Thật chua chát giá xe ở VN...!

MINH TRẦN

Xe tải
Nói thật dân mình cũng chả giàu đâu mà có nhiều xe, theo tôi thấy giờ tình trạng tắc đường, bệnh viện quá tải chả qua do quy hoạch bất hợp lý.Mình cứ thấy nhiều xe chứ chỉ tập trung ở thành phố.Cái gì cũng đẩy về thành phố đã thế ko quy hoạch rộng ra lại cứ nhét vào trung tâm.Tôi thấy để bảo hộ cho ngành lắp ráp và sản xuất oto trong nc nên mới đẩy thuế nhập cao lên.Nhưng ngành sản xuất trong nước có phát triển lên là bao, sản xuất các phụ kiện cũng chả khá hơn.Một vài năm nữa theo tiến trình vào WTO rồi lại toi hết.Dân mình thì vẫn chịu thiệt, nói chung ko được hưởng thành quả của mình đáng được hưởng...Làm lương thì thấp nhưng chi phí tiêu dùng bao giờ cũng đắt hơn so với khu vực và thế giới.Giá cao thì không nói nhưng động cái gì thấp hơn một tí cũng mang ra khu vực để so sánh...
Nếu chỉ có mỗi **** cộng sản thì người dân chịu khổ cực vậy đó, nếu như có thêm một "****" nữa chắc sẽ thay đổi nhiều các cụ ạ. Ngay như ngành bưu chính xóa được độc quyền nên dịch vụ ngày càng tốt, giá càng rẻ, còn như ông "điện và nước" thì còn lâu nhé, đợi khi nào không còn độc quyền nữa thì may ra còn có khuyến mại và giảm giá các cụ nhỉ?

ctp.intm

Xe hơi
mấy bác xxx hưởng thụ là được rùi, anh em mình phận con sâu cái kén mừ, hu hu huu:((