Thay máy xăng thành máy dầu ?

duchoinokia

Xe hơi
Nhà em cũng có con cá mập đã thay máy xăng thành máy dầu rồi, vẫn đăng kiểm và chạy vô tư cac cụ à, chả ma nào nó hỏi.:P

iwate

Xe buýt
Có 1 cách rất rễ đăng kiểm là: Thay con máy như ý để đi( thay cả tổng thành luôn), khi nào đăng kiểm thì trước đó vài tuần cụ mang con máy cũ lắp vào. Tất nhiên là phải chế chân máy mới nhưng vẫn phải để chân máy cũ. Quá trình đi lại thì không vấn đề gì, bởi vì chúng ta hay bị chết trận do chủ quan khinh địch, còn khi ta biết là mình có điểm yếu cần cảnh giác và tuyệt đối tuân thủ quy định thì chẳng ai sờ vào mình cả. Em biết có một số cụ còn mua lại xác xe cũ sau đó thế chân xe còn ngon mua bên Cam về và chạy tĩ tã có thấy sao đâu. Tuy nhiên giữa hệ thống chạy xăng và hệ thống chạy dầu nó khác nhau về điện, về nhiên liệu về điều khiển nên cũng hơi vất vả. Nhắc cụ một lời khuyên chân thành của các cụ ngày xưa: Ăn nhiều tiêu mấy. Cụ nên cố để mua một con xe như ý, tuy cao hơn một chút mà yên cái thân. Chứ mua một em ghẻ mà đến nỗi phải nghĩ đến chuyện thay máy thì 1 tiền gà mà 3 tiền thóc cụ ạ.

khanhminhcuc

Xe máy
ai bảo máy xăng không thay sang máy dầu được nhỉ. cụ chủ có điều kiện thi múc thôi. chứ làm được hết mỗi tội hơi dườm dà một tí

Phung Thuy

Xe buýt
Xưa nhà em có con zin 130 thay máy xăng bằng máy cày vào chạy kinh tế và tiết kiệm lắm các cụ ạ.
Theo quy định mới (cụ seach google sẽ rõ) khi thay tổng thành (máy gầm, lốp) phải được thẩm định bằng cơ quan có thẩm quyền và phải là hành mới cùng dung tích... Hôm trước có anh bạn ở SG bảo mang xe vào đó thay máy và bao toàn bộ thủ tục luôn ạ (Gara của xxx).

Kụ nào nắm được luật đăng kiểm thì tư vấn giúp em với. E muốn hỏi xem thời điểm này thay máy xăng bằng máy dầu ----> thì có được đăng kiểm ko ợ, thủ tục như thế nào,......

Thank kụ nhìu!

Pajero0291

Xe buýt
Kụ nào nắm được luật đăng kiểm thì tư vấn giúp em với. E muốn hỏi xem thời điểm này thay máy xăng bằng máy dầu ----> thì có được đăng kiểm ko ợ, thủ tục như thế nào,......

Thank kụ nhìu!
Được kụ ạ, nhưng phải làm hồ sơ cải tạo. Máy dầu đi kinh tế nhưng phụ tùng giá cao kụ ạ. Kụ nên cân nhắc kĩ. Hơn nữa đi máy dầu hơi ô nhiễm tí.

honda_cub79

Xe lăn
Thay máy quá tội cụ à, thủ tục giấy tờ lằng nhằng, cụ thích máy dầu, thì cứ làm con máy dầu mà đi, tội gì phải chế cháo cho nó mệt cái thân.

tungchi1987

Xe hơi
Được cụ ạ, cụ làm đơn xin thay hoặc sửa tổng thành máy là ok hết.