[Funland] Thất lạc hành lý ký gửi Vietnamairlines

ccdcskv

Xe buýt
Em cảm ơn các cụ mợ đã quan tâm, hiện tại em đã ngoài nội bài và vào cả kho thất lạc của Vietnamairlines lẫn an ninh hàng không đều ko thấy hành lý của mình. Giờ em về nhà quấn chăn đây.

Chỉnh sửa cuối:

Light

Xe tăng
Ngày 23/1/2023 (mùng 2 Tết) cả nhà em đi Vietnamairlines từ Nội Bài vào Đà Nẵng và có ký gửi 01 vali hành lý. Đến sân bay Đà Nẵng thì phát hiện thất lạc vali hành lý ký gửi. Em Có làm việc với bộ phận thất lạc của vietnamairlines tại Đà Nẵng và lập biên bản hành lý thất lạc. Giờ đã 3 ngày mà Vietnamairlines vẫn trả lời loanh quanh là đang trong quá trình tìm kiếm vì chưa hết thời hanh 21 ngày của hãng. Sự việc đã làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến chuyến du Xuân đầu năm của gia đình em, mai cả nhà em bay về nội bài mà nghĩ ức chế cho sực tắc trách này. Em mang lên đây hỏi các cụ Có kinh nghiệm giờ phải giải quyết như thế nào? Em cảm ơn trước ạ.
Do đội bốc xếp xếp nhầm lên chuyến bay khác thôi nên mình cần thời gian chờ để hãng dò lại khâu chuyển. Cụ vào cửa khai báo hành lý thất lạc tại sân bay là đủ rồi. Giờ chờ đơi chút.
Trước em bay từ Châu Âu về cũng bị thất lạc mất 1 vali đồ. Họ chuyển nhầm đi nước khác. Em chờ 2 tuần thì kiện hàng được chuyển về tận nhà

Mưa tháng 11

Xe tăng

hoathaneitc

Xe buýt
Kakaka....!
Nhờ cụ nói cái lý do này mà em buồn cười cái thời 20 lẻ mấy.
Mấy bố được đi máy toàn thể hiện ta đây sang chảnh, bay nhiều. Bằng chứng là cái vali có nhiều tem dán. :))
Nếu thể hiện thì trên vali phải được dán tem Priority hay Business chứ mấy cái kia về xé đi chứ để làm gì

meodenminh

Xe điện
Lỗi giật tem cũ không phải do khách, vì không phải ai cũng đi nhiều và biết nhiều. Thường thì nhân viên làm thủ tục sẽ phải nhắc nhở khách giật tem cũ đi, nếu vẫn để tem cũ thì đấy là do sự cẩu thả của nhân viên.
Tem cũ khi quét nó sẽ báo hết hiệu lực chứ nhỉ
Thời đại 4.0 mà còn nhìn bằng tay ạ

Phamthai

Xe buýt
Hiện tại đã bỏ việc kiểm soát hành lý tại ga đến, nên có tình trạng cầm nhầm hành lý hoặc cố tình cầm nhầm nữa. Hy vọng hành lý của nhà cụ không dính vào trường hợp này. Nếu hãng bay chứng minh hành lý đã lên tàu bay và đến điểm đến thì chia buồn với cụ. Quốc tế thì chả ai dám cầm nhầm vì còn phải qua cửa Hải Quan.

meodenminh

Xe điện
Hiện tại đã bỏ việc kiểm soát hành lý tại ga đến, nên có tình trạng cầm nhầm hành lý hoặc cố tình cầm nhầm nữa. Hy vọng hành lý của nhà cụ không dính vào trường hợp này. Nếu hãng bay chứng minh hành lý đã lên tàu bay và đến điểm đến thì chia buồn với cụ. Quốc tế thì chả ai dám cầm nhầm vì còn phải qua cửa Hải Quan.
Cải lùi ạ

Phamthai

Xe buýt
Cái này do yêu cầu của sân bay để giảm tránh ùn tắc thôi. Mà thực ra chỉ duy nhất ở Việt Nam còn kiểu kiểm so sánh thẻ hành lý như thế này thôi. Bỏ là hợp lý.

meodenminh

Xe điện
Cái này do yêu cầu của sân bay để giảm tránh ùn tắc thôi. Mà thực ra chỉ duy nhất ở Việt Nam còn kiểu kiểm so sánh thẻ hành lý như thế này thôi. Bỏ là hợp lý.
Vậy ạ. Phải từng bước chứ dân mình thì cụ biết rồi. Vài năm nữa đi máy bay phổ dụng như đi xe đò

vneseman

Xe lăn
Em có lần bị thất lạc hành lý cả đoàn khi transit gấp, người thì kịp còn hành lý thì không, tầm 1 tuần sau họ trả tại nhà. Trường hợp khác em biết thì thời lâu lâu rồi còn mua cherry về cho nhà, thất lạc cỡ 1-2 tuần mới được trả thì các cụ biết cherry nó thành cái gì rồi đấy.

biển xanh06

Xe điện
Hôm mồng 5 Tết em bay Nội Bài Tp HCM khi lấy đồ ra cửa cũng ko thấy ai kiểm tra
Thế này có ai nhầm cũng toi luôn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: SVC

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ngày 23/1/2023 (mùng 2 Tết) cả nhà em đi Vietnamairlines từ Nội Bài vào Đà Nẵng và có ký gửi 01 vali hành lý. Đến sân bay Đà Nẵng thì phát hiện thất lạc vali hành lý ký gửi. Em Có làm việc với bộ phận thất lạc của vietnamairlines tại Đà Nẵng và lập biên bản hành lý thất lạc. Giờ đã 3 ngày mà Vietnamairlines vẫn trả lời loanh quanh là đang trong quá trình tìm kiếm vì chưa hết thời hanh 21 ngày của hãng. Sự việc đã làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến chuyến du Xuân đầu năm của gia đình em, mai cả nhà em bay về nội bài mà nghĩ ức chế cho sực tắc trách này. Em mang lên đây hỏi các cụ Có kinh nghiệm giờ phải giải quyết như thế nào? Em cảm ơn trước ạ.
Có cái hạn 21 ngày và bareme đền theo cân chiểu đúng quy định chung của ngành hàng không trên toàn thế giới.
Cứ thế mà chiểu thôi !!!

nowhereland

Xe điện
Giờ không kiểm tra hành lý cũng có thể phiền phết, bay QT về phải làm thủ tục nhập cảnh rồi mới ra được ngoài lấy hành lý ký gửi. Xếp hàng người ra trước người ra sau, ông ra trước cầm nhầm của ông ra sau là phiền đấy.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Giờ không kiểm tra hành lý cũng có thể phiền phết, bay QT về phải làm thủ tục nhập cảnh rồi mới ra được ngoài lấy hành lý ký gửi. Xếp hàng người ra trước người ra sau, ông ra trước cầm nhầm của ông ra sau là phiền đấy.
Chắc chiểu lệ chung của hàng không thế giới cmnr :(

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Hôm mồng 5 Tết em bay Nội Bài Tp HCM khi lấy đồ ra cửa cũng ko thấy ai kiểm tra
Thế này có ai nhầm cũng toi luôn.
Bởi nhẽ í, bay nội địa em chỉ có xách tay :D
Lạc đồ là nhọc lắm :(

hunggal

Xe tăng
Bay QT có bao giờ bị kiểm tra hành lý giống nội địa đâu hả bác.