Thấy gì từ top 10 xe bán chạy trong nửa đầu năm?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Bác thích cái V8 chắc chưa về VN đâu!
Còn CC thì dù cũng tên là Passat, nhưng nó là dòng cao cấp nên giá của nó cũng khá cao. Khi xếp chủng loại người ta không xếp chung với Passat!
Còn cho phụ nữ đi thì nên chọn cái Polo, nó chính là Audi A1 được lắp options cho Audi (chung mọi thứ cho đến bản base chứ không chỉ khung - gầm - máy). 2 cái xe này được sản xuất chung trong cùng 1 nhà máy!
Iem nghía cái Polo đi trong thành phố cho Gấu chắc ngon kụ nhỉ, thỉng thoảng lấy đi ké. Còn iem sẽ chung thủy với Pickup vì nó đa mục đích. hehe

Isu_zu

Tháo bánh

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu nhà bác có cả FT và Touareg, bác sẽ thấy là bác dùng FT nhiều hơn đấy :))
Chuyện đó chắc sẽ thành hiển nhiên. Nếu mức ga cùng đạp nhẹ nhàng như nhau cái Tuareg tiết kiệm hơn FT rất nhiều. Nhưng đã ngồi lên Tuareg chắc chỉ các cụ già mắt lèm nhèm mới mơm mớm ga, ngay trong phố đông đúc nó cũng tạo được cảm giác lưng dính vào ghế dù có khi chưa lên đủ tốc độ bị phạt! Mà đã như thế thì FT vẫn là ông chưa biết uống bia. Chỉ thỉnh thoảng đi chắc chắn chẳng sao, "bỏ ra từng ấy tiền ai tính tiền xăng?", nhưng sau 1 tháng, 2 tháng,... rồi sẽ quay lại tính hết!
Còn FT có gí ga nữa thì cũng vậy, trong phố kềnh càng, túc tắc, cẩn thận an toàn hơn!

Chỉnh sửa cuối:

Hằng Lê

Xe tăng
cai clip trên con Cayenne đang đi làn trong và phía trước là con xe sedan trắng. Chứ em nghĩ Cayenne nó vít cũng ác đấy.

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Chuyện đó chắc sẽ thành hiển nhiên. Nếu mức ga cùng đạp nhẹ nhàng như nhau cái Tuareg tiết kiệm hơn FT rất nhiều. Nhưng đã ngồi lên Tuareg chắc chỉ các cụ già mắt lèm nhèm mới mơm mớm ga, ngay trong phố đông đúc nó cũng tạo được cảm giác lưng dính vào ghế dù có khi chưa lên đủ tốc độ bị phạt! Mà đã như thế thì FT vẫn là ông chưa biết uống bia. Chỉ thỉnh thoảng đi chắc chắn chẳng sao, "bỏ ra từng ấy tiền ai tính tiền xăng?", nhưng sau 1 tháng, 2 tháng,... rồi sẽ quay lại tính hết!
Còn FT có gí ga nữa thì cũng vậy, trong phố kềnh càng, túc tắc, cẩn thận an toàn hơn!
FT mà mang ra so sánh với Touareg.Chán với các cụ cuồng Toy

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít

coolpix8700

Xe ngựa
cũng buồn với khả năng đọc hiểu. Nhưng có khi như thế mới vui. Chưa viết người ta đã hiểu ý mất rồi cũng rất dễ cụt hứng!!!

X-trails

Xe cút kít
Khái niệm cuồng nó k giới hạn đâu kụ, cuồng chán chả ai thèm đả động nữa có khi lại còn lấy FT đi so với RR ấy chớ. Hehe.

ducletrung

Xe container
Theo như cụ FT đi trong phố an toàn hơn Tuareg.Đi trong phố đầy những xe 5.4 V8 cũng chả có cái gì là nguy hiểm cả :))

RAVA

Xe ba gác
cũng buồn với khả năng đọc hiểu. Nhưng có khi như thế mới vui. Chưa viết người ta đã hiểu ý mất rồi cũng rất dễ cụt hứng!!!
-Trên này đầy ông đọc chưa hết bài đã viết comment bác ợ, chưa kể khả năng đọc hiểu nó cũng có giới hạn nên bác thông cảm!:D
-À mà nhà bác là số 7B hay là 21 đấy?

X-trails

Xe cút kít
Ngôn ngữ chém nó đơn giản dễ hiểu thôi kụ ơi, kụ cứ văn hoa sài gòn nhiều mà làm gì để cuối cùng 1 mình kụ hiểu. Hay như thế nó mới academy kụ nhỉ, hehe.

Isu_zu

Tháo bánh

coolpix8700

Xe ngựa
-Trên này đầy ông đọc chưa hết bài đã viết comment bác ợ, chưa kể khả năng đọc hiểu nó cũng có giới hạn nên bác thông cảm!:D
-À mà nhà bác là số 7B hay là 21 đấy?
Số 21 bác ạh!
Số 7 là chỗ em gửi xe. Bà xã cuồng tín với mấy con số, năm 2000 đi khắp nơi tìm nhà, thấy cái số 21 là trong 1 tuần giải quyết xong hết. Mà nhà 2 chủ, gặp chủ nào cũng nhận định "không mua được nhà kia đâu"!

coolpix8700

Xe ngựa
Theo như cụ FT đi trong phố an toàn hơn Tuareg.Đi trong phố đầy những xe 5.4 V8 cũng chả có cái gì là nguy hiểm cả :))
Vẫn là vấn đề đọc hiểu. Bác tìm lại xe có chữ nào viết "nguy hiểm" không?

Em đang nói về tiêu thụ nhiên liệu. Rất ít người đi Tuareg chịu đạp ga từ từ như người đi FT. Với cái FT trong phố thì có gí ga kịch sàn nó cũng từ từ nhích, còn Tuareg (bác đọc kỹ lại là em đã viết, chứ không phải bây giờ mới bổ sung) thì chẳng cần phải lên quá 50km/h (giới hạn trong thành phố) nó cũng làm người lái và người ngồi cùng gí lưng vào ghế!!!
Đi được như thế thì an toàn hay không thì do người lái, nhưng đại đa số người ngồi Tuareg nếu đỗ chờ đèn xanh - đèn đỏ thì họ thường xuyên cho cái xe bên cạnh nhìn cái đuôi. Nhưng đi như thế thì nhiên liệu giống như bia gặp hôm trời nóng. Và em cũng đã viết nếu chỉ đạp ga từ từ như người đi FT thì Tuareg sẽ tiêu ít nhiên liệu hơn FT!!!

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Vẫn là vấn đề đọc hiểu. Bác tìm lại xe có chữ nào viết "nguy hiểm" không?

Em đang nói về tiêu thụ nhiên liệu. Rất ít người đi Tuareg chịu đạp ga từ từ như người đi FT. Với cái FT trong phố thì có gí ga kịch sàn nó cũng từ từ nhích, còn Tuareg (bác đọc kỹ lại là em đã viết, chứ không phải bây giờ mới bổ sung) thì chẳng cần phải lên quá 50km/h (giới hạn trong thành phố) nó cũng làm người lái và người ngồi cùng gí lưng vào ghế!!!
Đi được như thế thì an toàn hay không thì do người lái, nhưng đại đa số người ngồi Tuareg nếu đỗ chờ đèn xanh - đèn đỏ thì họ thường xuyên cho cái xe bên cạnh nhìn cái đuôi. Nhưng đi như thế thì nhiên liệu giống như bia gặp hôm trời nóng. Và em cũng đã viết nếu chỉ đạp ga từ từ như người đi FT thì Tuareg sẽ tiêu ít nhiên liệu hơn FT!!!
Em nói rồi tùy theo quan điểm mà mục đích sử dụng thôi.Có những người quanh năm đi trong phố mà vẫn dám xài dòng xe 5.4 V8 đó..Còn bảo vì động cơ bé đi trong phố an toàn hơn động cơ to là quan điểm sai hoàn toàn.Động cơ lớn chắc chắn tốn xăng hơn rất nhiều,cụ xài thử xe 5.4 V8 đi trong phố nó báo xăng chắc cụ cũng "ngất" 21l/100km

coolpix8700

Xe ngựa
Em nói rồi tùy theo quan điểm mà mục đích sử dụng thôi.Có những người quanh năm đi trong phố mà vẫn dám xài dòng xe 5.4 V8 đó..Còn bảo vì động cơ bé đi trong phố an toàn hơn động cơ to là quan điểm sai hoàn toàn.Động cơ lớn chắc chắn tốn xăng hơn rất nhiều,cụ xài thử xe 5.4 V8 đi trong phố nó báo xăng chắc cụ cũng "ngất" 21l/100km
Bác "đã" không nói "tùy theo quan điểm" mà bác nói cụ thể:
Còn bác thử tìm lại xem có chữ nào em đã viết (nếu không phải nhắc lại lời bác viết) về "nguy hiểm" hay không. Nếu đi tốc độ trong phố cứ xe càng to khi chạm nhau càng an toàn. Nếu được phép và muốn chắc chắn cứ Hummer thì nó đâm cả loạt xe với tốc độ trong phố mà người lái vẫn ngồi cười!
Như thế chẳng phải vấn đền bác đọc mà chẳng hiểu hay sao?

otohagiang

Xe container
Bác "đã" không nói "tùy theo quan điểm" mà bác nói cụ thể:

Còn bác thử tìm lại xem có chữ nào em đã viết (nếu không phải nhắc lại lời bác viết) về "nguy hiểm" hay không. Nếu đi tốc độ trong phố cứ xe càng to khi chạm nhau càng an toàn. Nếu được phép và muốn chắc chắn cứ Hummer thì nó đâm cả loạt xe với tốc độ trong phố mà người lái vẫn ngồi cười!
Như thế chẳng phải vấn đền bác đọc mà chẳng hiểu hay sao?
này thì HUMMER ;))

Minh Tới YB

Đi bộ
Xe hàn k thấy đâu nhỉ? vẫn lối mòn, xe oto phải TO