Tin tức Thành viên Ban Điều hành Otofun đánh giá VinFast VF8 với phần mềm mới nhất 8.7.9.1

Arsephan

Xe tăng
Lên 8.7.9 nó lại hoạt động khác rồi cụ, giờ ko tự động thay đổi tốc độ như trước nữa. Cụ phải bấm LIM nó mới hoạt động
Hiện xe hoạt động tương đối ổn định, ko lỗi gì, nên chưa đi up
Để hôm tới đi up xem sao, nếu LIM mà vậy thì chán nhể, vì h đi tỉnh đi xa ko thích đi xe xăng nữa mà thích đi xe điện vì ADAS với giữ làn, ACC + LIM này

Ngô.Tường

Xe tăng
Hiện xe hoạt động tương đối ổn định, ko lỗi gì, nên chưa đi up
Để hôm tới đi up xem sao, nếu LIM mà vậy thì chán nhể, vì h đi tỉnh đi xa ko thích đi xe xăng nữa mà thích đi xe điện vì ADAS với giữ làn, ACC + LIM này
Hiện tại e thấy 8.7.9.2 là pm ổn định nhất từ trc đến nay rồi cụ, lên xe ko phải chờ khởi động lâu như trc. Từ phiên bản cũ em cũng ko mấy khi dùng LIM vì qua biển nó mới giảm tốc độ nên nếu bị bắn thì vẫn ăn biên bản như thường =))

poiuy

Xe ba gác
Em mới đi thử vài lần thôi, nên chỉ cảm nhận thấy lỗi không phải do phần mềm. Đặc biệt là hệ thống treo có cảm giác không được thiết kế cho chiếc xe điện khối lượng lớn đến thế này. Xe đi qua chỗ xóc rồi mà cảm giác vẫn còn "dư chấn". Không biết Vinfast khắc phục lỗi này kiểu gì?
Nhiều cụ trong hội thay giảm xóc xịn xe đi ngon hơn hẳn rồi. Hãng thì chỉ đến thế thôi. Thay đồ xịn vào thì đội giá.

Arsephan

Xe tăng
Nhiều cụ trong hội thay giảm xóc xịn xe đi ngon hơn hẳn rồi. Hãng thì chỉ đến thế thôi. Thay đồ xịn vào thì đội giá.
Xe khác cũng nhiều cụ thay giảm xóc xịn để cho nó sướng hơn mà nhỉ, sao Vinfast lại bị soi quá vậy nhỉ...

Arsephan

Xe tăng
Hiện tại e thấy 8.7.9.2 là pm ổn định nhất từ trc đến nay rồi cụ, lên xe ko phải chờ khởi động lâu như trc. Từ phiên bản cũ em cũng ko mấy khi dùng LIM vì qua biển nó mới giảm tốc độ nên nếu bị bắn thì vẫn ăn biên bản như thường =))
Thực ra ko mấy chỗ bắn ngay sau biển đâu, xe Vin hay xe nào nhận biết biển bằng Cam đều phải đến gần Biển mới đọc đc và giảm tốc đc thôi

Duyvu2019

Xe hơi
e cũng giống cụ cho 2 thằng dùng 2 cái Joy 3 được 3 năm rồi, 1 cái mới rơi vỡ màn hình mà cũ quá nên cũng chẳng thèm thay, 1 cái thì đang dùng tốt nên vẫn dùng, chắc cụ đen hay sao mà mua trúng cái dỏm thế hoặc con cụ dùng như phá 😜😂
Em cũng mua cho ông bà 2 cái joy2+ dùng từ 2019 4 năm mà cũng k thấy lỗi gì, mà các cụ xem YouTube cả ngày chứ ko phải chỉ lướt như mình đâu, ko hiểu cụ kia số ntn mà chơi 3 cái lỗi cả 3, ko biết thật hay là…