Thay ấm chén - chả biết gọi là gì !

donghd2009

Xe điện
Có duyên thế mà cụ đẩy đi, trên e giờ đang muă chán quá, thối đất đến nơi rồi :))
E ko đẩy e nào đi xa cả cụ à, toàn loanh quanh anh em quanh khu vực e thôi ạ, e đi 6 đời xe mà chưa e nào xa e quá 30 cây đâu:D...
Kụ nói nhầm hay em nhìn nhầm đây ạ! Cả cái cấu kiện phức tạp như vậy mà kụ bẩu ngon cũng chỉ có 1.5 củ thì khó tin quá nhể ! Em hỏi thật kụ đã bao giờ thay cụm máy đề mới bao giờ chưa ợ ?! Theo em biết thì máy đề của mẹc nó khoảng trên chục củ, và em đồ rằng FIAT nó cũng chả rẻ hơn bao nhiêu đầu kụ vì nó cũng là xe châu âu, cũng tưng đấy sắt thép linh kiện !
NHÀ cháu thay cho cụ nào có nhu cầu với giá 1,5 củ và bảo hành 1 năm cụ ạ !fiat nó có cái hay riêng vậy đấy ,giá cả cứ nhảy múa lộn tùng phèo,anh giàu chơi được,anh nghèo cũng chơi được \m/
Cụ danca nói đúng đó cụ, trước e thay củ đề cho con 626 của e cũng 1,4t mà chạy hoài chả sao hết...

vnr_82

Xe điện
Bị trượt băng ních cụ ak, là cái đầu lao ý. Nguyên lý, khi đề chạy đẩy đầu lao phóng vào bánh đà. Trong đầu lao có mấy viên bi, thường gọi là bộ côn. Lâu này bị mòn không bám, lên cụ đề vẫn kêu de de mờ không tải được máy. Đầu lao cụ coi có mấy răng? Giá khỏang 220k với xe cụ.
Vâng, có thời gian đầu nó bị thế ,giờ tạm ổn nhưng để e biết có gì sau ta xử lý :P

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bị trượt băng ních cụ ak, là cái đầu lao ý. Nguyên lý, khi đề chạy đẩy đầu lao phóng vào bánh đà. Trong đầu lao có mấy viên bi, thường gọi là bộ côn. Lâu này bị mòn không bám, lên cụ đề vẫn kêu de de mờ không tải được máy. Đầu lao cụ coi có mấy răng? Giá khỏang 220k với xe cụ.
Nguyên lý thì quá chuẩn rồi kụ! Dưng mà các kụ để ý thực tế là em bẩu là em đã làm hai lần trong mekong rồi mà ko ổn! Mekong cũng phải đi ra chỗ chuyên làm đề người ta hàn cho rồi ở giữa ăn tý chênh! Em không nghĩ là Mekong ko biết những chỗ làm đề mà các kụ vừa nói ựa. Mà FIAT nó hoạt động theo cái kiểu rất bực là: khi nguội máy, máy mát (khi nhiệt độ ngoài trời mát) thì hoạt động còn tương đối ổn định, khi nóng máy và nhiệt dộ ngoài trời từ 36 độ trợ lên thì lắm bệnh thôi rồi !!!

vip tien sinh

Xe ngựa
Cái này nó không tèo ngay cụ ak. Có khi trượt vài lần rùi thui.
Vâng, có thời gian đầu nó bị thế ,giờ tạm ổn nhưng để e biết có gì sau ta xử lý :P
Cụ đưa em quả đề cũ của cụ, em đi làm. Rùi gắn vô mụ nhà em thử, nếu uki cụ uống 20 cốc bia?
Nguyên lý thì quá chuẩn rồi kụ! Dưng mà các kụ để ý thực tế là em bẩu là em đã làm hai lần trong mekong rồi mà ko ổn! Mekong cũng phải đi ra chỗ chuyên làm đề người ta hàn cho rồi ở giữa ăn tý chênh! Em không nghĩ là Mekong ko biết những chỗ làm đề mà các kụ vừa nói ựa. Mà FIAT nó hoạt động theo cái kiểu rất bực là: khi nguội máy, máy mát (khi nhiệt độ ngoài trời mát) thì hoạt động còn tương đối ổn định, khi nóng máy và nhiệt dộ ngoài trời từ 36 độ trợ lên thì lắm bệnh thôi rồi !!!

donghd2009

Xe điện
Mà FIAT nó hoạt động theo cái kiểu rất bực là: khi nguội máy, máy mát (khi nhiệt độ ngoài trời mát) thì hoạt động còn tương đối ổn định, khi nóng máy và nhiệt dộ ngoài trời từ 36 độ trợ lên thì lắm bệnh thôi rồi !!!
Cụ nói thế nào đấy chứ, nếu chịu khó để ý thì trời nào mà em nó chả hoạt động ổn định ạ, xe e ngày nóng cũng như ngày mưa ngày mát chả thấy nó ò e gì, cứ gẩy chìa là nổ, nổ song phi cứ ầm ầm:D...

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Cụ đưa em quả đề cũ của cụ, em đi làm. Rùi gắn vô mụ nhà em thử, nếu uki cụ uống 20 cốc bia?
Thử thế chưa chuẩn đc kụ ợ, phải olắp và đi thử, nóng máy lúc trời 36-37 độ trở lên mà dề lại đc mới ok! Em ngại thời gian lâu mà sắp di du lịch bằng xe nên đã để lại 5lit cả cụm cho bác Hậu rồi :)

Mà cụ thích bia thì hôm nào giao lưu với em chứ cần gì đề đóm gì!

vnr_82

Xe điện
Có đk thì cứ mới mà chơi cho yên tâm :))

vip tien sinh

Xe ngựa
Em gặp nhìu vụ như cụ rùi, vì em chơi xe rách. Nóng không đề được là bị om dây, sử lý giản đơn thui cụ. Rất vui bữa nào được gặp cụ giao lưu, giao hữu rùi đi giao hợp ak!
Thử thế chưa chuẩn đc kụ ợ, phải olắp và đi thử, nóng máy lúc trời 36-37 độ trở lên mà dề lại đc mới ok! Em ngại thời gian lâu mà sắp di du lịch bằng xe nên đã để lại 5lit cả cụm cho bác Hậu rồi :)

Mà cụ thích bia thì hôm nào giao lưu với em chứ cần gì đề đóm gì!

LamQK4

Xe buýt

Em gặp nhìu vụ như cụ rùi, vì em chơi xe rách. Nóng không đề được là bị om dây, sử lý giản đơn thui cụ. Rất vui bữa nào được gặp cụ giao lưu, giao hữu rùi đi giao hợp ak!
Hay, mời cụ rượu ạ.

donghd2009

Xe điện
Nghe khẩu khí ghê gớm mà ko biết có làm đc tới bến ko ta :))...

LamQK4

Xe buýt

hungteng

Xe tải
Máy đề xe em bị cái bệnh đang chạy nóng máy mà chết máy hoặc tắt khóa điện bật lại là ko thể đề lại được ngay, sửa hàn, bảo dưỡng vài lần trong mekong rồi vẫn ko đỡ ! Đã mấy lần phải ngồi uống nước hơn nửa tiếng mới nổ lại được máy nên sáng nay quyết định đi xử lý!

Qua chỗ bác Hâu thấy có mấy option:
- Daisen bãi 3 củ rưỡi
- Bosch bãi 3 củ rưỡi
- Valeo mới 6 củ rưỡi - nghe nói trong Mekong là 8 cũ rưỡi

Sau một hồi đắn đo thấy cái này tuy đơn giản nhưng ko tiếtc được - nó mà chết máy đúng lúc đang trên đường tàu thì có mà ......vứt cả xe mà chạy do vậy nên em quyết định xuống thóc làm con valeo.
Đi về nhà nóng máy thấy đề lại vẫn ngon, chắc trong hạn bảo hành 6 tháng chưa sao ! |-)
Em vote tinh thần cho cụ cái. Chớ dại mua hàng tầu rẻ triệu mấy về rồi lúc nó hỏng nó lại phá thêm, ba cái đồ nhựa thì ok, chứ động cơ máy móc là cứ phải chuẩn, nhưng nếu là em thì em chơi con Bosch bãi được rồi :))