[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

RosemaryCherry

Xe container
Thanks cụ. Em cũng vừa thử điền vào form, nhưng chưa biết cụ thể sẽ làm như thế nào? Chắc phải đợi thư phản hồi chấp thuận của nó phải không cụ.
Nếu Lionbridge thấy phù hợp, họ sẽ email mời bác làm test sau 2-3 tuần. Qua được test sẽ kí hợp đồng điện tử bác ạ. Bác thử đăng kí acc trên Appen thêm đi, trên đó cũng nhiều job lắm, có job tiếng Anh, rồi tiếng Việt nữa. Goodluck nha!
Ví dụ job này tiếng Việt đang tuyển đây: Project Forester_ENG_VNM-TX 2022 HQ

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Ôi cụ mô tả y hệt tình trạng của em hiện tại luôn. Em đang trong gđ chuyển việc, offer thì luôn có, nhảy 2-3 công ty từ hồi nghỉ cty cũ rồi (doanh nghiệp có, Nn có…) nhưng em ko có động lực và hứng thú với công việc mới thế là lại xin nghỉ và nhảy tiếp. Cụ có lời khuyên gì cho em trong giai đoạn này ko ạ? Hoặc cụ chia sẻ cụ vượt qua giai đoạn đó ntn?
Là em đây, hồi trẻ em làm 1 cty phải 5-6 năm mà từ hồi hơn 40 thì cứ hơn 1 năm lại đổi phát, giờ đi làm lại đếm bằng ngày đây.
Mà giờ em nghĩ chắc tại giai đoạn này làm gì cũng chán như nhau cả. Em lượn gần hết các loại công việc các loại cty thì kết luận là ở đâu cũng thế làm gì cũng thế thôi, tuổi này rồi thì hoặc là việc nào nhiều tiền thì làm hoặc là nhàn thì làm, ko còn quan tâm đến là làm gì nữa.

ichi

Xe máy
Cccm đã đưa vài web hoặc cách thức tìm việc ở phía trên rồi. Hi vọng bác tìm được hướng đi.
Bác có biết chút ít tiếng Anh cơ bản ko ạ??? Trong lúc tìm cơ hội việc làm mới, bác thử điền vào form sau làm online và linh hoạt thời gian, 1h/ngày, cỡ 7-8usd/h (cỡ 120-150$/tháng, ngày chỉ cần 30-45phút ngồi máy tính) thì kiếm đủ tiền uống bia đã. Cũng có job online/flexible time khác trả cao gấp nhiều lần (>20$/h) nhưng cần kinh nghiệm và tiếng Anh hoặc ngoại ngữ cao sợ ko phù hợp. Sau này làm quen rồi bác tự tìm thêm làm vài dự án cũng kiếm thêm chút.
Nếu cần thêm thông tin gì hoặc khai báo form khó khăn bác có thể inbox em hướng dẫn thêm ạ. Goodluck!!!

Link điền form: https://fs30.formsite.com/LB2014/i01jejptqz/index.html

Dự án này chạy trong 1 năm, kiểu như đánh giá các quảng cáo tiếng Việt trên facebook tại thị trường Vietnam của Lionbridge, cái này rất đơn giản chỉ cần xem hình ảnh và đưa thêm 20-25 từ nhận xét về quảng cáo viết bằng tiếng Anh.
Sau khi gửi form, nếu Lionbridge thấy phù hợp, họ sẽ email mời bác làm test sau 2-3 tuần. Qua được test sẽ kí hợp đồng điện tử và hướng dẫn add tài khoản ngân hàng hoặc paypal để nhận tiền, họ sẽ trả hàng tuần. Ngoài ra, bác thử đăng kí acc trên Appen thêm đi, trên đó cũng nhiều job lắm, có job tiếng Anh, rồi tiếng Việt nữa (Ví dụ job này tiếng Việt đang tuyển đây: Project Forester_ENG_VNM-TX 2022 HQ ).

Vài web có thể tìm job online (yêu cầu biết tiếng Anh và ngoại ngữ khác)
1. https://www.lionbridge.com/join-our-team/
2. https://connect.appen.com/qrp/public/home
3. https://www.flexjobs.com/
...

(Social Media Evaluator / social media in Vietnam
The ads in the project are specifically targeted to various combinations of market demographics based on gender identity, age range and social media activity. At this moment, we are urgently looking for male and female daily users of social media who have an Android / iOS smartphone and are between 35-54 years old. Nevertheless, other individuals (from different demographics) are very welcome to register as well, especially males and females between 18 and 34 who have Android / iOS smartphones!

Interested individuals can directly register here: https://fs30.formsite.com/LB2014/i01jejptqz/index.html

Please feel free to provide our email address sme.sourcing@telusinternational.ai. We are happy to answer all questions about this project.)
E đánh dấu 😙

vankhuonthep

Xe tăng
Cụ chủ không nói rõ đã từng làm trong lĩnh vực nào. Tuy nhiên, ở tuổi cụ và tuổi tôi (U50), khi thất nghiệp và muốn tìm một cv mới, sẽ phải đối mặt với rất rất nhiều khó khăn.

- Vấn đề tiếp nhận kiển thức mới để bắt đầu một lĩnh vực mới
- Vấn đề sức khỏe để bắt đầu một công việc nặng nhọc
- Vấn đề tay nghề để bắt đầu một nghề
- Vấn đề thời gian vì mối quan tâm tới gia đình
- Vấn đề thu nhập để trang trải hàng tháng
- Vấn đề về vốn để bắt đầu một công việc kinh doanh
- ....
Tôi cũng đã từng giống cụ chủ nhưng may hơn chút vì khi đó tôi còn khá trẻ (36t) nên cũng như các cụ đã nói, tôi đã thử sức rất nhiều lĩnh vực và có được một chút thành công trong lĩnh vực PCCC. Trải qua 2 năm ảnh hưởng của dịch, tôi cũng thấy rất nhiều người bị rơi vào hoàn cảnh giống cụ thớt, và cũng nghiệm ra cần phải có thêm một số nguồn thu nhập phụ. Tôi đang thử một giải pháp , bản thân tôi thấy khá OK. Nếu các cụ có cùng mối quan tâm thì tôi có thể chia xẻ.
Em xin cụ chia sẻ với ạ.

Nếu Lionbridge thấy phù hợp, họ sẽ email mời bác làm test sau 2-3 tuần. Qua được test sẽ kí hợp đồng điện tử bác ạ. Bác thử đăng kí acc trên Appen thêm đi, trên đó cũng nhiều job lắm, có job tiếng Anh, rồi tiếng Việt nữa. Goodluck nha!
Mợ cho em hỏi chút, mợ tìm ra những job như thế này bằng cách nào ạ?

bloodheartvn

Xe điện
Em cũng cỡ tuổi bác chủ thớt. Tầm này mọi thứ thay đổi kiên quan đến công việc đều ngại và lỡ dở. Bác vẫn lựa chọn p/a tìm việc đi làm là quá giỏi.
Em chúc bác sớm tìm được việc.

ruby_eagle

Xe điện
10 năm nữa em cũng 45t. Hi vọng vẫn khỏe mạnh! :D

RosemaryCherry

Xe container
Mợ cho em hỏi chút, mợ tìm ra những job như thế này bằng cách nào ạ?
Morning bác. Từ 2012 bắt đầu có job online và nở rộ vào 2015 ở các nước và khi xuất hiện covid thì các công ty khắp nơi trên thế giới cho làm online là xu thế. Nếu ko có covid thì xu thế làm việc online phải đợi 10-15 năm nữa.

Thật ra, giai đoạn đầu cũng vô tình em lướt internet và có bạn gửi thông tin về job online trên facebook nên em google thêm về các công ty chuyên chia sẻ job online này. Đợt đấy em cũng lập một page nhỏ trên facebook luôn cập nhật job mở cho mọi người, nhưng đợt 2 năm trước facebook dùng thuật toán bắt khai báo vì thấy ghi mức lương từng job tưởng em bán hàng online, em kệ ko khai báo thế là sau vài lần cảnh báo họ xóa luôn page :)) :)) :))

Vậy nên nếu gặp thớt cccm tìm việc thì em chia sẻ luôn, có thể cccm ko cần nhưng thông tin này có thể hữu ích cho một vài người. Thường các job online chạy từ 6 tháng - 1 năm nên cần tìm gối đầu 2-3 job, những job có hợp đồng trên 2 năm rất ít và yêu cầu cao. Có vài cả trăm web job online nhưng theo đánh giá thì 3 web trên là nhiều job và độ tin cậy cao. À để lát em mở máy tính đưa thêm mớ web.
Những job này cực kì phù hợp với các bạn tre trẻ, các bà mẹ trẻ ở nhà chăm con hay các bạn sinh viên năng động vì nếu chịu khó tìm 2-3 dự án (chỉ cần làm 1-3h/ngày) làm cũng thừa chi phí sinh hoạt, du lịch.

Chỉnh sửa cuối:

RosemaryCherry

Xe container
Mầu Diệu Thảo em gửi thêm thông tin đây bác. Để đánh giá về payment hay mức độ job khó dễ nếu ai quan tâm sẽ tự google thôi ạ.

100 công ty hàng đầu cho người làm freelance hay muốn làm việc từ nhà:

1. Appen*
2. LiveOps*
3. Amazon*
4. TeleTech*
5. VIPKID*
6. LanguageLine Solutions*
7. Working Solutions*
8. Kelly Services*
9. Sutherland Global Services*
10. UnitedHealth Group*
11. Hilton Worldwide*
12. Cactus Communications*
13. Convergys*
14. Xerox*
15. Kaplan*
16. Dell*
17. Intuit*
18. U.S. Department of Agriculture*
19. K12*
20. Humana*
21. ADP*
22. IBM
23. BroadPath Healthcare Solutions*
24. CyberCoders
25. Allergan
26. Salesforce*
27. Anthem, Inc.*
28. SAP*
29. IT Pros*
30. Robert Half*
31. Wells Fargo*
32. Houghton Mifflin Harcourt*
33. PAREXEL*
34. CACI International
35. CSI Companies
36. CSRA
37. Connections Education*
38. Worldpay*
39. Nielsen*
40. Thermo Fisher Scientific*
41. Vivint Smart Home
42. VMware*
43. A Place for Mom
44. Appirio*
45. U.S. General Services Administration – GSA
46. Direct Interactions*
47. World Travel Holdings*
48. nThrive*
49. Aon
50. Westat*
51. Adobe
52. U.S. Department of State
53. Sodexo*
54. Covance*
55. McKesson Corporation*
56. Edmentum
57. U.S. Department of the Interior
58. Haynes & Company*
59. Teradata*
60. SecureWorks
61. Eaton
62. Real Staffing*
63. US-Reports*
64. PPD – Pharmaceutical Product Development*
65. American Express*
66. GreatAuPair*
67. The Hartford
68. Grand Canyon University
69. Motorola Solutions
70. Western Governors University*
71. Walden University
72. Crawford & Company
73. Overland Solutions, an EXL company*
74. Cigna*
75. SYKES
76. About.com
77. AmerisourceBergen
78. Citizens Bank*
79. U.S. Department of Commerce
80. Infor
81. Achieve Test Prep*
82. hibu
83. CyraCom
84. Kronos
85. CVS Health*
86. Blue Cross Blue Shield
87. AbbVie
88. HD Supply*
89. TEKsystems
90. Perficient
91. HCA – Hospital Corporation of America
92. Lenovo
93. BCD Travel
94. Cornerstone OnDemand
95. DataStax*
96. FlexProfessionals*
97. JPMorgan Chase
98. Kforce*
99. Teleflex
100. American Heart Association*

RosemaryCherry

Xe container

scorp8x

Xe container

Trục

Xe ba gác

xecub49

Xe điện
Cái này hay ghê.Tiếc quá, em lại quá tuổi yêu cầu.

maket_0185

Xe đạp
Rất hữu ích cảm ơn bác.

playstation_vn

Xe tải
Morning bác. Từ 2012 bắt đầu có job online và nở rộ vào 2015 ở các nước và khi xuất hiện covid thì các công ty khắp nơi trên thế giới cho làm online là xu thế. Nếu ko có covid thì xu thế làm việc online phải đợi 10-15 năm nữa.

Thật ra, giai đoạn đầu cũng vô tình em lướt internet và có bạn gửi thông tin về job online trên facebook nên em google thêm về các công ty chuyên chia sẻ job online này. Đợt đấy em cũng lập một page nhỏ trên facebook luôn cập nhật job mở cho mọi người, nhưng đợt 2 năm trước facebook dùng thuật toán bắt khai báo vì thấy ghi mức lương từng job tưởng em bán hàng online, em kệ ko khai báo thế là sau vài lần cảnh báo họ xóa luôn page :)) :)) :))

Vậy nên nếu gặp thớt cccm tìm việc thì em chia sẻ luôn, có thể cccm ko cần nhưng thông tin này có thể hữu ích cho một vài người. Thường các job online chạy từ 6 tháng - 1 năm nên cần tìm gối đầu 2-3 job, những job có hợp đồng trên 2 năm rất ít và yêu cầu cao. Có vài cả trăm web job online nhưng theo đánh giá thì 3 web trên là nhiều job và độ tin cậy cao. À để lát em mở máy tính đưa thêm mớ web.
Những job này cực kì phù hợp với các bạn tre trẻ, các bà mẹ trẻ ở nhà chăm con hay các bạn sinh viên năng động vì nếu chịu khó tìm 2-3 dự án (chỉ cần làm 1-3h/ngày) làm cũng thừa chi phí sinh hoạt, du lịch.
Cám ơn mợ, em cũng đánh dấu để nghiên cứu thêm.
Trân trọng,

RosemaryCherry

Xe container
Cám ơn mợ, em cũng đánh dấu để nghiên cứu thêm.
Trân trọng,
Rất hữu ích cảm ơn bác.
Cái này hay ghê.Tiếc quá, em lại quá tuổi yêu cầu.
Ko có gì ạ, các bác cứ lướt xem cho vui.

Bác cứ thử đăng kí link dưới xem sao, bên Appen ko yêu cầu tuổi mà. Cần hỏi thêm thông tin bác cứ hỏi ạ.