[Thảo luận] Thanh niên này chắc đã lướt OF

aime_nqt

Xe buýt
Đồng chí XXX bá láo gặp ngay phải thanh niên cứng là thành viên OF

tienlq

Xe buýt
*** suốt ngày nó kêu thiếu quân, lực lượng mỏng, thiếu biên chế vậy mà những việc vớ vẩn nó ra đông thế.
hàng ngày thấy xxx phường đi đuổi chợ cũng thế, một đội quân hùng hậu, xe cộ tốn bao xăng của Nhà nước (à quên phải nói là thuế của dân mới chính xác) cuối cùng vẫn lộn xộn như không.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Theo e được biết thì CAND mặc sắc phục thì không phải xuất trình thẻ ngành. Đó là trên văn bản quy định.
Sai, khi làm việc với dân phải có thẻ ngành nhé, biết thì nên nói mợ à.

kqt

Xe tải
Quả quy định này ở văn bản nào thế bác. Nhỡ bọn lìu văn tìu nó mua quần áo cờ-a-nờ-dờ ở chợ đen mặc vào rồi giả danh thì ai biết.

Theo e được biết thì CAND mặc sắc phục thì không phải xuất trình thẻ ngành. Đó là trên văn bản quy định.

ThanhTungTB

Xe điện
Thái độ làm việc của bọn xxx này khốn thật .

1.6gli

Xe container
Sau Bác chủ k ra giúp cậu ta nhể???

AKCLUB VIETNAM

Xe hơi
Cụ nào ở OF lộ clip nóng không nhận hàng ah?
Đúng luật thì rõ ràng phải chào này, thông báo vi phạm này, nếu được yêu cầu thì phải đưa bằng chứng vi phạm này(mục này là nếu không bắt quả tang ), đưa thẻ ngành hoặc phải đeo thẻ xanh mới được phép xử lý tại chỗ vi phạm ợ.
Theo kiến thức eo hẹp của e thì thế, có gì sai các cụ cứ chém cho em giải ngố với ạ. hè hè

kqt

Xe tải
Theo vi-deo cờ-líp thì vụ này, cậu thanh niên đã vi phạm lỗi về giao thông nên đằng nào cũng sai thì kéo các chú xxx kia fải đúng, tức là bẻ hành tỏi, bắt lỗi chú xxx ko chào, ko đeo biển số hiệu CAND. Cậu ta bắt chú xxx dắt xe fải chào có khác gì vỗ mông vào mặt hắn mà vẫn fải nín vì sai. XXX thấy chưa, bây giờ sai một tý là nhục dã man, thằng dân bây giờ cũng cứng đầu fết nhể.

haivinh

Xe buýt
Thì tinh thần của thanh niên này cũng là sai là chịu phạt còn gì nữa cụ.Có phải cãi nhau,gây sức ép để k bị phạt đâu.

Xin lỗi cụ chứ cụ nói như đấm vào mít ấy. Người ta vi phạm hành chính chứ có phải tội phạm đâu mà đòi đưa về phường. Có lập biên bản phạt thì cũng lập ngay tại đó nhé!
Hơn nữa xxx làm việc với dân k chào theo điều lệ ngành, k có bảng tên,phù hiệu ai biết đấy là đâu. Xã hội giờ thật giả lẫn lộn lắm. Còn cái mà cụ bảo chó cậy gần nhà ấy mà, thì thử xem chó nào đông hơn nhé! Thêm nữa cái từ trẻ trâu em thấy hợp với cụ hơn đấy. Suy nghĩ kĩ rồi hẵng nói nhé!
Cụ cứ nhìn kĩ nhé không mũ bảo hiểm ra đường không trẻ trâu thì cũng là bất hảo,lại thếm mấy cái lí luận cùn.Theo em dù ghét xxx đi bao nhiêu nữa thì cũng không nên hùa theo những hành động ngông cuồng này.Còn em ra đường thấy mấy thằng không đội mũ thì em tránh xa.Nó chống người thi hành công vụ thì để lập bb tại đó để gây ách tắc gt à?Cái gì cũng nên có giới hạn cụ ạ.

haivinh

Xe buýt
Cụ này ở đội nào nằm vùng đấy ợ :)) Ae OF gặp cụ chắc vỡ alo hết cả cái diễn đàn này quá !!!
em cũng là dân OF đây cụ,nhưng em không thích kiểu lí luận cùn này dù em cũng chẳng ưa gì xxx.Nói thật em rất ác cảm với mấy thanh niên đầu trần chạy xe như điên,dựng xe vô tội vạ,nó xem đường gt như sân nhà nó ấy.

congtuan89hp

Xe tải
Cụ cứ nhìn kĩ nhé không mũ bảo hiểm ra đường không trẻ trâu thì cũng là bất hảo,lại thếm mấy cái lí luận cùn.Theo em dù ghét xxx đi bao nhiêu nữa thì cũng không nên hùa theo những hành động ngông cuồng này.Còn em ra đường thấy mấy thằng không đội mũ thì em tránh xa.Nó chống người thi hành công vụ thì để lập bb tại đó để gây ách tắc gt à?Cái gì cũng nên có giới hạn cụ ạ.
Dạ thưa cụ là cụ đã xem clip thì xem cho nó rõ cụ ạ. Thanh niên này bị xử lý lỗi đỗ xe dưới lòng đường chứ k phải lỗi k đội mũ bảo hiểm cụ nhé (theo nguồn tin FB up video này)! Vì vậy anh ta k đội mũ bảo hiểm cũng là dễ hiểu. Còn anh em ở đây em nghĩ chẳng ai hùa theo "hành động ngông cuồng này". Có điều cái gì đúng, sai thì phải hiểu rõ. Làm nhiệm vụ mà xử phạt k lập biên bản hiện trường, đưa về phường là sao. Quân phục thì k đầy đủ, tác phong k nghiêm chỉnh thì sao dân đen nghe cho được. Người ta liên tục nhắc chào theo điều lệ ngành thì chú xxx xanh cứ đứng đó k chào thì đúng hay chưa?

laixend

Xe máy
KO xem dc video nhưng đoc cmt cũng hóng @@

congtuan89hp

Xe tải
Em đồng ý với cụ...

Có thể cách xử lý của xxx chưa thực sự chuyên nghiệp nhưng cái loại không đội mũ bảo hiểm đánh võng như thế này bây giờ nhiều lắm

Cụ nói quá đúng, nhiều người oan gia vì loại này đấy, chưa kể nó không đội mũ, đâm vào người khác, lăn ra đường ngoẻo luôn thì người nào bị nó đâm vào còn oan gia cơ.

EM không ủng hộ tình thần Ofer kiểu này...
XXX mà thiếu chuyên nghiệp thì cụ phải xem lại. Mỗi xxx ra đường được trang bị tận răng kiến thức cũng như điều lệ ngành và còn được vũ trang nữa. Vì vậy cụ k thể nói là "Có thể cách xử lý của xxx chưa thực sự chuyên nghiệp" được. Có chăng chỉ là tác phong cẩu thả,cậy quyền thế bắt ép người khác thôi. Còn người ta sai thì lập biên bản tại chỗ,cớ gì phải đưa về phường??? Trong khi xxx thi liên tục sai trong tác phong, quân phục và nặng nhất là cách cư xử với dân, người mà đáng ra phải được xxx "kính trọng, lễ phép"

Cụ dắt xe đến đó để đỗ dưới lòng đường à?

Đã sai lại còn cãi lý, mà tinh thần ofer của các cụ kiểu gì trong trường hợp này?

Kể cả xxx có đưa xe về phường, cụ cứ đi theo mà giải quyết xem thế nào? Cãi nhau ở ngoài đường với xxx thì ăn thua gì?

Dân tò mò kéo nhau lại xem, rồi dẫn đến tắc đường...
Còn đoạn hội thoại trong clip nói rõ là lỗi để xe dưới lòng đường, trong FB up clip lên cũng đưa thông tin như vậy thì cụ có mặt ở đó à mà cứ khăng khăng lỗi k đội MBH? Tinh thần OF là sai thì chấp nhận chịu phạt, nhưng phải cư xử đúng với tư cách cán bộ với dân. Chứ k phải nhũng nhiễu, cửa quyền và quan liêu như vậy. Về phường thì vêu mồm, vỡ a lô cụ có về k???
P/s : Đôi điều với ý kiến của cụ

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chết chửa, e up cái clip mà thấy các cụ tranh luận kinh quá, thật sự thì ở đây cậu thanh niên sai rõ ràng, nhưng cái đáng nói hơn là thái độ hống hách của CS.GT. Họ làm việc với dân thì sao không làm đúng điều lệ, khi dân nhắc phải chào mà họ cũng vẫn không chịu làm đúng điều lệnh. Họ là "đày tớ của dân", được dân nuôi, vậy sao họ lại như vậy, chỉ có thể giải thích là họ coi thường người dân mà thôi.

hanamkr

Xe buýt
Sao em không xem được hả các cụ,mơ.

blackpaint

Xe container
Thằng trẻ trâu vi phạm gt còn cãi lí mà các cụ cũng cứ hùa vào thì em ạ các cụ.Phạm pháp quả tang cần gì phải giấy tờ với chào hỏi.Để mấy thằng cùn này ra đường nhiều người khổ vì nó.Em mà ở đó thì em táng vỡ aloo hết lí với chả lẽ.Có lẽ chó cậy gần nhà lu loa lên để người nha ra đây mà.
Cụ chắc chém gió nhiều hơn là post bài nhỉ? Trẻ trâu hay không, không cần biết. Đều là ng cả cụ ợ, đã là người thì phải được tôn trọng, CSGT phải tôn trọng nhân dân (cái người mà phải đóng thuế để nuôi họ), ít nhất gặp dân là phải chào hỏi đàng hoàng, rồi sau đó muốn làm gì thì làm. CS mà đến cái việc chào ông chủ cũng không làm được thì không nên ăn cơm cho phí. Quan trọng nhất là thẻ xanh cũng không có thì sai lè còn gì, bố ai biết ông ấy là CA hay ăn cướp.
Vodka cho những con người dám Đấu Tranh vì Lẽ Phải.
Có cách nào giết hết được bọn biết mình sai mà vẫn cố tình làm sai không nhỉ.
Không cụ ạ, vì chúng quá đông và hung hãn.

Cụ dắt xe đến đó để đỗ dưới lòng đường à?
Đã sai lại còn cãi lý, mà tinh thần ofer của các cụ kiểu gì trong trường hợp này?
Kể cả xxx có đưa xe về phường, cụ cứ đi theo mà giải quyết xem thế nào? Cãi nhau ở ngoài đường với xxx thì ăn thua gì?
Dân tò mò kéo nhau lại xem, rồi dẫn đến tắc đường...
Về phường rồi nó mỗi thằng véo 1 cái là đủ vào viện tâm thần chữa trị rồi. Cụ chưa sáng mắt vì mấy vụ vào phường rồi hóa điên à? Không thì cũng tự dưng lăn đùng ra chết. Nói chung cụ nào đã từng vào phường thì thấy xxx đúng là một lũ kền kền, không hơn không kém.
Em thi thoảng đi đánh cầu lông về vẫn không đội mũ bảo hiểm, nhưng thằng nào bảo em bảo em là trẻ trâu hay bất hảo thì chính nó là như thế chứ không phải em. Việc ng ta không đội mũ bảo hiểm không ảnh hưởng gì đến ng khác nếu có xảy ra tai nạn cụ nhé, nó không đội mũ bảo hiểm thì nó gây nguy hiểm cho cụ à? Cụ thấy ng trong clip không đội mũ bảo hiểm sao? Mắt cụ thị lực bao nhiêu ợ?

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác

blackpaint

Xe container
XXX mà thiếu chuyên nghiệp thì cụ phải xem lại. Mỗi xxx ra đường được trang bị tận răng kiến thức cũng như điều lệ ngành và còn được vũ trang nữa. Vì vậy cụ k thể nói là "Có thể cách xử lý của xxx chưa thực sự chuyên nghiệp" được. Có chăng chỉ là tác phong cẩu thả,cậy quyền thế bắt ép người khác thôi. Còn người ta sai thì lập biên bản tại chỗ,cớ gì phải đưa về phường??? Trong khi xxx thi liên tục sai trong tác phong, quân phục và nặng nhất là cách cư xử với dân, người mà đáng ra phải được xxx "kính trọng, lễ phép"
Về phường thì khác nào ch.ó cạy gần nhà, gà cậy gần chuồng, về đấy có khi ép cung rồi thành ra bệnh chống người thi hành công vụ... thậm chí xxx nào đang gãy chân nó cũng gọi ra rồi bẩu là ng dân chống lại xxx, đánh gẫy chân xxx. Vài niên là ít

trungdung5214

Xe tải
Cụ có bi quan, đánh đồng quá không vậy , em note là thanh niên kia không phải bị lỗi MBH mà là đỗ xe dưới lòng đường cụ nhé, hơn nữa em thấy thanh niên này chỉ yêu cầu xxx làm đúng quy trình và đúng luật thôi !!! OF fighting spirit đó b-)