Thảo luận trek 8500 của cụ lazyboyz

nab2195

Xe tăng
Cụ có lắp thế nào đi nữa thì vẫn thừa cái BB trong hình mà :D
:) anh duatre chắc chưa hình dung ra

BB = vỏ + vòng bi

BB sẵn của 8500 chỉ lắp cho Shi , muốn lắp cho Sram thì gõ bi bên BB của X9 ra thay vào bi của Shi, vậy là thừa cái vỏ của sram + bi của shi ,cụ có lấy ko :D

nab2195

Xe tăng
cái màu này khó phối thật , search Tây nó cũng ít, ngoài Hồ tây có 1 bác chạy con này nhưng là nguyên chiếc đập hộp luôn (nhìn cũng ko ngon) , thì đi kèm với nó là cái Fox có vằn đỏ :D , nói chung là phối kiểu gì cũng chìm :)

stem rõ ràng phải dài 1 tí, cọc yên chơi kiểu dật lùi 1 tí là ổn , bản thân trek làm cũng to hơn Giant nếu cùng size

Tacoma

Xe tải
Chiều rảnh ra ngó cái :D

Khung 8500 đỏ đen lắp fork RS đỏ đen trong cũng hợp đấy nhỉ ??

nab2195

Xe tăng
Chiều rảnh ra ngó cái :D

Khung 8500 đỏ đen lắp fork RS đỏ đen trong cũng hợp đấy nhỉ ??
lạy thầy, trắng là chuẩn rồi, làm cái đỏ đen trông cái xe ko có 1 điểm nhấn nào :D , Rockshox thì phải SID XX mới phê :)) , Fox phải Kasima , Magura phải Durin SL :D

Khôi Phệ

Con buôn xế độp
lạy thầy, trắng là chuẩn rồi, làm cái đỏ đen trông cái xe ko có 1 điểm nhấn nào :D , Rockshox thì phải SID XX mới phê :)) , Fox phải Kasima , Magura phải Durin SL :D
cái màu này khó phối thật , search Tây nó cũng ít, ngoài Hồ tây có 1 bác chạy con này nhưng là nguyên chiếc đập hộp luôn (nhìn cũng ko ngon) , thì đi kèm với nó là cái Fox có vằn đỏ , nói chung là phối kiểu gì cũng chìm

stem rõ ràng phải dài 1 tí, cọc yên chơi kiểu dật lùi 1 tí là ổn , bản thân trek làm cũng to hơn Giant nếu cùng size
Đây rồi, phải thế chứ

2R+

Xe điện
Điểm nhấn của Nab giống như kiểu mặc quần đen, giầy đen đi tất trắng :D
Có nhấn thì nó cũng phải chuyển tone hợp lý. Chứ đang cả cái xe đen-đỏ tự dưng phang cái Fork trắng vào nhìn cái Fork lạc lõng chẳng ăn nhập j với cái xe

2R+

Xe điện
Nếu cả 2 cái fork kia với cái frame đang ở đây rồi thì bác Khôi gá tạm cái fork vào frame rồi chụp hình lên cho mọi người chém là chụn nhứt

buituananh_as

Xe điện
Cụ Lazyboy cao hơn em mà đi size 15.5 thì quá nhỏ. Khi đấy sẽ phải kéo dài bằng cách nâng kịch cọc yên, chới stem120, kéo kịch yên ra đằng sau. EM hình dung chắc buồn cười lắm :))
Em nghĩ cụ đi size 17 là vừa (trước em đi XTC-790 size 17 oke, lên xuống ko bị chạm Trym)

Mà em nghĩ nên lắp fork đen

Fork trắng em thấy ko đc đồng bộ với cái khung xe
Em cũng nghĩ nên chơi fork đen,vì trắng em thấy có sáng xe hơn chút but nó cứ khoang khoang kiểu gì ý:-w,đen đỏ dẹp phết mà cho nó tông giật tông..nhìn các cụ mà vật quá8-|

tan_tit

Xe tải
Điểm nhấn của Nab giống như kiểu mặc quần đen, giầy đen đi tất trắng :D
Có nhấn thì nó cũng phải chuyển tone hợp lý. Chứ đang cả cái xe đen-đỏ tự dưng phang cái Fork trắng vào nhìn cái Fork lạc lõng chẳng ăn nhập j với cái xe
chuẩn!

Blackfish

Xe tăng
Dàn đầu chén cổ không sài của Bontrager XXX thì dùng của Ritchey carbon WCS giá cao hơn chút nhưng ít đụng hàng .Toàn biểu tượng Bentley với Rolls_Royce :D
Vành X1600 cũng đc nhưng phổ thông, reviews kém anh bạn Fulcrum red metal 1 XL .Ngân sách cao hơn nữa thì để Nab vào tiêm thêm nhá .
Yên em khoái của hãng Selle : dòng SL mà đen pha đỏ hoặc nổi bật thì trắng đỏ .Dư dật hơn nữa thì Selle SLR
Cá nhân em thì thích trắng đỏ hơn vì có điểm nhấn :D
Tay nắm tiện nghi hay đi đường dài thì loại này .Nếu gọn nhẹ hơn thì loại này .Nhưng yên màu gì thì nên lấy tay nắm theo mầu đấy cho nổi .
Hình như cững tương đối đủ rồi ấy nhỉ ?
Kháng sinh loại này vẫn ở mức tích cực thôi.Nếu thấy cần đặc trị hơn nữa thì để tính tiếp .

buituananh_as

Xe điện
Anh bờ lách kê đơn ác nhẩy..lên đốc tờ roài,sau vụ làm osin em nâng đời anh kê em phát nhé(b)

Alexmazzz

Xe buýt
:) anh duatre chắc chưa hình dung ra

BB = vỏ + vòng bi

BB sẵn của 8500 chỉ lắp cho Shi , muốn lắp cho Sram thì gõ bi bên BB của X9 ra thay vào bi của Shi, vậy là thừa cái vỏ của sram + bi của shi ,cụ có lấy ko :D
Nghĩa là bọn hãng mặc định Trek phải lắp Shi hả Nab.

Tien seven

Xe tải
Dàn đầu chén cổ không sài của Bontrager XXX thì dùng của Ritchey carbon WCS giá cao hơn chút nhưng ít đụng hàng .Toàn biểu tượng Bentley với Rolls_Royce :D
Vành X1600 cũng đc nhưng phổ thông, reviews kém anh bạn Fulcrum red metal 1 XL .Ngân sách cao hơn nữa thì để Nab vào tiêm thêm nhá .
Yên em khoái của hãng Selle : dòng SL mà đen pha đỏ hoặc nổi bật thì trắng đỏ .Dư dật hơn nữa thì Selle SLR
Cá nhân em thì thích trắng đỏ hơn vì có điểm nhấn :D
Tay nắm tiện nghi hay đi đường dài thì loại này .Nếu gọn nhẹ hơn thì loại này .Nhưng yên màu gì thì nên lấy tay nắm theo mầu đấy cho nổi .
Hình như cững tương đối đủ rồi ấy nhỉ ?
Kháng sinh loại này vẫn ở mức tích cực thôi.Nếu thấy cần đặc trị hơn nữa thì để tính tiếp .
Chơi đến loại siêu hạng thế này rồi thì Fork là trắng hay đen đỏ nhìn đều phê hết. Nhưng cá nhân em thì thích cái Fork nó màu đen đỏ hơn vì màu trắng trông nó lạc lõng quá.

MIZO80

Xe buýt
Anh bờ lách kê đơn ác nhẩy..lên đốc tờ roài,sau vụ làm osin em nâng đời anh kê em phát nhé(b)
Con nài mất tích lâu nhể, giống đốc tờ Chinh thiế. Đang có gà đòi mua XTC790 trắng cỡ 15.5 đới, yêu cầu odo dưới 200km :))

Khôi Phệ

Con buôn xế độp

MIZO80

Xe buýt
Con Folk nài đẹp hơn, theo em

buituananh_as

Xe điện
Con nài mất tích lâu nhể, giống đốc tờ Chinh thiế. Đang có gà đòi mua XTC790 trắng cỡ 15.5 đới, yêu cầu odo dưới 200km :))
Em đang làm osin hiiiii..con em ko đạt tiêu chuẩn rồi,odo nó loanh quanh 1000 roài,mà em có lắp đồng hồ đâu..xe odo là zero :))

Blackfish

Xe tăng
Có 1 vấn đề nữa là xe lắp cho cụ Lazyboy nên còn phải quan tâm đến tí phong thủy .
Cụ ấy 1972 = mệnh mộc
Mộc(Xanh) sinh hỏa (Đỏ)
Thủy ( Đen) sinh Mộc .
Trắng là Kim, khắc mộc .
Từ các dữ kiện trên , cứ đỏ với đen các cụ phang cho em .Tuy nhiên, tam hợp lại biến tam tai nên có tí ti trắng ví dụ như tay nắm hay yên để cho phá tướng đỡ tam hợp thì cũng ổn :P

nab2195

Xe tăng
em vote cái magura trắng :) , nhìn biết chỗ nào là khung chỗ nào là fork , còn chuyển tông ah, phải tông dật mới thú chứ , cái khung đã loang lổ rồi , lại nhiều đen h 1 đống đen ở cái fork, chán lắm , đơn giản hơn các cụ cứ search xem tỉ lệ dùng magura đen bao nhiêu và trắng bao nhiêu :) , tại sao thằng Fox xám lại rẻ nhất trong 3 màu đen, trắng , xám :D

stem, seatpot : thomson (seatpot chơi kiểu dật lùi , giống hình con trek bác Chamhoc đưa là đẹp )
Grip : Lizard skins (170 tệ) or Sram ( 130 tệ )
handbar : easton ec90 riser or flat tùy thân chủ
yên : Fizik gobi (rẻ bền xinh) or Selle của cụ Trắm , đẹp mà êm , giá cao hơn tẹo or Bontrager cho đúng hiệu
bánh : DT1600 ổn rồi , nếu sợ đụng vỡ hàng thì xoay sang Mavic , Easton , Crankbrother (giá cao hơn chút)
Lốp : Wild race ok , sau thích đu cùng Trắm đen thì sang 310 :D

thích phối có thể thay cái siết cốt yên màu khác, chơi stem màu trắng :)

Duatretoxac

Xe buýt
Con Folk nài đẹp hơn, theo em
Hố hố, ava đẹp vãi =))

Cái fork đen này thật ra là trắng nhiều hơn đen nên nhìn cũng ổn chứ nếu phải cái Dốc Sốc hay Phốc đen thùi lùi thì nhìn chán ngay :D