Thảo luận Thay nỉ lót gầm cho CRV 2020

Doan Van

Xe đạp
Chào các bác,
Xe em hồi mới mua thì lắp cái bậc lên xuống của đại lý, nay mới đi thay lại bậc mới thì mới biết hồi đó đại lý phải khoét lỗ cái tấm nỉ ở gầm thì mới lắp được loại bậc lên xuống đó của họ, thành ra bây giờ lắp loại bậc mới thì còn nguyên 4 cái lỗ bị khoét trống hoác như hình ảnh em đính kèm. Em muốn thay luôn cả cái tấm đấy đi cho nó đỡ bị bùn đất bắn vào và cũng tránh cả chuột chui vào làm tổ nữa, mong các bác tư vấn xem có thể thay ở đâu ạ ? Không biết hãng hay gara ngoài có thay được không nữa. Cảm ơn các bác.

qhhp

Xe điện
Chào các bác,
Xe em hồi mới mua thì lắp cái bậc lên xuống của đại lý, nay mới đi thay lại bậc mới thì mới biết hồi đó đại lý phải khoét lỗ cái tấm nỉ ở gầm thì mới lắp được loại bậc lên xuống đó của họ, thành ra bây giờ lắp loại bậc mới thì còn nguyên 4 cái lỗ bị khoét trống hoác như hình ảnh em đính kèm. Em muốn thay luôn cả cái tấm đấy đi cho nó đỡ bị bùn đất bắn vào và cũng tránh cả chuột chui vào làm tổ nữa, mong các bác tư vấn xem có thể thay ở đâu ạ ? Không biết hãng hay gara ngoài có thay được không nữa. Cảm ơn các bác.
Trông lỗ khoét đểu quá. Đúng là độ kiểu Việt Nam, chắc khoét ra để vặn ốc

cugieo

Xe tăng
Nếu bác ở hà nội chụp ảnh đầy đủ xong mang ra khu đỗ ngọc du hỏi các hàng bán đồ cho xe oto xem, hoặc có thể đặt mua. Tham khảo thêm trong hãng để biết giá tiền còn cân đối tài chính, có nhiều phụ tùng bắt buộc phải mua từ hãng honda chứ bên ngoài không có hoặc nếu có phải đặt và chờ, đôi khi giá tiền cũng ngang với mua ở hãng mà tốn thời gian chờ đợi.
Lắp dưới gầm xe, tấm che chắn thường bằng chất liệu nhựa, hoặc bằng kim loại chứ nhỉ, bằng nỉ ntn thời gian mưa, bụi bẩn, đá, hoặc va quệt đâu đó cũng dễ bị rách và ngấm nước.

bigman95

Xe điện
Chào các bác,
Em không biết vụ này. Bậc lên xuống em lắp của hãng cấp cho đại lý. Hôm nay em ngó gầm xem sao.

Gầm tì dưới nhựa trên là tấm tiêu âm. Chỉ ở hốc bánh là nỉ cứng .

Nhanh nhất cụ ra ga ra họ cắt cho miếng nhựa hàn vào là được. Dưới gầm cũng không ai ngó đến cả

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
Đúng là gà lành thành gà què!
Phải cỡ 99% Crv đều lắp bậc lên xuống trong khi cái xe thấp, lắp càng làm giảm độ sáng gầm.
Em kiên quyết từ chối lắp khi đc tặng

qhhp

Xe điện
Đúng là gà lành thành gà què!
Phải cỡ 99% Crv đều lắp bậc lên xuống trong khi cái xe thấp, lắp càng làm giảm độ sáng gầm.
Em kiên quyết từ chối lắp khi đc tặng
Em ôm bộ khuyến mại nguyên hộp về đút gầm giường :) . Cụ nào cần lắp em để lại cho giá bèo :)

Dream22015

Xe buýt
Em ôm bộ khuyến mại nguyên hộp về đút gầm giường :) . Cụ nào cần lắp em để lại cho giá bèo :)
Chuyển hết thành tiền, đc đồng nào hay đồng ấy chứ lắp 3 cái thứ nhăng nhít khuyến mại này vào thêm bực mình. Thảm trải sàn + dán kính tưởng là hữu dụng phổ biến nhất mà cũng là loại chất lượng quá thấp chứ ko phải là thấp.

Dream22015

Xe buýt
khó đấy cụ ạ, mà giá nó cũng chua nữa, cái này do lắp đặt sai nên họ mới khoét mất cái miếng đó đi.
Nhiều cụ mua xe cũng dễ tính, cho showroom lắp mấy cái đồ khuyến mại đó.
Quan điểm cá nhân e thấy thực sự là để nguyên còn đẹp hơn lắp mấy cái cản, rồi tay nắm, inoxx nọ kia.

Doan Van

Xe đạp
Báo cáo các bác là em đã thay ở hãng và tổng thiệt hại là 3.9 triệu cả công lắp.
Chân thành cảm ơn các bác đã tư vấn.