[Funland] Thầy giáo gạ tình học sinh - Trường chuyên Thái Bình

Kurumasuki

Xe container
Hình như có luật quấy rối tình dục rồi.
Vụ này bằng chứng rõ ràng, đương sự thú nhận.
Truy tố tốt. Doạ xử tội dâm ô thì nhận tội quấy rối ngay.

PeonyNguyen

Xe buýt
Em đồng ý với cụ. Ý thức hệ học theo thằng Tàu từ thời phong kiến, Thầy cũng như Cha, như Mẹ. Nhưng đấy là cái thời xa xửa, xa xưa, người Thầy không chỉ dạy chữ mà còn dạy làm người. Cha mẹ toàn bần cố nông, việc lớn nhỏ gì trong đời cũng tham vấn ý kiến Thầy.
Giờ khác hoàn toàn, Thầy chỉ là người cung cấp dịch vụ giáo dục, phụ huynh, học sinh là KH. Cứ ứng xử sòng phẳng là đẹp. Mắc gì mà đòi cao quý, đòi áp đặt cái gì là phải đúng cái đấy.
Xã hội này đội nghề giáo lên đầu nên chúng nó làm loạn, làm trò vô đạo mà nghĩ rằng không ai dám táng vào mặt nó ư?
hô hô, em chả quan tâm cụ nghĩ thế nào, e cứ dạy F1 cạch mặt đề phòng bọn thợ dạy chắc cú, đếch có cái nghề nào lại phải tự phong mình là cao quý cả, trẻ con nó tinh tường nhất, con người mà cao quý thì tự bọn nó kính trọng. Thối nát thì có khoác hoàng bào thì cũng nặc mùi xác thối thôi

Thằng dê già thèm gái non mà ngu, nhắn tin như này đúng là đại ngu
Tin nhắn mà bị lộ ra thì thày địa lý hàm răng chẳng còn

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đồng ý với cụ. Ý thức hệ học theo thằng Tàu từ thời phong kiến, Thầy cũng như Cha, như Mẹ. Nhưng đấy là cái thời xa xửa, xa xưa, người Thầy không chỉ dạy chữ mà còn dạy làm người. Cha mẹ toàn bần cố nông, việc lớn nhỏ gì trong đời cũng tham vấn ý kiến Thầy.
Giờ khác hoàn toàn, Thầy chỉ là người cung cấp dịch vụ giáo dục, phụ huynh, học sinh là KH. Cứ ứng xử sòng phẳng là đẹp. Mắc gì mà đòi cao quý, đòi áp đặt cái gì là phải đúng cái đấy.
Xã hội này đội nghề giáo lên đầu nên chúng nó làm loạn, làm trò vô đạo mà nghĩ rằng không ai dám táng vào mặt nó ư?
Có vẻ tiêu chuẩn kép rồi đấy cụ. Vì coi nó cao quý người ta mới lên án hành động của người thầy này chứ nếu là sòng phẳng thì đã khác :))

PeonyNguyen

Xe buýt
Có vẻ tiêu chuẩn kép rồi đấy cụ. Vì coi nó cao quý người ta mới lên án hành động của người thầy này chứ nếu là sòng phẳng thì đã khác :))
Không hề tiêu chuẩn kép cụ nhé. Nếu là ở đại học, thầy trò yêu nhau, chịch choạc, kể cả gạ tình lấy điểm em kệ bố vì nó đủ tuổi chịu trách nhiệm hành vi rồi...nhưng đây là TRẺ CON, thằng thầy này khác gì thằng Minh béo. Nói chung vẫn có sự bao che vì những thằng muốn giữ thiêng cho cái danh nhà giáo.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không hề tiêu chuẩn kép cụ nhé. Nếu là ở đại học, thầy trò yêu nhau, chịch choạc, kể cả gạ tình lấy điểm em kệ bố vì nó đủ tuổi chịu trách nhiệm hành vi rồi...nhưng đây là TRẺ CON, thằng thầy này khác gì thằng Minh béo. Nói chung vẫn có sự bao che vì những thằng muốn giữ thiêng cho cái danh nhà giáo.
Nếu cụ nói đến TRẺ CON thì đừng lôi chữ thầy vào đây vì riêng đối với trẻ con thì dù là ai cũng phải chịu trách nhiệm nếu vi phạm pháp luật :))

dungnv10

Xe tăng
môn địa lý có khi lại là môn trend cho các bạn trẻ là Nam giới thi vào nghành nhục zục chăng???

PeonyNguyen

Xe buýt
Đã đến mức là thằng thầy thì khác gì thằng cướp, thằng nghiện, thằng khốn NHẠN mà cụ bắt bẻ em. Thầy ở đây là chỉ nghề nghiệp của nó thôi, không mang hàm ý tôn kính gì đâu cụ ạ
Nếu cụ nói đến TRẺ CON thì đừng lôi chữ thầy vào đây vì riêng đối với trẻ con thì dù là ai cũng phải chịu trách nhiệm nếu vi phạm pháp luật :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đã đến mức là thằng thầy thì khác gì thằng cướp, thằng nghiện, thằng khốn NHẠN mà cụ bắt bẻ em. Thầy ở đây là chỉ nghề nghiệp của nó thôi, không mang hàm ý tôn kính gì đâu cụ ạ
Đồng ý với cụ thầy như vậy là mất tư cách đạo đức nhà giáo nhưng quan điểm cụ nêu ở trên thì nghề giáo cũng không có gì cao quý mà sòng phẳng với mọi người vậy hãy đừng đưa chữ thầy vào đây làm gì, nếu là người bt em chẳng thấy có tội gì ép lắm thì phạt từ 100-300k vì tội trêu ghẹo người khác :))

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Thịnh xếch giờ ngoan lắm rồi ạ. Làm bên phòng nghiệp vụ Sở VHTDTT, hay trọng tài bóng đá... hoá ra cu em nhà em cũng có vụ ác liệt phết, vụ noa oánh thằng thợ dậy này em không biết...
Cu em nhà cụ sau có lấy hoa khôi Trang Pháp-Nga không ạ ?. Trang Pháp-Nga nổi tiếng xinh, cao to nhất niên khóa 2002-2005 của chuyên TB thì phải ?.

Thaoprohp

Xe tăng
Làm thầy, ai lại làm vậy ?
Dạy trò, mà toàn là thú tính

Vậy “thầy” nên cút, nếu đúng khung, nên truy tố.

quangthuy2002

Xe buýt
Mấy hôm nay ngành gd nhiều chuyện tốt nhỉ

kendwood

Xe buýt
Giáo dục giờ kinh thật, đâu cũng có phốt thầy gạ trò.
Các con chó( cầy= thầy) giờ thật kinh tởm

mihkun

Xe tăng
Xã hội giờ méo mó lệch lạc quá thể.
Thầy yêu trò đã là không thể chấp nhận rồi (ở chiều ngược lại thì còn thông cảm được sự non nớt của các em) vì nó ảnh hưởng đến mục đích lớn nhất của quan hệ thầy trò: truyền đạt kiến thức và hình thành nhân cách.
Sẽ dạy cái gì nếu thầy chỉ nhăm nhăm đụng chạm, yêu đương? Nghĩ đã thấy tởm.
Tình cảm khó cưỡng, nhưng có tự trọng thì hãy giữ kín trong lòng mà dạy bảo học trò. Không kiềm chế nổi thì cứ nghỉ việc, rồi hai bên thoải mái. Mà đấy là tình thầy trò, chứ chưa phải là gạ tình.
Có lẽ một số cụ ở đây xem jav nhiều quá nên bị ám ảnh chăng?

Mà việc này lẽ ra ban giám hiệu phải là người có tiếng nói cấp thiết nhất, nhanh chóng nhất để bảo vệ khách hàng - học sinh - uy tín - đạo đức của mình thì lại lờ tịt đi. Quái đản cho nền giáo dục mà thành tích được tạo bởi sự dối trá lại đặt lên trên cả đạo đức.

cptu176

Xe điện
Cu em nhà cụ sau có lấy hoa khôi Trang Pháp-Nga không ạ ?. Trang Pháp-Nga nổi tiếng xinh, cao to nhất niên khóa 2002-2005 của chuyên TB thì phải ?.
Bây giờ nó đã vợ con gì đâu ạ... suốt ngày hục mặt tập với cày thêm kiếm xiền, lại còn bán hàng thể thao online...

Sonast

Xe hơi
Ngày mai Hiệu trưởng sẽ thông báo mới nhận thông tin đã yêu cầu thầy Tùng viết tường trình sau đó sẽ điều tra và có hình thức kỷ luật....sau một thời gian kỷ luật bằng hình thức khiển trách. Nặng lắm thì bị chuyển trường, vẫn làm dê tốt. Em chỉ thích cắt chứ không thích thiến.