[Funland] Thất vọng về bảo hiểm Manulife, các cụ mợ có chuyên môn về y khoa giúp e ạ

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.

tranduchiên1

Đi bộ
Website
wikitaichinh.com
Ma nu lai có bán bảo hiểm nhân thọ cho người 90 tuổi không ah cụ ???
Nếu có bán thì điều kiện như thế nào để em mua cho 2 cụ thân sinh ra em :D
Kaka, 90 tuổi mua làm gì nữa :)))))

Vân Bear

Đi bộ
Em chẳng có ý chê trách gì bất cứ một bảo hiểm nhân thọ nào cả, em quan điểm có tiền thì mua, thôi thì cũng là một khoản tiết kiệm chẳng hạn. Nhưng bán bảo hiểm nhân thọ mà đi so sánh với bảo hiểm xã hội bằng cái bảng so sánh này, thì đúng là không bán được bảo hiểm là đúng các cụ nhỉ

Vân Bear

Đi bộ
Em chẳng có ý chê trách gì bất cứ một bảo hiểm nhân thọ nào cả, em quan điểm có tiền thì mua, thôi thì cũng là một khoản tiết kiệm chẳng hạn. Nhưng bán bảo hiểm nhân thọ mà đi so sánh với bảo hiểm xã hội bằng cái bảng so sánh này, thì đúng là không bán được bảo hiểm là đúng các cụ nhỉ

Đây này các cụ

tuongminhhuong

Xe đạp
Bhxh bệnh hiểm nghèo ko đc chi trả là ko đúng.
Bhnt rút tiền linh hoạt nhưng nếu rút trước thời hạn chắc đc 1/10 số tiền đã đóng. Lúc đó lại ôm 1 cục tức.
Bhnt chi trả thương tật và bệnh hiểm nghèo nhưng đi kèm rất nhiều đk, điều khoản vì thế để nhận đc số tiền của họ cũng hết hơi.
Phản cảm nhất là bh nhân thọ đền bù khách tai nạn hoặc tử vong để người nhà cầm tấm biển mấy trăm triệu bằng chữ rồi chụp ảnh. Rồi dùng hình ảnh đó pr khắp các nơi. Người ta đang đau lòng vì mất người thân, các ông lấy hình ảnh mang ra để quảng cáo

CHUBB

Xe buýt
Ma nu lai có bán bảo hiểm nhân thọ cho người 90 tuổi không ah cụ ???
Nếu có bán thì điều kiện như thế nào để em mua cho 2 cụ thân sinh ra em :D
80 tuổi mua được cụ ah. 90t thì chịu rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Vân Bear

Đi bộ
Bhxh bệnh hiểm nghèo ko đc chi trả là ko đúng.
Bhnt rút tiền linh hoạt nhưng nếu rút trước thời hạn chắc đc 1/10 số tiền đã đóng. Lúc đó lại ôm 1 cục tức.
Bhnt chi trả thương tật và bệnh hiểm nghèo nhưng đi kèm rất nhiều đk, điều khoản vì thế để nhận đc số tiền của họ cũng hết hơi.
Phản cảm nhất là bh nhân thọ đền bù khách tai nạn hoặc tử vong để người nhà cầm tấm biển mấy trăm triệu bằng chữ rồi chụp ảnh. Rồi dùng hình ảnh đó pr khắp các nơi. Người ta đang đau lòng vì mất người thân, các ông lấy hình ảnh mang ra để quảng cáo
Mua bảo hiểm em nghĩ ai cũng hi vọng tuổi già có đồng này đồng nọ, chứ ai lại nghĩ mình chết rồi nhận đc bao nhiêu. Đúng là thời buổi này giới trẻ như bọn em không nên suy nghĩ quá nhiều về chuyện chắt góp tiết kiệm, nhưng mà bậc cha mẹ thì vẫn luôn mong muốn con cái ổn định, đôi khi mình cũng phải theo cha mẹ thôi nhỉ
Gia đình em cũng có người bị ung thư, vẫn được chi trả bình thường, chế độ tử tuất đầy đủ và cũng được hướng dẫn rất nhiệt tình. Cho nên em đọc 6 cái nhược điểm kia cảm thấy rất ngốc nghếch
Mà BHNT chiêu trò của nó hướng đến số đông những người ít hiểu biết ý. Nhiều người ở quê không có tiền nhưng cố nộp cho con, rồi nhỡ xểnh đôi lần không nộp xem, cắt hợp đồng là tiền đi nào có trở lại....
Suy cho cùng, không phải tự nhiên mà bậc cha mẹ lại muốn mình phải có công việc được đóng BHXH nhỉ mợ!?

longloan

Xe tăng
Chắc cụ phải biết rõ hđbh trước khi ký và cụ cũng đã tính toán trước để ký hđ trước phẫu thuật đúng 30 ngày. Cái chính là phải xác định bệnh có trước là ntn không phải theo cách cụ hiểu mà phải theo tiền lệ, định nghĩa chuyên môn. Căn cứ lần khám trước không phải là đk quyết định vì có thể kết quả y khoa không phát hiện đúng. Nếu cụ thấy và tin là mình đúng thì nên tìm văn phòng luật họ sẽ tư vấn trước khi khởi kiện. OF không phải cái gì cũng đúng đâu, nhiều cụ cm mà chả hiểu gì và chỉ làm cụ rối trí thêm. Trường hợp của cụ phải là người chuyên nghiệp mới tư vấn được, cụ phải xác định trước là đúng sai trường hợp này sẽ không phải là cách hiểu của cá nhân mà là sẽ là lập luận được xác định trên cơ sở luật định và số đông.
Chúc cụ thành công
Cụ này chắc làm trong ngành bh

CHUBB

Xe buýt
Không biết còn bác nào ở đây không, cho em hỏi chút.
Mẹ em mua bảo hiểm Manulife năm 2008. Cuối tháng 2 vừa rồi, mẹ em nhập viện 7 ngày để mổ u xơ.
Sau khi đề nghị Giải quyết quyền lợi bảo hiểm thì nhận được thông báo với nội dung là "... không thể Giải quyết Quyền lợi Bệnh lý nghiêm trọng đối với đơn yêu cầu của Quý Bà...". Lý do là "tình trạng bệnh lý của Quý Bà không thuộc danh mục bảo hiểm theo quy định tại điều 6 Quyền lợi Bảo Hiểm khi mắc bệnh ung thư.
Bệnh của mẹ em phải nhập viện 7 ngày (mẹ em xin về sớm), phẫu thuật cắt bỏ bán phần đấy ạ.
Lần đầu tiên nhà em đề nghị kiểu này nên không rõ lắm. Bác nào gặp trường hợp tương tự, hay biết thì thông não giúp em với.
Nếu là danh mục ung thư thì bên Chubb được bồi thường cụ nhé. Bồi thường cả tiền phẫu thuật và ngày nằm viện.

emphailamsao

Xe tăng
Nó làm đúng thôi cụ. Để chuẩn nhất là khi đi viện fai gọi ngay cho nv tư vấn (thường nên là ng quen để làm việc dễ). Nv tư vấn có tâm nó sẽ hướng dẫn chi tiết chỗ nọ chỗ kia ghi ntn để không bị vấn đề khi thanh toán. Cùng bệnh như thế nhưng ghi vào giấy trắng mực đen dùng làm hồ sơ thanh toán thì fai rõ ràng. Đấy là em nv tư vấn của em nó bảo vậy chứ em cũng ko mong đến trường hợp đó.

RAVA

Xe ba gác
Mất thời gian với bọn BH này lắm. Mua của người quen bán BH càng rủi ro HD cao hơn. Em bị một vố với Manulife rồi. Có tiền không làm gì cứ mua vàng, $ mà cất giữ.
-Các cty BH họ khôn lắm, cứ tuyển ồ ạt các Đại lý, mỗi chú này về lùa vài ng thân ng nhà là đủ (thậm chí nếu ko đủ số hd có khi phải bỏ tiền túi ra mua cho bản thân nữa), sau vài tháng ko lùa thêm đc ai dẫn đến ko đạt doanh số thì giải tán, cty BH nó cũng chỉ cần nv thôi! Gặp đc nv tư vấn chuyên nghiệp của cty thì còn đỡ chứ gặp phải hội Đại lý đểu này thì có mà cầm chắc dao đằng...lưỡi?

CHUBB

Xe buýt
-Các cty BH họ khôn lắm, cứ tuyển ồ ạt các Đại lý, mỗi chú này về lùa vài ng thân ng nhà là đủ (thậm chí nếu ko đủ số hd có khi phải bỏ tiền túi ra mua cho bản thân nữa), sau vài tháng ko lùa thêm đc ai dẫn đến ko đạt doanh số thì giải tán, cty BH nó cũng chỉ cần nv thôi! Gặp đc nv tư vấn chuyên nghiệp của cty thì còn đỡ chứ gặp phải hội Đại lý đểu này thì có mà cầm chắc dao đằng...lưỡi?
Quan trọng nhất là phải hiểu hết thì hãy mua cụ ạ. Thực chất bảo hiểm rất hay.
Không có gì phòng rủi ro bằng bảo hiểm được. Kể cả nhà hay vàng nếu dính K thì cũng đi luôn ạ.

Linh1207

Đi bộ
Xin chào các cụ, em mới tham gia BHNT của Manulife. Em là khách hàng nên em hiểu tâm lý lo sợ của các cụ. Bảo hiểm rất hay nhưng các cụ đọc thật kỹ hợp đồng nhé.

Bảo hiểm nó chưa làm gì mà các cụ đã kêu lừa đảo. Bà hàng xóm nhà em chồng chết mới đc bổi thường mấy trăm triệu kia kìa.

Bác thớt cũng đang sợ quá. BH chưa giải quyết xong bác đã bảo nó lừa bác làm mmất niề tin của nhiều người ntn, lúc bác nhận được tiền thì coi như xong nhưng niềm tin của bao nhiêu người phải làm sao???

Các cụ có hợp đồng BH mà chưa hiểu thì bảo em em xem và nốt lại thông tin quan trọng cho ạ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Qua bản trích sao bệnh án có ghi là: viêm Amiđan mãn tính, thế nên cụ chủ k nên kiện làm gì. Phải bị đi bị lại nhiều lần mới thành mãn tính và mới phải vào viện cắt A. Chẳng ai tự nhiên mới bị viêm lần đầu mà bv đè ra cắt A đâu. Thôi cụ chủ ạ.
Em cũng đồng ý với cụ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
"Cụ k thấy buồn cười à": Có, tôi có thấy buồn cười.
Vấn đề là, họ căn cứ vào ABC => từ chối chi trả.
Nếu bác yêu cầu họ "cái việc hỏi bác sĩ là việc của Manu chứ k phải của e", đồng ý, nhưng bác sẽ phải đợi đến tháng 6 (chưa rõ năm nào).

Thế nên, điều bác cần bây giờ là Bảo hiểm thanh toán tiền viện , thì nên chọn cách nào nhanh nhất, chứ không phải nhìn xem trách nhiệm của ai.

Còn trách nhiệm của Nhân viên thẩm định (đối với sếp của họ) là: Từ chối thanh toán khi có thể, vì bất cứ lý do gì, kể cả lý do kiểu "vì Khách hàng xấu trai - khoai bé", cũng được.
Khi bác, với tư cách khách hàng, gọi điện mắng họ, OK, họ sẽ chuyển lên Supervisor của họ.

Thậm chí, ngay cả khi ko có lý do gì, họ cũng kéo dài thời gian thanh toán.
Phũ quá, nhưng đúng thế thật :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra bản chất của bảo hiểm là lừa đảo và kinh doanh trên nỗi sợ của nhân dân, muốn minh bạch ông bảo hiểm nuôi thêm ông bác sĩ và phòng lab, chi phí tính luôn vào bảo hiểm. Ông bác sĩ đó xác nhận đủ sức khoẻ tham gia là bảo hiểm có hiệu lực, không thì méo mua bán gì hết, chứ thằng người đến 25 tuổi mới tham gia BH thì bệnh khẹc gì chẳng có, từ sốt, ho, táo bón, táo tỏng phỏng ạ
Cụ có định nghĩa hay quá, chả may là Bộ tài chính của VN cũng như các nước không chia sẻ quan điểm của cụ :D

CHUBB

Xe buýt
Cụ có định nghĩa hay quá, chả may là Bộ tài chính của VN cũng như các nước không chia sẻ quan điểm của cụ :D
Thế các cụ định vừa gửi tiền có lãi cao lại được bồi thường khi rủi ro sao.
Khôn như các cụ thì trẻ con nó cũng khôn được.
Không ai cho không ai cái gì cụ ah.