[Funland] Thầy giáo giờ chán thật các cụ ạ

Trục

Xe ba gác
Ối xời! Ngày xưa trường e có ô thầy dậy lý, ổng mở lớp học thêm mà đứa nào o đi học là lên lớp ô ấy gọi lên bảng o trả lời đc ô ấy toàn nói câu “thật là dốt”, “anh/chị thật là dốt” nhai đi nhai lại. Kệ!!!
Thì chả kệ.
Quan điểm cá nhân của em là mồm thiên hạ thì làm sao bịt được, trừ trường hợp có ảnh hưởng đến mình thì mình mới có động thái, còn không thì kệ.
Thích thì chơi, không thích thì ngược, chuyện thiên hạ mà, quan tâm nhiều làm gì.

asset19

Xe buýt
Thầy chửi yêu thì sao, trước hồi xưa bọn em học cấp 3 thầy giáo vẫn chửi bọn mày đầu bã đậu, rồi ngu lắm con ơi. Giờ gặp thầy già rồi mà hôm nọ nghỉ cả lũ đón thầy đi ăn thịt chó.
Chửi yêu bọn cấp 3 khác hẳn chửi thằng bé lớp 6, cụ nhé.
Với 1 đứa trẻ 11 tuổi sẽ ảnh hưởng đến tâm lý trẻ. Nó về suy nghĩ và muốn "từ chức" đó.
Em điên với mấy "thằng" thầy kiểu này.
PS:
Em nhớ hồi lớp 7 bọn em học theo tâm trạng của bà giáo dạy sinh. Phải hôm nào cô khó ở thì cô ko dạy, chỉ gạch đầu dòng lên bàn, cho tự học và ngồi nhìn cả lớp, mắt ko chớp, kiểu tra tấn tinh thần kinh khủng.
Nghĩ vẫn cay, phải bây giờ thì cô nổi lềnh phềnh lên face cút khỏi trường trong phút mốt.
Nhưng nhiều thầy cô dạy có tâm lớp cũ em vẫn kính trọng, thăm hỏi.
Nên những thể loại thầy như này em nghĩ cụ chủ nên làm cách nào cho ra khỏi môi trường giáo dục đi.

Chaytromchobatmeo

Xe đạp
Không biết các bác ngày xưa thế nào em thuộc 9x những năm cấp 2 trường em những thành phần cá biệt và không thuộc bài thường thứ 2 là lên đứng trụ cờ bị bêu rếu như tội phạm giữa giờ sinh hoạt trường cá biệt có trường hợp bị bạt tai giữa trường , đứa nào cứng thì im lặng , mềm thì cũng khóc vì đau vì nhục nhã , may mắn là em chưa bị bao giờ . Lên cấp 3 em từng bị chữi là chó , khỉ nữa lúc đó cũng a cay lắm nhưng nghĩ lại cũng do mình chọc phá quá nên lại không để bụng . Những trường hợp mà các bạn học sinh bây giờ gặp em thấy rất rất bình thường ở giai đoạn em , có thể gọi là hàng ngày, bị đòn bị chữi , có thể là trong thời em mạng xã hội vẫn chưa phát triển , cộng với sự ủng hộ của gia đình đối với hành vi này nên tụi em chịu thiệt thòi rất nhiều.

alone_star

Xe tải
hồi em học phổ thông. trò với thầy còn đuổi nhau giữa sân trường oánh nhau cơ. nhất là mấy bố thấy dạy thể dục. Toàn bắt học sinh nữ đứng hàng đầu để còn chôm chỉa. chán
Em giống cụ, em ghét thầy dạy tiếng Anh vì thầy ấy con TP giáo dục. Trường tập quân sự, thầy ấy đi qua em, em buột mồm chửi Đ.M thằng Đạt( Tên thầy ấy). Thầy vác mũ cối đuổi em, em phi vào lớp vác cây gậy tre mang đi tập đuổi thầy chạy quanh trường. Lần ấy báo hại mẹ em chạy lên chạy xuống để khỏi bị đuổi học. Kết quả là bị kỷ luật, chuyển từ lớp Chuyên Toán xuống lớp chọn Toán. Nhục ơi là nhục

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cu nhà cụ nó chịu đc là có tố chất sau này làm lãnh đạo đấy, trước thằng Chung con chưa đi tù dân cũng chửi như hát hay đấy sao đâu =))

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Không biết các bác ngày xưa thế nào em thuộc 9x những năm cấp 2 trường em những thành phần cá biệt và không thuộc bài thường thứ 2 là lên đứng trụ cờ bị bêu rếu như tội phạm giữa giờ sinh hoạt trường cá biệt có trường hợp bị bạt tai giữa trường , đứa nào cứng thì im lặng , mềm thì cũng khóc vì đau vì nhục nhã , may mắn là em chưa bị bao giờ . Lên cấp 3 em từng bị chữi là chó , khỉ nữa lúc đó cũng a cay lắm nhưng nghĩ lại cũng do mình chọc phá quá nên lại không để bụng . Những trường hợp mà các bạn học sinh bây giờ gặp em thấy rất rất bình thường ở giai đoạn em , có thể gọi là hàng ngày, bị đòn bị chữi , có thể là trong thời em mạng xã hội vẫn chưa phát triển , cộng với sự ủng hộ của gia đình đối với hành vi này nên tụi em chịu thiệt thòi rất nhiều.
9X thế còn đỡ đây E 7X trước đi học bị oánh như đập mẹt nhưng k bao giờ thù ghét thầy cô mà chỉ nghĩ tại mình nghịch quá thầy cô cũng khổ vì mình chứ sung sướng gì đâu

ubisapro

Xe trâu
Lần đầu e nghe LT thể dục :(

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Đâu xa, các cụ ngày trước đi học lái xe thì 10 cụ có 7-8 cụ sẽ nghe thằng thầy thở dài hoặc lải trải chê bôi hv. Thằng ku e chỗ e nó kể nhóm nó điên lên tý nữa thì dạy dỗ lại gv môn gd công dân.

F1 nhà em cũng có lần từ chối đi học thêm 1 cô giáo rất nổi tiếng (em phải nhờ vả vả mãi mới xin được vào lớp cô ấy) vì nó bảo: trong lớp cô giáo mắng là học ngu như bò, nếu mà con đã giỏi, tự học được thì đâu cần đi học nữa. Sau đấy em đành cho nó nghỉ học ở đấy vì nó bảo học không vào, mẹ đừng cho con đi học mà phí tiền.

provtc

Xe container
Chửi yêu bọn cấp 3 khác hẳn chửi thằng bé lớp 6, cụ nhé.
Với 1 đứa trẻ 11 tuổi sẽ ảnh hưởng đến tâm lý trẻ. Nó về suy nghĩ và muốn "từ chức" đó.
Em điên với mấy "thằng" thầy kiểu này.
PS:
Em nhớ hồi lớp 7 bọn em học theo tâm trạng của bà giáo dạy sinh. Phải hôm nào cô khó ở thì cô ko dạy, chỉ gạch đầu dòng lên bàn, cho tự học và ngồi nhìn cả lớp, mắt ko chớp, kiểu tra tấn tinh thần kinh khủng.
Nghĩ vẫn cay, phải bây giờ thì cô nổi lềnh phềnh lên face cút khỏi trường trong phút mốt.
Nhưng nhiều thầy cô dạy có tâm lớp cũ em vẫn kính trọng, thăm hỏi.
Nên những thể loại thầy như này em nghĩ cụ chủ nên làm cách nào cho ra khỏi môi trường giáo dục đi.
Chửi còn đỡ, trước em học cấp 2 mông là 1 thước là 2, còn chửi đầy chả sao, thầy trò giờ vẫn gặp nhau bình thường

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Thày chửi đúng còn rì.
LT đứng mũi chịu sào, các bạn sai LT chịu.

Ko chịu đc áp lực sao làm sếp đc?

Tommytep

Xe tăng
Tối qua thằng con e lớp 6 về kể, nó lại bảo con k muốn làm LT thể dục, con hô dừng lại bị sai, các bạn k đúng nhịp chân, thầy cứ bảo con ngu thế, mà ngay từ đầu, nó cũng k thích làm cái chức này, e động viên cứ làm đi, thêm hiểu biết, tối qua cu cậu về kể, e lại động viên, nó bảo nốt lần nữa thầy nói vậy là con k làm. E ok
Nghĩ cũng kay, thầy gì gọi các con là ngu, mà thằng nhà e học ở 1 trường lâu đời, có tiếng.
Mà nghĩ chán.
Nếu xưng hô vậy nữa, e cũng kk cho con thôi cái chân đấy.
Các cụ thấy được không
Em nhớ ngày cấp 3, bà giáo viên chủ nhiệm già, bẩn tính, thôi thì chửi bới, thoá mạ đủ cả; nghe thấy láo kinh khủng, có cái này xưa các trò chửi bới đánh mắng học sinh nó phổ biến nên cũng quen chứ phải giờ thì mời cô lên phường rồi.

landaumuaxe

Xe điện
Em nhớ ngày cấp 3, bà giáo viên chủ nhiệm già, bẩn tính, thôi thì chửi bới, thoá mạ đủ cả; nghe thấy láo kinh khủng, có cái này xưa các trò chửi bới đánh mắng học sinh nó phổ biến nên cũng quen chứ phải giờ thì mời cô lên phường rồi.
Đúng cụ. Giờ học sinh nó khác, suy nghĩ nó cũng tốt hơn, m đi đường mà tiện ngược chiều 10m cho gần nó mắng ngay, vượt đèn nó mắng ngay.
Với bạn nhà e được bố mẹ giáo dục đúng sai, nên cũng thuộc dạng bôn sê vích, kiểm tra bạn nào quay cóp là lên mách cô, thậm chí bạn ý là con của cô giáo bộ môn mà các cô trông thi nhắc, nó cũng để ý về nói với mẹ và nói với cô cn, nên giờ nghe việc thầy gọi là ngu nó sốc cụ ạ, vẫn biết cái chân lớp trưởng thể dục mệt hơn , nhưng e vẫn muốn con trải nghiệm, nhưng thầy như này thì e sẽ cho rút.
Ngành GD giờ nát lắm, câu chuyện bạn nhà e hồi lớp 4 thì đến hiệu trưởng còn nát

mr teppi

Xe buýt
Bỏ mịa, con em cũng học lớp 6 SB một trường công. Để em hỏi con thầy có bảo con ngu không?
P/s: nó bảu: con ngu thật mà... :D

Sói nhỏ

Chã!
F1 nhà mợ có chứng kiến ý nhỉ,chứ nhiều em là mẹ bảo học là cố mà học ý,
Ui, F1 nhà em có lần nó còn bảo với em là hình như giáo viên bây giờ không được học về tâm lý giáo dục, vì đầu ngày cô đã gọi 1 bạn lên mắng mỏ trước cả lớp, gây tâm lý nặng nề cho cả lớp trong suốt 1 ca học buổi sáng. May mà giờ đã có quy định về việc giáo viên không được phép trách phạt học sinh công khai trên lớp.

blackbox

Xe tăng
Có những người thầy làm mình nhớ vì trách nhiệm tình thương.
Có những loại thầy làm mình nhớ vì sự khốn nạn sống vì đồng tiền.
Và nhớ và buồn hơn nữa là loại này nó lại hay lên làm lãnh đạo trường.
Em chưa bao giờ đi hội trường cấp 3 vì cái thể loại đấy nó làm lãnh đạo.
Nhưng họp lớp, thăm những người thầy khác thì em lại cố gắng sắp xếp thời gian để được đi.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Ui, F1 nhà em có lần nó còn bảo với em là hình như giáo viên bây giờ không được học về tâm lý giáo dục, vì đầu ngày cô đã gọi 1 bạn lên mắng mỏ trước cả lớp, gây tâm lý nặng nề cho cả lớp trong suốt 1 ca học buổi sáng. May mà giờ đã có quy định về việc giáo viên không được phép trách phạt học sinh công khai trên lớp.
Úi như cụ non ý mợ nhỉ,sau ko biết có thích học luật ko mợ nhỉ

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Cũng khó nhỉ, trong trường hợp này nếu đúng như F1 nói thì thấy phát ngôn thế là sai. Nhưng cũng phải công nhận làm giáo viên giờ khó nhỉ.

Fan gentra

Xe điện
Tối qua thằng con e lớp 6 về kể, nó lại bảo con k muốn làm LT thể dục, con hô dừng lại bị sai, các bạn k đúng nhịp chân, thầy cứ bảo con ngu thế, mà ngay từ đầu, nó cũng k thích làm cái chức này, e động viên cứ làm đi, thêm hiểu biết, tối qua cu cậu về kể, e lại động viên, nó bảo nốt lần nữa thầy nói vậy là con k làm. E ok
Nghĩ cũng kay, thầy gì gọi các con là ngu, mà thằng nhà e học ở 1 trường lâu đời, có tiếng.
Mà nghĩ chán.
Nếu xưng hô vậy nữa, e cũng kk cho con thôi cái chân đấy.
Các cụ thấy được không
giờ záo zục nó khác rồi cụ à ..thời buổi kinh tế thị trường nó làm méo mó cái hình tượng THẦY GIÁO..con em lớp 8 ..vừa hôm kia kiểm tra Môn văn .cả lớp toàn ăn điểm 5---> 0.....mà là lớp chọn hẳn hoi..hỏi ra mới biết là cô ra đề cực dài và khó ..mà KT có 15p ..nếu bạn nào đọc chậm thì đọc hết bài hết mie nó 7 p rồi ..hóa ra cô chuẩn bị cho việc cô mở lớp học thêm môn văn ..vì có ít bạn đăng ký học ...thời buổi đồng tiền lên ngôi...

Fujisan Japan

[Tịch thu bằng lái]
Vào em là em bảo con cứ làm đi ! chửi thì nghe luyện cho nó thêm tính kiên trì !