Thay đổi toàn bộ màu sơn xe

namphamidea

Xe tải
muốn đổi màu xe!
đến điểm Đăng ký xe xin đơn thay đổi màu xe, bạn ghi màu sơn vào đơn nộp CA
đợi đến ngày nhận KQ cho đổi màu như trong đơn mà mang xe đi đổi màu
đổi màu xong đến CA để thảy đổi Đăng ký xe, thay đổi ĐK xe
nếu Đăng kiểm chưa hết hạn thì bạn cứ vi vu mà đi đến ngày hết hạn thì làm!
khi đó Đăng kiểm sẽ chụp ảnh xe của bạn để lưu trữ,

DrSlum

Xe đạp
Cụ PM cho e giá yêu cho việc sơn lại toàn bộ Fortuner sang màu trắng giống Sportivo và phí dịch vụ làm thủ tục đổi đăng ký nhóe. Em mún khoán trọn gói cho đỡ mắc công đi gặp mấy anh xxx lại bị các a ý củ hành, củ tỏi. E ko rõ về luật lắm nên mún xài dịch vụ. Tks cụ nhóe :)
Cụ làm đồng thời đơn xin đổi màu và thủ tục sang tên luôn ạ. Sau khi được chấp thuận đơn xin đổi màu và đã hoàn thành việc sang tên, cụ sẽ có ĐK xe với màu mới và tên cụ, cụ mới cho xe đi đổi màu. Phí trước bạ bây giờ là 2%, tùy theo độ mới của xe thì sẽ có barem cho cụ đi nộp thuế tại chi cục thuế địa phương (nộp xong lấy hóa đơn thì cũng cho vào tập hồ sơ luôn).
Khi đến kì đăng kiểm thì trong giấy đăng kiểm mới, xe cụ sẽ được update màu mới. Cụ cứ theo luật mà làm, xe mình, giấy tờ ngon thì đây là thời điểm làm "đàng hoàng" nhất đấy cụ ạ :D.
Để sang tuần em trực tiếp đi làm một ca sang tên cho ông anh sếp, em sẽ có update mới nhất.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Cụ PM cho e giá yêu cho việc sơn lại toàn bộ Fortuner sang màu trắng giống Sportivo và phí dịch vụ làm thủ tục đổi đăng ký nhóe. Em mún khoán trọn gói cho đỡ mắc công đi gặp mấy anh xxx lại bị các a ý củ hành, củ tỏi. E ko rõ về luật lắm nên mún xài dịch vụ. Tks cụ nhóe :)
Em inbox cụ rồi đấy ạ. Về cái vụ dịch vụ đổi đăng ký của cụ thì cụ an tâm đi ạ, cụ đừng ngại. Nếu cụ không có thời gian thì bọn em đi giúp cụ thôi chứ không dịch vụ gì, cả lại cũng không xxx nào hành tỏi cái này đâu cụ. Cụ Minh Zin cũng vừa đi về, cả sang tên nữa mà em thấy cụ ấy nhẹ như ko :))

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
À em quên mất, nếu cụ ở khu Cầu Giấy, Ba Đình, Tây Hồ, Từ Liêm thì em xin giúp cụ đi nộp hồ sơ ở trụ sở Đường Láng nhé. Các nơi khác thì em chưa dám hứa trước vì xa bọn em quá :D. Thủ tục thì cũng tương tự thôi, cụ vodka cho em thì để em cố gắng :))

GdrLinh

Xe hơi
Đọc nhiều bài về cụ Musical stone rồi phải qua giao lưu xem sao

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Em xin các cụ cái rá vào inbox nhé. E muốn đổi màu con forte thành trắng. Thủ tục e k ngại, chỉ tiếc xe mất zin thôi. Nhưng phải cái e yêu phò tơ trắng quá.
Cháu đã inbox cho cụ rồi đấy ạ, Forte thành Ngọc Trinh nhé ạ :D

Đọc nhiều bài về cụ Musical stone rồi phải qua giao lưu xem sao
Cụ cho cháu mời 1 ly vodka, khi nào cụ sang giao lưu thì cụ mời cháu rượu quê nhé ;))

papilon

Xe hơi
Cụ musical stone cho cháu hỏi cái quy trình sơn: 1. Tháo hết ra, 2. Cà hết sơn zin , 3. Bả , 4. Sơn mới. Có phải k ạ. Vậy là sơn mới khác sơn zin là có lớp bả. Và về độ bền màu thì sao ạ? Thanks cụ

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Cụ musical stone cho cháu hỏi cái quy trình sơn: 1. Tháo hết ra, 2. Cà hết sơn zin , 3. Bả , 4. Sơn mới. Có phải k ạ. Vậy là sơn mới khác sơn zin là có lớp bả. Và về độ bền màu thì sao ạ? Thanks cụ
Hix, dear cụ papilon. Cụ không quote comment của em nên giờ em mới thấy mà trả nhời cụ :">
Qui trình sơn như cụ nói cũng gần đúng rồi ạ:
1. Tháo đồ (trong trường hợp cần thiết như sơn quây, sơn đổi màu...)
2. Những vị trí sơn bị xước, móp... cần làm thì mình phải xử lý những vị trí ấy. Dùng máy chà giáp làm sạch, nhẵn bề mặt cũ.
3. Sơn một lớm chống gỉ. Sau đó làm bề mặt lớp sơn này một lần nữa...
4. Bả, láng cho bề mặt thật mịn, đạt yêu cầu về độ mịn với các phần khác của xe (giáp nước có độ mịn cao)
5. Sơn một lớp lót bao phủ phần bả/láng để bảo vệ lớp này.
6. Kiểm tra và xử lý bề mặt của lớp lót này (giáp nước...)
7. Sơn màu: lớp sơn này sẽ được pha sao cho trùng màu với màu sơn cũ của xe (theo code màu và chỉnh sửa theo độ cũ của lớp sơn cũ...)
8. Sơn lớp bóng cứng để bảo vệ lớp sơn màu cũng như khiến cho màu sơn bóng bẩy. (bước 5 - 8 bắt buộc làm trong phòng sơn để đảm bảo yêu cầu kỹ thuật).
9. Đánh bóng đủ 3 bước để hoàn thiện. Lớp bóng này nếu chưa đánh nhìn kỹ vẫn sẽ thấy những gợn sóng. Việc đánh bóng sẽ giúp bề mặt lớp bóng phẳng như gương :D
Lớp sơn mới như vậy thì so với sơn zin thì độ bền màu cũng một chín một mười cụ ạ. Quan trọng nhất là việc giữ gìn của chủ xe (khi vận hành, bảo dưỡng, chăm sóc...). Xe cụ mà được rửa đúng quy trình, để xe trong nhà, đi lại vừa phải... thì có mà vài năm cũng chả thấy nó cũ đi mấy :D

ô tô thuận hòa

Xì hơi lốp
cụ có muốn đổi màu xe sơn ko a? bên e gara làm đấy ạ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
À em quên mất, nếu cụ ở khu Cầu Giấy, Ba Đình, Tây Hồ, Từ Liêm thì em xin giúp cụ đi nộp hồ sơ ở trụ sở Đường Láng nhé. Các nơi khác thì em chưa dám hứa trước vì xa bọn em quá :D. Thủ tục thì cũng tương tự thôi, cụ vodka cho em thì để em cố gắng :))
em nộp hồ sơ toàn quốc nhá ;))

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn

viper

Xe hơi
Cụ ơi gara của cụ chỗ nào mà em đi qua B10A mấy vòng cũng chẳng nhìn thấy đâu, em cần sơn vá mấy chỗ cho forte ạ, sáng mai bên cụ có làm việc ko? mấy giờ bên cụ bắt đầu làm việc để em qua. Thanks cụ
Thế kính cụ luôn và nhường băng cho cụ. Em ở nhà chuyên tâm sửa xe cho các cụ vậy ;))

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Cụ ơi gara của cụ chỗ nào mà em đi qua B10A mấy vòng cũng chẳng nhìn thấy đâu, em cần sơn vá mấy chỗ cho forte ạ, sáng mai bên cụ có làm việc ko? mấy giờ bên cụ bắt đầu làm việc để em qua. Thanks cụ
Nhà em ngay cạnh sân bóng FLeague đấy cụ. Đối diện lối vào sân chung cư B10A. Cụ cứ đến đấy mà ko thấy thì điện em em ra đón. Nhà em bị cái hơi khuất do cây cối mọc tốt quá, chặt tỉa cây thì em không nỡ, yêu thiên nhiên quá mà;))

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Cụ viper ơi, hôm nọ cụ trả thừa nhà em 500k :(. Bọn em hẹn sai thời gian với cụ bọn em ko dám lấy chừng ấy. Hai nữa là phần rửa máy và dọn nội thất thì còn thời gian cụ chưa đến lấy xe thì bọn em tranh thủ làm đấy ạ. Em về hỏi thợ thì nó bảo cụ đưa nhưng nó ko dám đếm :D.

viper

Xe hơi
Thừa nhiều thế cơ ah cụ, để lần sau cần làm thêm gì cụ bớt cho em tý cũng được ạ :D thanks cụ
Cụ viper ơi, hôm nọ cụ trả thừa nhà em 500k :(. Bọn em hẹn sai thời gian với cụ bọn em ko dám lấy chừng ấy. Hai nữa là phần rửa máy và dọn nội thất thì còn thời gian cụ chưa đến lấy xe thì bọn em tranh thủ làm đấy ạ. Em về hỏi thợ thì nó bảo cụ đưa nhưng nó ko dám đếm :D.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn

MussoTD

Xe buýt
Cụ Musical Stone cho vài cái ảnh về kết quả thi công các xe để giới thiệu sản phẩm đi. Em định qua chỗ cụ mấy lần mà chưa bố trí được thời gian. Công nhận chỗ cụ hơi khó tìm.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Dạ vâng. Chỗ em thì cụ cứ google map là ra mà :D. Ko thì gọi em ra em đón. Khó tìm chứ cũng ko phải vùng sâu vùng xa ah :D. Ngay sở KH&ĐT Hà Nội.
Còn ảnh để em post thử lên nhé. Tại bọn em chụp xấu lắm, các cụ chụp xong mà so với em chụp em chả dám post, thật ạ.

highway_design

Xe hơi
em cũng có ý đinh sơn lại toàn bộ xe, đánh dấu tham khảo

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn