Thay đèn, lắp DVD cho Matiz

vihali

Xe container
Em giờ hay phải đi Thái Nguyên hàng tuần. Hôm nọ về tầm 6h nhưng cảm thấy đèn chưa đủ sáng. Em định thay đèn cho sáng, các bác tư vấn giùm em. À mà bộ đèn xe em là nguyên bản, nếu lắp thêm đèn gầm mà cải thiện được thì cũng không cần phải thay pha, cos làm gì nhỉ?

Thế còn DVD thì em e lắp vào hộc dưới thì hơi thấp, liệu có lắp vào giữa tableu, ngay trước khe thổi gió sấy kính được không. Như thế thì màn hình và đầu đọc phải rời. Còn cái gọi là Disc Changer, em nhìn nó cũng to to, thế thì lắp vào đâu được?

Các cụ cho cái giá (ước lượng thôi) và địa chỉ tin cậy giùm em:
1- Đèn (xenon?)
2- Đèn gầm
3- Đầu DVD+màn
4- Disc Changer

Trước khi đi đến cửa hàng, em cũng muốn tìm hiểu qua như thế.

Em cảm ơn nhiều.

summer

Xe tăng
Em giờ hay phải đi Thái Nguyên hàng tuần. Hôm nọ về tầm 6h nhưng cảm thấy đèn chưa đủ sáng. Em định thay đèn cho sáng, các bác tư vấn giùm em. À mà bộ đèn xe em là nguyên bản, nếu lắp thêm đèn gầm mà cải thiện được thì cũng không cần phải thay pha, cos làm gì nhỉ?

Thế còn DVD thì em e lắp vào hộc dưới thì hơi thấp, liệu có lắp vào giữa tableu, ngay trước khe thổi gió sấy kính được không. Như thế thì màn hình và đầu đọc phải rời. Còn cái gọi là Disc Changer, em nhìn nó cũng to to, thế thì lắp vào đâu được?

Các cụ cho cái giá (ước lượng thôi) và địa chỉ tin cậy giùm em:
1- Đèn (xenon?)
2- Đèn gầm
3- Đầu DVD+màn
4- Disc Changer

Trước khi đi đến cửa hàng, em cũng muốn tìm hiểu qua như thế.

Em cảm ơn nhiều.
Cách đây chục hôm em lắp cho matiz của Gấu nhà em 1 bộ DVD pioneer TQ tại thanhbinh 623 Nguyễn Trãi 4,995tr chất lượng ok (phù hợp với matiz bác ạ) .Em lắp vào hộc dưới ko thấy vấn đề gì cả vì chủ yếu phục vụ cho 2 đứa con em còn mẹ nó thì lái xe nên cũng ko có nhu cầu xem hình .Còn 2 cái 1- Đèn (xenon?) 2- Đèn gầm bác lắp xong cho em xem kết quả ngon thì em cũng đú tí (b)(b)(b)

oops_oao

Xe buýt
1 . Thay bóng Plus 90 của cụ Lam Vú . hết hơn 5 lít , sáng hơn 90% (rẻ hơn Xenon, máng sáng kinh). Lắp thêm 1 cái đôi đèn gầm để nhìn rõ đá sỏi . 170k một cái ( tổng vệ sinh là 340k 1 đôi) . DVD Pionner tàu 4,3t 1 cái , ngon choét . Cái này lắp ở dứoi nhưng màn hình chỉnh được goc độ , nên ngồi đâu cũng xem được . Dùng thẻ nhớ được luôn , khỏi cẩn sử dụng nhiều đĩa. Ảnh DVD ở đây ạ http://www.otofun.com/showthread.php?t=39978

Chỉnh sửa cuối:

oops_oao

Xe buýt
Chưa đủ sáng thì làm dàn đèn kiểu Off Dốt trên nóc , hình như khoảng 1,5 củ . Thích xịn hơn thì làm đôi đèn rọi của bác NAm Vú khoẳng 3 củ hay sao ý .

Chỉnh sửa cuối:

quatmo212

Xe điện
1 . Thay bóng Plus 90 của cụ Lam Vú . hết hơn 5 lít , sáng hơn 90% (rẻ hơn Xenon, máng sáng kinh). Lắp thêm 1 cái đôi đèn gầm để nhìn rõ đá sỏi . 170k một cái ( tổng vệ sinh là 340k 1 đôi) . DVD Pionner tàu 4,3t 1 cái , ngon choét . Cái này lắp ở dứoi nhưng màn hình chỉnh được goc độ , nên ngồi đâu cũng xem được . Dùng thẻ nhớ được luôn , khỏi cẩn sử dụng nhiều đĩa. Ảnh DVD ở đây ạ http://www.otofun.com/showthread.php?t=39978
đúng đấy, nhưng cụ lắp quả dvd ở đâu giá hợp lý quá chỉ em với?

vihali

Xe container
1. Theo em hiểu: củ=triệu, lít=trăm, thế chai=gì hở các cụ?
2. Em liên lạc với cụ Lam Vú ở đâu ạ?
3. Cái đầu DVD Pioneer mà các cụ đề cập tới có thể chơi Portable TViX không ạ? Em có cái C2000.

quatmo212

Xe điện
3. Cái đầu DVD Pioneer mà các cụ đề cập tới có thể chơi Portable TViX không ạ? Em có cái C2000.
theo em hiểu
củ=triệu
chai=triệu
==>củ=chai cụ ợ :P

ndpc

Xe hơi
1 . Thay bóng Plus 90 của cụ Lam Vú . hết hơn 5 lít , sáng hơn 90% (rẻ hơn Xenon, máng sáng kinh). Lắp thêm 1 cái đôi đèn gầm để nhìn rõ đá sỏi . 170k một cái ( tổng vệ sinh là 340k 1 đôi) . DVD Pionner tàu 4,3t 1 cái , ngon choét . Cái này lắp ở dứoi nhưng màn hình chỉnh được goc độ , nên ngồi đâu cũng xem được . Dùng thẻ nhớ được luôn , khỏi cẩn sử dụng nhiều đĩa. Ảnh DVD ở đây ạ

Bác cho em d/c đi ợ, chỗ màu đỏ ấy....

oops_oao

Xe buýt
1 . Thay bóng Plus 90 của cụ Lam Vú . hết hơn 5 lít , sáng hơn 90% (rẻ hơn Xenon, máng sáng kinh). Lắp thêm 1 cái đôi đèn gầm để nhìn rõ đá sỏi . 170k một cái ( tổng vệ sinh là 340k 1 đôi) . DVD Pionner tàu 4,3t 1 cái , ngon choét . Cái này lắp ở dứoi nhưng màn hình chỉnh được goc độ , nên ngồi đâu cũng xem được . Dùng thẻ nhớ được luôn , khỏi cẩn sử dụng nhiều đĩa. Ảnh DVD ở đây ạ

Hôm nay em cũng vừa đi thay đôi đèn Gầm về cụ ạ . Em bận nên nhờ thằng cu em nó chạy ra chợ mua cho , ở chợ giời trên giời dưới biển gì cũng có . Sau khi một vòng thì trường thì em biết như sau :
- Đôi đèn tầu ( loại này rơm nhất , thì phải chế tai cho phù hợp ) , có màu trắng và mầu vàng . Giá cả thì giao động từ 190k đến 250 k . Chỗ em biết thì bán 200 k .
- Đèn theo xe Matiz loại thường . Em biết mấy chỗ thì toàn bán khoảng 340k đến 400k một đôi . Cái của em mua mới đầu em tưởng 450k , hóa ra là có 300 k ( vì sai thằng em đi lấy ) , cửa hàng này là của bà chị thằng bạn của con em họ thằng hàng xóm .
- Đèn xịn 100% ( nghe đồn thế) thì khoảng giao động từ 800k- hơn 1 Triệu 1 đôi , tùy hàng . Nhưng em thấy chả việc gì phải mua loại này .Tiền đó mua loại Siêu sáng hay thay bóng plus sướng hơn .

Thế là hôm này em mua đèn 300k + công lắp 100k = 400k

oops_oao

Xe buýt
Cụ Nam VÚ ở đây ạ http://www.namvu.com.vn/default.asp
@ Quatmo : Đầu thì em chơi với đồng chí bạn bán đồ, rồi lấy và ra mấy cửa hàng đồ chơi xe hơi lắp ở đâu chẳng được . Còn em thì khoái cụ Duy béo vì béo giống em nên lấy cơ lên đó lắp đầu lắp loa để gặp cụ ý cho đỡ nhớ ạ :)) .
Cụ mà thích thì để em cho số đồng chị bạn rồi cụ đến cửa hàng bác ý mà lấy .
Còn thích tham khảo trước thì chạy qua công ty em cafe tí , em cho cụ sờ , xem , và nghe thử :))

vihali

Xe container
Cảm ơn cụ, em cũng đã nghe tiếng Khôi phệ đã lâu, em sẽ đến củ hành lão ấy.

Giờ chốt lại là "độ đèn thời Lam Vú mà đú đài thời Khôi Phệ", phỏng ạ? Em xin tiền vợ cả rồi đi lắp đây.

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn

Giờ chốt lại là "độ đèn thời Lam Vú mà đú đài thời Khôi Phệ", phỏng ạ? Em xin tiền vợ cả rồi đi lắp đây.
chí lý chí lý (b)(b)(b)(b)

quatmo212

Xe điện
lắp plus 90 đê cụ sáng trông thấy, em vừa làm cặp h4 hôm qua chỗ bác năm vú (b)

summer

Xe tăng

Bác đã thực hiện xong chưa ? Đài, đèn có được không bác? Bác Vihali cho em ngắm nghía sản phẩm mới lắp tí. Bác làm 1 ly đi (b)

hoangpv

Xe hơi
Các cụ lắp xong có sáng hơn không?, mà xe em cái chụp đèn nó bị mờ mờ thì làm thế nào nhỉ?

tuananhtun

Xe buýt
Hôm nay em vừa qua Lam Vú để thay bóng Plus cho đèn cos, cụ ý không có Plus 90 HB4 dành cho Acc nhà em mới buồn chứ. Cứ gạ lắp thêm đèn compact ngoài, nhưng mà lắp vào trông ko hợp tí nào cả.

Mr. Shrek

Đi bộ
Cho hỏi cái, lắp đèn sương mù thì lắp đèn màu gì được? Với giá cả như nào?

haianh

Xe tải
Đã là đèn sương mù thì chỉ có màu vàng là trị được sương mù thôi kụ ơi.

chocolate_virus

Xe đạp

cho em hỏi cái đèn gầm 170k kia ở đâu bán ạ?em bên phía Nam,có bán ko bác?

nd027

Xe máy
Thay bóng Plus 90 của cụ Lam Vú . hết hơn 5 lít , sáng hơn 90% (rẻ hơn Xenon, máng sáng kinh) Cái này là giá cho 1 bóng hay cho cả đôi hả cụ? :102: