Thay bi côn liberty

ductv_bk

Xe tải
Xe em đi đc 1v3 ra hãng bảo thay bi côn, nhưng lên mạng đọc lại mua bộ bi côn xịn của liberty nhập thay, nghĩ hàng ngon, nh hôm qua ra topcom hộ bảo bi xịn nh bị của 150 xe em 125, họ bảo ko sao chỉ mỗi đi tg đầu hơi ì lúc lên ga tý thôi! Bi vàng. Cảm nhận thì máy lúc ga thấy gào hơn trc thật, đang định ra hãng thay lại 125 cho êm các cụ tư vấn có nên ko? Cụ nào bị như em cho ít kinh nghiệm! Thanks

LiemBlue

Xe lăn
Xe em đi đc 1v3 ra hãng bảo thay bi côn, nhưng lên mạng đọc lại mua bộ bi côn xịn của liberty nhập thay, nghĩ hàng ngon, nh hôm qua ra topcom hộ bảo bi xịn nh bị của 150 xe em 125, họ bảo ko sao chỉ mỗi đi tg đầu hơi ì lúc lên ga tý thôi! Bi vàng. Cảm nhận thì máy lúc ga thấy gào hơn trc thật, đang định ra hãng thay lại 125 cho êm các cụ tư vấn có nên ko? Cụ nào bị như em cho ít kinh nghiệm! Thanks
Bi côn 150-125 có trọng lượng khác khác nhau mà bác?

tungps2

Xe tải
bác thay lại bi 125 đi, vì bi của 150 trọng lượng nặng hơn 1 chút, đề pa sẽ bị ì không bốc như bi 125

meomatto

Xe buýt
Tác dụng và cơ chế hoạt động của bi côn ở xe ga là gì nhỉ? Mình cũng chưa rõ lắm.

thangngo

Xe tăng
Ở đây chúng tôi xin chia sẻ một số kiến thức để các bạn có thể tự xử lý hoặc yêu cầu thợ xử lý đúng hướng.Trước hết các bạn nên xem các vấn đề về xăng, lửa (buri), lọc gió. Theo kinh nghiệm của chúng tôi sau khi loại trừ các nguyên nhân này thì “bắt bệnh” của xe nằm ở bộ phần truyền động CVT system).

Lực của máy được truyền từ pulley trước thông qua dây curoa làm quay pulley nồi sau. Khi pulley nồi sau quay làm phát sinh lực ly tâm đủ lớn sẽ đẩy bố ba càng bung ra, bám vào chuông nồi; chuông nồi quay truyền lực qua nhông truyền động bánh, tác động quay bánh xe và đẩy xe chạy.

Xe chạy được một thời gian từ 4.000-5.000 km thì bụi từ bố ba càng phát sinh ra nhiều, bụi bám vào mặt bố ba càng, chuông, bám vào các trục của đế bố ba càng. Việc này làm giảm đáng kể khả năng “bắt” chuông và khả năng hoạt động bung ra thu vào của bố ba càng. Như vậy khi vệ sinh nồi sau các bạn phải chú ý làm sạch không chỉ mặt bố ba càng, chuông nồi mà còn ở các trục đế ba càng phải đảm bảo bố ba càng không bị sượng khi chuyển động.

HÌNH BỐ BA CÀNG GẮN Ở ĐẾ.

Các bạn cũng nên kiểm tra 3 lò xo bố ba càng khi xe tay ga bị khựng, giật (hiện tượng giống như đi xe số bị chùng sên/xích). Chúng tôi đã gặp nhiều trường hợp ở một dòng xe tay ga phổ thông, sau thời gian sử dụng khoảng 5.000-8.000 km thì lò xo bố ba càng bị giãn, không còn đàn hồi tốt để hổ trợ cho bố trong việc “bắt” chuông. Lúc này xe sẽ bị gõ lóc cóc ở ga nhỏ do lò xo yếu, bố ba bàng bung ra quá sớm; khi tăng tốc ở tốc độ cao, xe bị khựng do lò xo không hổ trợ được bố trong việc ép chuông.

HÌNH LÒ XO BỐ BA CÀNG DR PULLEY.

Như vậy chỉ cần chú ý xử lý hay thay lò xo bố ba càng các bạn có thể “trị bệnh” khựng, giật của xe tay ga. Khi muốn xe xuất phát nhanh, bắt tốc độ ngay ở ga đầu, bạn dùng lò xo khoảng 12.5kg (tương đương với lò xe theo xe). Cách điều chỉnh này phù hợp với các bạn ở thành phố lớn, đông xe như TpHCM, Hà Nội.

Nếu ở những thành phố có đường rộng, thoáng như Đà Nẵng, Nha Trang bạn có thể chỉnh lò xo bố ba càng có độ nặng khoảng 14kg để đi ga cuối (tốc độ cao).
Ngoài ra có thể tham khảo bộ nồi độ Dr Pulley Hit Clutch có 6 lò xo để các bạn có thể tự điều chỉnh theo thói quen chạy xe của mình, lên xe là bốc ngay hay chạy từ từ ga đầu nhưng có thể tăng tốc nhanh, mạnh ở ga cuối.

Để đáp lại sự ủng hộ nhiệt tình của quý khách hàng trong thời gian vừa qua, từ ngày 12/04 – 22/04/2013, Thiên Nhẫn tiếp tục hổ trợ chiết khấu 15% cho các sản phẩm: bi nồi Dr.Pulley, dây curoa Bando cho tất cả các dòng xe tay ga đồng thời vẫn áp dụng chương trình tư vấn, canh chỉnh, vệ sinh nồi miễn phí.
1 số kiến thức Thiên Nhẫn xin được chia sẻ cùng các anh em biker, hy vọng sẽ nhận được góp ý và bổ sung kiến thức để cho các ae có thể hiểu rõ hơn và khắc phục được những sự cố mà xế yêu của mình đang gặp phải. Chân thành cảm ơn

Cơ chế hoạt động của bộ nồi xe ga, em sưu tâm bên bikervn để các cụ tham khảo

nchmaster

Xe hơi
e thay 3 cái này ở bác sơn shark đi êm ru luônnn

sevenco0l

Đi bộ
chuông nồi lib 3vie S 20014 đẹp là bao tiền vậy. cho e hỏi cái. đi bảo dưỡng lần đầu ở topcom cầu giấy đã bảo nên thay rồi. nó bị mòn ít ở trong. nên e thay. nhưng lại là chuông độ lòng trong,( gắn 1 lớp gì gì đó ở trong) nên đi đc tầm 3000km thì nó k bốc cả êm như trước ga đều thì bị hơi giật giật nhẹ. dừng xe thì kêu xoẹt xoẹt xoẹt ở hộp động cơ gần bánh.
đại ca nào tư vấn em với. sai lầm khi thay mấy cái đồ ở topcom. cái e thay 350k.
ai biết pm e vs. hoặc tốt bụng hơn có thể rep qua sdt 0167.338.6760.
xe pháo thì e k cáo cho lắm. :((
e chân thành cám ơn ạ

anhquanmk

Xe tải
E cũng qua bác sơn xử lý vụ sh đi bị giật, dừng đèn đỏ rồi tăng tốc từ 0 km/h lên thì vẫn bị giật nhẹ

lalanta

Đi bộ
Bác cho hỏi tý...mình vừa thay dây coroa loại banda bên ngoài k phải trong hãng piago,xe bị ì quá nên vào hãng bảo hành,bắt phải thay dây loại dây tên piago mơi được,do bản banda k vừa,nhỏ hơn....lại phải thay mất 600k.vậy dây nhỏ có ảnh hưởng tới độ ì của xe

kemsu

Xe buýt
Bác cho hỏi tý...mình vừa thay dây coroa loại banda bên ngoài k phải trong hãng piago,xe bị ì quá nên vào hãng bảo hành,bắt phải thay dây loại dây tên piago mơi được,do bản banda k vừa,nhỏ hơn....lại phải thay mất 600k.vậy dây nhỏ có ảnh hưởng tới độ ì của xe
Dây gì chả được Bando là thương hiệu rồi! Quan trọng cùng loại cùng kích thước là ok!