[Funland] [Thảo luận] Lăng nhăng và chung thủy trong tình yêu

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Chẹp, giờ có mấy cái này gặm xong bàn chuyện lăng nhăng và chung thuỷ với các cụ ofer thì tuyệt :-ss
Theo quan điểm của người chưa yêu bao giờ như em, nếu cùng lúc yêu quá 3 người, thì sẽ bị phê bình là lăng nhăng.
Ý Mợ sao :D

LaziCat

Xe lăn
Bốn em chưa bao giờ buôn xăng ở OF này :D

Mợ cũng ko mắng em, mợ mắng mợ kia, tất nhiên mắng nhau xong làm bạn thì bình thường, nhưng thế này thì hơi buồn cười tí :D.

Thân như tri kỷ, chị chị em em, chị em cây khế :D
Em nghĩ mợ nhầm rồi và em hiểu luôn là mợ đang nhắc đến ai, rất tiếc tháng 11 này chả phải những tháng kia! Đời đôi khi nhìn vậy mà không phải vậy mợ ạ :D
Khế hay mít gì thì cũng để chén thôi, Nov nhỉ ;;)

Nov

Xe điện
Em nhớ hồi lâu lâu năm ngoái mợ bị mợ dưới chạy vào mắng 1 trận nay đã thành bạn thân rồi ạ :D
Em trí nhớ đã kém mà mợ hình như còn lẫn hơn em ấy :D. Bọn em coi như cũng quen biết từ thớt Ngã rẽ của mợ Cat đấy :)

Nov

Xe điện
Em nghĩ mợ nhầm rồi và em hiểu luôn là mợ đang nhắc đến ai, rất tiếc tháng 11 này chả phải những tháng kia! Đời đôi khi nhìn vậy mà không phải vậy mợ ạ :D
Mều rất tinh đời :D

April_

Xe điện
Em trí nhớ đã kém mà mợ hình như còn lẫn hơn em ấy :D. Bọn em coi như cũng quen biết từ thớt Ngã rẽ của mợ Cat đấy :)
Mợ cứ phải để em nói luôn ra mợ là nick Aug hay là sao ạ :D

Mợ bị mợ kia mắng còn nguyên trong topic Phố mùa đông mà :D

LaziCat

Xe lăn

April_

Xe điện
Hoặc có thể 2 ng đã quen nhau trc rồi, chẳng qua ko biết nhau là ai nên vô tình va nhau, đời có khi là vậy. Sống nhiều vai thì mệt, đôi khi còn hay quên, quên mất mình là ai :D

Hooks

Xe tăng
Quan điểm của em:
1. Lăng nhăng chỉ là lúc bạn đã yêu ai đó rồi mà vẫn cố tình tán tỉnh/yêu đương với người khác.
2. Trong quá trình tìm hiểu (tán tỉnh), bạn hoàn toàn có thể có nhiều phương án đồng thời, và không gọi là lăng nhăng vì :
- Với tình yêu dạng sét đánh, hầu như con người gần như hoàn toàn mất lý trí vì thế mục tiêu chỉ là duy nhất, ko kể ra ở đây.
- Với những người có suy xét, tính toán dựa trên các điều kiện khách quan và chủ quan thì thường giai đoạn chưa có người yêu họ sẽ có một số đối tượng để theo đuổi đáp ứng tiêu chuẩn bản thân, tất nhiên sẽ có xếp hạng ưu tiên 1,2,3...Họ có thể tán tỉnh đồng thời nhiều người và chờ đợi, nếu kết quả nào đến trước thì đón nhận và hài lòng vì đã nằm trong phạm vi dự kiến.
Hành động này cũng giống như học sinh nộp hồ sơ thi vậy, các em nộp nhiều hồ sơ và đỗ trường nào thì vào, đỗ nhiều hơn 1 trường thì xem xét mức độ ưu tiên.
Ủa, vậy chứ yêu không phải là lúc tìm hiểu à? Hay chấp nhận yêu thì ko cần tìm hiểu nữa vậy cụ?

Chỉ khi nào đàn ông cũng chấp nhận phụ nữ nói với mình câu "chung thủy hoàn toàn ko có giá trị gì", và cũng sẵn sàng chấp nhận mình là số 2, thậm chí số 3 hay ko số của "cô ấy" thì lúc đó nói câu trên còn có thể chấp nhận được ;;)

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Ai cho tôi tình yêu
Của ngày thơ ngày mộng
Tôi xin dâng vòng tay mở rộng
Và đón người đi vào tim tôi..

Thế là thôi :D

LaziCat

Xe lăn
Hoặc có thể 2 ng đã quen nhau trc rồi, chẳng qua ko biết nhau là ai nên vô tình va nhau, đời có khi là vậy. Sống nhiều vai thì mệt, đôi khi còn hay quên, quên mất mình là ai :D
Em đã bảo có những thứ nhìn vậy mà không phải vậy nhưng mợ không tin thì kệ mợ thôi! Cũng như chuyện mợ nói là không đi buôn xăng ở OF nhưng em chả tin ấy ;;)!
Còn sống có nhiều vai mệt hay không người trong cuộc không thấy mệt thì người ngoài có tư cách gì mà mệt giùm nhỉ :D

Trần Đoành.

Xe container
Yêu bao nhiêu người thì được gọi là lăng nhăng? Cả đời chỉ yêu một người có được gọi là chung thủy?

Tôi nghĩ rằng lăng nhăng chỉ xấu nếu bạn bắt cá hai tay. Nếu bạn tham lam, cái gì cũng muốn được, thậm chí dối cô này yêu cô khác, lừa anh này để cặp anh khác, tìm cách được lợi nhiều nhất từ các mối quan hệ. Còn thì, tình yêu chẳng phải vì bạn đã yêu quá nhiều nên bạn trở thành con buôn trái tim, hay vì bạn yêu chỉ một lần thì bạn được trao vương miện chung thủy.

Bởi thực tế, có rất nhiều người đứng đắn chỉ bởi họ quá thua kém, họ không có cơ hội sa ngã. Nhiều người chung thủy chỉ bởi họ không hề hấp dẫn được ai, mọi điều kiện đều kém cỏi, lấy được vợ là đã may mắn lắm rồi. Nhiều người cả đời không ngoại tình chỉ bởi họ chưa từng bao giờ rung động trước vẻ đẹp và có cảm xúc với cuộc sống, họ chỉ sống bằng quán tính và những phép cộng trừ lợi ích. Mà hôn nhân thực ra là một thương vụ ổn định của họ, và yêu hay phải lòng ai là một thứ xa xỉ quái gở.
Thì chung thủy ấy thực ra hoàn toàn không có chút xíu giá trị gì cả!

Quan điểm của em:
1. Lăng nhăng chỉ là lúc bạn đã yêu ai đó rồi mà vẫn cố tình tán tỉnh/yêu đương với người khác.
2. Trong quá trình tìm hiểu (tán tỉnh), bạn hoàn toàn có thể có nhiều phương án đồng thời, và không gọi là lăng nhăng vì :
- Với tình yêu dạng sét đánh, hầu như con người gần như hoàn toàn mất lý trí vì thế mục tiêu chỉ là duy nhất, ko kể ra ở đây.
- Với những người có suy xét, tính toán dựa trên các điều kiện khách quan và chủ quan thì thường giai đoạn chưa có người yêu họ sẽ có một số đối tượng để theo đuổi đáp ứng tiêu chuẩn bản thân, tất nhiên sẽ có xếp hạng ưu tiên 1,2,3...Họ có thể tán tỉnh đồng thời nhiều người và chờ đợi, nếu kết quả nào đến trước thì đón nhận và hài lòng vì đã nằm trong phạm vi dự kiến.
Hành động này cũng giống như học sinh nộp hồ sơ thi vậy, các em nộp nhiều hồ sơ và đỗ trường nào thì vào, đỗ nhiều hơn 1 trường thì xem xét mức độ ưu tiên.
Ai đặt ra khái niệm chung thuỷ với lăng nhăng nhỉ??? Đưa lên cõi OF đảm bảo mỗi cụ mợ cấu một nhát thì cũng chết đến chín lần
OF toàn người đềnh huềnh thôi nhá
Em là một trong số đó đấy =))

April_

Xe điện
Em đã bảo có những thứ nhìn vậy mà không phải vậy nhưng mợ không tin thì kệ mợ thôi! Cũng như chuyện mợ nói là không đi buôn xăng ở OF nhưng em chả tin ấy ;;)!
Còn sống có nhiều vai hay không người trong cuộc không thấy mệt thì người ngoài có tư cách gì mà mệt giùm nhỉ :D
Em nói gì và mợ tin gì đối với em nó cũng ko quan trọng, em thấy tình thân như thủ túc thì em cũng còm vài câu, diễn đàn mở thì em nói gì chẳng được, mợ cũng tin gì chẳng được.

Các mợ thân nhau em rất mừng, chỉ là em nghĩ đừng nay thân mai đâm vào lưng nhau thì tốt rồi. Còn gì vui hơn nhìn thấy xung quanh toàn ng thân thiết, chí tình chí nghĩa =)

Mợ cứ tiếp tục ăn bánh nếu mợ đang đc mời đi, em nói mấy câu ko có ý xỏ xiên, tuy nhiên mợ tin hay ko thì em cũng đành chịu vậy :D

RongPhuongBac

Xe điện
Em chốt thế này nhá: tìm hiểu nhiều người thì không lăng nhăng nhưng cưới 1 người mà yêu 1 người khác thì mới lăng nhăng ợ ;))

LaziCat

Xe lăn

Nov

Xe điện
Mợ cứ phải để em nói luôn ra mợ là nick Aug hay là sao ạ :D

Mợ bị mợ kia mắng còn nguyên trong topic Phố mùa đông mà :D
Mợ rẩt tự tin, chúc mừng mợ, nhưng nên rèn luyện thêm nữa :D

LaziCat

Xe lăn
Em nói gì và mợ tin gì đối với em nó cũng ko quan trọng, em thấy tình thân như thủ túc thì em cũng còm vài câu, diễn đàn mở thì em nói gì chẳng được, mợ cũng tin gì chẳng được.

Các mợ thân nhau em rất mừng, chỉ là em nghĩ đừng nay thân mai đâm vào lưng nhau thì tốt rồi. Còn gì vui hơn nhìn thấy xung quanh toàn ng thân thiết, chí tình chí nghĩa =)

Mợ cứ tiếp tục ăn bánh nếu mợ đang đc mời đi, em nói mấy câu ko có ý xỏ xiên, tuy nhiên mợ tin hay ko thì em cũng đành chịu vậy :D
Đời em đến lúc này vẫn tự hào chưa từng đâm sau lưng ai bao giờ và người khác cũng đừng mơ đụng đến vạt váy em chứ nói gì đâm vào lưng em! Em thấy có cái gì đó sai sai ở đây! Mà thôi, em dừng tương tác với mợ! Dù sao cũng cảm ơn tấm chân tình của mợ ;;)

Nov

Xe điện
Còn sống có nhiều vai mệt hay không người trong cuộc không thấy mệt thì người ngoài có tư cách gì mà mệt giùm nhỉ :D
Thôi nàng, bí quyết trẻ xinh là gì nào :D

LaziCat

Xe lăn

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cái giề! Xem kịch hay thì phải vỗ tay chứ :D
Mợ có biết, giấc mơ nhỏ bé của em suốt thủa ấu thơ, là gì không ? Đơn sơ và giản dị lắm
Em ước một túp lều tranh. Trong đấy, có một người đàn ông, có thể sống hòa thuận với ba người phụ nữ. Và chỉ nên ba thôi, vượt quá sẽ thành tham lam mất

Liệu có thực hiện được không ? Thật sự vẫn là một câu hỏi lớn của đời em :(