[Thảo luận] Thảo luận về việc bị phạt khi cháy đèn phanh

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu hiếm thấy xxx soi mói đi kiểm tra từng bộ phận như vậy! Tất cả các xe bị vịn vào đều có những lỗi nhận định rõ ràng!

trungtngt

Xe buýt
Tthi ko kiện được đâu cụ nhé! Nên cụ nào ko biết cãi nhau thì đừng cãi nhé! :)[/QUOTE]

chắc cụ cao to đeo kính đen fải ko ạ?

trungtngt

Xe buýt
Nhà cháu hiếm thấy xxx soi mói đi kiểm tra từng bộ phận như vậy! Tất cả các xe bị vịn vào đều có những lỗi nhận định rõ ràng!
cụ thử xem có bà con vùng núi như bkan,tuyên quang,hà giang,lạng sơn...đi thăm đi rùi bít xxx soi hay ko ngay mà

BAOVIET_TAXI

Xe điện
các cụ đi đường 5 qua các điểm xxx bắn tốc độ mà xem ?xxx hay bắn sau mít,nên nếu cụ nào cháy đèn phanh thì cố gắng đừng phanh ,nếu ko xxx bắn sẽ gọi bộ đàm và cụ sẽ bị chặn

sdcc1998

Xe máy
Cãi được hết cụ ạ! Em chạy quá tốc độ 72/50 có hình ảnh mà em cãi ko làm j được em,ko dám lập biên bản em cụ ạ,hehe.
Bị bắt cụ cứ cãi mạnh vào là được đi hết. Nhưng nếu mà bị lập biên bản thi ko kiện được đâu cụ nhé! Nên cụ nào ko biết cãi nhau thì đừng cãi nhé! :)
Dự báo thời tiết: Hôm nay có gió to b-)

manhhung107

Xe hơi
phạt là đúng - nhưng phạt đi đôi với phải thực hiện, chứ luật việt nam là phạt đóng tiền phạt xong lại đi tiếp rồi lại bị bắt và nộp phạt rồi lại đi tiếp.... nên không giải quyết triệt để được. vì thế nên vẫn có nhiều xe chạy đêm mà chỉ có đèn 1 bên rất nguy hiểm khi tham gia giao thông.

langthang16

Xe hơi
đi đêm mà đường không có đèn đường nhiều lúc em nhìn 2 cái xe máy đi song song cứ tưởng ô tô, mà ô tô nó đi một bên đèn sáng, 1 bên tối hơn tí em lại cứ tưởng 2 xe máy, nguy hiểm kinh, đề nghị cụ nào đi 4 bánh nhớ chú ý để mọi người tránh nhầm lẫn ban đêm nhá \:D/

DuyThanhSNG

Xe tăng
phạt là đúng - nhưng phạt đi đôi với phải thực hiện, chứ luật việt nam là phạt đóng tiền phạt xong lại đi tiếp rồi lại bị bắt và nộp phạt rồi lại đi tiếp.... nên không giải quyết triệt để được. vì thế nên vẫn có nhiều xe chạy đêm mà chỉ có đèn 1 bên rất nguy hiểm khi tham gia giao thông.
Cụ nói đến đèn Phanh hay đèn trước.Đèn trước thì đúng còn đèn phanh thì chưa chăc đúng nhé.

Em kể ra đây sợ các cụ lại vang đỏ em thì chết! Để em inbox cho cụ nhá! Luật nó có mấy từ : " bất khả kháng " với lại " tình huống cấp thiết ". Cụ cứ chọn cho phù hợp!hehe.
Luật ghi là ko có đủ đèn chiếu sáng,đèn tín hiệu. Nhưng biết bao cái đèn mới đủ,chẳng có văn bản nào nói xe nào phải có bao nhiêu đèn phanh nên cụ chủ cứ cãi tay bo thôi,xxx sợ lại phải tha thôi. Chứ nếu bị lập biên bản thì ko kiện được đâu nhé!
Cụ nói đúng!

gocart

Xe cút kít
Hôm trước em có lập cái thớt này http://www.otofun.net/threads/544415-chay-den-phanh-cac-cu-check-can-than-ko-la-an-phat và được nhiều cụ comment.
Em đánh giá nó phạt lỗi này là "Đúng" mặc dù là có thể trước khi lên xe mình có kiểm tra (Nói thật là rất ít cụ kiểm tra, có ai bảo mới biết) nhưng trong khi đi trên đường mà nó cháy thì bó tay ạ.
Tuy nhiên đặt ra ở đây 1 vấn đề là "không có đủ đèn báo hãm". Đa số xe hiện tại ngoài 2 đèn phanh 2 bên còn có đèn phanh trên cao (Thường là đèn LED với 5 bóng hoặc cả 1 dải bóng. Đèn LED này thì nó rất ít khi hỏng nhưng khả năng cháy 1 hoặc nhiều bóng LED ở dải đèn phanh trên cao này thì chúng ta vẫn thường thấy. Vậy nếu xxx vợt vào bắt cái lỗi cháy 1 (hoặc nhiều bóng) đèn phanh trên cao này thì sao ạ? Vẫn là "không có đủ đèn báo hãm" theo đúng thiết kế của NSX. Các cụ cãi được không ạ?
Đèn phanh chỉ được tính 2 cái trái phải. Cụm đèn phanh trên cao không bắt buộc phải có.

mr-justin

Xe tải
các cụ cho e hỏi có cái quy định nào về màu đèn sau mít không? con 2b của e đèn hậu lại phát ra màu trắng ạ, các xe khác từ hịn đến đểu thì toàn dùng chung 1 màu đỏ, bị mấy anh cơ động tóm 1 lần mà không thể cãi được vì mù tịt ah :P

gocart

Xe cút kít
các cụ cho e hỏi có cái quy định nào về màu đèn sau mít không? con 2b của e đèn hậu lại phát ra màu trắng ạ, các xe khác từ hịn đến đểu thì toàn dùng chung 1 màu đỏ, bị mấy anh cơ động tóm 1 lần mà không thể cãi được vì mù tịt ah :P
Cụ chỉ cần nhớ:
- Đèn phanh: Đỏ.
- Đèn báo rẽ : Hổ phách ( vàng)
- Đèn soi biển số: Trắng.
Con xe của cụ rơi vào một trong 2 khả năng:
- Nhựa trắng - Bóng đỏ nay bóng đỏ cháy nhưng lại lắp nhầm bóng trắng.
- Nhựa đỏ - bóng trắng nhưng phần nhưa đỏ đã bị thay bằng nhựa trắng.

kduc

Xe Cứu Trợ
Riêng dòng Yamaha nó có cái chụp nhựa đỏ, các cháu trẻ hay tháo ra, lúc đi trước phanh muốn phát điên, thật lòng khuyên bác nên tôn trọng người khác, lắp lại cho thành màu đỏ đi nhé.

ĐXCN

Xe tải
Cụ chỉ cần nhớ:
- Đèn phanh: Đỏ.
- Đèn báo rẽ : Hổ phách ( vàng)
- Đèn soi biển số: Trắng.
Con xe của cụ rơi vào một trong 2 khả năng:
- Nhựa trắng - Bóng đỏ nay bóng đỏ cháy nhưng lại lắp nhầm bóng trắng.
- Nhựa đỏ - bóng trắng nhưng phần nhưa đỏ đã bị thay bằng nhựa trắng.
Sao e thấy con Camry LE đèn xinhan nó màu đỏ hả cụ

gocart

Xe cút kít
Sao e thấy con Camry LE đèn xinhan nó màu đỏ hả cụ
camry LE nó tuân thủ luật giao thông bang Califonia nên đèn rẽ của nó màu đỏ. Chạy trên đường VN không bị phạt là may rồi.

tiennm

Xe tải
Cãi được hết cụ ạ! Em chạy quá tốc độ 72/50 có hình ảnh mà em cãi ko làm j được em,ko dám lập biên bản em cụ ạ,hehe.
Bị bắt cụ cứ cãi mạnh vào là được đi hết. Nhưng nếu mà bị lập biên bản thi ko kiện được đâu cụ nhé! Nên cụ nào ko biết cãi nhau thì đừng cãi nhé! :)
Cụ cứ xiu dại người khác. Cụ nói rõ tình huống của cụ xem nào!

PhanhGap

Xe điện
Cái vụ cháy đèn phanh thì ở HN - taxi bị rất nhiều. Cá biệt có những ông còn cháy cả 2 đèn / 2 luôn cơ. Đã thế taxi lại hay có lúc đi vật vờ ngó khách ở cửa các nhà hàng lớn. Đi sau các ông đấy mà để quá gần là khả năng húc mít rất cao. E ủng hộ việc phạt theo luật định.

haiminhtsc

Xe đạp
Có hình ảnh bác vẫn cãi được em bái phục. Hôm trước dính ở đại lộ thăng long 69/60 xem ảnh xong em ký biên bản liền.

Cap_cap

Xe đạp
Hôm nay em dính phát ở Hải Dương. Xuống thanh minh,trình bày thì bị thằng trẻ măng + 2 thằng TTS bao quanh .Làm ngay câu " Thôi thì cho anh cái BB để đi cho nhanh (350k).