[Funland] Thảo luận về Khu đô thị mới Dương Nội - Nam Cường

agrimeco

Xe lăn

Grand 2016

Xe tăng
đắt rồi, chị Ngà ra hàng dần dần tăng giá khá cao rồi.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
giá cả khá thấp so với các dự án khác

kg gian thoáng mát, nhiều nắng nhiều gió, ở sướng

cảm nhận của người đã ở khu này 2 tháng

nhờ các cụ ở lâu hơn cho ý kiến
Cụ ở căn nào cụ ơi em dãy A cụ ơi

tranhien1979

Xe tăng
Cccm mua nhà đất Nam Cường lưu ý nhé: hợp đồng họ phát hành ra chả có mấy giá trị cần tôn trọng với họ. Thi công sai hợp đồng rồi ra 1 cái thông báo yêu cầu người mua trả tiền cho cái làm sai. Thi công nhỏ hơn diện tích thì đưa ra giá hú họa chả như nội dung 2 bên cùng thảo thuận đã ký trong hợp đồng. Nhân viên đi trao đổi thì cứ 1 mực do Chủ tịch quyết vậy, khách không đồng ý với cách ép buộc của CĐT thì không chịu bàn giao nhà, dù chậm hợp đồng 2 tháng, thậm chí dọa khởi kiện ra tòa!

Chỉnh sửa cuối:

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cccm mua nhà đất Nam Cường lưu ý nhé: hợp đồng họ phát hành ra chả có mấy giá trị cần tôn trọng với họ. Thi công sai hợp đồng rồi ra 1 cái thông báo yêu cầu người mua trả tiền cho cái làm sai. Thi công nhỏ hơn diện tích thì đưa ra giá hú họa chả như nội dung 2 bên cùng thảo thuận đã ký trong hợp đồng. Nhân viên đi trao đổi thì cứ 1 mực do Chủ tịch quyết vậy, khách không đồng ý với cách ép buộc của CĐT thì không chịu bàn giao nhà, dù chậm hợp đồng 2 tháng, thậm chí dọa khởi kiện ra tòa!
Vớ vẩn thế hả cụ? Cụ tư vấn e một số luu ý khi nhận bàn giao với, e sắp nhận ạ

agrimeco

Xe lăn
Bên đấy bàn giao thô mà mợ, miễn là S xây dựng ko khác với bản vẽ tk là OK, đằng nào chả phải hoàn thiện lại. Cần tham khảo thang máy Kleemann thì chạy qua bên này gl cafe nhé :)

tranhien1979

Xe tăng
Nhà em chưa được họ bàn giao vì họ đang dọa ra tòa do chính họ đang vi phạm nội dung hợp đồng lại yêu cầu em trả thêm tiền cho lỗi vi phạm của họ, còn gia đình đang từ chối trả thêm. Một trong lý do họ yêu cầu trả thêm khi trao đổi:
- đã làm sai rồi, người mua không cần, không sử dụng đến nhưng người bán đã làm thì người mua cần trả để khỏi lãng phí tài sản xã hội. Kệ xác chủ nhà sau không sử dụng phải tốn thêm chi phí phá dỡ xử lý.
- phần trả thêm này không đáng gì với giá nhà đã được chủ đầu tư bán lên, giờ bán là có lãi. Bố khỉ, em mà mua để bán lại thì đã chả cần lo nhận nhà, em mua để ở, giá lên xuống cũng chả ảnh hưởng gì đến mục đích ở của em.

Nhà không chịu bàn giao nhưng hẹn đi kiểm tra trước:
- lần 1: đem bản vẽ bàn giao của nhà nào đó đến kiểm, lý do chỉ có bản vẽ chung. Có mấy lỗi nứt tường, ngấm lô gia trục thoát nước.
- lần 2: đem bản vẽ khác đến, thì đo theo bản vẽ đấy khớp với nhà, nhưng nhỏ hơn nhà lúc rao bán. Mấy lỗi từ đợt trước được xử lý bằng cách sơn lại, tường nứt thì khắc phục không hết bằng cách trát lại. Bản vẽ thì thiếu phần cấp thoát nước, vệ sinh chả biết ống áng đi sao, lý do là bàn giao thô nên chỉ đặt tạm, sau kiểu gì cũng làm lại.
- sau khi kiểm tra xong, tiếp tục phản ánh phải sửa chữa và nhận được cam kết sẽ khắc phục. Còn thời điểm bàn giao, dù chủ đầu tư chậm hơn 2 tháng rồi vẫn tiếp tục khăng khăng đòi thêm tiền khách hoặc ra tòa.

Túm lại, với Nam Cường thì em sẽ giảm đi rất nhiều cái nhìn thiện cảm và tin cậy. Gia đình cũng định mua thêm chung cư, nhưng cũng phải xem xét thật kỹ mới quyết định.

Khoa Béo

Xe buýt
Không biết tòa Lake view sau này thế nào nhỉ? tự nhiên xây giật vào trong, có sợ sau này nhiều tòa khác mọc lên che mặt không các cụ?

tranhien1979

Xe tăng
Bên đấy bàn giao thô mà mợ, miễn là S xây dựng ko khác với bản vẽ tk là OK, đằng nào chả phải hoàn thiện lại. Cần tham khảo thang máy Kleemann thì chạy qua bên này gl cafe nhé :)
Đúng là bán đúng với bản vẽ không sao! Nhà em khi bán thì 1 diện tích, giá theo diện tích đấy, khi bàn giao thù sử dụng bản vẽ copy của các nhà khác ra để làm bàn giao. Đấy là vấn đề của CĐT, chả khác gì lừa đảo cả

Dream68

Xe tải
căn của cụ là căn nào ạ

Dream68

Xe tải
Không biết tòa Lake view sau này thế nào nhỉ? tự nhiên xây giật vào trong, có sợ sau này nhiều tòa khác mọc lên che mặt không các cụ?
có 1 tòa cd nữa đặt trước cụ nhé

agrimeco

Xe lăn
Đúng là bán đúng với bản vẽ không sao! Nhà em khi bán thì 1 diện tích, giá theo diện tích đấy, khi bàn giao thù sử dụng bản vẽ copy của các nhà khác ra để làm bàn giao. Đấy là vấn đề của CĐT, chả khác gì lừa đảo cả
Vậy thì cụ kiện cđt thay đổi tk, à mà nếu bản vẽ tk ko thay đổi, chỉ khác về số đo thì hình như đc phép sai số trong phạm vi 5% thì phải. Trước em nhận cc thì như vậy, ko biết nhà đất có áp dụng ko, cụ đọc lại hđ xem.

tranhien1979

Xe tăng
Vậy thì cụ kiện cđt thay đổi tk, à mà nếu bản vẽ tk ko thay đổi, chỉ khác về số đo thì hình như đc phép sai số trong phạm vi 5% thì phải. Trước em nhận cc thì như vậy, ko biết nhà đất có áp dụng ko, cụ đọc lại hđ xem.
Quá 2% hợp đồng. Thay vì thỏa thuận họ áp giá, họ đưa ra với lý do giá đấy họ đang áp dụng, trong khi hợp đồng tự họ biên soạn là điều chỉnh giá trị hợp đồng theo tỷ lệ sai khác.

agrimeco

Xe lăn
Quá 2% hợp đồng. Thay vì thỏa thuận họ áp giá, họ đưa ra với lý do giá đấy họ đang áp dụng, trong khi hợp đồng tự họ biên soạn là điều chỉnh giá trị hợp đồng theo tỷ lệ sai khác.
Nếu đã có khoản điều chỉnh hđ khi có sai khác thì còn kiện chi nữa, tự trách mình ko đọc kỹ thôi :)