[Thảo luận] Thanh tra giao thông vỡ mật tại ngã tư tôn thất tùng trường chinh

hanoien

Xe điện
Đang lái xe trên đoạn đường này: 24 (16 lái chính và 8 lái phụ)
hanoien, Đường dài, Carens2009, Cau_ong_gioi, cuongnm, Fotre, Joomi, khoanam, milestone0108, minhdao1905, ncch, quantute, vn_index68, wagon9751, xyz, yokoge
ri
Đông thế này, tắc đường là phải! Lần sau Cụ Toni nhớ mang Iphone ra chụp nhé!

Fotre

Xe hơi
Em thấy cái chủ trương phân luồng như bây giờ phải xem lại vì nó mang tính chất tạm thời và manh mún quá. Cứ làm theo cách này thì toàn bộ hệ thống đèn xanh đèn đỏ đầu tư bao nhiêu tiền để lắp giờ để không hết. Thật lãng phí hết chỗ nói. Ngoài ra mất bao nhiêu tiền xén dải phân cách trồng cây hoa đẹp thế,bịt các ngã tư. Cứ tình hình này thì cách ngã tư ở HN sẽ bịt hết, giải tán hết đèn xanh đèn đỏ, toàn dân đi vòng hết các cụ nhỉ. Nếu thành công chắc các nước khác phải đến HN mà học mất nhỉ. Em thì em thấy ở nước ngoài có làm thế này đâu nhỉ. Cụ nào đi nước ngoài nhiều thì chỉ cho em cái:77::77:

Max cabin

Xe tải
6h sáng đã thế, mà đến giờ này thì còn tắc toàn tập, léo hiểu đội làm GT nghĩ gì mà cứ loay hoay mãi ở cái ngã tư đấy, giải phóng mặt bằng mở nó to luôn ra, tốn thì tốn có 1 lần:77::77:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nhiều người đến nhà quan tắc hết cả cổng mà không có dự án phân làn gì cả :D

anhtqus

Xe tải
sáng nay e đi làm sớm thoát đc chỗ nay, đến cơ quan lúc 7h30, thấy mọi ng bảo là các chú lại tháo bỏ vòng xuyên này rồi. Chắc là các chú này tập thể dục, tranh thủ nhận thêm it tiền thuế của nhân dân

xe365vn

Xe container
nghe tiêu đề mà vãi chưởng. Nhà nước bỏ ra đống tiền ko có việc làm e hơi phí, các cụ thấy đấy đường mới cũng như cũ cứ đào lên đào xuống ...:77::77::77:

CAP_bl

Xe điện
Cái ngã tư này đỡ được một thời gian, giờ lại trở về là điểm nóng. Em nghĩ người ta có động não, có thử nghiệm các phương án để giải tỏa là tốt chứ. Chỉ tiếc là giải pháp quá cục bộ, manh mún nên không giải quyết được dứt điểm.
Còn chuyện lãnh phí thì đâu phải chỉ VN ta mới có - ít ra thì trong trường hợp ngã tư này, người ta còn đang làm thật, chỉ lo những chỗ lãng phí gấp hàng bao nhiêu lần mà đời sau con cháu ta vẫn phải gánh hậu quả kia.

Chi Chi

Xe điện
ui cái chỗ này thường xuyên tắc
em nghe nói có dự án làm dường Trường Chinh từ lẩu lầu lâu rồi
mở rộng lắm cơ
mà chả thấy j :)

Phú Ông

Xe container
6H sáng nay đi qua ngã tư này thấy khoảng 50 chú TTGT làm việc vất vả tại ngã tư vì hôm nay thí điểm vòng xuyến tại ngã tư này. Chỉ được khoảng 15 phút là tình hình GT ùn tắc cục bộ các chú không tài nào giải tỏa được lên đã tháo toàn bộ barie ra bỏ v òng xuyến đi rồi.em quên ko mang máy ảnh lên ko chụp hầu các cụ vài phát được mong thông cảm :mad::mad::mad::mad::mad::mad:
Mựa cái bọn này, cứ làm đương, ngăn chặn... để lâu lâu, tạo cho người ta thành quen rồi mới lại vẽ chuyện ra chỉnh mí chả sửa, phí tiền dân quá!:102:

khigio

Xe máy
Chết cười với bác
Em thấy cái chủ trương phân luồng như bây giờ phải xem lại vì nó mang tính chất tạm thời và manh mún quá. Cứ làm theo cách này thì toàn bộ hệ thống đèn xanh đèn đỏ đầu tư bao nhiêu tiền để lắp giờ để không hết. Thật lãng phí hết chỗ nói. Ngoài ra mất bao nhiêu tiền xén dải phân cách trồng cây hoa đẹp thế,bịt các ngã tư. Cứ tình hình này thì cách ngã tư ở HN sẽ bịt hết, giải tán hết đèn xanh đèn đỏ, toàn dân đi vòng hết các cụ nhỉ. Nếu thành công chắc các nước khác phải đến HN mà học mất nhỉ. Em thì em thấy ở nước ngoài có làm thế này đâu nhỉ. Cụ nào đi nước ngoài nhiều thì chỉ cho em cái:77::77:

LyMach

Xe đạp
Cả tháng nay e không dám đi Trường Chinh, lần nào cũng tắc đường.

dunlopillo

Xe buýt
Em thấy cái này là tuyến đường vành đai, mật độ cực đông mà "nghe nói" dự án mở rộng đường Trường Chinh đến 5 năm năy rồi. Đường bé như thế chả có giải pháp nào ngoài mở đường cả.

vietphan

Xe đạp
mang rào ra còn đèn giao thông thì giải tán hả các bác, cũng từ thuế của ta đóng cả đấy ạ !

xebuytmatphanh

Xe buýt
Ngã tư Láng Hạ đê La thành phân luồng bỏ ngã tư, thông được độ 1 tháng bây giờ lại như đống mứt ỵ ra đấy rồi. Theo em nên phân luồng cho các xe từ Quận Cầu giấy muốn về Bờ Hồ phải chạy lên Nội Bài mới cho vòng về thì sẽ đỡ tắc được nhiều.

xe365vn

Xe container
người ta đang thí điểm giao thông chứ có làm đường đâu mà các cụ tặng nhiều đá thế :)):)):)) may mà e ko phải người trong ngành :)):))

lazyboyz

Xe tải
Ở nước ngoài người ta tôn trọng luật mà cụ. Có ai lấn làn đường của ai đâu, ở cái xã hội bon chen vụn vặt này, nếu chỉ trông vào ý thức của người dân chắc muôn đời không thể cải thiện. Nếu không thể thay đổi ý thức thì chỉ còn cách thay đổi môi trường (nắn đường, làm rào, ....), nhưng cũng khổ nỗi đường nó bé, xấu nên càng xấu tệ. Nhưng các bác nói gì thì nói em vẫn là người ủng hộ cho cách làm hiện nay, cho đến khi các bác nào có cách làm tốt hơn. (b)

HollowKnight

Xe hơi
Bổ sung thêm là dự án này hoàn toàn quên người đi bộ, ở những ngã tư bị rào chắn, người đi bộ không thể đi qua đoạn đường rành riêng vạch kẻ, bon chen đoạn rẽ quay đầu thì không có vạch.