[Funland] Thảo luận về Khu đô thị mới Dương Nội - Nam Cường

avn

Xe điện
em thấy khu Nam Cường dưới Cổ Nhuế cũng thoáng, thiết kế nhà trông cũng sáng sủa cơ mà bị mỗi cái đường vào mặt Hoàng Quốc Việt hơi bé, mặt Phạm Văn Đồng thì giờ tan tầm nó cứ ùn ùn xe cộ cũng hơi hoảng, đợt e đi từ cầu Thăng Long vòng về nhà đứa bạn em dưới đó phải nhích mãi mới vào được bên trong
Đúng cụ ạ, ngày xưa khi chưa có khu thành phố giao lưu thì rất ổn, vì khu Nam Cường chỉ xây các tòa nhà 17-18 tầng, có 2 tầng hầm để xe, S khu chơi và đường noi bộ thoáng. Tuy nhiên khi bên thành phố giao lưu xây Greenstar, An Bình, Geleximco v.v...toàn cỡ 30 tầng thì dân đổ về quá đông khiến đường Phạm Văn Đồng và Hoàng Quốc Việt đều tắc, bụi bẩn kinh khủng.

thah163

[Tịch thu bằng lái]
E đi qua thấy các cụ ạ

e đ

Nero Angelo

Xe máy
E đi qua thấy các cụ ạ

e đ

trông có vẻ căng quá cụ nhỉ, chắc là từ mấy tuần trước rồi phải ko cụ, mấy hnay em đi qua em ko thấy có người đứng đó nữa

Vinvision

Xe điện

NhuNhu12

Đi bộ
Nam cường cụ để ý buổi chiều tối ở cổng nam cường với văn khê có biểu tình lớn lắm, dân phản đối nam cường xây láo lừa đảo, hôm nào e cũng thâyd công an làm việc
Ở đây là biểu tình chung cư, còn thấp tầng thì vẫn oki các cụ nhé! Không biết cụ đang bàn về chung cư hay thấp tầng nhỉ?? :D :D

ngoctanbds88

Xe đạp
ngày nào người ta chẳng ra căng như vậy, cụ nào thích thì cứ nhào zoo thôi

kimthanh_jsc

Xe tăng
Nam cường mà cụng bị lên sóng nhỉ?

daugau_2610

Xe tải
Cái vu nay là do thiét bi chát luợng không tốt và đúng theo mẫu
e thấy bọn nam cường này nó còn hiền... vấn đề bé bằng cái móng tay mấy cụ ấy cũng biểu tình, theo e so với các chung cư khác nó còn tốt chán

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
e thấy bọn nam cường này nó còn hiền... vấn đề bé bằng cái móng tay mấy cụ ấy cũng biểu tình, theo e so với các chung cư khác nó còn tốt chán
ko hiền thì nó đem quân ra đánh à cụ =)))
mà hình như nó là chung cư cao cấp mà

mà nói thật các cụ, e mê tín, nói các cụ đừng chê cười nhé
ông nam cường ông ấy hồi làm mặt bằng chỗ dương nội với đường lê văn lương ông ấy phá nhiều mộ tổ dân hà đông quá, ông ấy vừa làm đc 2 năm thì tự dưng lăn bệnh ra died đó các cụ à, rồi từ ngày đó công ty đi xuống, có bán đc cái gì cho ai đâu, đến bây giờ tập đoàn nam cường vẫn chả đi đâu vào đâu
theo thuyết âm mưu thì e chả bao giờ dám ở nhà do nam cường xây, đc 10 năm rồi, biệt thự rồi liền kề xây chi chít ra có ai đến ở đâu ......

Website
dennhatnam.com
ko hiền thì nó đem quân ra đánh à cụ =)))
mà hình như nó là chung cư cao cấp mà

mà nói thật các cụ, e mê tín, nói các cụ đừng chê cười nhé
ông nam cường ông ấy hồi làm mặt bằng chỗ dương nội với đường lê văn lương ông ấy phá nhiều mộ tổ dân hà đông quá, ông ấy vừa làm đc 2 năm thì tự dưng lăn bệnh ra died đó các cụ à, rồi từ ngày đó công ty đi xuống, có bán đc cái gì cho ai đâu, đến bây giờ tập đoàn nam cường vẫn chả đi đâu vào đâu
theo thuyết âm mưu thì e chả bao giờ dám ở nhà do nam cường xây, đc 10 năm rồi, biệt thự rồi liền kề xây chi chít ra có ai đến ở đâu ......
Hay do ma ám thật cụ nhỉ. Chiều nào e cũng đạp xe trong đó. Đường xá, ko gian đẹp phê lòi mà công nhận ít nhà đến ở thật.

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Hay do ma ám thật cụ nhỉ. Chiều nào e cũng đạp xe trong đó. Đường xá, ko gian đẹp phê lòi mà công nhận ít nhà đến ở thật.
các cụ cứ lên mạng tìm hiểu đi
nam cường là ông cày xới nhiều mộ nhất ở hà đông, từ trong dương nội, la khê, lên đến mỗ lao, trung văn ==> kết cục là died, hàng không bán đc, người không dám ở, công ty đi xuống
geleximco phá cực kỳ nhiều mộ ở khu dương nội, hoài đức, ==> biệt thự ma, ko người ở, xây lên xong rồi cũng bỏ hoang ==> kết cục là toàn cỏ + cá bơi trong biệt thự :v , do phá ít hơn nên e nghĩ mệnh chưa died
khu thiên đường bảo sơn cũng thế, chả khác gì, công viên thì lỗ nặng, càng làm càng lỗ, biệt thự thì cũng bỏ hoang, ngập lụt đủ thứ, ko biết bao giờ mới có người ở !!!

Website
dennhatnam.com
các cụ cứ lên mạng tìm hiểu đi
nam cường là ông cày xới nhiều mộ nhất ở hà đông, từ trong dương nội, la khê, lên đến mỗ lao, trung văn ==> kết cục là died, hàng không bán đc, người không dám ở, công ty đi xuống
geleximco phá cực kỳ nhiều mộ ở khu dương nội, hoài đức, ==> biệt thự ma, ko người ở, xây lên xong rồi cũng bỏ hoang ==> kết cục là toàn cỏ + cá bơi trong biệt thự :v , do phá ít hơn nên e nghĩ mệnh chưa died
khu thiên đường bảo sơn cũng thế, chả khác gì, công viên thì lỗ nặng, càng làm càng lỗ, biệt thự thì cũng bỏ hoang, ngập lụt đủ thứ, ko biết bao giờ mới có người ở !!!
Đúng là có thờ có thiêng. Mấy khu cụ nêu địa danh toàn vị trí đắc địa mà vắng đến khó tin

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là có thờ có thiêng. Mấy khu cụ nêu địa danh toàn vị trí đắc địa mà vắng đến khó tin
cụ để ý đường tố hữu chỗ mỗ lao có chia đôi 2 bên là của 1 cái nghĩa trang đó, 2 bên đường mỗi bên là 1 cái ngnĩa trang, hồi xưa nam cường dọn ở đó sợ lắm

Vinvision

Xe điện
Lậy các cụ. Ông nam cuong ổng bị gan từ năm 2000, song tới đó là khá rồi. Ổng mà ma thật nếu nghe các cụ chém thế này ổng chả về thiến chim các cụ chứ à hehe

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Lậy các cụ. Ông nam cuong ổng bị gan từ năm 2000, song tới đó là khá rồi. Ổng mà ma thật nếu nghe các cụ chém thế này ổng chả về thiến chim các cụ chứ à hehe
cụ đọc ở đây xem hêhheee, mà bác ấy giầu thế, biết bệnh từ 2000 làm sao mà ko chữa bác nhỉ
http://www.tathy.org/thanglong/showthread.php?t=23207
Mr Cường chết vì bệnh ung thư. Công ty thì vẫn vậy, hai anh em ông này học hết lớp 2 thôi đấy, chính hai ông nói với ông cậu mình trong một lần đi chung chuyên cơ. Nhưng mình có nghe một người kể: Cô ý nói là có một ông thầy tàu, sau khi đi ngang qua cái công trình đầu tay của bác Cường, ông ta nói: Tôi không biết ông chủ đầu tư mảnh đất này là ai, nhưng ông ta là một người rất giàu có, và sẽ chết sớm. ( Lý do xây nhà kinh doanh trên bãi tha ma). Nghe rùng mình phết, vì ông này nói chuyện này cách đây 3 năm rồi.

Vinvision

Xe điện
cụ đọc ở đây xem hêhheee, mà bác ấy giầu thế, biết bệnh từ 2000 làm sao mà ko chữa bác nhỉ
http://www.tathy.org/thanglong/showthread.php?t=23207
Mr Cường chết vì bệnh ung thư. Công ty thì vẫn vậy, hai anh em ông này học hết lớp 2 thôi đấy, chính hai ông nói với ông cậu mình trong một lần đi chung chuyên cơ. Nhưng mình có nghe một người kể: Cô ý nói là có một ông thầy tàu, sau khi đi ngang qua cái công trình đầu tay của bác Cường, ông ta nói: Tôi không biết ông chủ đầu tư mảnh đất này là ai, nhưng ông ta là một người rất giàu có, và sẽ chết sớm. ( Lý do xây nhà kinh doanh trên bãi tha ma). Nghe rùng mình phết, vì ông này nói chuyện này cách đây 3 năm rồi.
Vây thì ông Vựong cũng thế à, vin homememory làm trên bãi tham ma đó. Goc cuoi cua luois cung là bai tha ma day. Kiẻu này chu len cc thôi. Hehe

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Vây thì ông Vựong cũng thế à, vin homememory làm trên bãi tham ma đó. Goc cuoi cua luois cung là bai tha ma day. Kiẻu này chu len cc thôi. Hehe
úi em tưởng louis city nó là đất trồng đào nhỉ :v

đúng là h ở đâu có ruộng là có mộ thật :v, e cũng chả biết thế nào nữa, có điều tuỳ mộ, lắm mộ lại thiêng, lắm mộ cũng bt ko sao hêhheeeee

Website
dennhatnam.com
cụ để ý đường tố hữu chỗ mỗ lao có chia đôi 2 bên là của 1 cái nghĩa trang đó, 2 bên đường mỗi bên là 1 cái ngnĩa trang, hồi xưa nam cường dọn ở đó sợ lắm
Vâng, em thấy chỗ nào phá nhiều mồ mả y rằng ko thuận. Tà khí nặng lắm