Thảo luận Thay đèn pha halogen bằng LED

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Dạ ko sao, nhà sx đã cho kèm 2 loại gioăng để kẹp chống bụi và nc rồi ạ.
Bản thân xe toy hay chevrolet cũng chỉ là chụp cao su có lỗ đưa chân h4 ra ngoài nên cụ yên tâm về điều này, e đã làm cho rất nhiều xe, nhiều cụ còn ship về tự chiến mà cũng chưa thấy ai kêu nc hay bụi vào.
Mặt khác hơi nước sinh ra khi nhiệt trong choá phải cao, nhưng đây thì nhiệt lại được dẫn ra tản nhiệt phía sau, cụ bật led cả ngày sờ kính đèn còn k nóng bằng cái bóng demi lăng téc :) kia ạ.

Cụ cho em hỏi xe họ thiết kế dây chờ âm hoặc chờ dương là sao cụ nhỉ? Ví dụ như xe anh anh em, đèn LED lắp vào đúng chân H4 vừa in nhưng dùng lại thiếu pha, thợ kiểm tra thì bảo là dây chờ âm. Tương tự, khi lắp đèn lùi LED thì chỉ đạp phanh sáng còn đèn hành trình không sáng, phá bóng kiểm tra thì nó đấu ngược so với dây của đui.

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi xe họ thiết kế dây chờ âm hoặc chờ dương là sao cụ nhỉ? Ví dụ như xe anh anh em, đèn LED lắp vào đúng chân H4 vừa in nhưng dùng lại thiếu pha, thợ kiểm tra thì bảo là dây chờ âm. Tương tự, khi lắp đèn lùi LED thì chỉ đạp phanh sáng còn đèn hành trình không sáng, phá bóng kiểm tra thì nó đấu ngược so với dây của đui.
Dạ đây có thể là hậu quả của việc ham đồ rẻ, bản thân bóng led đó sản xuất lệch các chân dẫn đến tình trạng như cụ nói đấy ạ.
Nếu dùng hàng hịn thì H4 âm chờ hay dương chờ cũng như nhau.
Còn âm chờ hay dương chờ là cách thợ gọi việc bóng đc đấu điều khiển (-) hoặc (+) mà thôi.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Dạ đây có thể là hậu quả của việc ham đồ rẻ, bản thân bóng led đó sản xuất lệch các chân dẫn đến tình trạng như cụ nói đấy ạ.
Nếu dùng hàng hịn thì H4 âm chờ hay dương chờ cũng như nhau.
Còn âm chờ hay dương chờ là cách thợ gọi việc bóng đc đấu điều khiển (-) hoặc (+) mà thôi.
Em tưởng nó thiết kế phải như nhau chứ, sao lại liên quan đến đắt rẻ ạ?

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng nó thiết kế phải như nhau chứ, sao lại liên quan đến đắt rẻ ạ?
Hi, e gặp trường hợp này khi trước đây mua các bóng như 1157 ở chợ trời với giá bèo nhèo, về cắm hệt như cụ luôn đấy, do thiết kế ẩu, tính toán sai, đấu hàn ngược chân, tim led cái sáng cái không, v.v...

Chỉnh sửa cuối:

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
E tưởng có bóng led k cần chế cháo cho con này nhỉ
có cụ ạ, có xhp50 công suất nhỏ hơn, có chế kit nhựa 3 ngàm để vặn vào, nhưng sorento thì đơn giản, vẫn lắp đc L7 bình thưởng, ngàm bóng giống santafe, đỡ mất thêm xèng mua kít mà lại đc cảm nhận ánh sáng tốt hơn :)

Nhatkhoi5660

Xe máy
Em có con zace cỏ, đèn quá tối có lúc bật rồi lại tưởng chưa bật, các cụ tư vấn giúp em lắp loại đèn nào ợ, có hình cho các cụ

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Em có con zace cỏ, đèn quá tối có lúc bật rồi lại tưởng chưa bật, các cụ tư vấn giúp em lắp loại đèn nào ợ, có hình cho các cụ

Zace thần thánh đây cụ:), xhp70 L7 chân H4 màu 4300k :

Mrken789

Xe máy
Bác dùng Led XHP70 - L7 H4 là lắp được ngay em đang cung cấp bác cần inbox cho em
Em chuyên cung cấp dòng Led này nhé cụ nào cần cứ ới em 1 câu ....................................................................................................................

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội

theo ngu kiến của em thì cụ làm bộ Bi gầm 3.0 là chuẩn nhất,chứ đèn cụ cũ chóa mờ thay led vào ko hiệu quả của ạ