[Funland] Thất nghiệp cuối năm ^^

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em thì mới mất xe, lại bị lừa mất cả mớ tiền
- Cty thì hết việc, giảm giờ làm, hàng ngày đến vp lướt face từ sáng đến chiều, làm việc nửa năm ko lương, ko thu nhập.
-. Đồng nghiệp thì toàn loại phanh b.ư.ớ.m.
-. Anh em bạn bè ko đắp chăn chờ độc lập, thì cũng húp cháo chờ trời sáng.
Ơ loại phanh bướm là loại j? Cụ mở mang cho e đi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cháu đang phải bỏ ra ngoài chạy grab đây cụ. Phơi mặt ngoài đường từ sớm đến đêm mà còn bị chúng nó bóc lột 3-40% tiền cước.
Grab tăng giá tăng ck thì thu nhập của cụ ntn?

akitsun

Xe tải
Em bằng tuổi bác. Năm nay em cũng nghỉ để khỏi chân trong chân ngoài. Được mấy tháng ngẫm lại cũng thấy quyết định đúng tuổi này giờ mới là bắt đầu thôi cố lên bác.

MiTa

Xe lăn
Cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra. Ko bgio là muộn. Vui lên cụ, biết đâu phía trước lại tươi sáng hơn.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra. Ko bgio là muộn. Vui lên cụ, biết đâu phía trước lại tươi sáng hơn.
Vấn đề là cánh cưả mở ra chưa biết là cừa thiên đường hay cửa địa ngục :(

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước ck 20%, giờ tăng 30%, đẩy hết rủi ro, thuế phí cho tài xế, trong khi bọn em đi đổ xăng, sửa chữa bảo dưỡng xe cộ (cá nhân) vẫn phải trả 10% VAT hóa đơn màì ko được khấu trừ do ko có MSTCN, bảo hiểm vẫn bị cắt nhưng tai nạn, va chạm hỏng hóc xe cộ ko bao giờ thấy ông BH nào. Trong khi giá cước tăng có 5%, nhưng lại bị khấu trừ thêm 15%, mỗi tháng chạy bạc mặt được 10tr/tháng giờ cắt như thế theo cụ thì còn được bao nhiêu ạ?
Kêu lắm thế, vậy cụ chọn nghề khác thôi, nghề nào chả có khó của nó.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước ck 20%, giờ tăng 30%, đẩy hết rủi ro, thuế phí cho tài xế, trong khi bọn em đi đổ xăng, sửa chữa bảo dưỡng xe cộ (cá nhân) vẫn phải trả 10% VAT hóa đơn màì ko được khấu trừ do ko có MSTCN, bảo hiểm vẫn bị cắt nhưng tai nạn, va chạm hỏng hóc xe cộ ko bao giờ thấy ông BH nào. Trong khi giá cước tăng có 5%, nhưng lại bị khấu trừ thêm 15%, mỗi tháng chạy bạc mặt được 10tr/tháng giờ cắt như thế theo cụ thì còn được bao nhiêu ạ?
Vâng e hỏi để cụ trả lời cho có thực tế. Vì bên thớt gr kia có cụ cứ tính toán lý thuyết kêu ko ảnh hưởng và tx còn đc lợi. E chán ko buồn reply. Hàng vạn tx gr tỏ thâi độ phản kháng và thực tế có chạy cũng thấy rõ giảm tn, tiền về kém trc họ mới phản đối.
Chưa kể thuật toán gr còn co kéo số km dẫn đến tx thiệt vì giá ko tăng để câu khách.
E cũng chạy grcar mà maay nay nản hẳn ko chạy như trc vì thấy rõ thu về kém đi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Còn vụ đồng nghiệp phanh bướm là sao cụ :)) e tò mò quá :))

holland

Xe tăng
Dạ vâng, cháu có dám kêu đâu, tại cụ ấy hỏi cháu nên cháu đáp lời thôi ạ, mợ ko ưa thì nhà cháu xin lỗi ạ.
Hic,nhiều khi nghĩ mình có thể làm mọi việc để kiếm sống nhưng thật sự không phải việc nào cũng có thể làm được.
Người đang có công ăn việc làm ngon lành, giàu có thì nói gì cũng dễ. Chỉ khi họ lâm vào khó khăn mới hiểu đc nỗi lòng.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Biết là sai thời điểm
Nhưng nghỉ thì vẫn xin nghỉ
Thế có oái oăm không các bác nhỉ
Em sinh năm 1982, trẻ thì không trẻ, mà già thì chưa tới
Ương ương mới khổ

Chán đời lên đây tâm sự
Em ghét nhất kiểu nhân viên này. Tết nhất đến nơi, nhà bao việc

pain

Xe ba gác
Biết là sai thời điểm
Ương ương mới khổ

Chán đời lên đây tâm sự
Chia sẻ với cụ. Nhưng đừng chán nản, 30 chưa phải là Tết. Cánh cửa này đóng lại có nghĩa là một cửa khác sẽ mở, giờ cứ thả lỏng ăn Tết vui vầy với gia đình đã. Ra Giêng chiến tiếp, đừng sợ!
Tiến lên!

Hung Phuc

Xe điện
Biết là sai thời điểm
Ương ương mới khổ

Chán đời lên đây tâm sự
Em thấy tivi, báo đài nói cuối năm DN đói lao động...vậy mà các cụ lại mất việc, lạ thật nhỉ...hay tin DN thiếu lao động chỉ có trên báo và tivi giống kiểu thịt lon giảm giá

pain

Xe ba gác
Vấn đề là cánh cưả mở ra chưa biết là cừa thiên đường hay cửa địa ngục :(
Cho dù là cánh cửa nào thì cũng phải đối mặt. Cuộc sống đôi khi không thể như tính toán của mình. Em đã từng hơn một lần đứng trước những ngã rẽ như thế này nên em thực sự chia sẻ cảm giác với cụ thớt.

pain

Xe ba gác

holland

Xe tăng
Cho dù là cánh cửa nào thì cũng phải đối mặt. Cuộc sống đôi khi không thể như tính toán của mình. Em đã từng hơn một lần đứng trước những ngã rẽ như thế này nên em thực sự chia sẻ cảm giác với cụ thớt.
Cụ kể lại chi tiết đi ạ. Em.rất muốn nghe chuyện về mọi ng vượt qua đc bước ngoặt khó khăn trong đời.

pain

Xe ba gác
Cụ kể lại chi tiết đi ạ. Em.rất muốn nghe chuyện về mọi ng vượt qua đc bước ngoặt khó khăn trong đời.
Thực ra cái giá phải trả là khá đắt nhưng thâm tâm em tự nhủ đấy là bài học và trách nhiệm cho sự quyết định của mình.
Chi tiết kể ra sẽ dài dòng, em tóm lược lại là đã quyết định đổi hướng hay nói cách khác là rời bỏ những gì được coi là ổn, nhung lụa vào những thời khắc như cụ thớt đang trải qua.
Ân hận không? Có chứ, đôi lúc tự sỉ vả bản thân về quyết định đó.
Day dứt không? Có chứ, tự day dứt khi nhìn f1 thơ thẩn mới tập đi mà không biết tháng sau lấy gì mua sữa cho con.
Và cũng mất khá nhiều tgian để làm lại nhưng tiên quyết và xuyên suốt là không bao giờ em cho phép mình nản và buông bỏ. Nói theo kiểu văn hoa là sau lưng mình là bức tường lửa, lui là chết thì nếu trước mặt có là lửa thì cũng tiến lên. Thà bị lửa thiêu đằng trước còn hơn chết vì lửa sau lưng khi bỏ chạy.

Biết là sai thời điểm
Ương ương mới khổ

Chán đời lên đây tâm sự
Bọn em vừa dự tiệc chia tay 4 anh chị nghỉ việc, cũng tầm tuổi cụ, mười mấy năm tuổi trẻ gắn bó giờ ở cái tuổi ương ương trụ không nổi phải xin nghỉ.
Thật chẳng dễ dàng gì.