[Funland] Thầy Hiệu trưởng bị phụ huynh vác dao bắt quỳ cảm thấy xấu hổ và nhục nhã

cha biet chi

Xe điện
Các cụ mợ cứ nói mấy trăm nghìn nhỏ nhặt ko đáng chứ em ở quê ăn còn chả đủ nói gì đong học.

cadan

Xe container
Tình huống cụ thể hiện thực đấy rồi, cụ cứ xét việc thật luôn cho nhanh ạ, nhân văn hay phản giáo dục thì nó cũng phải dựa trên thực tiễn.
Người làm chính sách tử tế và nhìn xa thì ngta có trách nhiệm lường trước khi "hiện thực" xảy ra

vietdq

Xe tải
Nhưng nó phải bắt nguồn từ đâu chứ cụ, nếu nhà trường hành xử 1 cách văn minh thì đâu có cảnh phụ huynh vác dao đến kề cổ hiệu trưởng như thế!
Chả có nguồn vs gốc gì cả cụ nhé , việc nó chưa phải là lớn , chưa phải là kinh khủng gì mà hành xử như thế thì là thành phần côn đồ của xã hội rồi , đừng có biện hộ là do nhà trường này kia nên mới thế .

Người bình thường có hơn thế thì người ta cũng không hành xử kiểu như vậy , đặt địa vị là bản thân cụ , gặp trường hợp như thế thì có vác dao đi khật hiệu trưởng như thế không ? Bênh gì cái thể loại côn đồ của xã hội .

duongphong

Xe container
T thì chỉ mong làm sao giáo viên chỉ có mỗi công việc là giảng dạy chứ k làm đầy tớ hay con sen cho đứa nào. và việc thu/chi học phí sẽ là của bên UB để đỡ xảy ra những việc ntn. Thu học phí hay gì cứ bên chính quyền thu để thằng nào máu chó thì nên chính quyền mà trình bày.
Sao thu phí lại chính quyền thu cụ.
Thu học phí có phòng Kế toán - Tài vụ trường họ thu (cách đây mấy năm là vậy). Nhưng mà chả hiểu tại sao mấy năm nay em thấy cứ lái trách nhiệm cho giáo viên thu. Không những thế, hiện lại sinh ra cái hội/ban phụ huynh nữa nửa mùa.
Nói chung GD ngày càng nát :D

meotamthe

Xe cút kít
Người làm chính sách tử tế và nhìn xa thì ngta có trách nhiệm lường trước khi "hiện thực" xảy ra
Em không tranh luận kiểu này nữa, khi suy nghĩ tiêu cực, cái gì cũng thiếu trách nhiệm hết, cụ thử nghĩ xem vì sao chỉ có 2 bé của 1 gia đình, hẳn cả trường còn lại đang sống theo thiếu trách nhiệm theo những chính sách được làm bởi những người làm chính sách không tử tế và không nhìn xa hay là không có trách nhiệm lường trước hiện thực vẫn còn có những tình huống nhân văn như phụ huynh nọ. Em thấy buồn nôn với kiểu nhân văn giả cầy như thế cụ ạ, chúc cụ vui vẻ.

cadan

Xe container
lúc nào cũng mang tiếng tự nguyện nhưng trên tinh thần ép buộc. Làm quá lên thì nó thành thế này thôi.
Năm nay bao vụ từ quỹ lớp, quỹ trường, tiêm phòng ... giờ đến cả bhyt.
Việc của thằng này mà lại bắt thằng kia quản.
Mà cái bọn BH nó chỉ ngồi chơi xơi nước xog đùn cho các cơ quan khác thu hộ nó là thế nào nhỉ? BH xe máy, ô tô nó cũng đùn cho bên công an để đi ép dân @@
Câu chuyện gần tương tự

Nhưng các sàn TM điện tử ko phải quàng trách nhiệm đi thu hộ một món được pháp luật quy định là "bắt buộc"

cadan

Xe container
Em không tranh luận kiểu này nữa, khi suy nghĩ tiêu cực, cái gì cũng thiếu trách nhiệm hết, cụ thử nghĩ xem vì sao chỉ có 2 bé của 1 gia đình, hẳn cả trường còn lại đang sống theo thiếu trách nhiệm theo những chính sách được làm bởi những người làm chính sách không tử tế và không nhìn xa hay là không có trách nhiệm lường trước hiện thực vẫn còn có những tình huống nhân văn như phụ huynh nọ. Em thấy buồn nôn với kiểu nhân văn giả cầy như thế cụ ạ, chúc cụ vui vẻ.
Em có định tranh luận với cụ mèo đâu nhỉ, từ đầu em chỉ thả thắc măc mà hết cụ ngư phủ với mèo vào dùng toàn từ ngữ thơm lừng mùi văn hóa để gọi là chỉ giáo và phản biện. Em nghe những lời vàng ngọc ấy còn ko dám thấy buồn nôn, làm chi mà cụ dễ thế

Quyền đuọc thắc mắc những cơ chế ko hợp lý, nhất là khi dân trả tiền thuế cho hoạt động lập pháp có tầm nhìn và có trách nhiệm là bình thường

Ngay còm của cụ ở dưới cụ mèo ũng phản ánh tương tự cái thắc mắc ấy đó, và ko chỉ một người khó hiểu và khó tiêu hóa việc giao chỉ tiêu của ngành BH cho bên trường

Khi cái thắc mắc ấy có ở nhiều người (ko cứ phải phản ứng như tay phụ huynh làm dữ như ducôn kia) thì chứng tỏ cơ chế hoặc sự tuyên truyền về cơ chế ấy có vấn đề

Vì sao người có quyền lợi và nghĩa vụ về BH YT lại ko hiểu, hoặc phải tự đi mà hiểu về thứ mà ngta có quyền lợi và nghĩa vụ?

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Tởm thật, từ thằng post bài đến 1 lũ nhao nhao vào đồng tình

Cái tay cụ kêu tởm hình như là Quản trị viên của cái trang đó luôn, cụ vào kêu 1 tiếng thì ko bị ban khỏi nhóm nhẽ hơi phí =))

HacLongMV

Xe tải
Ý cụ là vì HT sai nên ông PH kia vác dao đến xử lý là ko đáng trách phải ko ạ?
Tất cả đưeuf phải lên án cụ ạ. Đã trách người cầm dao làm loạn thì phải trách cả ông hiệu trưởng cụ nhé…

Isu_zu

Tháo bánh
Đúng là thầy Thống hiệu trưởng có lỗi, chính thầy Thống cũng nhận lỗi rồi. Cái em thấy xót xa là cảnh phụ huynh bức xúc đến nỗi vác dao đe thầy như thế. Hay là do em ở thành phố nên thấy vậy là sốc quá. 😕
Nhận lỗi thì có rút lại cái thông báo trên loa đc ko cụ? cụ xót xa thầy HT mà ko thương 2 đứa trẻ bị bêu tên trên loa và sẽ xấu hổ mặc cảm cả đời à? Nguyên tắc là khen công khai, chê kín đáo còn ko hiểu mà cũng làm HT??? Quá nản với hành vi ứng xử của HT, chưa bàn về chuyên môn và năng lực!

Isu_zu

Tháo bánh
Nhưng nó phải bắt nguồn từ đâu chứ cụ, nếu nhà trường hành xử 1 cách văn minh thì đâu có cảnh phụ huynh vác dao đến kề cổ hiệu trưởng như thế!
Chuẩn cụ. Em đánh giá quá thấp ứng xử của nhà trường. Thầy HT thế này thì học sinh ở đó ko học đc cái gì về kỹ năng sống ngoài kiến thức đơn thuần. Ko biết bao nhiêu học sinh đã bị làm nhục = cách thông báo trên loa rồi. Và những đứa trẻ bị gọi loa hôm nay, tương lai cũng sẽ lên loa bêu xấu người khác!
Ông bố thì cục tính, nhưng hy vọng nhờ có ông bố nóng tính này mà trong tương lai hs sẽ ko bị làm nhục công khai như vậy nữa.
Ra rả trẻ em như búp trên cành, mà toàn thấy vặt búp chứ ko thấy nâng niu. Haizz!

Isu_zu

Tháo bánh
Nhà cháu thì thấy trường sai khi gọi trẻ con lên bêu dương trước toàn trường, việc giáo dục bằng cách phản giáo dục như vậy nên bỏ.
Bêu dương lên toàn trường nó ảnh hưởng tâm lý ghê ghớm lắm, hội bạn bè cháu học cùng cấp 1, cấp 2, thời cách đây 40 năm những đứa bị bêu dương trước lớp, trước khối thôi mà đến giờ vẫn nhớ, vẫn ngại và giảm hẳn sự tự tin khi nói về những chuyện đó.
Nhà cháu cũng ko đồng ý với cảnh ông bố vác dao đuổi, nhưng cũng có thể chia sẻ khi mới vác dao dọa thôi chứ ko xuống tay.
Nói dại, đứa bé nó về mà nó tự tử thôi chẳng hạn, thì BGH lại có vị đi theo nhát dao của ông bố không biết chừng
Chuẩn cụ. Ngay cả đối với người lớn, thì nguyên tắc quản lý là khen ngợi công khai còn phê bình kín đáo, vì ai cũng có lòng tự trọng. Còn học sinh cá biệt bêu gương giữa trường mà ko cảm thấy xấu hổ, thì sau này rất dễ thành trộm cướp buôn lậu các kiểu...

mr.khoai

Xe buýt
Cái bảo hiểm này để làm gì các cụ nhỉ? K dùng hết kết dư nhiều thì dùng làm gì hả các cụ?

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Hỡi ôi " Tôn sư, trọng đạo " vứt đâu rồi
Váo dao vào Trường, bắt thầy quỳ gối
Vẫn có người bảo thầy là có lỗi
Chỉ vì ai, con trẻ mới sinh hư?

GoogleGoogle

Xe hơi
Chả có nguồn vs gốc gì cả cụ nhé , việc nó chưa phải là lớn , chưa phải là kinh khủng gì mà hành xử như thế thì là thành phần côn đồ của xã hội rồi , đừng có biện hộ là do nhà trường này kia nên mới thế .

Người bình thường có hơn thế thì người ta cũng không hành xử kiểu như vậy , đặt địa vị là bản thân cụ , gặp trường hợp như thế thì có vác dao đi khật hiệu trưởng như thế không ? Bênh gì cái thể loại côn đồ của xã hội .
Cụ nói rất chuẩn

pooka

Xe container
Hỡi ôi " Tôn sư, trọng đạo " vứt đâu rồi
Váo dao vào Trường, bắt thầy quỳ gối
Vẫn có người bảo thầy là có lỗi
Chỉ vì ai, con trẻ mới sinh hư?
Cụ nói phải. Muốn con hay chữ phải yêu lấy thầy.
Đằng này những khoản đóng góp như việc mua BHXH là bắt buộc, phụ huynh không đóng tiền cho con lại còn nổi tính tự ái kiểu bọn côn đồ vô học, con cái tay phụ huynh đấy kiểu gì cũng khổ thôi.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói phải. Muốn con hay chữ phải yêu lấy thầy.
Đằng này những khoản đóng góp như việc mua BHXH là bắt buộc, phụ huynh không đóng tiền cho con lại còn nổi tính tự ái kiểu bọn côn đồ vô học, con cái tay phụ huynh đấy kiểu gì cũng khổ thôi.
Hồi học lớp 3' em bị ông thầy đánh cho xưng tay vì viết bẩn. Về nhà ông cụ nhà em còn đánh thêm. Nếu như bây giờ; phụ huynh kia chắc vác dao đến chém chết thầy rồi cũng nên.