Thảo luận chung về Mazda CX-5

Hungpao

Xe đạp
Số thể thao quái gì đâu cụ, Em thấy cái số mà cụ gọi là số thể thao ấy là số hỗ trợ xuống dốc thôi vì khi chuyển từ D sang thấy hiện số 2 luôn cho nên cụ thấy máy gầm rú là phải rồi, không hiểu đang chạy tốc độ 50-60 mà chuyển sang số này có tan hộp số không nhỉ? :(
Nó k hẳn là thể thao. Cũng có hỗ trợ lên, xuống dốc. Thường thì gọi là bán tự động. Nhưng cụ yên tâm khi chạy tầm 50 60km mà chuyển sang thì nó tự hiểu mà chuyển sang số thích hợp. Còn cụ bảo chuyển sang số 2 luôn là do cụ đang đi chậm thôi

ngaydoclap

Xe container
Nó k hẳn là thể thao. Cũng có hỗ trợ lên, xuống dốc. Thường thì gọi là bán tự động. Nhưng cụ yên tâm khi chạy tầm 50 60km mà chuyển sang thì nó tự hiểu mà chuyển sang số thích hợp. Còn cụ bảo chuyển sang số 2 luôn là do cụ đang đi chậm thôi
Em chưa thử khi chạy tốc độ cao rổi chuyển sang mà mới chạy 30kmph gạt sang thấy số 2, cụ nào chạy rồi vào phơm em cái để em tự tin thử phát.

Hungpao

Xe đạp
Em chưa thử khi chạy tốc độ cao rổi chuyển sang mà mới chạy 30kmph gạt sang thấy số 2, cụ nào chạy rồi vào phơm em cái để em tự tin thử phát.
E chạy rồi. Cụ cứ yên tâm. Chả nhà sản xuất nào để xe cụ chạy tầm 80km gạt sang số thành số 2 cả. Thế có mà tan hộp số. E chạy 80km gạt sang nó là số 6 luôn

ngaydoclap

Xe container
E chạy rồi. Cụ cứ yên tâm. Chả nhà sản xuất nào để xe cụ chạy tầm 80km gạt sang số thành số 2 cả. Thế có mà tan hộp số. E chạy 80km gạt sang nó là số 6 luôn
Cảm ơn cụ, em chưa đọc manual nên chưa dám tí toáy, nay cụ phơm rồi mai em làm tí xem máy nó khóc thế nào

ngaydoclap

Xe container
Còn vụ khóa cửa tự động của CX5 thấy hơi buồn các cụ nhỉ, cho dù không có cảm biến khóa tốc độ thì ít ra cũng nên có thêm cái nút bấm khóa trung tâm để lock tất cả cửa khi chạy có phải yên tâm biết bao đằng này phải dùng nút gạt cơm trên mỗi cửa thấy thua cả anh Hàn. Thêm nữa khi đã gạt lẫy chốt khóa cửa, nói dại nhỡ khi có vấn đề gì khẩn cấp cần phải thoát nhanh ra ngoài thì người ngồi hàng ghế sau chịu cứng, lại phải chờ ông tài chạy ra mở từng bên :(

Chỉnh sửa cuối:

Hungpao

Xe đạp
Hàng độc mới xuất hiện ạ
Bộ ốp bậc cửa có đèn phía ngoài chạy pin, thích hợp cho cụ nào ngại đụng đến điện của xe

Dùng pin AAA, nếu ko thích dùng pin vẫn có thể dùng điện xe như bình thường ạ
Nhưng nó có tự tắt khi đóng cửa k cụ. Pin thì giấu ở đâu đc. Cụ pm e cái giá

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Vượt đường trường đuối thật bác ạ. Chuyển sang số tay vượt thì có bốc hơn nhưng máy gầm rú khiếp quá. E hay chạy hà nội, lạng sơn, đến đoạn lạng sơn mỗi lần vượt là phải ga thốc, vượt dứt khoát k là tèo. Hix
Vâng thì lúc đau chuyển sang cũng hoi gằn máy thật nhưng như thế thì mới rướn được chứ cụ!!! Đi cao tốc mà không dứt khoát thì Quang Tèo thật ấy chứ :))

Hungpao

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi ngu cái. Cái bảng hiện thị số km còn đi đc (ranger) của xe nó tụt kinh quá. Mà e cũng đi it thôi. Xe e mới lấy đi dc có 200km. Nổ máy k chạy điều hoà nó cũng tụt ầm ầm, e cảm giác xe ăn xăng nhiều hơn altis 2.0 2012

gaconcongchuong

Xe tải
Còn vụ khóa cửa tự động của CX5 thấy hơi buồn các cụ nhỉ, cho dù không có cảm biến khóa tốc độ thì ít ra cũng nên có thêm cái nút bấm khóa trung tâm để lock tất cả cửa khi chạy có phải yên tâm biết bao đằng này phải dùng nút gạt cơm trên mỗi cửa thấy thua cả anh Hàn. Thêm nữa khi đã gạt lẫy chốt khóa cửa, nói dại nhỡ khi có vấn đề gì khẩn cấp cần phải thoát nhanh ra ngoài thì người ngồi hàng ghế sau chịu cứng, lại phải chờ ông tài chạy ra mở từng bên :(
Có nút khóa trung tâm mà! các cửa đóng hết ( không bị kênh vì đèn báo cửa mở) thì khóa một cái ăn liền!

Chỉnh sửa cuối:

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Số thể thao quái gì đâu cụ, Em thấy cái số mà cụ gọi là số thể thao ấy là số hỗ trợ xuống dốc thôi vì khi chuyển từ D sang thấy hiện số 2 luôn cho nên cụ thấy máy gầm rú là phải rồi, không hiểu đang chạy tốc độ 50-60 mà chuyển sang số này có tan hộp số không nhỉ? :(
Em đâu có thấy vậy, hộp số đồng tốc như số tự động thôi, nếu đang là số 4 ở tự động thì khi gạt sang M nó cũng vậy thôi cụ ạ, hiện số 4 luôn, hôm nay em chạy M3S cũng chơi sang M tí cho máu thì nó cũng sang số tuơng đuơng như vậy thôi, và em thấy khi gặp chướng ngại vật, mình phanh gấp thì nó cũng tự động chuyển xuống số thấp đồng tốc luôn, nhưng khi muốn tăng số thì phải chuyển bằng tay cụ ạ, em chạy CX5 nhiều rồi nhưng em quên chưa thử chuyển sang M nhưng em nghĩ nó cũng giống M3S

gaconcongchuong

Xe tải
Em đâu có thấy vậy, hộp số đồng tốc như số tự động thôi, nếu đang là số 4 ở tự động thì khi gạt sang M nó cũng vậy thôi cụ ạ, hiện số 4 luôn, hôm nay em chạy M3S cũng chơi sang M tí cho máu thì nó cũng sang số tuơng đuơng như vậy thôi, và em thấy khi gặp chướng ngại vật, mình phanh gấp thì nó cũng tự động chuyển xuống số thấp đồng tốc luôn, nhưng khi muốn tăng số thì phải chuyển bằng tay cụ ạ, em chạy CX5 nhiều rồi nhưng em quên chưa thử chuyển sang M nhưng em nghĩ nó cũng giống M3S
Trong HDSD CX5 có nói rõ rồi mà: việc chuyển từ số tự động sang M và ngược lại khi đang chạy không làm hư hại hộp số, khi chuyển giữa hai loại số này sẽ sang tốc độ tương ứng hiện tại...

gaconcongchuong

Xe tải
Em đã cưới CX5 các cụ ạ, hiện em đang muốn tham khảo một số vấn đề sau:
- Lắp thêm camera phía trước
- lắp thiết bị theo dõi áp suất lốp
- Tự động khoá cửa
Các Cụ xem làm ở đâu thì tốt
Và tư vấn thêm em nên trang bị thêm j nữa ạ
Cám ơn các Cụ nhiều
Cái đỏ đỏ trên là có sẵn theo xe rồi cụ nhé!

Minchay.maxmoc

Xe đạp
e thử ở td 80km k sao bác ạ, hn bác thử chuột bạch ở td > 100 xem thế nào.