Thay bóng đèn gì cho Fiat Siena để sáng nhất và RẺ nhất ạ?

HoangKy OtoPro

Xe tăng

tunglkd.k51

Xe buýt
Về độ sáng thì khỏi nói cụ ơi, xe cháu thấy sáng quá nên không đấu dây pha vào cục nam châm điện để hít cái màn che trong projector, nghĩa là cục bi xenon chỉ dùng làm đèn cos thôi, pha vẫn dùng 2 bóng h3 như cũ, nếu đấu cả thì chả thua bố con thằng nào cụ ạ, nháy đèn phát xe đi ngược chiều hạ pha ngay. Còn về vụ đèn lùi thì đúng là si nhà mình lùi tối thật, tuy là dùng 2 bóng sợi đốt 25 wat thì phải nhưng vẫn tối lắm, do bóng cũ quá rồi. Giải pháp cái đèn lùi thì đơn giản lắm:
1. cụ chế bóng led vào trong cụm đèn thay cho bóng sợi đốt.
2. lắp thêm 2 led làm đèn gầm sau, khi lùi nó sáng choang
xe cháu cụ chủ trước cũng đã làm bi... chau chẳng biết chất lượng thế nào nhưng cũng kiểu chỉ dùng cos, pha vẫn là 2 bóng kiểu cũ. Bâyh muốn làm pha cũng bi xenon thì lắp thêm phải không cụ. Mà các cụ cho cháu hỏi, mấy hôm rồi tự nhiên v2 cháu die 1 mắt xenon bên phải.. mà cháu thử kiểm tra cấu trì chẳng dc, có phải là hỏng đèn không nhỉ cấc cụ

HoangKy OtoPro

Xe tăng

magicianfs

Xe tăng
xe cháu cụ chủ trước cũng đã làm bi... chau chẳng biết chất lượng thế nào nhưng cũng kiểu chỉ dùng cos, pha vẫn là 2 bóng kiểu cũ. Bâyh muốn làm pha cũng bi xenon thì lắp thêm phải không cụ. Mà các cụ cho cháu hỏi, mấy hôm rồi tự nhiên v2 cháu die 1 mắt xenon bên phải.. mà cháu thử kiểm tra cấu trì chẳng dc, có phải là hỏng đèn không nhỉ cấc cụ
Thường là hỏng balad cụ ạ. mà bi thường có cả pha chắc chủ cũ ko đấu dây thôi, chỉ là cuộn nam châm điện hít cái tấm sắt che sáng trong bi thôi mà cụ, cụ cần kiểm tra thì pm cho em

tunglkd.k51

Xe buýt
Thường là hỏng balad cụ ạ. mà bi thường có cả pha chắc chủ cũ ko đấu dây thôi, chỉ là cuộn nam châm điện hít cái tấm sắt che sáng trong bi thôi mà cụ, cụ cần kiểm tra thì pm cho em
Hqua về cháu đè v2 ra, lặt mắt lật mí kiểm tra, lên mạng searh bi-xenon nữa cũng hiểu qua qua. Cũng triệu chứng giống nhiều người các cụ ạ. Die 1 bên trước.. mấy hôm sau die bên thứ 2. Các cụ ấy đang bảo chắc do cầu trì dùng bóng halogen chỉ là 10A, Bi-xenon thì nên thay bằng 20A-25A. Tối cháu về thử nghiệm lại, không rõ có ảnh hưởng gì không ạ. Cầu trì 10A cháu tháo ra soi thấy vẫn btihg nữa ạ. Về ballat thì cháu thấy 2 cái cho 2 đèn xenon. nhưng check sao đc các cụ. Chắc chủ nhật cháu mới về Hanoi được, không biết cụ Magic có rảnh không ợ. Cháu cũng định hỏi cụ về mấy quả lốp luôn như lần trc cụ tư véo ấy ạ. Tại sang tháng cháu đi đăng kiểm lại nên muốn ktra qua toàn bộ luôn.

tunglkd.k51

Xe buýt
Chuẩn rồi, pha với cos có gì là bí ẩn đâu, có mỗi cái tấm che sáng thôi mà.
Cụ Magic thì tự tay lắp bi cho Siena của mình mấy năm nay vẫn ngon lành.
Cháu thích thêm angle eyes vs DRL thì có ảnh hưởng nhiều đến công suất của nguồn cấp không các cụ nhỉ. Cháu nghĩ LED thì nhẹ tải thôi ạ.

HoangKy OtoPro

Xe tăng
Cháu thích thêm angle eyes vs DRL thì có ảnh hưởng nhiều đến công suất của nguồn cấp không các cụ nhỉ. Cháu nghĩ LED thì nhẹ tải thôi ạ.
chả ăn thua gì cụ ạ,led mà,mà sao cụ ko độ lên Bi xenon pha cos chung giờ sáng khỏi phải chê cụ ạ

laixesecon

Xì hơi lốp
em có bóng halogen flosser hàng chuẩn standard cụ nào nhu cầu ới e nha

tunglkd.k51

Xe buýt
chả ăn thua gì cụ ạ,led mà,mà sao cụ ko độ lên Bi xenon pha cos chung giờ sáng khỏi phải chê cụ ạ
Của cháu thì có xenon + protector rồi. Cháu để cả pha lại lo mấy anh howo chơi cháu lắm :D. Của cháu có xenon+protector rồi. nếu hỏng ballat thì kiểm tra và thay hết bao nhiêu hở cụ :)

HoangKy OtoPro

Xe tăng
Của cháu thì có xenon + protector rồi. Cháu để cả pha lại lo mấy anh howo chơi cháu lắm :D. Của cháu có xenon+protector rồi. nếu hỏng ballat thì kiểm tra và thay hết bao nhiêu hở cụ :)
cụ cứ qua em kiểu gì chả có giá tình yêu

hungteng

Xe tải
cụ mật thư cho em vài loại bi xenon có cả pha và cos, có luôn angle eye với, lắp xe Fiat Albea nhé cụ

vip tien sinh

Xe ngựa
cụ mật thư cho em vài loại bi xenon có cả pha và cos, có luôn angle eye với, lắp xe Fiat Albea nhé cụ

Mai mốt cụ cho em nghe tiếng thổi thức của mụ nhà cụ nhá? Em coi có khác xưa không?

magicianfs

Xe tăng
Cầu chì 10A mà ko đứt thì đã quá tải đâu mà thay 20, 25A làm gì hở cụ, nó hỏng đâu phải lỗi của cầu chì. lắp AE cũng được, nhưng bị cái AE tàu và adapter kém bền lắm cụ ạ, em chán chả buồn lắp

tunglkd.k51

Xe buýt
Cầu chì 10A mà ko đứt thì đã quá tải đâu mà thay 20, 25A làm gì hở cụ, nó hỏng đâu phải lỗi của cầu chì. lắp AE cũng được, nhưng bị cái AE tàu và adapter kém bền lắm cụ ạ, em chán chả buồn lắp
cụ cho cháu số xách tay của cụ để có gì sáng chủ nhật cháu qua đoạn mỹ đình alo cụ. nhờ cụ tư vấn với chỉ giùm cháu :D

HoangKy OtoPro

Xe tăng
em bảo hành 1 năm Angle eyes cụ no gì