[Funland] Thấy gì về việc đào tạo tiến sỹ siêu tốc trong hơn 2 năm của ĐH Luật nhìn từ trường hợp Thích Chân Quang

mucdoong

Đi bộ
Theo như này thì em hiểu nhà sư hoàn thành chương trình tiến sỹ trong 2 năm 3 tháng là đúng quy định:

Ngoài ra, PGS.TS Nguyễn Thu Thủy cho biết, Bộ GD&ĐT đã kiểm tra, xác minh hồ sơ quá trình đào tạo của ông Thích Chân Quang tại Trường Đại học Luật Hà Nội.

Cụ thể, hồ sơ quá trình đào tạo về cơ bản không trái với các quy định pháp luật. Hồ sơ quá trình đào tạo của ông Thích Chân Quang có một số thiếu sót trong quá trình đào tạo nhưng đã được khắc phục trong quá trình đào tạo.

Nếu bằng cấp 3 là giả thì các bằng đại học, sau đại học đều phải thu hồi. Bộ Giáo dục lại đi thẩm định lại Luận văn thì thối quá.

cairong_2011

Xe container
Chuyện bằng cấp có lẽ chỉ là cái cớ thôi vì đầy ông chức to nhưng bằng cấp có thật đâu, vụ bằng Ngại nghĩ ở ĐH Đông đô đó. Chủ yếu theo em là chuyện không trung thực thôi. Nhà sư đi rao giảng đạo đức mà nói dối thì còn ai tin nữa ? Nếu thế thì lại có người hỏi: Thế mấy ông to to hay nói học tập đạo đức theo Cụ, rồi phấn đấu ko mệt mỏi vì H2O .... nhưng lại bị phát hiện vi phạm thì sao ? Ở xứ ĐL thì cái gì cũng có thể xảy ra cả. Họp bất thường bây giờ cũng trở thành bình thường đấy thôi.

trungthu2020

Xe tăng
Bộ giáo dục và đào tạo thành lập hội đồng thẩm định luận án tiến sĩ của ông Vương Tấn Việt

khầy tốt nghiệp đại học ngành Tiếng Anh năm 2001 tại Trường Đại học Ngoại ngữ - nay là Trường Đại học Hà Nội; tốt nghiệp đại học ngành Luật năm 2019 tại Trường Đại học Luật Hà Nội (văn bằng thứ 2 - vừa học vừa làm).

khầy được công nhận tốt nghiệp và được cấp bằng cử nhân ngành Luật văn bằng 2 - Vừa học vừa làm ngày 15/1/2019, xếp hạng loại giỏi.

Đến ngày 26/11/2019, khầy trúng tuyển Nghiên cứu sinh khóa 25B (niên khóa 2019-2023) của Trường Đại học Luật Hà Nội.

Ngày 26/12/2019, khầy được công nhận nghiên cứu sinh. Đến ngày 9/12/2021, nghiên cứu sinh này bảo vệ thành công luận án tiến sĩ cấp trường.

"Ngày 17/3/2022, nghiên cứu sinh được cấp bằng Tiến sĩ ngành Luật hiến pháp - hành chính theo Quyết định số 1141/QĐ-ĐHLHN của Trường Đại học Luật Hà Nội", thông cáo báo chí nêu rõ.

Trà Lý

Xe tăng
Cụ lói dư lào chớ, bằng thật, trình độ thật đấy
Bằng thì rõ ràng do ĐH Luật cấp rồi nhé
Trình độ TS được cả hội đồng ĐH Luật thông qua, các GSTS từ hiệu phó trở lên khen lức lở (cấp thấp hơn khen không thèm chấp), có vị GSTS thuộc hội đồng to nhất nước còn so với cả vĩ nhân, lãnh tụ
Em hỏi cụ rởm là rởm chỗ lào
"Thừa quan rồi mới đến dân
Thừa nha môn tuần, đến sãi đò đưa"
Câu này của ai viết ra đấy nhỉ?

khanht

Xe điện
Xét về cơ mưu thì thằng liu manh này hơn hẳn anh Vê Tê Vê. Nhưng qua những sự việc mà dư luận làm ầm lên như vừa rồi, đa số bà con ít nhiều tỉnh ngộ cũng sẽ thoát khỏi sự thao túng của bọn ma tăng. Còn ai vẫn chưa thấy ra thì đành chịu.
Em thấy bà con còn mê muội lắm, vẫn chưa tỉnh đâu cụ ợ. Như bà chị họ nhà em, lúc xuất hiện Thầy Minh Tuệ thì có vẻ đã sáng ra, bớt u mê, giờ lại như cũ, không biết bọn ma tăng nó cho ăn bùa mê thuốc lú gì mà cứ cắm đầu vào, ai nói cũng không nghe, đến chịu ...

nickthu2

Xe buýt
Nhà nào có ngừoi bị bọn thợ tu này nó gạt cúng dường mới thấm. Bà bác em cúng đủ cả. Chồng con nói không nghe. Kiểu đúng như bị thao túng tâm lý ấy.
Cháu ko có ý miệt thị mà đa số nạn nhân là phụ nữ cụ nhỉ.
Có vẻ các cụ bà, các mợ cảm tính nên dễ mắc lừa.

matizvan2009

Xe ba gác
Bộ giáo dục và đào tạo thành lập hội đồng thẩm định luận án tiến sĩ của ông Vương Tấn Việt

khầy tốt nghiệp đại học ngành Tiếng Anh năm 2001 tại Trường Đại học Ngoại ngữ - nay là Trường Đại học Hà Nội; tốt nghiệp đại học ngành Luật năm 2019 tại Trường Đại học Luật Hà Nội (văn bằng thứ 2 - vừa học vừa làm).

khầy được công nhận tốt nghiệp và được cấp bằng cử nhân ngành Luật văn bằng 2 - Vừa học vừa làm ngày 15/1/2019, xếp hạng loại giỏi.

Đến ngày 26/11/2019, khầy trúng tuyển Nghiên cứu sinh khóa 25B (niên khóa 2019-2023) của Trường Đại học Luật Hà Nội.

Ngày 26/12/2019, khầy được công nhận nghiên cứu sinh. Đến ngày 9/12/2021, nghiên cứu sinh này bảo vệ thành công luận án tiến sĩ cấp trường.

"Ngày 17/3/2022, nghiên cứu sinh được cấp bằng Tiến sĩ ngành Luật hiến pháp - hành chính theo Quyết định số 1141/QĐ-ĐHLHN của Trường Đại học Luật Hà Nội", thông cáo báo chí nêu rõ.
Em nhớ cách đây chục năm có chị thẩm phán hay viện kiểm sát nào đó cũng có chức vụ rồi ở Phú thọ hay Thái nguyên (hay lanh quanh đó) bị soi bằng cấp. Kết luận ra thì chị dùng "giấy chứng nhận tốt nghiệp ptth" giả, thi đậu đại học luật HN đàng hoàng, học đàng hoàng.... abc... và được bổ nhiệm chức vụ cao.
Khi bị phát hiện thì theo quy định của pl thì chị ấy bị hủy bằng (như khầy này) nhưng lại có ý kiến (nghe có vẻ hợp lý là): ơ thế chị ấy tuy không tốt nghiệp ptth nhưng đủ năng lực thi đậu đại học, đủ năng lực học đh, đủ năng lực làm việc, đủ năng lực bổ nhiệm thì để yên cho chị ấy làm lãnh đạo, sao chỉ vì cái bằng ptth "hữu danh vô thực" kia mà làm khổ chị ấy.
hihihihhihihihihihihihi
.
PS: thời đầu 9x tụi em đi thi đại học, đậu đh rồi thì trường vẫn chưa cấp bằng tốt nghiệp ptth được, tụi em được cấp cái giấy "tạm chứng nhận tốt nghiệp" và nộp cho trường đại học và học hành, nhận bằng và ..... Và với em, hình như bây giờ em cũng chưa cầm cái bằng chính thức kia. Không biết sau này em được quy hoạch vào 17x anh hùng lương sơn bạc thì họ có đòi và lôi vụ bằng ptth của em ra soi không

quy la tien

Xe điện
Tôi thành thật không tin là, từ 1989 mà anh Dục còn giữ được những đồ khỉ này.
Hậu quả là, có thể họ chỉ tìm được 20% - 30% danh sách thôi.
Cón 70% còn lại, mục nát bét nhè rồi còn gì.
Em ở tỉnh, tốt nghiệp PTTH năm 1987,bằng bij hỏng năm ngoái lên sở xin cấp lại, họ cấp hẳn 3 bản chứng nhận, chứng tỏ họ đã số hóa và lưu dữ liệu trên máy tính rồi, xác minh khó gì!

tamtu34

Xe tải
Em ở tỉnh, tốt nghiệp PTTH năm 1987,bằng bij hỏng năm ngoái lên sở xin cấp lại, họ cấp hẳn 3 bản chứng nhận, chứng tỏ họ đã số hóa và lưu dữ liệu trên máy tính rồi, xác minh khó gì!
Cụ tốt nghiệp năm 87 giờ chắc chuẩn bị nhận sổ hưu, còn xin cấp lại bằng làm gì ?

quy la tien

Xe điện
Cụ tốt nghiệp năm 87 giờ chắc chuẩn bị nhận sổ hưu, còn xin cấp lại bằng làm gì ?
Dạ, thời điểm em xin cấp lại em còn gần 2 nhiệm kỳ; lục giấy tờ bằng bị mờ không rõ, rảnh lên xin lại thôi, phòng khi ai đó nói mình không học c3, như đi họp lớp ấy - để chứng minh bằng của mình không phải bằng mua, kiểu thế cụ ạ!

trungthu2020

Xe tăng
Em nhớ cách đây chục năm có chị thẩm phán hay viện kiểm sát nào đó cũng có chức vụ rồi ở Phú thọ hay Thái nguyên (hay lanh quanh đó) bị soi bằng cấp. Kết luận ra thì chị dùng "giấy chứng nhận tốt nghiệp ptth" giả, thi đậu đại học luật HN đàng hoàng, học đàng hoàng.... abc... và được bổ nhiệm chức vụ cao.
Khi bị phát hiện thì theo quy định của pl thì chị ấy bị hủy bằng (như khầy này) nhưng lại có ý kiến (nghe có vẻ hợp lý là): ơ thế chị ấy tuy không tốt nghiệp ptth nhưng đủ năng lực thi đậu đại học, đủ năng lực học đh, đủ năng lực làm việc, đủ năng lực bổ nhiệm thì để yên cho chị ấy làm lãnh đạo, sao chỉ vì cái bằng ptth "hữu danh vô thực" kia mà làm khổ chị ấy.
hihihihhihihihihihihihi
.
PS: thời đầu 9x tụi em đi thi đại học, đậu đh rồi thì trường vẫn chưa cấp bằng tốt nghiệp ptth được, tụi em được cấp cái giấy "tạm chứng nhận tốt nghiệp" và nộp cho trường đại học và học hành, nhận bằng và ..... Và với em, hình như bây giờ em cũng chưa cầm cái bằng chính thức kia. Không biết sau này em được quy hoạch vào 17x anh hùng lương sơn bạc thì họ có đòi và lôi vụ bằng ptth của em ra soi không
Em vẫn giữ bằng tốt nghiệp cấp 3
giờ các học bạ, hồ sơ các cháu được lưu vào hệ thống để thi rồi xét vào đại học nên cũng hạn chế nhiều tình trạng bằng tốt nghiệp giả
Còn vụ cụ nói, e nghe bẩu chị kia sau này có chìa ra cái bằng tốt nghiệp (thật) nhưng khác với thời điểm tốt nghiệp tại giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời, trường Luật cũng ko đồng ý cụ ạ

matizvan2009

Xe ba gác
Em vẫn giữ bằng tốt nghiệp cấp 3
giờ các học bạ, hồ sơ các cháu được lưu vào hệ thống để thi rồi xét vào đại học nên cũng hạn chế nhiều tình trạng bằng tốt nghiệp giả
Còn vụ cụ nói, e nghe bẩu chị kia sau này có chìa ra cái bằng tốt nghiệp (thật) nhưng khác với thời điểm tốt nghiệp tại giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời, trường Luật cũng ko đồng ý cụ ạ
vâng, chuyện chị kia show cái bằng thật nhưng thời điểm thi sau khi đỗ đại học thì vẫn không đúng quy định.
Vâng. Em xin stop vụ này để tránh loãng thớt.

Mũi tên bạc

Xe container
Tốt nghiệp năm 1987 thì mới loanh quanh sinh năm 1970 thì vẫn có tác dụng cụ ạ. 8 năm nữa mới về hưu mà.
Trở lại chủ đề em thấy thằng sư này không có bằng cấp 3 mà làm đến tận tiến sĩ để làm gì. Vẫn còn tham sân si thì đi tu nó cũng không thành chính quả được.

trungthu2020

Xe tăng
vâng, chuyện chị kia show cái bằng thật nhưng thời điểm thi sau khi đỗ đại học thì vẫn không đúng quy định.
Vâng. Em xin stop vụ này để tránh loãng thớt.
vụ cụ ví dụ có liên quan đến thớt đấy.
Hôm qua có nhiều cụ nói Bộ GD xử lý lằng nhằng, em có nói Bộ làm thế là đúng, phải kiểm tra lại xem khầy dùng bằng nào để làm TS, chứ tước ngay bằng TS của khầy, xong khầy lại lôi ra cái bằng thật bẩu tao lấy bằng này để học TS cơ mà thì việt vị cả lũ
bài học từ ví dụ của cụ mà ra đó
Bộ gd làm thế là chuẩn đấy cụ
Bgd cần phải kiểm tra xem bằng mà sở bẩu giả ấy có phải bằng của khầy dùng để học đh, ts và đc bgd lưu trên hệ thống ko
Giờ mà bộ khẳng định ngay là giả, khầy lại xuất ra 1 cái khác (chẳng may thật) thì việt vị cả lũ ah

langtoilangtoi

Xe điện

hihihihhihihihihihihihi
.
E thấy quản lý xã hội hay quản lý 1 vấn đề gì đấy luôn có các case cá biệt... Đương nhiên phải thực thi để giữ kỷ cương, vì cái quy định áp dụng cho số đông và ko loại trừ ai.

Chỗ em cũng có trường hợp đáng tiếc, ông ấy học rất giỏi nên lớp 11 thì thi đỗ đại học, hồi trước đỗ đại học rất khó như ko như giờ. Ông bố sốt ruột nên "lo" 1 cái bằng tốt nghiệp để con đi học. Sau này làm thủ tục bổ nhiệm lên lãnh đạo cao cao thì bị bạn quý tố cáo, thế là xong phim, dù ai cũng biết ông ấy giỏi, nhưng quy định là quy định.

New car 2023

Xe container
Nợ bác rượu. Vậy, bác tốt nghiệp đại loại cùng thời với tôi.

Bằng cấp 2 của tôi, tôi còn lưu bản Sao y bản chính, nó như thế này:
Ông già viết tay trên 1 tờ giấy A5 hoặc A6, copy nguyên vẹn từ CHXHCNVN đến chỗ ảnh thì vẽ cái khung và ghi Ảnh 3x4.
Chỗ ký tên thì ghi: GĐ Sở đã ký đóng dấu.
Rồi 1 ông Chánh văn phòng nào đó ký tên đóng dấu.
Kiểu thế.

Còn cái sự xác minh của bác, từ 1987, là họ và đã scan nó lại.
Vì họ lưu được bản giấy.
Chứ nếu cái bản giấy đẹp đẽ ấy, vì lý do nghiêm túc nào đó, nó mất rồi, thì bác cũng tèo.

Nhiều chỗ, họ không còn và do đó, chỉ trích lục để thấy: À, Danh sách thí sinh năm xưa cóc có tên đồng chí Khầy, như trên kia, phỏng ạ???
Còn cái Danh sách đó có đầy đủ không, thì tôi chịu.

Cái chắc chắn là: Họ chưa tìm thấy / không tìm thấy ở bất cứ đâu, cái Bằng cấp 3, ban hành năm 1989, có tên đồng chí Việt, để bảo là cái đó Giả hay Xịn.
Họ cũng không tìm thấy cái Bằng cấp 3, ban hành năm 1989, có số tương ứng với cái Bằng do thầy cung cấp - nếu thầy có cung cấp, dù là có tên ai trong đó đi nữa.

Diep1979

Xe container
Thành lập cả đoàn thẩm định luận án tiến sỹ thì kinh rồi ^^

Anh Quang vạ miệng bởi chê bai một nhà tu hành khác

Họa từ miệng mà ra thôi

Quả này thì mất tất, danh dự và phật tử.
Nhưng tiền thì anh Quang thoải mái dưỡng già, hoàn tục

helios

Xe tải
Các thầy ntn còn điều được cả chư thiên cơ mà nhỉ

tamtu34

Xe tải
Nợ bác rượu. Vậy, bác tốt nghiệp đại loại cùng thời với tôi.

Bằng cấp 2 của tôi, tôi còn lưu bản Sao y bản chính, nó như thế này:
Ông già viết tay trên 1 tờ giấy A5 hoặc A6, copy nguyên vẹn từ CHXHCNVN đến chỗ ảnh thì vẽ cái khung và ghi Ảnh 3x4.
Chỗ ký tên thì ghi: GĐ Sở đã ký đóng dấu.
Rồi 1 ông Chánh văn phòng nào đó ký tên đóng dấu.
Kiểu thế.

Còn cái sự xác minh của bác, từ 1987, là họ và đã scan nó lại.
Vì họ lưu được bản giấy.
Chứ nếu cái bản giấy đẹp đẽ ấy, vì lý do nghiêm túc nào đó, nó mất rồi, thì bác cũng tèo.

Nhiều chỗ, họ không còn và do đó, chỉ trích lục để thấy: À, Danh sách thí sinh năm xưa cóc có tên đồng chí Khầy, như trên kia, phỏng ạ???
Còn cái Danh sách đó có đầy đủ không, thì tôi chịu.

Cái chắc chắn là: Họ chưa tìm thấy / không tìm thấy ở bất cứ đâu, cái Bằng cấp 3, ban hành năm 1989, có tên đồng chí Việt, để bảo là cái đó Giả hay Xịn.
Họ cũng không tìm thấy cái Bằng cấp 3, ban hành năm 1989, có số tương ứng với cái Bằng do thầy cung cấp - nếu thầy có cung cấp, dù là có tên ai trong đó đi nữa.
Tôi cũng nghĩ bộ GD đã rà soát cả những năm xung quanh năm 89 đó (88,88,90, 91) chắc cũng ko tìm thấy người nào tốt nghiệp tên như vầy... Còn khi trả lời báo chí thì bộ GD chỉ trả lời cho năm 89 thôi. Họ giữ lại để phòng thủ chứ. Nhưng khi bộ GD đã phát ngôn "có cơ sở nghi ngờ" bằng giả thì độc giả nên tự hiểu 100% rồi.