[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

xukthal

Xe lăn

LaziCat

Xe lăn

tadano

Xe tăng
45t, có khả năng giao tiếp, đã làm qly mà còn lên đây xin việc!! Thôi, ở nhà nấu cơm được rồi, mấy tháng nữa ra rút bảo hiểm 1 cục.
P/s: 99% làm qly CTY gia đình!
có nhiều vấn đề lắm cụ ạ, cụ võ đoán làm gì, tầm tuôi này đã ổn đinh kinh tế gia đình rồi, cực chẳng đã phải đi xin việc trên này,

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đăng cv lêm các trang web như:
www.vietnamworks.com https://careerbuilder.vn/
www.careerbuilder.vn
www.linkin.com
xem sao ạ.
Tuy nhiên em thấy mức lương so với pro5 của cụ có vẻ hơi mâu thuẫn. Nếu là cấp Manager/Team Leader của 1 phòng trong doanh nghiệp nhỏ thì lương đâu đó ít nhất cũng phải tầm 15tr trở lên rồi. Nếu mức lương cũ của cụ cao hơn mức cụ mong muốn trên thì cứ đề xuất ít nhất bằng mức cũ hoặc thậm chí cao hơn một chút. Ứng viên có pro5 tốt nhưng mức lương mong muốn thấp hơn so với mặt bằng chung cũng khiến nhà tuyển dụng đặt câu hỏi về hiệu suất làm việc đấy ạ.
Khi nhiều thứ không may mắn ập đến cùng lúc, mất tự tin lắm Mều ạ :)

barca6996

Xe container
Cụ đăng cv lêm các trang web như:
www.vietnamworks.com https://careerbuilder.vn/
www.careerbuilder.vn
www.linkin.com
xem sao ạ.
Tuy nhiên em thấy mức lương so với pro5 của cụ có vẻ hơi mâu thuẫn. Nếu là cấp Manager/Team Leader của 1 phòng trong doanh nghiệp nhỏ thì lương đâu đó ít nhất cũng phải tầm 15tr trở lên rồi. Nếu mức lương cũ của cụ cao hơn mức cụ mong muốn trên thì cứ đề xuất ít nhất bằng mức cũ hoặc thậm chí cao hơn một chút. Ứng viên có pro5 tốt nhưng mức lương mong muốn thấp hơn so với mặt bằng chung cũng khiến nhà tuyển dụng đặt câu hỏi về hiệu suất làm việc đấy ạ.
Doanh nghiệp vừa và nhỏ thì cũng dăm bảy loại, tùy doanh thu và lợi nhuận nữa. 15 củ là bằng trung tá lực lượng vũ trang đang tại ngũ gồm kính thưa các loại phụ cấp rồi, cũng 20 năm quân ngũ tầm tuổi chủ thớt đấy mều ag

wanderersg

Xe tăng
Nói chung chúng ta ko ở hoàn cảnh cụ chủ thớt nên ko thể nhận xét chủ quan được.
e cũng 4x đây, cũng phận làm thuê chuyên nghiệp .Kinh nghiệm tự tin có thừa nhưng ko chỉ có kn ko là đủ mà còn fai có yeu to vo hinh la may mắn nữa. Đôi lúc giỏi mấy mà ko may mắn cũng ngáp ngáp.
E thì luôn chủ động mọi tình huống xáu nhất là thất nghiệp để có các phương án dự phòng cho các tình huống.
phận làm thuê luon fai xác định tg hđ 1 năm 1 là chuẩn bị hành trang lên đường bất kể lúc nào.
Bởi môi trường nào cũng sẽ có vđe, ko vđ này sẽ có vđề khác mà mình có chấp nhận trụ lại duọc tiếp hay ko? E thì phương châm là chỗ nào thối quá e cảm thấy ko đuọc là e bay. Như kiểu đi dường gạp bãi cứt thì né ra chứ ko dẫm vào.

scorp8x

Xe container
Tầm 45, quản lý 1 phòng , vì covid kinh tế suy thoái phải thất nghiệp thì các cụ cũng phải biết doanh nghiệp ở tầm nào rồi..... Chỉ cần có lý do để chết.Với năng lực cụ chủ tự mô tả thì thị trường lao động có đầy, không dễ cho tuổi 45 đâu , nên tự kinh doanh nhỏ, làm dịch vụ nhỏ tại gia thôi, nếu không thành công cất sĩ diện đi làm Grab Bike kiếm chục củ cũng không khó lắm.
Thực tế rồi :) nhiều vị trên này nghĩ đơn giản chả kém bọn trẻ mới ra trường

Huthasa

Xe container
mấy chú grap tâm tuổi gần 30 thuê nhà gần chỗ chỗ nhà cháu tháng 30 t đấy cụ ạ
Chắc cụ lại nghe nói. Xóm em đầy nhà trọ, Bee, Grap Bike, Food phủng các kiểu nhưng còn khướt mới đc 20 củ 1 tháng nhé.

Ấm Chén

Xe hơi
Nếu đúng cụ có khả năng giao tiếp thì cụ nên nhờ đám bạn học cũ thời SV mà nhờ vả, tầm tuổi này thì bạn học ĐH của cụ một số đã thành công cũng khơ khớ....Nếu cụ ngại nhờ vả thì rõ ràng cụ chưa vượt qua chính mình. Còn thi vào các công ty mới thì tuổi cụ em nghỉ dễ bị loại từ vòng gửi xe, mà nếu vào được thì dễ làm chân sai vặt của các bạn trẻ, lúc đó em e rằng cụ dễ bị tổn thương.....

TONGIA

Xe lừa
Sao lương thấp vậy lão?
Nhân sự tầm trung chí ít cũng phải 20 chứ?
10 củ thậm chí còn chưa đủ tiêu cho bản thân theo mức tối thiểu của nhà nước quy định trong giảm trừ GC 11 củ.

juve99

Xe cút kít
Nếu đúng cụ có khả năng giao tiếp thì cụ nên nhờ đám bạn học cũ thời SV mà nhờ vả, tầm tuổi này thì bạn học ĐH của cụ một số đã thành công cũng khơ khớ....Nếu cụ ngại nhờ vả thì rõ ràng cụ chưa vượt qua chính mình. Còn thi vào các công ty mới thì tuổi cụ em nghỉ dễ bị loại từ vòng gửi xe, mà nếu vào được thì dễ làm chân sai vặt của các bạn trẻ, lúc đó em e rằng cụ dễ bị tổn thương.....
Cụ ấy đã phải lên đây thì nhiều lí do lắm cụ, nói chung cụ nào giúp được và thấy phù hợp thì đi vào trọng tâm chính thôi.

Moriarty

Xe container
Chào các cụ!
Em đang muốn tìm 01 công việc quanh khu vực Quận Cầu Giấy để giúp đỡ vợ con
Trước em có quản lý 01 phòng của 1 doanh nghiệp. Nhưng do suy thoái kte bị giải tán
Em biết về:
- Kỹ năng tin học tốt, sử dụng vi tính văn phòng thành thạo ( Word, Exel, MS Project, photoshop, Power Point, làm việc độc lập trên internet và các hệ thống phần mềm quản lý)
- Hiểu biết về nhân sự, viết quy trình, tính lương khoán
- Có khả năng giao tiếp, thuyết trình, biết tổ chức công việc và làm theo nhóm tốt, tinh thần trách nhiệm cao
PS: lương tầm 10 củ
thanks các cụ!
Chả lẽ bao năm đi làm cụ ko có mối quan hệ nào để có thể nhảy à? Tầm tuổi này mà lên mạng tìm việc như ý thì e là khoai

• Vodka
Reactions: 0tk

hamcuare!

Xe container
Ofer xấu tính!
K có khả năng giúp nhưng cứ phải bình phẩm hay hạ ngta xuống mới yên phím!
E ủn hộ cụ chủ.
45 tuổi cũng chưa phải là già, cụ chịu khó tìm trên vnworks hay up cv lên vài web ciệc làm, k kỳ vọng lương cao cũng là điểm cộng cho cụ.

juve99

Xe cút kít

thosandocu

Xe buýt
Ofer xấu tính!
K có khả năng giúp nhưng cứ phải bình phẩm hay hạ ngta xuống mới yên phím!
E ủn hộ cụ chủ.
45 tuổi cũng chưa phải là già, cụ chịu khó tìm trên vnworks hay up cv lên vài web ciệc làm, k kỳ vọng lương cao cũng là điểm cộng cho cụ.
Người lao động chấp nhận show thông tin lên đây , mọi người vào bình luận trong đó không ít người có nhu cầu thuê lao động ......Coi như chợ lao động , nâng lên đặt xuống sao phải ngại !

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ cứ chê 10 củ thấp, e bảo vệ có 4 củ ngày làm 12 tiếng đủ tháng đây