Thầy bói xem voi - xem chart dạo

ganghiadan

Xe buýt
kính thưa các mợ/cụ,

em năm nay bước chân vào chứng trường đã sang năm thứ 3, lãi chưa thấy đâu chỉ thấy được một mớ lỗ và một ít kinh nghiệm + chút ít kiến thức bập bõm về TA (FA là con số 0 tròn trĩnh đối với em).

sau khi đọc được đôi ba quyển sách, học được vài chút vẽ vời đang ngứa nghề muốn thử xem mình đang ở đâu giữa thị trường ck khốc liệt này nên mạo muội lập thớt này để nhận xem chart dạo.

cách thức: cccm cần xem con gì cứ bỏ ở đây, em sẽ xem chart của nó và đưa ra một vài nhận định về hướng đi hiện tại, xu hướng sắp tới...

miễn trừ trách nhiệm :)) : những lời em phán chỉ là bèo dạt mây trôi, cccm nghe cho vui; chẳng may đúng thì chắc là cô thương, sai là chuyện bình thường, hĩ hĩ

các cao thủ thấy em sai thì cứ chỉ bảo, em chỉ mong muốn trao đổi với các cccm tầm như em hoặc mới bước vào chứng trường để thêm chút kinh nghiệm chứ ko có ý gì cả.

trân trọng!

Nam ktnb

Xe tải
kính thưa các mợ/cụ,

em năm nay bước chân vào chứng trường đã sang năm thứ 3, lãi chưa thấy đâu chỉ thấy được một mớ lỗ và một ít kinh nghiệm + chút ít kiến thức bập bõm về TA (FA là con số 0 tròn trĩnh đối với em).

sau khi đọc được đôi ba quyển sách, học được vài chút vẽ vời đang ngứa nghề muốn thử xem mình đang ở đâu giữa thị trường ck khốc liệt này nên mạo muội lập thớt này để nhận xem chart dạo.

cách thức: cccm cần xem con gì cứ bỏ ở đây, em sẽ xem chart của nó và đưa ra một vài nhận định về hướng đi hiện tại, xu hướng sắp tới...

miễn trừ trách nhiệm :)) : những lời em phán chỉ là bèo dạt mây trôi, cccm nghe cho vui; chẳng may đúng thì chắc là cô thương, sai là chuyện bình thường, hĩ hĩ

các cao thủ thấy em sai thì cứ chỉ bảo, em chỉ mong muốn trao đổi với các cccm tầm như em hoặc mới bước vào chứng trường để thêm chút kinh nghiệm chứ ko có ý gì cả.

trân trọng!
Em mở hàng xem Cụ có đắt hàng không nhé? Em nhờ Cụ phân tích con ACV xem từ giờ đến cuối năm tăng bao nhiêu? Thứ 2 tới xanh hay đỏ? (Em mới vào nghề được 5 tháng)

Chỉnh sửa cuối:

202

Xe container
kính thưa các mợ/cụ,

trân trọng!
Chứng ở mình mà nhìn chart với đọc sách mà chơi được thì đã chả đến lượt.
Cụ vẫn mông muội về chứng nội lắm. E thật đấy

ganghiadan

Xe buýt
Em mở hàng xem Cụ có đắt hàng không nhé? Em nhờ Cụ phân tích con ACV xem từ giờ đến cuối năm tăng bao nhiêu? Thứ 2 tới xanh hay đỏ? (Em mới vào nghề được 5 tháng)
cảm ơn cụ đã mở hàng, em xin phân tích ACV như sau:
- chart tháng/tuần: đang ở sóng hồi, nếu cuối tuần sau đóng cửa trên 92 thì ACV sẽ khẳng định là đã tạo xong đáy và sẽ sideway hoặc tăng giá
- chart ngày: ACV đã tạo xong đáy, đang ở nhịp tăng ngắn hạn, có thể tăng đến đỉnh cũ 97.1 rồi điều chỉnh về test lại đáy ngắn hạn 80-82, nếu ko thủng thì sẽ sideway hoặc tăng giá; em nghiêng về kịch bản sideway nhiều hơn vì đợt rồi đã giảm khá mạnh và cần sideway tích luỹ.
- ACV có mấy đỉnh cũ cần phải vượt qua trước khi nghĩ đến chuyện tăng giá về sau: 107, 128

xin lỗi cụ em ko biết về FA nên ko thể dự đoán giá của ACV đến cuối năm, tuy nhiên tham khảo thông tin từ báo cáo của SSI thì đến tháng 3 năm sau ACV sẽ ở mức 120k/cổ phiếu. Thứ 2 có thể giảm nhẹ về 90 sau đó lại tăng tiếp

ganghiadan

Xe buýt
Chứng ở mình mà nhìn chart với đọc sách mà chơi được thì đã chả đến lượt.
Cụ vẫn mông muội về chứng nội lắm. E thật đấy
vâng cảm ơn cụ đã chia sẻ, em cũng biết là ở Vịt mọi thứ ở ttck đều bị điều khiển bởi MMs, BBs, lái,... nhưng họ làm mọi thứ cũng phải tuân theo một số quy luật, ví dụ thị trường chung xấu cũng ko thể kéo cổ phiếu tăng mạnh mẽ; thêm một việc nữa là ck phái sinh đã đi vào hoạt động, điều này sẽ giảm thiểu sự tác động của đội lái một cách thô thiển vào giá của cổ phiếu; như việc thị trường giảm mạnh vừa rồi thì như các năm trước hàng đầu cơ sẽ lên ngôi nhưng năm nay lại ko như vậy.

xét cho cùng, nhỏ lẻ như em chỉ có bấu víu vào TA để sống vì tin nội bộ thì ko có, đu theo đội lái thì ko có trình, báo cáo tài chính chỉ để ngắm cho vui.

ganghiadan

Xe buýt
Các cụ có thể view tổng quát KBC giúp em được không a?
Cám ơn các cụ
xin mời cụ sang đây.

KBC hiện tại em đánh giá hơi xấu, chart tháng/tuần đang ở trend giảm và khá xấu;
- nếu cuối tuần tới đóng cửa ko thấp hơn 12 thì có thể hi vọng.
- chart ngày sáng sủa hơn, đang cố gắng tạo đáy ở vùng này; nếu sang tuần KBC loanh quanh trên 12.5 thì sẽ đẹp hơn.

không biết cụ hỏi để chọn điểm mua hay đang nắm giữ?

Nam ktnb

Xe tải
cảm ơn cụ đã mở hàng, em xin phân tích ACV như sau:
- chart tháng/tuần: đang ở sóng hồi, nếu cuối tuần sau đóng cửa trên 92 thì ACV sẽ khẳng định là đã tạo xong đáy và sẽ sideway hoặc tăng giá
- chart ngày: ACV đã tạo xong đáy, đang ở nhịp tăng ngắn hạn, có thể tăng đến đỉnh cũ 97.1 rồi điều chỉnh về test lại đáy ngắn hạn 80-82, nếu ko thủng thì sẽ sideway hoặc tăng giá; em nghiêng về kịch bản sideway nhiều hơn vì đợt rồi đã giảm khá mạnh và cần sideway tích luỹ.
- ACV có mấy đỉnh cũ cần phải vượt qua trước khi nghĩ đến chuyện tăng giá về sau: 107, 128

xin lỗi cụ em ko biết về FA nên ko thể dự đoán giá của ACV đến cuối năm, tuy nhiên tham khảo thông tin từ báo cáo của SSI thì đến tháng 3 năm sau ACV sẽ ở mức 120k/cổ phiếu. Thứ 2 có thể giảm nhẹ về 90 sau đó lại tăng tiếp
Em cám ơn cụ đã xem giúp. Em nhận định ACV sẽ còn ngưỡng cản đường giá 93, nếu phiên mai không vượt đường này sẽ test lại 89. Về dài hạn ACV vào sóng 3 lớn nếu vượt giá 93. Giá kỳ vọng đạt 150k nếu có tin tốt chuyển sàn hose và cổ phần hóa nhà nước nắm 75,4%.

Chỉnh sửa cuối:

ganghiadan

Xe buýt

Em cám ơn cụ đã xem giúp. Em nhận định ACV sẽ còn ngưỡng cản đường giá 93, nếu phiên mai không vượt đường này sẽ test lại 89. Về dài hạn ACV vào sóng 3 lớn nếu vượt giá 93. Giá kỳ vọng đạt 150k nếu có tin tốt chuyển sàn hose và cổ phần hóa nhà nước nắm 75,4%.
cụ nói đúng, nếu theo kênh thì nó có ngưỡng cản ở 93 cũng khá mạnh. Với tình hình thị trường chung mai có thể giảm thì em thấy khả năng em nó điều chỉnh vào phiên mai là cao.

về dài hạn thì em ko biết đánh giá nó thế nào cả nên ko dám bàn...

hungpb

Xe buýt
xin mời cụ sang đây.

KBC hiện tại em đánh giá hơi xấu, chart tháng/tuần đang ở trend giảm và khá xấu;
- nếu cuối tuần tới đóng cửa ko thấp hơn 12 thì có thể hi vọng.
- chart ngày sáng sủa hơn, đang cố gắng tạo đáy ở vùng này; nếu sang tuần KBC loanh quanh trên 12.5 thì sẽ đẹp hơn.

không biết cụ hỏi để chọn điểm mua hay đang nắm giữ?
Cám ơn cụ, em cần từ 15 cơ ạ. :((

ganghiadan

Xe buýt
Cám ơn cụ, em cần từ 15 cơ ạ. :((
có vẻ như em nó tạo xong đáy rồi đó cụ, phiên nay đã khẳng định điều đó. Nó sẽ loanh quanh vùng này một thời gian, đã lỡ ôm rồi thì ôm luôn; em nghĩ nó ko giảm mạnh nữa đâu.

ganghiadan

Xe buýt
Cám ơn cụ nhiều a. Cụ view luôn hộ em VCS xem
em này cũng khá xấu cụ ạ, chart tuần & ngày đều đang ở trend giảm:
- tuần này sẽ là tuần quyết định hướng đi của em nó sắp tới, nếu kết thúc tuần ko thủng 82.7 thì nhiều khả năng là em nó sẽ đi ngang ở vùng này còn ko thì đi về nơi xa...
- chart ngày đang test lại đáy ngắn hạn 85; nhiều khả năng là test thành công đó cụ

hungpb

Xe buýt
em này cũng khá xấu cụ ạ, chart tuần & ngày đều đang ở trend giảm:
- tuần này sẽ là tuần quyết định hướng đi của em nó sắp tới, nếu kết thúc tuần ko thủng 82.7 thì nhiều khả năng là em nó sẽ đi ngang ở vùng này còn ko thì đi về nơi xa...
- chart ngày đang test lại đáy ngắn hạn 85; nhiều khả năng là test thành công đó cụ
Cám ơn cụ

KimHongDo

Xe đạp
Cụ soi giúp HVN và BID với nhé. Tks cụ

ganghiadan

Xe buýt
Cụ soi giúp HPG và HBC, tks
HPG đồ thị tuần và ngày đã tạo đáy xong nhưng vẫn tiềm ẩn sự nguy hiểm, nó có thể sideway ở vùng này (39-43) một thời gian trước khi bắt đầu tăng trở lại. phiên hôm nay đóng cửa ko thủng 40.8 và phiên mai bật lên thì sẽ đẹp.

HBC chart tuần đã tạo xong đáy và đang sideway, chart ngày thì hơi xấu, vẫn đang ở trend giảm, nếu thủng 25 có thể về test lại đáy vùng 23

ganghiadan

Xe buýt
Cụ soi giúp HVN và BID với nhé. Tks cụ
HVN chart tuần/ngày đều đang ở trend giảm và vẫn chưa khẳng định là đã tạo xong đáy; em nó có 1 hỗ trợ ở 33.5, nếu thủng thì hỗ trợ tiếp theo là 31 là hỗ trợ khá cứng, (khả năng test lại ngưỡng hỗ trợ này là cao), thủng nữa thì về test lại đáy 27. Nếu ko thủng 27 thì có thể khẳng định là đáy ở vùng này.

BID chart tuần khá xấu, đang ở down trend mạnh, tuy nhiên nó có ngưỡng hỗ trợ ở 25.8 (cũng là đáy của chart ngày, có thể tuần này sẽ test lại đáy đó). Nếu kết thúc tuần này ko thủng giá đó thì sang tuần có hi vọng.
Chart ngày thì đang cố gắng tạo đáy, tuần này có thể test lại 25.8; nếu ko thủng thì em nó có thể sideway ở vùng này (26-30) trong thời gian tới.

KimHongDo

Xe đạp
HVN chart tuần/ngày đều đang ở trend giảm và vẫn chưa khẳng định là đã tạo xong đáy; em nó có 1 hỗ trợ ở 33.5, nếu thủng thì hỗ trợ tiếp theo là 31 là hỗ trợ khá cứng, (khả năng test lại ngưỡng hỗ trợ này là cao), thủng nữa thì về test lại đáy 27. Nếu ko thủng 27 thì có thể khẳng định là đáy ở vùng này.

BID chart tuần khá xấu, đang ở down trend mạnh, tuy nhiên nó có ngưỡng hỗ trợ ở 25.8 (cũng là đáy của chart ngày, có thể tuần này sẽ test lại đáy đó). Nếu kết thúc tuần này ko thủng giá đó thì sang tuần có hi vọng.
Chart ngày thì đang cố gắng tạo đáy, tuần này có thể test lại 25.8; nếu ko thủng thì em nó có thể sideway ở vùng này (26-30) trong thời gian tới.
Cảm ơn cụ!

KimHongDo

Xe đạp
Hôm nay bid ko thủng 25.8 , vậy tuần tới sẽ sideway ở vùng 26-30 phải ko cụ? Còn HVN thủng 33.5 rồi cụ ạ.

ganghiadan

Xe buýt
Hôm nay bid ko thủng 25.8 , vậy tuần tới sẽ sideway ở vùng 26-30 phải ko cụ? Còn HVN thủng 33.5 rồi cụ ạ.
BID có vẻ tạm ổn rồi đó cụ, vẫn cần theo dõi thêm vì thị trường chung hiện tại vẫn xấu quá.

HVN để phiên t2 xem thế nào đã cụ, chưa đến nỗi xấu lắm, lực bán có vẻ yếu đi rồi, xấu lắm là về 31 thôi. Giai đoạn tới có thể nó sẽ sideway ở vùng 32-34 (+/- 1)