[Đã bán] Thanh lý ổ cắm vừa mua chưa sd ah

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
120,000 VNĐ

nguoilaixe81

Xe hơi
Em có cái vang cơ đang đút... gầm giường đây bác, nếu bác cần thì mang ổ cắm đổi cho em nhé. Em khu Nam Cường ạ!
Cụ ib e tý ảnh đc hok cụ, nó là loaik nào ah, tên gì cụ ơi

kiensurveyor

Xe tăng
Đã chơi đồ Hiend rồi thì lăn tăn gì cái BACL??? Từ biến áp ra họ vẫn gắn thêm lọc và lắp ổ công suất lớn. 1 cái ổ đôi đó nó cũng gấp 20-30 lần cái ổ cỏ này rồi!
Bác có nhầm gì không, em đang nói chuyện với Bụp về tác dụng của ổ cắm/dây dẫn mà?

Lexus 717

Xì hơi lốp
Bác có nhầm gì không, em đang nói chuyện với Bụp về tác dụng của ổ cắm/dây dẫn mà?
Em chả nhầm gì! Chẳng quả nói chuyện chơi cho rõ ý về vụ cái ổ cắm thôi. Trên có cụ nói đo này đo nọ....thì nó chả tác dụng gì. BACL thì cũng vẫn cần ổ cắm và người chơi cũng vẫn lắp thêm lọc chứ chả ai buộc dây hay bắt vít thiết bị cả.

kiensurveyor

Xe tăng
Em chả nhầm gì! Chẳng quả nói chuyện chơi cho rõ ý về vụ cái ổ cắm thôi. Trên có cụ nói đo này đo nọ....thì nó chả tác dụng gì. BACL thì cũng vẫn cần ổ cắm và người chơi cũng vẫn lắp thêm lọc chứ chả ai buộc dây hay bắt vít thiết bị cả.
Bác đọc lại các còm của em nào, em có đo gì đâu :))

Website
www.facebook.com
chơi audio thì không lọc gì bằng cái biến áp cách ly cụ ợ, vì bản chất của biến áp cách ly nó không cho xung gai với xung cao tần đi qua, trong khi nhiễu lưới 99% là nhiễu cao tần từ các thiết bị điện tử chạy nguồn xung. Cái lọc, đa số nó là loại chặn nhiễu ngược từ nguồn xung ra lưới chứ không phải là chặn nhiều từ lưới vào (chặn được nhưng không đáng kể, có máy đo biết ngay).
Nên là cụ đúng về việc nó sẽ có khác biệt về mặt tâm lý :D.
cụ muốn thấy khác thì thử tắt hết đèn bóng led trong nhà đi rồi nghe thử. Hầu hết các đèn led bán ở VN không hề có lọc nhiễu ngược.
Bộ Microlab X2 nhà em dù có bật đèn hay tắt đèn em cũng thấy như nhau. Sao thế nhỉ?
Có điều lúc tắt đèn cảm giác như đông vui hơn, trong bếp cũng thấy có người, WC cũng có người mà ngay cạnh mình trong phòng khách cũng có người.
Bật đèn lên nhát, thấy cô đơn trên sofa luôn....
:D
Haiza....

Website
www.facebook.com

mrducpru88

Xe buýt
Ủn hộ cụ thớt, trước cụ cũng lấy hộ e mấy món :)

phuongkao

Xe tải
la
Bác đọc lại các còm của em nào, em có đo gì đâu :))
là em nói ạ
Bộ Microlab X2 nhà em dù có bật đèn hay tắt đèn em cũng thấy như nhau. Sao thế nhỉ?
Có điều lúc tắt đèn cảm giác như đông vui hơn, trong bếp cũng thấy có người, WC cũng có người mà ngay cạnh mình trong phòng khách cũng có người.
Bật đèn lên nhát, thấy cô đơn trên sofa luôn....
:D
Haiza....
vâng như e tai trâu cũng không nhận ra đâu ạ, với cả X2 nó cũng là đồ modern rồi. Mấy cụ chơi thuần analog với chơi amp đèn thì mới nhạy cảm với nhiễu ạ, ae mình chưa đến lvl đấy cụ nhỉ.

jo26

Xe tải
C tiện qua Nguyễn Văn Huyên k??

Lexus 717

Xì hơi lốp
la
là em nói ạ

vâng như e tai trâu cũng không nhận ra đâu ạ, với cả X2 nó cũng là đồ modern rồi. Mấy cụ chơi thuần analog với chơi amp đèn thì mới nhạy cảm với nhiễu ạ, ae mình chưa đến lvl đấy cụ nhỉ.
Nói thật là em cũng tai trâu nhưng cũng cảm nhận được chút tuy không nhiều! Audio nó lạ lắm, nếu dùng các lý thuyết vật lý thông thường không giải thích được. Ví dụ như cái cầu chì chẳng hạn, nếu theo lý thuyết nó cái chặn dòng theo thiết kế nhà SX chỉ cho phép tối đa dòng điện đi qua theo chỉ số. Như vậy, chỉ cần cái dây dẫn có tiết diện lớn hơn chút là đảm bảo.....Thực tế, người chơi có người bỏ ra tiền tỷ mua cái dây nguồn to như cổ chân có thể dẫn dòng gấp 50-100 lần dòng thiết kế cho phép. Họ dám bỏ từng đó tiền chắc chắn chả phải thằng ngu! Cũng theo lý thuyết, dây bạc là dây có độ dẫn điện lớn nhất vậy thì chỉ cần làm dây dẫn bằng bạc tinh khiết là đủ....giá trị dây dù có làm bằng bạc hay thậm chí là vàng cũng chưa đến mức hơn tỷ như cái dây nguồn hãng bán. Và còn nhiều cái như dây loa, dây tín hiệu....rất khó giải thích theo lý thuyết thông thường.

Website
www.facebook.com
Nói thật là em cũng tai trâu nhưng cũng cảm nhận được chút tuy không nhiều! Audio nó lạ lắm, nếu dùng các lý thuyết vật lý thông thường không giải thích được. Ví dụ như cái cầu chì chẳng hạn, nếu theo lý thuyết nó cái chặn dòng theo thiết kế nhà SX chỉ cho phép tối đa dòng điện đi qua theo chỉ số. Như vậy, chỉ cần cái dây dẫn có tiết diện lớn hơn chút là đảm bảo.....Thực tế, người chơi có người bỏ ra tiền tỷ mua cái dây nguồn to như cổ chân có thể dẫn dòng gấp 50-100 lần dòng thiết kế cho phép. Họ dám bỏ từng đó tiền chắc chắn chả phải thằng ngu! Cũng theo lý thuyết, dây bạc là dây có độ dẫn điện lớn nhất vậy thì chỉ cần làm dây dẫn bằng bạc tinh khiết là đủ....giá trị dây dù có làm bằng bạc hay thậm chí là vàng cũng chưa đến mức hơn tỷ như cái dây nguồn hãng bán. Và còn nhiều cái như dây loa, dây tín hiệu....rất khó giải thích theo lý thuyết thông thường.
Công nhận, tâm lý dân Audio khó giải thích lắm.
Cái này cũng tranh luận trên các hội nhóm mãi rồi. VNAV có không dưới 100 thớt về vấn đề này he he.

Chỉnh sửa cuối:

nguoilaixe81

Xe hơi
Toàn các cao thủ đây rùi
E vẫn tìm cái vang số đời mới tý ah, hàng thanh lý, cccm nào có thì để lại e nhé

Lexus 717

Xì hơi lốp
Công nhận, tâm lý dân Audio khó giải thích lắm.
Cái này cũng tranh luận trên các hội nhóm mãi rồi. VNAV có không dưới 100 thớt về vấn đề này he he.
Cái này nó không phải tâm lý! Nó là cảm nhận thực tế, nhiều người cùng nghe cùng cảm nhận chứ không phải cảm tính tâm lý của từng cá nhân và họ cũng thừa nhận có sự khác biệt. Nhưng để giải thích vì sao nó có sự khác biệt đó bằng các lý thuyết vật lý thì...cứ thấy sai sai. Ngay như chơi ampli tube, cái ampli chỉ 5-10W thậm chí 2-3W nó có thể đánh đôi loa to đùng mà có khi ampli bán dẫn công suất 50-75W không đánh nổi.......!

Website
www.facebook.com
Cái này nó không phải tâm lý! Nó là cảm nhận thực tế, nhiều người cùng nghe cùng cảm nhận chứ không phải cảm tính tâm lý của từng cá nhân và họ cũng thừa nhận có sự khác biệt. Nhưng để giải thích vì sao nó có sự khác biệt đó bằng các lý thuyết vật lý thì...cứ thấy sai sai. Ngay như chơi ampli tube, cái ampli chỉ 5-10W thậm chí 2-3W nó có thể đánh đôi loa to đùng mà có khi ampli bán dẫn công suất 50-75W không đánh nổi.......!
Em e là nó thuộc về tâm linh cụ ạ.

Cũng con CDP đấy, cũng Amply đấy oánh cùng bộ loa đấy và đặt cùng mức volume chơi chính đĩa đấy, bài hát đấy nhưng nhiên ngày mưa nghe khác, ngày nắng nghe khác, mùa đông nghe khác, mùa hè nghe cũng khác.
Thậm chí cùng điều kiện thời tiết, thời gian nhưng hôm nào vừa ẵm con lô nghe âm thanh nó cũng khác bọt so với những hôm thủng. :D
Chưa kể vừa pha được phin cafe, gác chân lên bàn nghe được nửa bài hát mà bị chị Gấu sai đi đổ rác, xong quay lại nghe là đã thấy khác rồi. Ăn mắng thì còn chán hẳn luôn.
Haiza....

Trạng thái
Thớt đang đóng