Thay lốp cho VỊT

phuong_doc

Xe tải
Cho em hỏi ngu tý, sao bác lại tháo vè chắn bùn ra thế? Bác chán rồi hay là lắp cái khác hay hơn ạ?
em thay lốp 235/75 nên phải tháo ra vì 2 lý do:
- khoe lốp đẹp(l)
- Lốp to hơn khoảng 2cm nên cọ sát vào vè, nên phải tháo:P

@: một là chọn để vè hai là thay đc lốp 235/75(b)

xeboduoi

Xe hơi
có ông toi rùi:69::69::69:ai lại đi theo cái nhà ĐÁNH VẬT VỚI MA và ông CUOP BIEN mà đi thay cái lốp đó. (Tôi có xiền Tôi cũng theo(k)(k)(k))

phuong_doc

Xe tải
có ông toi rùi:69::69::69:ai lại đi theo cái nhà ĐÁNH VẬT VỚI MA và ông CUOP BIEN mà đi thay cái lốp đó. (Tôi có xiền Tôi cũng theo(k)(k)(k))
Há há, có tiền phải thay là cái chắc: đẹp, leo tốt, lái nhẹ.

Lão đánh vật bóng đêm đang mải soi hàng của mấy em chân dài ở hội chợ, nhưng xem ra đèn của lão ấy bình thường quá, bật all cả lên mà mình chá thấy cái gì gì sau cái lớp màn tuyn mấy em ấy quấn lên người:21:

RedAnt

Xe tải
Lão đánh vật bóng đêm đang mải soi hàng của mấy em chân dài ở hội chợ, nhưng xem ra đèn của lão ấy bình thường quá, bật all cả lên mà mình chá thấy cái gì gì sau cái lớp màn tuyn mấy em ấy quấn lên người:21:
Thôi, nhân dịp này đổi cho lão ấy thành ĐÁNH VẬT MÀN TUYN các cụ nhẩy :21:

gatre76

Xe máy
cái ông đánh vật bóng đêm đã nâng háng lên rồi gắn vỏ 235/75/R15! còn Vịt zin thì gắn vào phải tháo chắn bùn ra vì lý do như bác phuong_doc đã đề cập !

Theo em mình nên thay lò xo và phuộc offroad thì gắn vỏ này vô tư, con vịt em đã làm rồi, ngon lành cành đào các bác ợ nhưng nó hơi lục tốn vì em thay hiệu OLD MAN EMU mua của nhà Vulcan4x4.com

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Cái vè nhà Phương đốc nói là cái nào nhỉ??
1 - Nếu là cái nhựa đen chắn bùn phía sau thì sớm muộn cũng phải tháo, tháo ra còn bán/cho được, không tháo ra, đi off chuyến đầu tiên sẽ gửi lại nơi đáy bùn sâu :6::6::6:

2 - Nếu là cái nhựa vàng bên cạnh (như hôm trước có cụ nào bị gãy) thì chả có lí do gì để tháo.

Cháu lắp 235/75R15 chỉ phải làm duy nhất 1 động tác chỉnh hành trình lái ít đi 1 téo kẻo lúc hết lái chạm hốc.

viper2007

Xe điện
cái ông đánh vật bóng đêm đã nâng háng lên rồi mới gắn được vỏ 235/75/R15 ! còn Vịt zin thì gắn vào phải tháo ra vì lý do như bác phuong_doc đã đề cập !

Theo em mình nên thay lò xo và phuộc offroad thì gắn vỏ này vô tư, con vịt em đã làm rồi, ngon lành cành đào các bác ợ nhưng nó hơi lục tốn vì em thay hiệu OLD MAN EMU mua của nhà Vulcan4x4.com
:67:
Lại thêm 1 ng nữa để ngưỡng mộ, thế bác có thay cả bộ càng A cho cầu trước ko. Kết quả xe cao lên nhiêu, bác làm vài bô ảnh lên cho mọi ng học hỏi với.
Em lạc đề chút, vit có kiêng rửa máy ko, nếu rửa thì có phải chú ý gì ko. Em có hỏi bác chủ cũ của xe thì dc trả lời là đi 2 năm chưa tưng rửa máy bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

gatre76

Xe máy
Càng chữ A sao phải thay hả bác ? em thường đi ốp dốt nên rửa máy thường xuyên ạ, bác lấy khăn che bu gi lại rửa vô tư máy sạch như mới ạ :6:

Bác tham khảo ở đây
http://xehoivietnam.com/forum/showthread.php?t=1562
em post hình vỏ 235/75/R15 lên sau nhé ! chưa chụp ạ

@ bác Nam Vũ khi nào bác vào xìgòn mang hộ em thanh ổn định ngang nhé ! cho Vịt khỏi lắc đuôi như bác nói ấy, sẵn bác vào em và bác ra Gara làm luôn :6:

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Bác tham khảo ở đây

Công nhận VIT nhà gatre76 độ khủng thật, cả 2 cái đèn nhỏ ở phía trước xe rất pro, nhưng nếu đèn màu vàng thì hợp lý hơn:21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

gatre76

Xe máy
Công nhận VIT nhà gatre76 độ khủng thật, cả 2 cái đèn nhỏ ở phía trước xe rất pro, nhưng nếu đèn màu vàng thì hợp lý hơn:21::21::21:[/quote]

Vàng thì mai dán decal vàng chịu nhiệt :)). Nó là cặp C100 sương mù đấy bác ạ, hỗ trợ cos + đi trời mưa to ở xì gòn, lên Đà Lạt thì phá sương mù đèo Bảo lộc luôn.

phuong_doc

Xe tải
cái ông đánh vật bóng đêm đã nâng háng lên rồi gắn vỏ 235/75/R15! còn Vịt zin thì gắn vào phải tháo chắn bùn ra vì lý do như bác phuong_doc đã đề cập !

cái đo đỏ ngon thế. em cung phải đầu tư vụ lày thoai. nhung bác ko làm cục độn dọc àhh. mà lò xo và giảm sóc hết bau nhiu $ vậy bác, thụt là loại nitro thường hay thể thao. bác trả lời đí, em thèm quá hu hu

Chỉnh sửa cuối:

gatre76

Xe máy
cái đo đỏ ngon thế. em cung phải đầu tư vụ lày thoai. nhung bác ko làm cục độn dọc àhh. mà lò xo và giảm sóc hết bau nhiu $ vậy bác, thụt là loại nitro thường hay thể thao. bác trả lời đí, em thèm quá hu hu
Lò xo cho offroad dài hơn lò xo zin ko cần phải làm cục độn bác ạ. lục tốn cho 4 cai phuộc, 4 cai lò xo đo đỏ tầm 1,240 obama. Phuộc là Nitro sport heavy duty. Khi chở đầy tải them 150kg vẫn chạy tốt, theo như ông OME nói thế ạ, Em test rồi tóm lại là rất hài lòng. Khi nào bác vào Xi Gon test thử xe em moi cảm giác ạ (b)

Hungtm

Xe hơi
Bác phuong_doc, gatre76 post mấy kiểu ảnh lên cho anh em chiêm ngưỡng với.(b)

phuong_doc

Xe tải
Lò xo cho offroad dài hơn lò xo zin ko cần phải làm cục độn bác ạ. lục tốn cho 4 cai phuộc, 4 cai lò xo đo đỏ tầm 1,240 obama. Phuộc là Nitro sport heavy duty. Khi chở đầy tải them 150kg vẫn chạy tốt, theo như ông OME nói thế ạ, Em test rồi tóm lại là rất hài lòng. Khi nào bác vào Xi Gon test thử xe em moi cảm giác ạ (b)
thanks bac, tầm đó tiền thì để em cày ải thêm đã. nhưng chắc là ngon. em chơi moto nên cug biết sơ sơ là đồ zin thì đã lắm

@hungtm:xe em đã có gì đâu, thay những cái thhoong thường như ae vẫn thay thôi mà

viper2007

Xe điện
Càng chữ A sao phải thay hả bác ? em thường đi ốp dốt nên rửa máy thường xuyên ạ, bác lấy khăn che bu gi lại rửa vô tư máy sạch như mới ạ :6:

Bác tham khảo ở đây

@ bác Nam Vũ khi nào bác vào xìgòn mang hộ em thanh ổn định ngang nhé ! cho Vịt khỏi lắc đuôi như bác nói ấy, sẵn bác vào em và bác ra Gara làm luôn :6:
Ngon quá, bác nhanh cho thêm vài bô ảnh có lốp nhé. Em hỏi cảng A vì thấy mấy hãng FOR bán bộ kit nâng gầm cho vit thấy có cả càng A. Hình như là nếu đẩy hành trình của bánh trước ra xa hơn, thì có khả năng bị "vòng kiềng"

phuong_doc

Xe tải
bác gatre cho em hỏi:
- Lò xo mới hơn lò xo cũ bao nhiêu cm?
- Thụt sau và thụt trước có phải là loại hành trình kép ko? ( khi nén vào nặng, khi đẩy ra cũng nặng ấy) bình thường thì chỉ có thụt sau mới là hành trình kép 2 chiều còn thụt trước vẫn một chiều:102:

em đang định dùng thụt sau của mihubisi pazero và loxo của hon da

Chỉnh sửa cuối:

gatre76

Xe máy
Ngon quá, bác nhanh cho thêm vài bô ảnh có lốp nhé. Em hỏi cảng A vì thấy mấy hãng FOR bán bộ kit nâng gầm cho vit thấy có cả càng A. Hình như là nếu đẩy hành trình của bánh trước ra xa hơn, thì có khả năng bị "vòng kiềng"
em ko rành cái này mấy, nhưng Vịt nhà em chẳng bao giờ em vào Ford mà hỏi đồ chơi cho Vịt cả bác ạ, nếu bác muốn nâng gầm theo ý mình thì bác vào Mr google search "4x4 Accessories" rồi chọn phụ tùng phù hợp cho Vịt bác ạ. Chúc bác sớm nâng gầm như ý ạ !

phuong_doc

Xe tải
em ko rành cái này mấy, nhưng Vịt nhà em chẳng bao giờ em vào Ford mà hỏi đồ chơi cho Vịt cả bác ạ, nếu bác muốn nâng gầm theo ý mình thì bác vào Mr google search "4x4 Accessories" rồi chọn phụ tùng phù hợp cho Vịt bác ạ. Chúc bác sớm nâng gầm như ý ạ !
oh thế bác gatre ko tư vấn dùm em ah, của bác ngon nhưng nặng $ nên em nhờ bác tư vấn chơi đồ dân dã xem đc ko:-)

viper2007

Xe điện
Em xem lại rồi, đúng là nâng gầm tầm 2-3 inches thì ko cần thay càng A. Bọn tây nó nâng tận 5"

Em thì dự định độ để onroad thôi, để phục vụ vợ con là chính nên đang nghiên cưu trường phái này :21:

Ah ý em là for vitara (như kiểu OME ; H&R) , chứ vào Ford nó lại :ohmy:

Chỉnh sửa cuối: