[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

Giodong2

Xe buýt
Trách nhiệm đôi khi được thực hiện theo thói quen, mợ Giodong2 ôm đồm quá nhiều việc, nên ông chồng khá vô trách nhiệm. Giờ chỉ còn cách phân chia công việc, đứa lo kiếm tiền (vợ) đứa lo đối nội, đối ngoại (chồng). Ra ngoài thấy sự khác biệt giữa các nhà, sự chăm sóc con cái... thì may ra mới có sự thay đổi. Em nhận định, vấn đề ở đây không nằm ở vấn đề tài chính, mà là vấn đề trách nhiệm.
Vâng cụ, cái em cần ở đây là trách nhiệm. Chứ lương em hiện tại vẫn lo được. Và trước đây dù thấp bèo em vẫn xoay ổn.

Chỉ vì mỗi tiếng hét ầm ĩ mà cụ ko đá đít ra khỏi nhà thì phỏng cụ lên đây kêu gào thì đối tác của cụ có tốt hơn lên được ko?! Xác định là vợ chồng sống với nhau lâu dài - còn con cái. Thì ngồi lại cùng nhau tìm ra giải pháp tháo gỡ. Nay em tiếp khách bia bọt chưa tới, hơi hơi bức xúc chút. Cụ thông cảm em a
Em hỏi nhờ các cụ tuổi này suy nghĩ như nào khi cùng tâm trạng & thu nhập đấy. Còn nếu các cụ nghĩ em kêu gào gì thì thôi em xin lui ạ.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Vâng cụ, cái em cần ở đây là trách nhiệm. Chứ lương em hiện tại vẫn lo được. Và trước đây dù thấp bèo em vẫn xoay ổn.

Em hỏi nhờ các cụ tuổi này suy nghĩ như nào khi cùng tâm trạng & thu nhập đấy. Còn nếu các cụ nghĩ em kêu gào gì thì thôi em xin lui ạ.
Là đối thoại trực tiếp và thẳng thắn cụ a.

chaytim

Xe điện
Có một mẹo nhỏ mợ có thể thử xem: mợ bảo đứa lớn hàng tháng nói với bố: "Bố ơi, tháng này tiền học (hoặc tiền ăn) của bọn con là ... triệu, bố cho bọn con xin".

Bất đắc dĩ mới phải lôi con cái vào chuyện này, nhưng với một ông bố như vậy thì đành vậy thôi.
"Bảo mẹ mày cho, mẹ mày thiếu gì tiền"
18 years ago,
"Anh ơi, anh xem đưa thêm tiền cho em mua sữa cho con, chứ giờ sữa đắt, tiền thế ko đủ...
- Ko có tiền thì cho nó uống sữa ông Thọ, kêu gì kêu lắm..."

Trích" gia đình đứng lên" tác phẩm ko bao giờ có đoạn kết...

chaytim

Xe điện
Trách nhiệm đôi khi được thực hiện theo thói quen, mợ Giodong2 ôm đồm quá nhiều việc, nên ông chồng khá vô trách nhiệm. Giờ chỉ còn cách phân chia công việc, đứa lo kiếm tiền (vợ) đứa lo đối nội, đối ngoại (chồng). Ra ngoài thấy sự khác biệt giữa các nhà, sự chăm sóc con cái... thì may ra mới có sự thay đổi. Em nhận định, vấn đề ở đây không nằm ở vấn đề tài chính, mà là vấn đề trách nhiệm.
Vẫn chỉ là lý thuyết cho đến khi cụ là người trong cuộc, mà em tin chắc là ko bao giờ có điểu đó nên, lý thuyết chỉ là màu xám thôi cụ ơi...
Ở nhà thế này rổi còn muốn gì nữa, tôi chỉ có thế thôi...
Ở tôi phải đi có việc, xong mới đón con được, giỏi thì đi mà đón...
Nhà dột, con đứng đợi bố từ vươn thở đến gần tiếng thơ ( đoạn này hơi hư cấu một tý, nhưng trường hết sạch hs là có thật)
Nên chữ trách nhiệm sẽ ko bao giờ trong đầu những người vô trách nhiệm tự cho mình đã có trách nhiệm...

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn chỉ là lý thuyết cho đến khi cụ là người trong cuộc, mà em tin chắc là ko bao giờ có điểu đó nên, lý thuyết chỉ là màu xám thôi cụ ơi...
Ở nhà thế này rổi còn muốn gì nữa, tôi chỉ có thế thôi...
Ở tôi phải đi có việc, xong mới đón con được, giỏi thì đi mà đón...
Nhà dột, con đứng đợi bố từ vươn thở đến gần tiếng thơ ( đoạn này hơi hư cấu một tý, nhưng trường hết sạch hs là có thật)
Nên chữ trách nhiệm sẽ ko bao giờ trong đầu những người vô trách nhiệm tự cho mình đã có trách nhiệm...
Chuẩn mợ.
Chém gió ai chả như đài.
Vào thực tế khác j gặp đá tảng.
E ngàn lần muốn dứt áo này mà chưa làm nổi =))... đôi khi chỉ ước mình là kẻ vô trách nhiệm 1 lần.

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Hầy zà, hôn nhân!
Quyết định sai lầm nhất trong cuộc đời của nhiều người nhưng xã hội nhồi sọ họ rằng đấy là con đường duy nhất phải đi.
Nhưng mà lúc bí chả nghĩ được nhiều 😂😂😂😂
Giải quyết tâm tư tình cảm của thằng em nhỏ đã

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đang nhầm lẫn giữa làm việc full time và công việc thời vụ.
Full time của người làm việc có đầu việc rõ ràng, dĩ nhiên đó là sự ổn định, lâu dài và họ có ngày nghỉ lo cho gia đình.
Cụ đừng lấy cái danh lãnh đạo và cái hư danh + lời hứa cơ hội này nọ, nghe nó rất lực cười, oai gì.
Người đi làm họ chỉ cần biết việc đó là đúng với công sức họ bỏ ra và được trả công xứng đáng, chứ trông chờ điều gì khác.
Đạo gì thì đạo, quan đạo cũng chẳng bằng ngân đạo. :))
Cái này em công nhận nè... Muốn nhận giá trị nhiều từ người lao động thì người tuyển dụng phải trả mức lương tương xứng.

chaytim

Xe điện
Em vẫn nhớ câu chuyện của mợ và đến giờ này mợ vẫn loay hoay thế này thì em thật lòng mong mợ có thật nhiều sức khoẻ...

Phieulang1thoi

Xe hơi
Cụ đang nhầm lẫn giữa làm việc full time và công việc thời vụ.
Full time của người làm việc có đầu việc rõ ràng, dĩ nhiên đó là sự ổn định, lâu dài và họ có ngày nghỉ lo cho gia đình.
Cụ đừng lấy cái danh lãnh đạo và cái hư danh + lời hứa cơ hội này nọ, nghe nó rất lực cười, oai gì.
Người đi làm họ chỉ cần biết việc đó là đúng với công sức họ bỏ ra và được trả công xứng đáng, chứ trông chờ điều gì khác.
Đạo gì thì đạo, quan đạo cũng chẳng bằng ngân đạo. :))
Cụ chuẩn. Tuổi này cai bánh vẽ lâu rồi. Chỉ quan tâm đến cuối tháng được bao nhiêu thôi cụ nhỉ.

Giodong2

Xe buýt
Em vẫn nhớ câu chuyện của mợ và đến giờ này mợ vẫn loay hoay thế này thì em thật lòng mong mợ có thật nhiều sức khoẻ...
Vâng cảm ơn mợ. Em vừa trải qua giai đoạn bôn ba vừa công việc vừa bù đầu học tập, covid 3mẹcon vừa bà ốm ông nằm viện.... cũng bận nên mấy ngày nay mới lại vào.
Mỗi lần stress vào đây luyên thuyên được xả ra em lại thấy nhẹ lòng.

Gun512

[Tịch thu bằng lái]
Đọc đến trang 10, không biết anh chủ thớt tìm được việc chưa.
Dịch bệnh khó khăn, không ai nói trước được điều gì. Chúc anh chủ thớt may mắn, tìm được công việc như ý.
Mình có kinh doanh đất trồng cây nhập khẩu Hà Lan các loại chuyên cho hồng, rau, cây cảnh, ươm cây giống, vỏ thông cho phong lan.
Mật hoa dừa sokfarm
Đông trùng hạ thảo Hector sâm, hector collage.
Ghế Massage
Lắp bồn cầu thông minh, giường gấp, đồ gia dụng nội địa nhập khẩu Nhật.
Nếu anh chủ thớt chưa tìm được việc, cần một công việc có thu nhập. Anh xem sản phẩm nào phù hợp làm cộng tác viên cho bên mình. Giúp được gì mình sẽ giúp.

Lúc này, chủ thớt đang khó khăn. Ai giúp được gì thì giúp, không thì im lặng. Đừng chỉ trích và phán xét.

Gun512

[Tịch thu bằng lái]
Mợ đúng là 1 thiên thần.
Em cũng bằng tuổi chồng mợ, dịch dã bệnh tật, thất nghiệp, vỡ nợ không nguồn thu mà em chỉ đưa thiếu cho ex-wife 1 -2 tháng thôi rồi mải chạy grab, tiền đưa ít hơn mà đã đi về nơi xa lắm rồi.
Giờ anh có new wife chưa? :P

Moon

Xe tăng
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Thật ra lương 10 củ cực kì đơn giản. Cái chính bác chủ có muốn và dám làm thử hay không thôi. Chứ đi làm sale lương cũng được như mức bác muốn rồi. Một số sale nghành đặc thù thì cao hơn nhiều.

giacmo1234

Xe tải
Tầm tuổi này, theo em nếu máu làm giàu thì cụ chọn kinh doanh tự do, còn nếu không muốn ổn định cụ cứ mạnh dạn đi làm thuê đúng chuyên ngành mà cụ đã làm.

1004

Đi bộ
Lập cái ID này vì chủ thớt,nhà mình ở Duy Tân cũng đang cần 1 người đúng như chủ thớt và đúng năng lực như giới thiệu.
Mình làm về kinh doanh có nhà máy sx ở địa phương,cần 1 trợ lý công việc,mức lương đó ok ,biết lái xe nữa thì lại có thêm.
Ib nếu quan tâm và mời cafe nói chuyện tiếp,làm việc cùng với bên mình lúc nào cũng bận và tràn đầy năng lượng,mình là người kg quan trọng tuổi tác,cần năng lực,kinh nghiệm.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lập cái ID này vì chủ thớt,nhà mình ở Duy Tân cũng đang cần 1 người đúng như chủ thớt và đúng năng lực như giới thiệu.
Mình làm về kinh doanh có nhà máy sx ở địa phương,cần 1 trợ lý công việc,mức lương đó ok ,biết lái xe nữa thì lại có thêm.
Ib nếu quan tâm và mời cafe nói chuyện tiếp,làm việc cùng với bên mình lúc nào cũng bận và tràn đầy năng lượng,mình là người kg quan trọng tuổi tác,cần năng lực,kinh nghiệm.
Ông chủ vừa cần lx, lại vừa trợ lý thì lương 2x tr mới hợp lý chứ.

quanduideple

Xe tải
Thợ hồ cụ ơi, khỏe người, 70 tuổi vẫn kiếm được tiền.em sau trận bị đột quỵ nhẹ đã bỏ nghề văn phòng đi phụ hồ ròi lên thợ

chaytim

Xe điện
Ông chủ vừa cần lx, lại vừa trợ lý thì lương 2x tr mới hợp lý chứ.
Bước đầu thì cứ đáp ứng theo đúng yêu cầu của chủ thớt đã cụ, còn sau đã làm được việc rồi thì "gái có công thì chồng chẳng phụ" ;))
À đấy là em nói trong trường hợp ông bả chủ biết điều và biết dùng người, cũng có ko ít ông bà chủ thấy đồng tiền của mình to bằng con voi nên em chốt lại p án thử việc 2 tháng với mức lương ban đầu để 2 bên test khả năng và mức độ đáp ứng của nhau. Sau 2 tháng ký hđ chính thức thì trả về đúng quan hệ tiền - hàng ngang giá.