[Funland] Thất nghiệp tuổi 37, mong được tư vấn và trợ giúp

cuongdothiet

Xe tải
Tuỏi này vác cv đi xin việc có khi chủ còn nhỏ tuổi hơn, cơ bản kiếm tiền chính đáng chẳng vấn đề gì, e cũng 37 cũng đang start up, thu nhập bấp bênh ko bằng đi làm thuê lương tháng 20tr, nhưng e thấy giờ đi xin việc cũng chả thằng nào trả e > 20tr vì e có chuyên môn nhưng ko còn lăn lộn như các e u20.
Chắc là cụ đùa. Ko bít chuyên môn của cụ là ngành gì ạ ?

cuongdothiet

Xe tải
Bà chị em ... 45 tuổi. cũng vừa mới thất nghiệp do công ty làm ăn không hiệu quả nên giải thể.

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Công ty em tái cơ cấu, lãnh đạo sắp đến tuổi nghỉ hưu nên chỉ tìm giải pháp yên ổn, vun vén lợi ích cá nhân, ưu ái người nhà và ko quan tâm nhân tài, em quyết định nghỉ về HN tìm việc mới hoặc con đường riêng. Em năm nay 37, trước học BKHN, Kỹ sư điện (chính quy). Em xin các cụ mợ tư vấn hoặc trợ giúp:

#Phương án 1 - Làm thuê: Em làm về lĩnh vực điều khiển - tự động hoá - thiết bị điện công nghiệp đã được 12 năm, tiếng anh đủ giao tiếp và dùng trong công việc, cần tìm việc tương tự, các cụ mợ biết giới thiệu e.

#Phương án 2 - Hợp tác. Em có điểm mạnh về công nghệ, kỹ thuật, ngoại ngữ. Từng làm chuyên gia tư vấn giám sát nhiều công trình. Có thể lấn sang nhiều mảng về điện dân dụng, công nghiệp, máy móc thi công... Có thể làm cả mảng quản trị nhân sự. Mong muốn được hợp tác với cụ mợ nào đang kinh doanh, hoặc mở cửa hàng, xí nghiệp hoặc có gì cho em chung với.

Đặc điểm tự nhận: trách nhiệm, ham học hỏi, chịu khó, ko ngại khổ, cũng khá thông minh.

Xin các cụ mợ tư vấn giùm với kinh nghiệm của e thì có thể tự đứng ra làm được gì không? Các cụ mợ có gì hợp tác hoặc tuyển dụng thì pm giùm em. Cảm ơn các cụ mợ đã đọc bài.
Cụ chủ có việc chưa nhỉ? Em đang cần hợp tác với người có chuyên môn tự động hóa và người có chuyên môn về môi trường.

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Chúc mừng cụ đã chọn đúng điểm đỗ là Quán Cà Phê OF. Nhắm đúng đối tượng mục tiêu đã là 1 thành công bước đầu rồi cụ nhé:D

dzuy1010

Xe tăng
Em chuyên làm máy và tự động hoá, cụ về đội em nhé

dzuy1010

Xe tăng
Cụ chủ có việc chưa nhỉ? Em đang cần hợp tác với người có chuyên môn tự động hóa và người có chuyên môn về môi trường.
Cần hợp tác TĐH ới em nhé, em 28 năm kinh nghiệm

lamthanhngoc

Xe tải
Công ty em tái cơ cấu, lãnh đạo sắp đến tuổi nghỉ hưu nên chỉ tìm giải pháp yên ổn, vun vén lợi ích cá nhân, ưu ái người nhà và ko quan tâm nhân tài, em quyết định nghỉ về HN tìm việc mới hoặc con đường riêng. Em năm nay 37, trước học BKHN, Kỹ sư điện (chính quy). Em xin các cụ mợ tư vấn hoặc trợ giúp:

#Phương án 1 - Làm thuê: Em làm về lĩnh vực điều khiển - tự động hoá - thiết bị điện công nghiệp đã được 12 năm, tiếng anh đủ giao tiếp và dùng trong công việc, cần tìm việc tương tự, các cụ mợ biết giới thiệu e.

#Phương án 2 - Hợp tác. Em có điểm mạnh về công nghệ, kỹ thuật, ngoại ngữ. Từng làm chuyên gia tư vấn giám sát nhiều công trình. Có thể lấn sang nhiều mảng về điện dân dụng, công nghiệp, máy móc thi công... Có thể làm cả mảng quản trị nhân sự. Mong muốn được hợp tác với cụ mợ nào đang kinh doanh, hoặc mở cửa hàng, xí nghiệp hoặc có gì cho em chung với.

Đặc điểm tự nhận: trách nhiệm, ham học hỏi, chịu khó, ko ngại khổ, cũng khá thông minh.

Xin các cụ mợ tư vấn giùm với kinh nghiệm của e thì có thể tự đứng ra làm được gì không? Các cụ mợ có gì hợp tác hoặc tuyển dụng thì pm giùm em. Cảm ơn các cụ mợ đã đọc bài.
Em PM cho cụ nhé.
phương án 2.

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Cần hợp tác TĐH ới em nhé, em 28 năm kinh nghiệm
Em với cụ biết nhau gần 10 năm mà. Cụ trước tennis với em đó cụ Duy ở ĐH công nghiệp nhỉ? Em học BK ĐTVT K44 đây. Số cụ em vẫn còn .

Demchinhhang.net

Xe container
Lướt từ đầu thớt em cũng chung thắc mắc với cụ. Em cũng chưa hiểu code ra cái DCS, hay mua bản quyền rồi tùy biến là thế nào. Vì em thấy các hãng trên, ah, cụ kể thiếu tay Siemens nữa, đều phát triển hệ điều khiển DCS từ lâu, có lịch sử kế thừa lâu đời và tính chất xám cực kì cao. Nói chung cụ chủ có năng lực thế này thì xin vào các hãng tự động hoá lớn của nước ngoài làm cho nhanh.
ĐọcnCV của cụ chủ thì khó chung và làm.chủ thì thật sự không hợp. Emhoàn toàn không có ý chê gì mà làm chủ thì đôi khi chỉ là máu lửa hay nhìn được vấn đề. Chuyên môn giỏi cứ làm cho bên nào xoa hệ thống và thực lực rồi, lúc đó chỉ diễn chuyên môn thôi. Ủn cho phiếu của cụ.

Mợ chân dài

Xe buýt
Lão nhà e cũng 37, hôm qua về kể đại dịch khó khăn, thằng sếp giảm lương mấy lần tức quá định nghỉ, e bảo nghỉ luôn đi mà lên đây chém! :P

Định Simba

Xe buýt
Đọc CV cụ mà ngẫm lại mềnh thấy chán quá :))

hiepkam

Xe tải
Em đag cần kỹ sư điện tự động hoá. Làm tư vấn thiết kế. Nhu cầu lương cụ ntn inbox e. Có thể đi làm ngay

bmtbuon

Xe tải
Em 37 kỹ sư điện nhưng từ hồi ra trường chẳng làm gì liên quan tới chuyên ngành học, Khả năng thất nghiệp cũng cao nếu covid kéo dài thêm 1-2 tháng nữa. Hôm vừa rồi thằng bạn gọi nếu 7 nghiệp ra HN làm với nó với lương khởi điểm 10 chai mà mông lung quá các cụ ạ. Xa HN hơn 10 giờ quay lại chẳng biết có sống nổi không.

kinyan

Xe hơi
ôi em 30 rồi mà ko biết bao giờ mới với tới 1 ngàn :(

ChacuaTit

Xe tăng
Nhanh tay làm lại từ đầu vẫn còn kịp

tkt6868

Xe máy
Em 37 kỹ sư điện nhưng từ hồi ra trường chẳng làm gì liên quan tới chuyên ngành học, Khả năng thất nghiệp cũng cao nếu covid kéo dài thêm 1-2 tháng nữa. Hôm vừa rồi thằng bạn gọi nếu 7 nghiệp ra HN làm với nó với lương khởi điểm 10 chai mà mông lung quá các cụ ạ. Xa HN hơn 10 giờ quay lại chẳng biết có sống nổi không.
10 chai sống ở hn thì thốn lắm cụ ạ, e cũng 38 lăn lội hn 15 năm từ khi ra trường tới giờ, Thấy nhọc lắm.

ngocquybk

Xe điện
Lão nhà e cũng 37, hôm qua về kể đại dịch khó khăn, thằng sếp giảm lương mấy lần tức quá định nghỉ, e bảo nghỉ luôn đi mà lên đây chém! :P
Mợ khuyên thế là đúng đấy, làm thuê lâu nó giảm lương nhiều cứ nghỉ lên đây chém gió vợ nuôi :D