[Funland] Thầy mất dạy, lại khổ rồi.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Thầy lại khổ rồi

Sự việc xảy ra vào ngày 29/04/2021, Thầy Khúc Xuân Hòa, giáo viên Chủ nhiệm lớp 10A3, Trung tâm GDTX huyện Lục Ngạn ra đòn chỉ vì không mặc đồng phục đúng quy định nhà trường.

Thầy thương nên cho quyền với cước. Cũng muốn học sinh nên người cả thôi.
Tâm thầy tốt nhưng cách thể hiện hơi hoang dã 1 chút.
Dù gì nửa chữ cũng là thầy, chỉ có đứa quay là mát dượi.
Các ofer đạo đức dày vào bảo vệ cho thày nào :))

Trang Nguyen

Xe điện
Éo ai răn đe thế cụ. Cụ có con mà thấy thằng khác oánh con mình như thế có ok ko?
Răn đe thì lấy cái roi, bắt nằm sấp mà vụt vào mông, hoặc đuổi ra khỏi lớp cho gặp hiệu trưởng...
Thời nay khác xưa rồi, xưa tam cương ngũ thường còn nặng chứ giờ dạy trò theo kiểu đấm đá ấy chỉ có trong tù thôi!
Cụ chỉ tiếp xúc với con cháu nhà cụ nên ko biết rồi. HS trong ttgdtx thì thường hư kinh khủng, thường cha mẹ khuyết thiếu, hoặc cũng táng con như vậy, hoặc cũng muốn nhờ người táng con như vậy. Có nhiều HS chưa ra khỏi lớp công an đã đến tóm.
P.s: em ko ủng hộ chuyện thầy làm, nhưng em hiểu đc hành động của thầy.

huyhung123

Xe điện
Làm giáo viên ở mấy trung tâm Giáo Dục Thường Xuyên như trong clip mà ko làm bọn học sinh nó sợ mình thì chắc chắn là mình sẽ phải sợ học sinh nhé cụ. Cụ chắc ko biết thế nào là trung tâm Giáo Dục Thường Xuyên, vào tù còn có người bị oan chứ đã vào trung tâm Giáo Dục Thường Xuyên thì toàn trẻ bất kham, ko trường học bình thường nào dạy được mới cho vào đây, đừng có nghĩ là thủ thì tình cảm mà dạy được, ít nhất thì mềm nắn rắn buông bọn nó vừa sợ vừa nể thì may ra bọn nó còn nghe.
Rắn cũng ko theo kiểu của ku thâỳ này đc cụ nhé.
Học qua sư phạm mà lại phải đấm đá với uỵch mẹ mày thì khác gì ở đầu đường xó chợ!

huyhung123

Xe điện
Cụ chỉ tiếp xúc với con cháu nhà cụ nên ko biết rồi. HS trong ttgdtx thì thường hư kinh khủng, thường cha mẹ khuyết thiếu, hoặc cũng táng con như vậy, hoặc cũng muốn nhờ người táng con như vậy. Có nhiều HS chưa ra khỏi lớp công an đã đến tóm.
Cụ thống kê đc bao nhiêu mà kết luận đa số thế? Trong bất kỳ môi trường nào, thành phần cá biệt chỉ là thiểu số!

huyhung123

Xe điện
Em nói thật quá nên hơi sốc. Nhưng học sinh vào trường này thì toàn đối tượng như thế nào chắc các Cụ trên OF đều rõ. Thực ra nó xếp trên trường giáo dưỡng tẹo thôi.
Cụ cho con số chứng minh, ví dụ tỉ lệ phạm tội, phá, láo... của trường này qua các năm?

Nhạc

Xe container
Thầy thích oạch nhau cho thầy nghỉ việc chuyển nghề oạch nhau. Trò ngu láo thích thành cướp thì để xã hội cho thành cướp. Các cụ bênh thầy thế bảo sao nhiều người bị xúc chết từ đoạn tạm giam.

Trang Nguyen

Xe điện
Cụ thống kê đc bao nhiêu mà kết luận đa số thế? Trong bất kỳ môi trường nào, thành phần cá biệt chỉ là thiểu số!
Công việc của em thường xuyên tiếp xúc các trường cấp 3 thuộc dạng tốp dưới cụ nhé. Ko phải em thống kê từ các trường hợp đơn lẻ đâu.

huyhung123

Xe điện
Công việc của em thường xuyên tiếp xúc các trường cấp 3 thuộc dạng tốp dưới cụ nhé. Ko phải em thống kê từ các trường hợp đơn lẻ đâu.
Cụ nói trường này cơ mà, trường khác nói sau!
Tập trung vào video này đi cụ, hs quên mặc đồng phục!

small_best

Xe lăn
Dù biết rằng học sinh học ở GDTX thì đa phần là cá biệt , nhưng cũng không vì thế mà có hành động đấm đá như thế được. Các cụ ngày xưa sắm cái thước gỗ và cái roi mây or đuôi cá đuối , hs nào hư, khó bảo thì úp tay lên bàn mà quất, or lấy roi mà vụt vào mông thì cũng sợ đấy mà không ảnh hưởng đến tính mạng. Như thầy này sút với đấm thế biết đâu vào chỗ hiểm nó lại lăn quay ra đấy rồi lại bóc lịch khổ cả đôi :)

Trang Nguyen

Xe điện
P.s: em ko ủng hộ chuyện thầy làm, nhưng em hiểu đc hành động của thầy.
Cụ đọc lại còm của em nhé.

huyhung123

Xe điện
Ô, ban đầu cụ quote còm em ở trên, cụ đọc lại còm của em nhé.
Hi vâng e quote nhầm.
Nhưng với 1 video, có 1 số hs ko mặc đồng phục và bị ông thầy đấm đá, chửi tục... Cụ kết luận hs hư láo thì em ko hiểu đc?
Bọn e trc học lớp chọn của trường cấp 3 top 1 ở huyện mà còn cố tình ko mặc đồng phục, để tóc dài... Những việc ntn em thấy bình thường ở tất cả các trường.

Nightmar

Xe hơi
Clip bị xoá rồi bác úp lại đi ạ

zinhaicau

Xe điện
E đoán sẽ ko chỉ có riêng lý do ko đồng phục. Mà sẽ còn một tá lý do khác phía sau: Chẳng hạn vi phạm ATGT, nhuộm tóc, đi muộn ... chứ chỉ riêng ko mặc đồng phục chắc ko bh đến mức này. Dồn nén quá lâu lại ko kiểm soát đc cảm xúc nên mới như này. Th xác định xong con ong rồi. Lũ kia rồi cũng hỏng thôi.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
cụ nại xạo nồn rầu, hs vào học TT GDTX là thuộc loại hs hư hỏng dốt quậy và gd bất lực ko thể gd rầu, ủng hộ thầy các trường nài táng, hs các trường nài ko rắn thì ra trường chỉ vài năm là vào tù hết thôi, rác XH và gia đình
Vcđ, cụ bảo em xạo l á? Gì mà mất dạy dữ vậy cụ? Gdtx hay gd thường thì cũng vậy. Vẫn là Giáo dục, ko thì đặt chữ Giáo dục làm gì. Đặt mẹ chữ trung tâm cải tạo trẻ cho nhanh. Mới là trẻ thành niên đang phát triển mà đã bị kì thị, vậy người đi tù lên đây lập thớt bị kì thị là đúng rồi, ngoài mồm toàn ủng hộ chứ thực chất trong tâm khốn nạn bỏ mẹ ra, nhờ ;))

huyhung123

Xe điện
E đoán sẽ ko chỉ có riêng lý do ko đồng phục. Mà sẽ còn một tá lý do khác phía sau: Chẳng hạn vi phạm ATGT, nhuộm tóc, đi muộn ... chứ chỉ riêng ko mặc đồng phục chắc ko bh đến mức này. Dồn nén quá lâu lại ko kiểm soát đc cảm xúc nên mới như này. Th xác định xong con ong rồi. Lũ kia rồi cũng hỏng thôi.
Cái đấy là tự cụ tưởng tượng ra thôi!
Quan điểm của e, lỗi hành chính ( dù là ng lớn) thì chỉ phạt trong phạm vi hành chính. Đấm đá là hoàn toàn sai.

Trang Nguyen

Xe điện
Hi vâng e quote nhầm.
Nhưng với 1 video, có 1 số hs ko mặc đồng phục và bị ông thầy đấm đá, chửi tục... Cụ kết luận hs hư láo thì em ko hiểu đc?
Cái này em ko tranh luận vội, vì video đưa lên sẽ phục vụ mục đích của ai đó, có thể ko giống hoặc ko đầy đủ so với thực tế. Em chờ thông tin đầy đủ hơn về trường hợp cụ thể này.
Tuy nhiên, em vẫn giữ quan điểm của em, HS ttgdtx thường hư, láo. Chứ ông thầy cũng là người bình thường, có khả năng suy nghĩ tối thiểu, ngu gì mà h.s ngoan, chỉ quên đồng phục mà đi đánh như thế.