[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

Anh.Em

Xe buýt
Quỹ đen thì bây giờ muộn rồi cụ ạ, vì đâu nghĩ rằng nó sẽ ra thế này.
Nghĩ đơn giản thôi cho nó thanh thản Cụ ạ. Coi như quãng thời gian qua mình lăn lộn với cuộc sống là để trả nợ đời. Tiền tài vật chất chỉ là vật ngoài thân, có mang đi được đâu. Mà mình cho Vợ, con mình chứ ai dẫu sao cũng từng một thời gian gắn bó.

Mr. Bonjames

Xe tải
Nghĩ đơn giản thôi cho nó thanh thản Cụ ạ. Coi như quãng thời gian qua mình lăn lộn với cuộc sống là để trả nợ đời. Tiền tài vật chất chỉ là vật ngoài thân, có mang đi được đâu. Mà mình cho Vợ, con mình chứ ai dẫu sao cũng từng một thời gian gắn bó.
Mình nghĩ giống bạn.

VB2016

Xe hơi
40 làm lại thấy khó khăn ghê. 30 thấy đơn giản, cái gì cũng làm được

Dacia90

Xe tăng
Tuổi trung niên giữ được đầu óc minh mẫn, sức khỏe, hàng sáng máu vẫn dồn về trim là ổn. Tiền bạc nghĩ ngợi quá nhiều thành ra mệt mỏi.

DangHoangDe

Xe điện
E cũng vừa thất tất cả các loại nghiệp. Thực ra e có đam mê nhất với ngành xe, e rất muốn mở 1 garage sửa hoặc chăm sóc xe nhưng e lại ko có nghề.
Nhân đây e cũng rất muốn tìm cụ nào có nghề sửa hoặc chăm sóc xe để hợp tác ạ.
E có vốn ạ
Cho e cổ đông với. :)

Red_Army

Xe máy
bỏ 3 tháng đi học cắt tóc nam đi cụ
Sau 3 tháng tự mở cửa hàng mà hành nghề, sống khỏe, độc lập tự do, 60k/1 đầu....sống tốt.
Cắt tóc nữ hay hơn cụ ạ! Vừa được 60 chục vừa bổ mắt!

BMW R60

Xe tăng
Em bằng tuổi cụ chủ, giờ nghỉ cũng chỉ làm riêng hoặc làm gì đó tự do thôi. Tuổi 4X giờ khó lắm rồi, trừ khi giỏi xuất sắc
Đúng cụ nhỉ! Tầm 4X phải gỏi chuyên môn,.. quan hệ nữa thì không ngại. Chứ cứ làng nhàng làm tướng không nổi mà làm quân không đành thì dở lắm.
Em cũng 4X, đang làm thuê. Vào đọc mà thấy hoang mang phết! Kinh tế thì không có nguồn thu nhập khác. Nghĩ giờ mà thất nghiệp thì chắc kiếm con ê tô ra chạy dịch vụ thôi. Chứ Grab xe máy tuổi này chạy sao nổi!

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Mua con xe chạy túc tắc tháng 20 củ là được rồi cụ. Nếu cụ vay thì tháng còn 13 củ, mức vẫn bằng thu nhập cũ của cụ, mỗi tội không có màu mè :)

Trục

Xe ba gác
Chào các cụ!
Em đang muốn tìm 01 công việc quanh khu vực Quận Cầu Giấy để giúp đỡ vợ con
Trước em có quản lý 01 phòng của 1 doanh nghiệp. Nhưng do suy thoái kte bị giải tán
Em biết về:
- Kỹ năng tin học tốt, sử dụng vi tính văn phòng thành thạo ( Word, Exel, MS Project, photoshop, Power Point, làm việc độc lập trên internet và các hệ thống phần mềm quản lý)
- Hiểu biết về nhân sự, viết quy trình, tính lương khoán
- Có khả năng giao tiếp, thuyết trình, biết tổ chức công việc và làm theo nhóm tốt, tinh thần trách nhiệm cao
PS: lương tầm 10 củ
thanks các cụ!
Tính ra, chỉ cần gạch đầu dòng thứ 2 là em đã tự tin đi xin việc lưỡng cỡ 30 củ rồi, cụ phá giá chất xám quá. ;))

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Đúng cụ nhỉ! Tầm 4X phải gỏi chuyên môn,.. quan hệ nữa thì không ngại. Chứ cứ làng nhàng làm tướng không nổi mà làm quân không đành thì dở lắm.
Em cũng 4X, đang làm thuê. Vào đọc mà thấy hoang mang phết! Kinh tế thì không có nguồn thu nhập khác. Nghĩ giờ mà thất nghiệp thì chắc kiếm con ê tô ra chạy dịch vụ thôi. Chứ Grab xe máy tuổi này chạy sao nổi!
tháng trc e đi họp lớp. nhiều bạn h đang thất nghiệp. bạn covid vả vỡ mặt, bạn thi cty cơ cấu ép nghỉ. tuổi 4x ko chuyên môn giỏi, ko qh thì đúng là khó xin việc vô cùng. đàn ông còn có cửa vác xe chạy dịch vụ chứ đàn bà ko biết làm j.

Trục

Xe ba gác
tháng trc e đi họp lớp. nhiều bạn h đang thất nghiệp. bạn covid vả vỡ mặt, bạn thi cty cơ cấu ép nghỉ. tuổi 4x ko chuyên môn giỏi, ko qh thì đúng là khó xin việc vô cùng. đàn ông còn có cửa vác xe chạy dịch vụ chứ đàn bà ko biết làm j.
Em vẫn ghê răng vụ ông anh trong ngành phán: "Chú H giờ sắp hết thời rồi, giờ là thời của anh em mình." (cách đây tầm gần chục năm).
50 tuổi được coi là hết sức bật, em còn 9 năm nữa là đến tuổi hết thời, giờ đang chạy nước rút như VDV chạy đây.

Giodong2

Xe buýt
Em nghĩ ngược lại. Đàn ông sĩ diện hoặc làm việc nặng nhọc tuổi này mới khó, chứ phụ nữ đi giúp việc, osin, rửa bán, đi chợ thuê ... cũng dễ hơn.
Nên mấy bà cô quả về già còn đi ở với con với cháu giữ con giúp việc nhà cho nó được. Mấy ông già ở với cháu chẳng đứa nào chịu rước cho.