tnao thợ nói đã tháo hết nước cũ thông sạch, em hỏi sao đổ đc ít nước mới thế thợ bảo matiz chỉ có thế. Em nghi nghi quá nên hỏi các cụ có cụ nào rành vụ này giải thích cho em với. Giờ đang thừa 2 lít ko biết làm gì, chẳng nhẽ cất đi vài năm thay tiếp.
Xe của cháu spec là 4.7L mà hôm ra Tiên Phong xả theo cách cụ minh nói, đổ nước trong nổ máy (trước là xanh) ra hết xanh và đến nước trong rồi xả thêm và dừng lại. Sau đó đổ nước đỏ (cháu mua hẳn loại hịn caltex havoline)...Đổ nước đỏ vào đến lúc đường hồi ra nước đỏ mà được có hơn 3 chai caltex 1L (tầm 3.4L). Cháu mua tận chai 1L phòng theo Spec là 4.7L. (giờ thừa 1 chai nguyên và 0.5L nữa để dùng dần). Kiểu gì cũng còn nước ko ra hết ở trong két các cụ nhể....Cơ mà khí hậu VN mình ko đóng đông nên ko ngại lắm.

prokinkin

Xe buýt
Xe của cháu spec là 4.7L mà hôm ra Tiên Phong xả theo cách cụ minh nói, đổ nước trong nổ máy (trước là xanh) ra hết xanh và đến nước trong rồi xả thêm và dừng lại. Sau đó đổ nước đỏ (cháu mua hẳn loại hịn caltex havoline)...Đổ nước đỏ vào đến lúc đường hồi ra nước đỏ mà được có hơn 3 chai caltex 1L (tầm 3.4L). Cháu mua tận chai 1L phòng theo Spec là 4.7L. (giờ thừa 1 chai nguyên và 0.5L nữa để dùng dần). Kiểu gì cũng còn nước ko ra hết ở trong két các cụ nhể....Cơ mà khí hậu VN mình ko đóng đông nên ko ngại lắm.
Xe cụ chạy được bao nhiêu rồi mà đã thay nhỉ?

leenamtuankorea

Xe tăng
Xe cụ chạy được bao nhiêu rồi mà đã thay nhỉ?
Cháu không biết chạy bao nhiêu cụ ơi. Nếu là nước hãng theo xe (nước đỏ cam của dexcool) thì 2 năm hoặc 4 vạn thay là vừa cụ. Xe em lúc mua lại đã thay. Nhưng gara thay cho nước xanh OKI lởm và đổ thêm nước máy pha (thấy bảo hay bị đóng căn) nên em xả hết đi chơi hẳn caltex đỏ longlife cho yên tâm, nhất là chuẩn bị hè rồi. Hiện xe em cả chủ cũ đi mới là 3 vạn 7.