[Funland] Thấy nhiều người kêu thất nghiệp mà sao bên em tìm lao động phổ thông khó quá.

boy_spott

Xe điện
Ngoài thu nhập thì điều kiện môi trường làm việc, chế độ đãi ngộ, cơ hội thăng tiến... Cũng là một yếu tố không nhỏ để thu hút người lao động.

Em nghĩ là như thế.
chuẩn luôn cụ

tung1311 .

Xe container
Công nhân, lao động chân tay thì họ thiếu gì việc, không thì họ lái xocn, làm shipper. Có cử nhân dân vp mới bị thất nghiệp nhiều. Cụ hiểu sai về thị trường lao động dẫn tới cách tuyển dụng chưa hợp lý.
Có lý phết. Cụ thớt phải tăng lương thôi.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Đợt vừa rồi nhà cháu tuyển cô bé nvbh ng dân tộc thiểu số, chăm chỉ ko nề hà việc khó khác hẳn các bạn ng Kinh. :))
NVBH quan trọng là kỹ năng giao tiếp, nắm bắt đc tâm lý móc túi khách hàng 1 cách vui vẻ ko biết cô bé dân tộc ổn ko ạ

Sent from Laptop BachkhoaINC’s iPad via OTOFUN

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em không tuyển trên này, em chỉ ngồi buồn buồn thì viết đôi dòng chia sẻ thôi :)
Cụ ko tuyển trên này thì tuyển ở đâu em bảo các cháu chỗ em bị thất nghiệp nó ứng tuyển ạ.

Pumzen

Xe ba gác
NVBH quan trọng là kỹ năng giao tiếp, nắm bắt đc tâm lý móc túi khách hàng 1 cách vui vẻ ko biết cô bé dân tộc ổn ko ạ

Mô hình kd của nhà cháu ko cần nvbh dẻo mỏ chăn dắt khứa, nắm bắt tâm lý khứa để giới thiệu hàng hoặc lợi dụng khứa dễ dãi để nâng giá cao lên gối khứa. :))
Nvbh của nhà cháu chỉ cần nhớ hàng để trong kho ở vị trí nào, khi khứa hỏi thì lấy ra nhanh là nhà cháu hài lòng rồi. Hàng nhà cháu bán niêm yết giá hơn 20 năm nay, khách có đến 90% là khách quen, khách chung thuỷ vì rổ giá rất kẹo mềm, chế độ bảo hành, hậu mãi hơn hẳn các nơi khác.
Đương nhiên với 1 nvbh giao tiếp tốt, lễ phép, hiểu biết, tư vấn chuẩn thì vẫn tốt hơn đứa chân quê mộc mạc chỉ nhu mì im lặng. Nhưng 1 tg thì bản thân họ cũng tự thích nghi ngay mà cụ ạ.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Giờ toàn ks, cử nhân, thạc sỹ, tiến sỹ, Cụ tuyển lđpt khó là đúng òi!
Tiện bên em tuyển CÁN BỘ PR Marketing, cụ nào có con em trkng ngành giới thiệu em nhá. Thanks!

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Mô hình kd của nhà cháu ko cần nvbh dẻo mỏ chăn dắt khứa, nắm bắt tâm lý khứa để giới thiệu hàng hoặc lợi dụng khứa dễ dãi để nâng giá cao lên gối khứa. :))
Nvbh của nhà cháu chỉ cần nhớ hàng để trong kho ở vị trí nào, khi khứa hỏi thì lấy ra nhanh là nhà cháu hài lòng rồi. Hàng nhà cháu bán niêm yết giá hơn 20 năm nay, khách có đến 90% là khách quen, khách chung thuỷ vì rổ giá rất kẹo mềm, chế độ bảo hành, hậu mãi hơn hẳn các nơi khác.
Đương nhiên với 1 nvbh giao tiếp tốt, lễ phép, hiểu biết, tư vấn chuẩn thì vẫn tốt hơn đứa chân quê mộc mạc chỉ nhu mì im lặng. Nhưng 1 tg thì bản thân họ cũng tự thích nghi ngay mà cụ ạ.
Hình như cụ làm đại lý phân phối cho 1 thương hiệu đồ dân dụng ví dụ như bóng đèn điện rạng đông :))

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Giờ toàn ks, cử nhân, thạc sỹ, tiến sỹ, Cụ tuyển lđpt khó là đúng òi!
Tiện bên em tuyển CÁN BỘ PR Marketing, cụ nào có con em trkng ngành giới thiệu em nhá. Thanks!
Cụ ib em thông tin với em giới thiệu cho đứa cháu

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Khồng, nhà cháu bán lẻ thôi, 1 ngành hàng thời trang na ná nick của cụ.
Ok cụ, làm đai lý cho nhãn thời trang ví dụ việt tiến chiết khấu cho đại lý ok ko ạ. Ví dụ em muốn làm đại lý thì cụ biết tra thông tin ntn ko

meodenminh

Xe điện
Do đãi ngộ thôi, mà muốn vậy ông chủ phải khỏe đã

TNT_123

Xe buýt
Xưởng ở đâu hả cụ ? Cho em nộp hồ sơ với. Đói quá.

ruby_eagle

Xe điện
Lương cao là bay vô hết cụ ạ. Công nhân giờ cũng có giá lắm.

Pumzen

Xe ba gác
Ok cụ, làm đai lý cho nhãn thời trang ví dụ việt tiến chiết khấu cho đại lý ok ko ạ. Ví dụ em muốn làm đại lý thì cụ biết tra thông tin ntn ko

Nhà cháu ko làm đại lý cho ai cả, cứ nhập về bán thôi, hàng nhà cháu thì tả bổ xiểng từ VN, Thái, Khựa hỗn hợp đủ hết. Xu hướng hiện nay đối với ng mới kd thường vẫn chọn làm đại lý cho 1 thương hiệu nào đó để đảm bảo độ an toàn cao, ít rủi ro hàng bị đắp chiếu tồn kho dẫn tới vốn liếng ứ đọng thất thoát. Tuy nhiên các mẫu mã chỉ riêng 1 thương hiệu thường nghèo nàn ko đc phong phú làm bó hẹp sự lựa chọn của khách hàng dẫn tới đầu ra ko đa dạng. Cụ muốn làm đại lý của 1 hãng nào đó, cứ lên trang web của họ tìm hiểu và mail cho bộ phận kd là có kết quả ngay. Đai lý cho 1 thương hiệu thời trang thường có chiết khấu từ 30-40%.

khanhnguyen09

Xe container
Khi công nhân thành quý tộc, chỉ muốn theo gương làm giàu nhanh như mấy đại gia. Lúc đó chỉ có lừa đảo hoặc ăn cắp, có ai muốn đi cày đâu. Nên khi nói VN hứng đầu tư của các doanh nghiệp bỏ TQ là chuyện mơ hão.
Cụ nói chuẩn, dân nình gian và khôn vặt, vì vậy éo bao giờ làm được như thằng hàng xóm đâu. Nó thuộc về đẳng cấp từng dân tộc rồi.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Ở Mỹ, công nhân xây dựng thu nhập có thể 60-80K, y tá trên 100K / năm. Còn mấy anh chị cử nhân lịch sử, xã hội học, báo chí... chỉ 30-40K/năm (nếu kiếm được việc).

Quan trọng toàn ông chủ thất nghiệp cụ ơi, mà đất nước mình đa phần là ông chủ :D
Ông nào cũng muốn làm thầy , chả thế trong cái cty bé tý mà mấy ông phó giám đốc , trưởng phòng phó phòng , nhiều như 🐕 con cụ nhỉ 🤣

xaunhatxahoi

Xe điện
Đi đâu cũng thấy kêu ảnh hưởng của dịch Covid 19 từ trên facebook đến các trang web, đâu đâu cũng kêu ít việc, sa thải công nhân, thất nghiệp đầy đường. Vậy mà cái nhà máy con con nhà em cần tìm lao động mà gian nan khó khăn quá, toàn phải lấy lao động trên dân tộc ở Sơn La, Hà Giang về làm. Còn các bạn người Kinh thì ỏng ẹo, em phải làm trong nhà máy có phòng lạnh, nhà máy lắp ráp điện tử cơ, em không tăng ca đâu, chỉ làm giờ hành chính thôi ...
Công việc trong nhà máy em cũng có phải nặng nhọc gì đâu, máy móc tự động gần hết, công nhân ngồi đầu băng chuyền kiểm hàng, gọt bavia, đóng hàng. Cho tăng ca làm thêm thoải mái, tiền lương tăng ca đúng theo luật lao động cứ thế mà nhân lên, tháng cũng được hơn chục triệu nếu chịu khó cày thêm. Vậy mà tìm mỏi mắt không tìm được lao động đạt yêu cầu. Chả hiểu ở đâu thất nghiệp chứ em thấy khó tìm người thất nghiệp phết.
Tối nay 9 máy phải dừng 4 máy vì không có người làm, trong khi đơn hàng thì gấp.
Cụ cho em Thông tin đăng tuyển với, em xin cho mấy cu cháu vừa mất việc