[Funland] Thắt ống dẫn tinh, triệt sản nam giới

Tutuchien

Xe tải
Nói chuẩn thì là CẮT
Nói nịnh tai là : THẮT

Chu An

Xe điện
Em nghe bẩu thắt xong thay vì rú "Ò ó o" như mọi bận thì bi giờ sẽ rên rỉ "cục ta cục tác".

langbatkyho

Xe tải
Ý tưởng của cụ dại thật, cụ mà thực hiện thì trên dại là gì ý nhỉ🤔
Cứ thuận theo tự nhiên, khi nào ko cẩng đc thì thôi ko dùng nữa🤓

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em thắt mấy lần rồi ko sao đâu ;))
Mợ nào ko tin có thể thử :P

scorp8x

Xe container
Em có mỗi cái nick này từ 2010, cũng quan hệ với khá nhiều cụ trên này. Thấy bài của cụ nên vào có đôi lơi:

+ Em năm nay 48, 2 con gái, 1 đh và 1 đang học c1.
+ Đã làm thủ thuật thắt từ khi đứa bé được 2 tuổi, đến nay cũng được 5 năm.
+ Trước đó cũng tham khảo nhiều, thấy phương tây thì khá phổ biến, còn Á đông thì hiếm gặp, đặc biệt là ở VN thì cực hiếm.
+ Nguyên nhân dẫn đến quyết định của em là do vợ em sk khá yếu, sinh đứa thứ 2 phải can thiệp nhân tạo và hao tổn sk. Hơn nữa đọc thông tin khoa học về vấn đề này em cũng thấy khá tư tin. Thật lòng lúc đó cũng khá do dự nhưng vẫn quyết định thủ thuật.
+ Kqua sau 1 thời gian tầm 6 tháng nghe ngóng diễn biến cơ thể cũng như nhu cầu shtd của bản thân, thấy có vẻ ổn. Nhu cầu không thay đổi, thậm chí qhtd vợ chồng thăng hoa hơn do không còn phải lo lắng.
+ Đến nay sau 5 năm em thấy hài lòng. :D
p/s: Cụ chủ muốn tham khảo thêm thì có thể inbox riêng cho e nhé!
Toàn các đồng râm chém :D đc mỗi cụ này nghiêm túc còm. Iem cũng thích nhân trần lắm mờ ứ dám thử :T

An_Vi

Xe điện
Toàn các đồng râm chém :D đc mỗi cụ này nghiêm túc còm. Iem cũng thích nhân trần lắm mờ ứ dám thử :T
Cụ cứ mạnh dạn lên, đừng có "nghe nói thế nọ thế kia". Vẫn phun ầm ầm nhé, nó ko ah đến lượng td thằng nhỏ bắn ra mỗi lần qh. 🤣

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em hỏi câu này: tinh dịch khi phóng ra chỉ còn toàn nước trong suốt chứ ko có trắng đục vì ko còn tt nữa phải ko cc? như vậy về mặt cảm quan là vứt đi rồi

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
- Nên hạn chế dao kéo trên cơ thể cụ ơi, kể cả nâng mũi, bơm môi, tẩy nốt ruồi. Cơ thể được ban sao cứ để nguyên vậy nhưng nên chăm chỉ thể thao cho người săn chắc và khỏe mạnh.
- Cứ thắt chỗ này, bịt chỗ kia nghe đã có vẻ không ổn tý nào rồi. Nhà máy thì sản xuất thường xuyên mà không có đầu ra, tồn kho 1 đống mãi sao được.
Lý thuyết hàng tồn sẽ bị hấp thụ để quay vòng cụ ạ.
Trong việc đụng dao kéo đàn ông nhát hơn phụ nữ thật :(

starsn

Xe điện
Thế giới làm rất nhiều, VN chưa phổ biến.

Michael J

Xe điện
Bây giờ mà vẫn còn cụ hỏi chuyện này sao.
Hại:
1, Sau này nhỡ muốn có con lại là rất khó.
2. Nhỡ cụ thắt phát con gấu cụ nó coi cụ như vật vô tri, vớ vẩn nó ly dị cái thì có phải cụ phải tìm em mới không? Mà với em mwois cụ là con sư tử cụt móng thì làm quái gì nữa
No nhé/>:)

captain81

Xe tải
Cứ nói là thắt cho nó đỡ kinh chứ thực tế nó là CẮT ống dẫn tinh rồi thắt hai đầu lại các cụ nhé.
Nối lại khó, đắt và chưa chắc thành công, coi như bỏ đi các cụ nhé.

Được gửi từ from captain - Otofun

Em thấy cái cách này khá văn minh! Bên Tây người ta làm từ đời nào rồi còn bên Ta thì em thấy chưa phổ cập lắm. Với em có băn khoăn là không biết triệt sản đi rồi liệu có ảnh hưởng gì đến chuyện trả bài mỗi tuần không các cụ nhỉ? Ví dụ 1 tuần trả 3 bài, mà triệt xong trả thiếu 1 bài thì làm gì có mợ cả nào chịu!
Khi chia sẻ lên mạng việc mình triệt sản để kế hoạch hóa gia đình, anh Cường được phụ nữ tung hô, ngược lại một số nam giới cười cợt.

Sau khi có đứa con thứ ba năm 2019, vợ chồng anh Vũ Văn Cường và chị Trịnh Thu Trang ở Hà Đông thống nhất sẽ áp dụng biện pháp tránh thai vĩnh viễn. Người đàn ông 35 tuổi này tìm hiểu và biết phụ nữ triệt sản có thể gặp một số tác dụng phụ, thậm chí là thay đổi tính tình, hay cáu gắt... và nguy cơ nhiều hơn nam giới. "Vợ tôi đã ba lần mổ sinh. Tôi không muốn để vợ phải đụng đến dao kéo lần nào nữa, nên quyết định mình sẽ đi triệt sản", anh Cường, giám đốc một công ty du lịch chia sẻ.

Tuy nhiên, ngay khi vừa thổ lộ ý định này, anh Cường lập tức vấp phải sự phản đối của vợ và mẹ vợ do lo ngại ảnh hưởng đến "năng lực làm chồng". "Tôi phải phân tích kỹ thì bà ngoại và vợ mới xuôi. Còn lại tôi giấu tất cả", anh nói.

Anh Cường chia sẻ việc đi triệt sản, thu hút được sự quan tâm. Ảnh chụp Facebook nhân vật.

Anh Cường chia sẻ việc đi triệt sản, thu hút được sự quan tâm. Ảnh: Facebook nhân vật.

Cuối tháng 3, anh đến khám tại bệnh viện Việt Đức và được hẹn mổ sau một tuần. Sáng 31/3, vợ chồng anh có mặt tại bệnh viện, làm thủ tục. Trong lúc chờ đợi vào phòng làm thủ thuật, vợ anh vẫn là người lo lắng nhất, hỏi chồng tới bảy lần: Anh có chắc chắn không?.

"Đến 13h, điều dưỡng thông báo vào phòng mổ, vợ tôi nắm chặt tay không muốn thả. Lúc này tôi cũng có tí hồi hộp. Không ngờ, từ lúc vào phòng tới khi xong là 35 phút, trong đó có 20 phút chuẩn bị", anh Cuờng kể.

Quá trình mổ khá nhẹ nhàng, ít đau, không khí vui vẻ. "Bác sĩ bảo không có nhiều nam giới đi triệt sản giống tôi nên gọi thêm một số đồng nghiệp mới vào tranh thủ học hỏi. Họ khen tôi: Chắc ông này phải yêu vợ lắm", người đàn ông chia sẻ thêm.

Sau khoảng thời gian gian ngắn trong phòng hồi sức, anh Cường đã có thể đi lại bình thường. Tới 16h, hai vợ chồng làm thủ tục ra viện. Anh khoe sau tiểu phẫu vẫn đi làm bình thường. Một tuần sau, anh đã có thể đá bóng và còn "ghi được 3 bàn thắng". Sinh hoạt vợ chồng vẫn bình thường, thậm chí tốt hơn vì tâm lý thoải mái. Tổng chi phí cho biện pháp tránh thai vĩnh viễn này là 5,5 triệu đồng.

Anh Cường, 35 tuổi và vợ, chị Thu Trang, 33 tuổi. Ảnh: Nhân vật cung cấp.

Anh Cường, 35 tuổi và vợ, chị Thu Trang, 33 tuổi. Ảnh: Nhân vật cung cấp.

Nhưng câu chuyện chưa dừng lại ở đây. Thông thường, rất ít nam giới dám công khai chuyện mình đã đi triệt sản vì có thể bị trêu chọc, thậm chí nghi ngờ "bản lĩnh đàn ông". Hiểu được điều này, anh Cường đã quyết định chia sẻ cởi mở về hành trình của mình, với mong muốn mọi người, đặc biệt là các ông chồng có góc nhìn mới và công bằng hơn về chia sẻ trách nhiệm kế hoạch hóa gia đình.

Chỉ sau hai ngày chia sẻ trên trang cá nhân, bài viết đã "gây bão" khi thu hút hơn 7.000 bình luận, phần lớn là các chị em gắn tên (tag) chồng, người thân của mình vào để "học hỏi".

"Cho dù có những người mỉa mai, cười nhạo anh thì chị em phụ nữ chúng tôi lại rất biết ơn anh. Anh đang giúp cho vợ của mình khỏi phải chịu những nỗi đau, sự khó chịu mà đàn ông không bao giờ biết đến. Vợ của anh thật may mắn, hạnh phúc", một tài khoản tên Phương bình luận.

"Không phải người chồng nào cũng can đảm làm như anh đâu. Nhà em cũng ba nhóc. Trước lúc thêm nhóc thứ ba, chồng hứa sau đó sẽ đi triệt sản. Hiện tại thì thất hứa, nhất quyết không chịu thực hiện", tài khoản Nhật Nguyệt chia sẻ.

Đồng cảm, chị Lê Thùy giãi bày: "Mình vốn khốn khổ vì các tác dụng phụ của các phương pháp tránh thai. Đề nghị chồng đi thắt ống dẫn tinh thì nói không, tác dụng phụ thì sao? Chồng mình là người ích kỉ vậy đó".

Tuy nhiên vẫn có một số người, kể cả nam lẫn nữ, chưa hiểu về phương pháp này, cứ nghĩ nam giới đi triệt sản là trở thành "tịnh thân như công công".
Trao đổi với VnExpress, bác sĩ Nguyễn Đình Liên, Trưởng khoa Phẫu thuật Thận - Tiết niệu và Nam học (Bệnh viện E) cho biết, triệt sản hoàn toàn không ảnh hưởng đến ham muốn và khả năng quan hệ tình dục của nam giới.
"Về bản chất, phẫu thuật triệt sản nam là một thủ thuật đơn giản, thắt ống dẫn tinh làm cho tinh trùng không thể di chuyển về túi tinh. Sự cương cứng của dương vật liên quan yếu tố kích thích tại chỗ và tác động của hệ thần kinh trung ương, không liên quan đến ống dẫn tinh. Nếu muốn có con trở lại, nam giới có thể thực hiện phẫu thuật nối ống dẫn tinh hoặc lấy tinh trùng từ mào tinh để thụ tinh ống nghiệm", bác sĩ Liên giải thích.
Theo bác sĩ, có không ít nam giới lựa chọn biện pháp tránh thai này nhưng "không phải ai cũng can đảm công khai như anh Cường vì nghĩ đây là chuyện thầm kín".
Anh Cường cho biết, ban đầu chỉ nghĩ chia sẻ việc này để lan tỏa đến bạn bè và học trò của mình. Không ngờ bài viết lại nhận được nhiều sự quan tâm đến vậy. "Trong khi anh em nhà vợ gọi ra mấy lần hỏi xem có thật không thì các chị gái và bố mẹ tôi lại hoàn toàn ủng hộ", ông bố ba con cho biết.
Cặp đôi quen nhau từ mùa hè năm lớp 11, khi anh Cường về quê nội ở Hậu Lộc (Thanh Hóa) chơi. Lần đó, mới đến đầu ngõ anh đã thấy có một cô bé ngồi trên mái nhà, hỏi ra mới biết cô bé hàng xóm tên Trang trèo lên lợp lại ngói hộ vì bị xô lệch sau trận mưa to, gió lớn. Họ tìm hiểu và yêu nhau. Sau khi Trang tốt nghiệp đại học, anh Cường đón ra Hà Nội xin việc. Một năm sau họ tổ chức đám cưới.
Trong mắt chị Trang, anh Cường là người chồng biết vun vén cho gia đình, thương vợ và rất chịu khó bày trò chơi với các con. Chị kể, lần mang bầu bé thứ nhất, bất cứ chị đi đâu, chồng đều xung phong chở đi. "Anh ấy đi chậm hơn rất nhiều so với bình thường. Có một lần gặp ổ gà, anh bóp phanh vì sợ xóc ảnh hưởng đến 2 mẹ con, nhưng phanh đĩa nên 2 vợ chồng ngã. Mặt anh ấy lúc đó cắt không ra giọt máu", người vợ kể.
Dù có chút lo lắng vì "ngoài đời không có mấy ông chồng đi triệt sản", trước hành động kiên quyết của chồng, chị Trang thấy được tình yêu và trách nhiệm anh dành cho mình.

MiTa

Xe lăn
Còn gì nữa đâu mà khóc với sầu.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thiếu gì cách tránh thai.
Người nào thích cách nào thì dùng cách đấy.
Tung hoa làm gì cho mệt

dalink

Xe điện
Việc cá nhân khoe làm méo gì.

mig_vn

Xe tải
Cụ thắt thử 1 bên thôi, xem 1 năm có j thay đổi ko. Nếu ko thì thắt tiếp, kakaka.