[Funland] Thất nghiệp cuối năm ^^

huycannhinho

Xe tải
Hên cái là nằm nhà 15 ngày giờ vừa có offer về mảng bãi đỗ xe rồi các cụ ạ
Em không thích rảnh rỗi, tự kinh doanh thì loay hoay giữa cafe và quán nhậu
Nhưng hên cái là vừa có công ty gửi cho em cái offer về việc mới
Đi làm cho đầu óc nó bớt đù ^^

Myherond

Xe đạp
Haha. E cũng tự nghỉ đây. Tết năm nay chả có lương thưởng gì cả, ở nhà đắp chăn ngủ thôi

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Quả thật Ko hổ danh:)). Thớt thất nghiệp nhoằng cái 14 page. Chắc phân nửa of đang meo râu mốc mỏ :))

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em thông cảm với cụ vì em cũng vừa mới xin nghỉ, đi làm gò bó, soi mói, đi ăn đi chơi up ảnh lên thì đến cơ quan mọi người xì xào nên là em xin nghỉ để tiêu tiền cho thoải mái.
Y hệt như công ty cũ em làm, nghỉ phép đi chơi thì sau đó 1 tháng mới nên up ảnh nếu không muốn bị xì xào.

river8x

Xe buýt
Đang buồn và lo lắng tự nhiên gặp đc thớt này. E làm việc thêm 1 tuần nữa đến sau ngày 31/12 là cũng thất nghiệp rồi các cụ ạ. Sau lưng là vợ và 2 đứa con nhỏ, đứa lớn hơn 2 tuổi, đứa nhỏ mới có 7 tháng, vợ e thì nghỉ hẳn ở nhà từ khi sinh đứa thứ 2, chỉ có mỗi mình e đi làm, cả nhà ở thuê cái phòng trọ nhỏ 30m2. 2 Vợ chồng tự lập toàn bộ, ko có sự hỗ trợ từ hai bên nội ngoại.
e viết đơn xin nghỉ vì ko còn lựa chọn nào khác, vì cty ngày càng ít việc nên phải cắt giảm nhân sự, sếp cũng nói chuyện và mong e thông cảm.
Đang gánh vác cả gia đình trên vai mà giờ lại sắp thất nghiệp, nghĩ đến các khoản chi phí hàng tháng mà cảm thấy áp lực vô cùng.
Những hôm tối đi làm về muộn nhìn thấy vợ đang ôm 2 đứa con nhỏ đang ngủ mà thấy chạnh lòng.
Cuối năm rồi, mọi người đều hối hả, e nộp đơn nghỉ việc xong bước ra khỏi cty, chạy xe máy trên đường mà trong lòng lo lắng và hoang mang vô cùng, ko biết thời gian sắp tới mình và vợ con mình sẽ ra sao.
Đúng là thất nghiệp là một trong những nỗi buồn lớn nhất của đời người các cụ ạ.
Từ khi còn sinh viên đến giờ e đã trải qua nhiều giai đoạn thất nghiệp, nhưng bị thất nghiệp vào thời điểm này và hoàn cảnh này e thấy thực sự khó khăn.

holland

Xe tăng
Đang buồn và lo lắng tự nhiên gặp đc thớt này. E làm việc thêm 1 tuần nữa đến sau ngày 31/12 là cũng thất nghiệp rồi các cụ ạ. Sau lưng là vợ và 2 đứa con nhỏ, đứa lớn hơn 2 tuổi, đứa nhỏ mới có 7 tháng, vợ e thì nghỉ hẳn ở nhà từ khi sinh đứa thứ 2, chỉ có mỗi mình e đi làm, cả nhà ở thuê cái phòng trọ nhỏ 30m2. 2 Vợ chồng tự lập toàn bộ, ko có sự hỗ trợ từ hai bên nội ngoại.
e viết đơn xin nghỉ vì ko còn lựa chọn nào khác, vì cty ngày càng ít việc nên phải cắt giảm nhân sự, sếp cũng nói chuyện và mong e thông cảm.
Đang gánh vác cả gia đình trên vai mà giờ lại sắp thất nghiệp, nghĩ đến các khoản chi phí hàng tháng mà cảm thấy áp lực vô cùng.
Những hôm tối đi làm về muộn nhìn thấy vợ đang ôm 2 đứa con nhỏ đang ngủ mà thấy chạnh lòng.
Cuối năm rồi, mọi người đều hối hả, e nộp đơn nghỉ việc xong bước ra khỏi cty, chạy xe máy trên đường mà trong lòng lo lắng và hoang mang vô cùng, ko biết thời gian sắp tới mình và vợ con mình sẽ ra sao.
Đúng là thất nghiệp là một trong những nỗi buồn lớn nhất của đời người các cụ ạ.
Từ khi còn sinh viên đến giờ e đã trải qua nhiều giai đoạn thất nghiệp, nhưng bị thất nghiệp vào thời điểm này và hoàn cảnh này e thấy thực sự khó khăn.
Chia buồn cùng em. Đúng là con nhỏ thế này thật khó khăn. Em làm ngành gì đưa lên đây xem các cụ trên này có giúp được không? Còn nếu không,cả nhà tạm về quê sống nhờ các cụ cho qua cái Tết, phần em vẫn tích cực nộp đơn xin việc khắp nơi.
Đúng là thất nghiệp là nỗi buồn và nỗi khổ lớn của đời người.
Chúc gia đình em sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này.

theman90

Xe máy
e cũng nghỉ vc cuối năm nhưng chả sao, nghỉ k có gì hối tiếc cả

tkt6868

Xe máy
E cugx tuổi tuất như cụ, năm nay tuổi tuất đen lắm, làm gì hỏng đấy. Tiện đây có cụ nào làm ngành xd không, e đang làm 1m được vài năm nhưng thấy đang oải quá, đang muốn tìm thêm đôis tác để sang năm đi cùng nhau, tổ chức lại bộ máy và tìm thị trường để phát triển.

Laixe80

Xe tăng
Con nhỏ vậy chắc là cụ cũng còn trẻ, chắc 9x. Đừng lo cụ ạ, tuổi trẻ thì dễ tìm việc thôi mà, rải CV chục nơi thế nào chả có 3, 4 nơi gọi phỏng vấn, trong 3, 4 nơi đó kiểu gì chả trúng 1 nơi, chậm thì 2 tháng sau cụ lại tung tăng đi làm chỗ mới. Tuổi trẻ cũng là 1 vốn liếng lớn của cụ đấy. Giờ tuổi đầu 4 mà bị thất nghiệp thụ động mới đắng.

holland

Xe tăng
Con nhỏ vậy chắc là cụ cũng còn trẻ, chắc 9x. Đừng lo cụ ạ, tuổi trẻ thì dễ tìm việc thôi mà, rải CV chục nơi thế nào chả có 3, 4 nơi gọi phỏng vấn, trong 3, 4 nơi đó kiểu gì chả trúng 1 nơi, chậm thì 2 tháng sau cụ lại tung tăng đi làm chỗ mới. Tuổi trẻ cũng là 1 vốn liếng lớn của cụ đấy. Giờ tuổi đầu 4 mà bị thất nghiệp thụ động mới đắng.
Bạn ấy 8x mà, không rõ 8 đầu hsy cuối. Hình như 82 thì phải.

tungLam.nwl

Xe tăng
Cụ cứ coi như là mình được nghỉ phép một thời gian, tranh thủ sạc lại pin lấy lại năng lượng tìm kiếm cái mới tốt đẹp hơn. Người tài thì sẽ không thiếu đất dụng võ.

Website
joombooking.com
Ka ka, nói như cụ thì có ma nao join với cụ nhỉ :P
Hehe, thì là đầu tư công sức mà, em cũng phải tự lo chứ, em nói là dành cho cụ nào có thời giản rảnh chứ đang cày cuốc thì join làm sao được

Laixe80

Xe tăng

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nắng ấm rồi đừng làm j đến tết âm cụ cứ vác cần đi vs em cho nó thư giãn