Thay dầu hộp số kiamorning 2011 slx?

xe tien

Xe tải
Chào các bác, trả là em con xe kia morning 2011 slx đã chạy 50.000 km . Nhờ các bác có kỹ thuật tư vấn giúp em đã thay dầu hộp số được chưa ạ? Mà thay ở đâu HN có thợ chuẩn và khéo tay .
Cảm ơn các bác tư vấn giúp em !

tdang1

Xe tăng
Xe em đi bảo dưỡng 4 vạn bên Kia Long Biên đã được thay dầu hộp số rồi. Mấy chú thợ nói là số tự động thì 4 vạn là phảo thay, còn số sàn thì lâu hơn nhưng em cũng không hỏi là bao lâu. Cụ nào bên Kia vào tư vấn giúp cụ chủ thớt đi

danghung83hn

Tháo bánh
Em cũng 4 vạn là thay rồi, cụ chủ thớt liều nhỉ. :)

kriss

Xe buýt
thay hết bi nhiêu xèng hả các cụ để nhà cháu chuẩn bị sẵn để đi thay

xe tien

Xe tải
Cảm ơn cụ tdang1 , thế này em cuối tuần em đi thay ngay thôi. Vì tôi thấy chạy vẫn ngon và không thấy vấn đề j. Mà thay đây hết bao nhiêu K các bác ?
Cảm ơn các bác lòi tư vấn quý giá !

danghung83hn

Tháo bánh
Bảo dưỡng 4 vạn thì hết 2,5 tr. Còn dầu hộp số thì thay hết 4 hộp, mỗi hộp gần 300k gì đó cụ àhh :)

KMV

Xe tải
Chào các bác, trả là em con xe kia morning 2011 slx đã chạy 50.000 km . Nhờ các bác có kỹ thuật tư vấn giúp em đã thay dầu hộp số được chưa ạ? Mà thay ở đâu HN có thợ chuẩn và khéo tay .
Cảm ơn các bác tư vấn giúp em !
Chào bác, thông thường theo khuyến cáo của nhà sản xuất thì đối với dầu hộp số tự động thì free maintenance (không cần bảo dưỡng, thay thế) nhưng theo kinh nghiệm bác nên thay ở 4 vạn km hoặc 2 năm sử dụng. Vì chi phí cho việc thay dầu hộp số nó cũng không lớn, nên theo em bác nên thay để đảm bảo các đặc tính hoạt động và tuổi thọ của hộp số.

Mazspeed

Xe container
Thay dầu hộp số thì phải rất cẩn thận, thừa hay thiếu đều tèo. Tốt nhất không sao thì cứ để thế mà đi, có vấn đề hãy thay.

Dzon

Xe điện
Chào bác, thông thường theo khuyến cáo của nhà sản xuất thì đối với dầu hộp số tự động thì free maintenance (không cần bảo dưỡng, thay thế) nhưng theo kinh nghiệm bác nên thay ở 4 vạn km hoặc 2 năm sử dụng. Vì chi phí cho việc thay dầu hộp số nó cũng không lớn, nên theo em bác nên thay để đảm bảo các đặc tính hoạt động và tuổi thọ của hộp số.
Sao nhà sản xuất khuyến cáo ko cần bảo dưỡng thay thế mà mình lại ko làm theo hướng dẫn của nhà sx thế cụ?

thanhtung19

Xe tải
nhà em cũng đang đi con KM sx của TH. cũng băn khoăn về cái dầu hộp số tự động. cụ cho em hỏi sao lại nên thay trong khi khuyến cáo lại bảo không cần. sao mâu thuẫn thế ạ.

KMV

Xe tải
Sao nhà sản xuất khuyến cáo ko cần bảo dưỡng thay thế mà mình lại ko làm theo hướng dẫn của nhà sx thế cụ?
Thực tế điều kiện và cách sử dụng, vận hành xe của Morning thường di chuyển quãng đưỡng ngắn (hộp số thưỡng làm việc ở điều kiện có môn men đột ngột) thêm nữa sau thời gian thời gian dài làm việc do tác dụng của nhiệt độ sẽ làm phá huỷ dần cấu trúc phân tử và tính chất của dầu, do vậy sau khoảng thời gian dài (2 năm trở đi) thì khi xả dầu ra bác sẽ thấy nó bị biến chất, đổi màu vì thế đặc tính làm việc của hộp số ít nhiều cũng bị ảnh hưởng. Đây là ý kiến cá nhân, chủ quan nhận định và theo kinh nghiệm của em, chứ em không nói là nhà sản xuất khuyến cáo sai bác nhé. Cảm ơn bác đã hỏi

lamhv

Xe tăng
Cụ làm dịch vụ mà chưa đọc HDSD của xe KIA à, cụ xem lại đi nhé không AE cười chết. Mấy con xe có mặt trong thớt này đều phải thay.

danghung83hn

Tháo bánh
Ôh, cái này khi e đi làm bảo dưỡng 4vạn thấy hạng mục này ghi trong ấy mà. ???

Thực tế điều kiện và cách sử dụng, vận hành xe của Morning thường di chuyển quãng đưỡng ngắn (hộp số thưỡng làm việc ở điều kiện có môn men đột ngột) thêm nữa sau thời gian thời gian dài làm việc do tác dụng của nhiệt độ sẽ làm phá huỷ dần cấu trúc phân tử và tính chất của dầu, do vậy sau khoảng thời gian dài (2 năm trở đi) thì khi xả dầu ra bác sẽ thấy nó bị biến chất, đổi màu vì thế đặc tính làm việc của hộp số ít nhiều cũng bị ảnh hưởng. Đây là ý kiến cá nhân, chủ quan nhận định và theo kinh nghiệm của em, chứ em không nói là nhà sản xuất khuyến cáo sai bác nhé. Cảm ơn bác đã hỏi