Thảo luận chung về Mazda CX-5

hlu4ev

Đi bộ
có cụ nào gặp vấn đề với cổng usb trong xe không nhỉ, từ lúc nhận xe về cổng này của em đã bị làm cảnh rồi mà vào hãng thì các cậu ấy bẩu phải tháo dvd ra mất tầm tuần để nghiên cứu :( cổng usb của em thậm chỉ là không có điện cơ chứ chả nói đến tín hiệu :( em thì nghĩ đơn giản chắc là do chưa cắm jack thôi mà chs lại phải nghiên cứu cái dvd mất tận 1 tuần :-<
Cổng USB của em thì cắm vẫn nhận, nhưng cắm iphone hay ipod vào không hiện sạc, hay nhận :( em tính mang qua hãng xem lại thế nào

ThanhTrung

Xe điện
E trả lời giùm bác, nó dán bằng keo 3M mặt sau nhé bác:

Như này là mình tự dán đc cụ yilka nhỉ? Có phải ra hiệu ko? Lúc bóc ra liệu có làm ảnh hưởng sơn ko ạ?
Sao cụ ko nẹp hết kính mà chỉ nẹp chân vậy? Cụ cho em xin 1 ảnh chụp tổng thể khoang lái của cụ đc ko ạ? để e xem mấy cái crom cụ ốp thêm nhìn xa thế nào ạ. Thanks cụ

Phiền cụ fialovy cho e xin giá của tất cả các hạng mục cụ yilka làm thêm với. thanks cụ nhiều!

TSTA

Xe container
Xe Nhật và Mazda nói riêng thường không có khóa tự động cụ ạ, vì họ cho rằng như vậy là không an toàn khi có sự cố cháy nổ hoặc gập nước.
ko đúng, xe Nhật vẫn khóa cửa tự động Toyota, Lexus ... đó thôi.
Cái cụ nói đến là của xe Mỹ, như Ford.

TSTA

Xe container
Xe Nhật và Mazda nói riêng thường không có khóa tự động cụ ạ, vì họ cho rằng như vậy là không an toàn khi có sự cố cháy nổ hoặc gập nước.
ko đúng, xe Nhật vẫn khóa cửa tự động Toyota, Lexus ... đó thôi.
Cái cụ nói đến nghe như xe Mỹ, VD Ford.

TSTA

Xe container
Tóm lại chiều nay e và gấu về HN xem CX5 vì thế cụ nào chê bai chán alo em qua xem rước luôn trong ngày( xiền e anh Bank cầm hộ cả đủ rồi ạ) số dây chim của em 0966984888
Ai , cụ Delta đây rồi.
Lâu ko ặp cụ, giờ cụ chuyển qua món Bánh Đx rồi à.

TSTA

Xe container
Vô định chứ cụ đâu có ảnh hưởng gì. Động cơ skyactiv hay là ở chỗ chạy với tỉ số nén cao, xăng bình thường mà không bị hiện tượng kích nổ. Đây là do mazda đã thiết TốI ưu hoá hình dạng xy lanh và đường dẫn khí xả.

các hãng khác cũng muốn đẩy tỉ số nén lên cao nhưng bị vướng hiện tượng kích nổ nên chỉ thiết kế tỉ số nén từ 11 đổ Xuống
em xin phép mời cụ cafe trò chuyện về vấn đề này. Em trước chuyên ngành này mà :)

dunggay

Xe máy
Mỗi cụ một ý lăn tăn quá thôi em xem crv có khá hơn ko

yilka

Xe hơi
Như này là mình tự dán đc cụ yilka nhỉ? Có phải ra hiệu ko? Lúc bóc ra liệu có làm ảnh hưởng sơn ko ạ?
Sao cụ ko nẹp hết kính mà chỉ nẹp chân vậy? Cụ cho em xin 1 ảnh chụp tổng thể khoang lái của cụ đc ko ạ? để e xem mấy cái crom cụ ốp thêm nhìn xa thế nào ạ. Thanks cụ.
Dạ để lát e làm vài tấm tổng thể ah :) cụ tự dán ngon, nó có lọ dung dịch đi kèm để tẩy bề mặt sạch bụi, còn ra hàng thì cao cấp hơn tí tẹo (có máy sấy tóc sấy qua lớp keo trước khi dán). Riêng bóc keo 3M sau này ko sao đâu cụ :)

Nẹp kính e mua đủ 14 chi tiết, nhưng cảm thấy thích nẹp mỗi đường chân dưới thôi cho nó nhẹ nhàng, sau này đổi ý có khi nẹp toàn bộ hihi

Babyknight

Xe đạp
e CX-5 này ko có cảm biến trước sau à các bác !!??

fialovy

Xe tăng
Sao cụ ko nẹp hết kính mà chỉ nẹp chân vậy? Cụ cho em xin 1 ảnh chụp tổng thể khoang lái của cụ đc ko ạ? để e xem mấy cái crom cụ ốp thêm nhìn xa thế nào ạ. Thanks cụ

Phiền cụ fialovy cho e xin giá của tất cả các hạng mục cụ yilka làm thêm với. thanks cụ nhiều!
Dạ vì nhiều nên cụ cho em xin cái mail, em gửi cụ list đồ tham khảo ạ

Mazda3301086

Xe buýt
Cụ nào kích hoạt được cái khoá cửa tự động chưa? Cho lên đây mọi người tham khảo cái ...

dalamaco

Xe buýt
Cổng DVD của e cũng chả có điện, e cắm qua mồi thuốc ... nhạc e đang toàn Bluetooth, chưa kịp thử hết, nhưng nghe cụ nói thì sống chung với lũ rồi ... đầu DVD thay vào nói chung đang bị chê nhiều hơn khen, CD gốc xem ra an toàn tợn, hay mình họp nhau đòi đổi lại các bác nhỉ ...
em thắc mắc không hiểu cái đầu CD gốc họ giữ lại làm gì nhẩy :( biết thế hồi trc đếch nhận cái dvd nữa lại đỡ đuọc ít xèng :(