Thanh lý loa Bose 301_V thần thánh giá không tưởng

Trạng thái
Thớt đang đóng

junkim12

Xe buýt
Em thấy nhiều khi mua bán trên off tin nhau là chính. Cụ chủ cũ đã rao bán và quả quyết là thằng em xách tay bên Mẽo về nên cụ chủ thread tin tưởng mới ko kiểm tra kỹ. Đáng buồn là sản phẩm không được như ý.

black_tn

Xe hơi
ông mua cũng dốt bỏ mẹ, nhìn cái loa như thế cũng thả tiền thì kêu khóc cái gi, chả nhẽ lúc mua ko tháo dc cái màng vải ra mà xem, 10 ông bán thì có 8 ông ko nói thật hàng của mình, do ông mua cả thôi.

Gaz_66

[Tịch thu bằng lái]
Chào Cụ chủ,chào các cụ!
Loa đúng cụ chủ mua của em đấy! Thứ nhất thuận mua vừa bán.
Em mua cặp loa này từ khá lâu( khoảng 4 năm) trong thời gian em dùng thì không tháo lắp gì cả,( em không rành về loa đài) chỉ biết nghe thôi.
Khi không dùng em đăng bán(7 triệu).
Khi cụ chủ đây hẹn mua,xem.
Em có nói rõ loa chỉ có vậy,gân một bên xấu....túm lại là có để cụ chủ thoải mái thử,thậm chí các kiểu nghe,các loại nhạc,các kiểu thử...
Và khuyến khích là mua thì cứ tháo kiểm tra kỹ!
Cụ chủ nói không cần. Và mang đi.
Sau khi mang đi hơn 2 tiếng,khoảng hơn 21h có nt bảo loa bị Làm lại! Yêu cầu trả lại!
Em thì cũng không vấn đề,có ý định cho cụ ấy trả lại! Nhưng hôm qua em nghĩ kỹ lại nên không đồng ý nhận lại loa,chỉ nhất chí bớt tiền cho cụ ý khác phục! Cụ ý lại cũng không vui.
Và giá loa cụ ý mua là 5.900.000vnd.
Vậy theo các cụ mợ khi mua món đồ dễ dàng tháo lắp như vậy,sau hơn hai tiếng đòi trả lại thì em nên xử lý ra sao?
Cảm ơn các cụ mợ theo dõi!
Cảm ơn Cụ chủ cũ đã vào thớt xác nhận giúp nguồn gốc hàng hóa cho E bán được hàng! Việc E mua bán loa với Cụ đã kết thúc giao dịch từ trước khi E mở thớt bán loa rồi ạ. Giờ đôi loa này đã là của E.

E lập thớt này là để bán loa chứ không phải có ý định chuyển “vật lưu niệm” của Cụ về với chủ cũ của nó đâu ạ! Sau các Còm của các Cụ trên này thì bây giờ Cụ mà sờ vào nó chắc chắn Cụ sẽ đập nát nó ra trước mặt mọi người mất (như Cụ đã từng tuyên bố trong thớt bán hàng của Cụ nếu ai bảo loa của Cụ là “ Đểu” vì Cụ “không bao giờ chơi hàng đã đụng và vì Cụ còn chơi cả Xe nữa cơ ” ...=))=))=))). E thì không dám làm như vậy vì đôi loa này như Cụ nói nó là Danh dự của Cụ nên E không thể đập được nên E mang lên chợ xem các Cụ of trên này có thể mua Danh dự của Cụ, 1 ốp phờ ngồi xe lăn gần 3000 Mã chạy trên 10 ngàn cây số trên of được mấy xèng thôi ạ!!!!

Mà sao Cụ xóa Thớt bán loa của Cụ đi nhanh thế ạ ? Cụ cứ để cho mọi người vào đọc E nghĩ trên này có nhiều Cụ giống E đọc sẽ có thêm trải nghiệm cuộc sống đấy ạ !!!

E chỉ thật sự thấy không hài lòng khi trong thớt E đang rao bán loa Cụ lại đưa thông tin về việc Cụ đề nghị hỗ trợ tiền cho E khắc phục hậu quả đôi “loa Xịn” 100% e mua của Cụ ??? Như thế có khác gì Cụ hô hoán lên với các Cụ trên này là E đang bán “loa Đểu”...~X(~X(~X(~X(

Nếu có thời gian rảnh nhờ Cụ có đôi lời với E và cũng có thể có nhiều Cụ of trên này muốn biết là tại sao cũng là đôi loa Bô xe này Cụ rao bán thì là “loa Xịn” 100%, còn E rao bán thì Cụ lại bảo đôi loa cần được hỗ trợ kinh phí để "khắc phục" ạ =))=))=))

Cảm ơn Cụ!

Vdzung

Xe tải
Ôi Bâu Thần Thánh, chả có nhẽ em xin mua với giá " không tưởng " , thế thì thừa nước đục quá. :)) :))
Nhường Cụ dưới vậy, :))

tudi2007

Xe tải
Thớt này mà move ra ngoài quán cafe thì quá hot!

Ural 75

Xe tăng
Ôi Bâu Thần Thánh, chả có nhẽ em xin mua với giá " không tưởng " , thế thì thừa nước đục quá. :)) :))
Nhường Cụ dưới vậy, :))
Cụ cứ mạnh dạn lên, thực ra cụ chủ muốn cụ định giá cái danh dự gì đó thôi, còn đôi loa coi như hàng khuyễn mãi mà.

nguyenthang87

Xe tải
Lên fB nữa thì quá hay,họ hàng con cái đều biết :))

Capthoivu

Xe tải
Cảm ơn Cụ chủ cũ đã vào thớt xác nhận giúp nguồn gốc hàng hóa cho E bán được hàng! Việc E mua bán loa với Cụ đã kết thúc giao dịch từ trước khi E mở thớt bán loa rồi ạ. Giờ đôi loa này đã là của E.

E lập thớt này là để bán loa chứ không phải có ý định chuyển “vật lưu niệm” của Cụ về với chủ cũ của nó đâu ạ! Sau các Còm của các Cụ trên này thì bây giờ Cụ mà sờ vào nó chắc chắn Cụ sẽ đập nát nó ra trước mặt mọi người mất (như Cụ đã từng tuyên bố trong thớt bán hàng của Cụ nếu ai bảo loa của Cụ là “ Đểu” vì Cụ “không bao giờ chơi hàng đã đụng và vì Cụ còn chơi cả Xe nữa cơ ” ...=))=))=))). E thì không dám làm như vậy vì đôi loa này như Cụ nói nó là Danh dự của Cụ nên E không thể đập được nên E mang lên chợ xem các Cụ of trên này có thể mua Danh dự của Cụ, 1 ốp phờ ngồi xe lăn gần 3000 Mã chạy trên 10 ngàn cây số trên of được mấy xèng thôi ạ!!!!

Mà sao Cụ xóa Thớt bán loa của Cụ đi nhanh thế ạ ? Cụ cứ để cho mọi người vào đọc E nghĩ trên này có nhiều Cụ giống E đọc sẽ có thêm trải nghiệm cuộc sống đấy ạ !!!

E chỉ thật sự thấy không hài lòng khi trong thớt E đang rao bán loa Cụ lại đưa thông tin về việc Cụ đề nghị hỗ trợ tiền cho E khắc phục hậu quả đôi “loa Xịn” 100% e mua của Cụ ??? Như thế có khác gì Cụ hô hoán lên với các Cụ trên này là E đang bán “loa Đểu”...~X(~X(~X(~X(

Nếu có thời gian rảnh nhờ Cụ có đôi lời với E và cũng có thể có nhiều Cụ of trên này muốn biết là tại sao cũng là đôi loa Bô xe này Cụ rao bán thì là “loa Xịn” 100%, còn E rao bán thì Cụ lại bảo đôi loa cần được hỗ trợ kinh phí để "khắc phục" ạ =))=))=))

Cảm ơn Cụ!
Em trích dẫn lại bài của cụ chủ đôi loa hiện tại để mọi người thêm cơ hội nắm bắt thông tin.

Em vẫn giữ chắc quan điểm "nửa sự thật là nói dối" để ủng hộ cụ chủ loa "cục nợ" hiện tại.

Ngẫm lại, em vẫn thấy mình may mắn hơn cụ chủ là em đã giao lưu kha khá đồ trên OF (toàn mua, chưa bao giờ bán cái gì) và cũng đã gặp được những người bạn thật sự tốt (ví dụ như cụ tulai24h , ) hoặc những ông anh namrong , thangnk ; cậu em có tâm như phuongmit tieuphicong .... luôn thanh lý đồ của mình với sự chân thành và sự thật. Qua những lần giao lưu đó, em lại có thêm bạn trong cái xã hội đang loạn cào cào này.

Còn những loại người đánh đổi danh dự chỉ vì vài triệu đồng, sống lâu hơn chúng ta cũng chỉ là đồ bỏ. Em vote cụ chủ đưa thớt này ra Quán Cà phê, FB để cảnh báo thêm cho những thành viên khác có thêm thông tin về những cá nhân giả dối, lừa đảo; phần nào giúp thanh lọc OF và duy trì uy tín của Chợ giời.

phuongmit

Xe cút kít
Em trích dẫn lại bài của cụ chủ đôi loa hiện tại để mọi người thêm cơ hội nắm bắt thông tin.

Em vẫn giữ chắc quan điểm "nửa sự thật là nói dối" để ủng hộ cụ chủ loa "cục nợ" hiện tại.

Ngẫm lại, em vẫn thấy mình may mắn hơn cụ chủ là em đã giao lưu kha khá đồ trên OF (toàn mua, chưa bao giờ bán cái gì) và cũng đã gặp được những người bạn thật sự tốt (ví dụ như cụ tulai24h , ) hoặc những ông anh namrong , thangnk ; cậu em có tâm như phuongmit tieuphicong .... luôn thanh lý đồ của mình với sự chân thành và sự thật. Qua những lần giao lưu đó, em lại có thêm bạn trong cái xã hội đang loạn cào cào này.

Còn những loại người đánh đổi danh dự chỉ vì vài triệu đồng, sống lâu hơn chúng ta cũng chỉ là đồ bỏ. Em vote cụ chủ đưa thớt này ra Quán Cà phê, FB để cảnh báo thêm cho những thành viên khác có thêm thông tin về những cá nhân giả dối, lừa đảo; phần nào giúp thanh lọc OF và duy trì uy tín của Chợ giời.
Cảm ơn anh đã nhớ đến em vì những món đồ nhỏ :D suy cho cùng thì con người vẫn là quan trọng nhất, đồ đạc, bán mua chỉ là công cụ phương tiện để giao lưu với nhau thôi. Đồ có thể hỏng, k ưng vì lí do nào đó nhưng cách hành xử thì luôn phải chuẩn vì diễn đàn ảo nhưng lại lột tả con người thật

Lão Long

Xe tăng
Đúng là cuộc đời chả tin được ai. Có khi chính mình cũng k tin được bản thân mình như "cụ chủ cũ". Theo e thì cụ chủ cũ cứ nghĩ là hàng xịn thật nên đưa thêm thông tin "zin 100%, người nhà cắp nách từ Mexico về" cho dễ bay. Đáng buồn là khi có thông tin sự việc từ cụ chủ thớt thì cụ ấy lại k có cách xử lý hợp tình hơn, để sự việc kéo dài đến thế này. Cụ chủ thớt thì cũng k phải là cào đầu ăn vạ mà chỉ coi đấy như 1 bài học. Chúc cụ sức khỏe và nhiều may mắn.

ducvns

Xe hơi
E cũng từng tin tưởng rằng trên cõi OF thì toàn người dùng bán cho nhau ko lừu đảo nhưng.... Từ hôm e mua cái Ipad gọi ship đến tận nhà thì mới biết cõi OF lừa đảo rất nhiều haha. ( Tất nhiên là cũng mua của 1 OF đầy kinh nguyệt trên này nhưng gặp phải e biết tý về máy nên e trả luôn, gọi điện phàn nàn thì nó bảo nó đã mất tiền ship rồi còn nói nhiều, vãi .... hàng nguyên zin chưa sửa chữa :))
Nói tóm lại là mua bán đừng tin bất cứ bố con thằng nào, ko biết thì nhờ người đi mà check còn ko có thì mua mới cho nó chắc cú hehe.
E xin hết và mời cccm hóng tiếp ạ.

Snake master

Xe tăng
hehe. em hóng chủ thớt bán ế ,em sẽ mua được đôi loa BOSE hịn mexico với giá rẻ ạ

haidangdo

Xe hơi
Em cũng mua bán khối thứ trên cái Of này rồi :D thỉnh thoảng cũng ăn quả đắng :D
nhưng em thích cái kiểu cụ chủ thớt đặt vấn đề :D

hehe em ủn

kinbong86

Xe hơi
Lần đầu tiên bước chân vào chợ of. E có món hàng khủng đem đến cho các Cụ, các Mợ chia sẻ. Khủng là vì nó là vật biểu trưng cho danh dự của 1 động cơ of với 2.732 sức ngựa đã rong ruổi trên 10 ngàn dặm trong cõi of ! Đó là cặp loa Bose 301-V thần thánh sản xuất tại Mehico "đảm bảo xịn 100%" do người nhà (Cụ chủ cũ) xách tay từ Mỹ về ạ ! E là chủ thứ 2 sở hữu từ 19h tối qua (21/11) vừa đúng 01 ngày ạ.
Nguồn gốc vẫn “like New” đây ạ!

Hình ảnh trực quan đây ạ!

Và giá là không xác định bởi vì nó là danh dự của Cụ chủ cũ ạ! Cụ, Mợ nào có nhu cầu thẩm định đc đúng giá trị của nó (cũng có thể là 0 đ) thì E xin kính chuyển ạ !

Theo quy định của diễn đàn E đặt giá 1 tỷ đồng ạ!

Số cầm chân của E đây ạ: o83 42o78 56.
Cảm ơn các Cụ đã đọc tin!
Chia sẻ với cụ, e là người hôm trc có cmt trên thớt của cụ chủ cũ, em cũng xem qua loa rồi. Nhìn loa biết làm lại rồi mà, sao phải tháo nhỉ. Nhưng e thông cảm vì cụ có thể tin cụ chủ, chưa có kinh nghiệm

lexus430

Xe hơi
Chia sẻ với cụ, e là người hôm trc có cmt trên thớt của cụ chủ cũ, em cũng xem qua loa rồi. Nhìn loa biết làm lại rồi mà, sao phải tháo nhỉ. Nhưng e thông cảm vì cụ có thể tin cụ chủ, chưa có kinh nghiệm
Tức là ko zin nữa. Vậy cụ chủ cũ phải hoàn tiền gấp đôi vì nói sai cụ nhỉ :D

letuan.hth

Xe hơi
Vậy là hàng đã qua mông má, không đúng như cam kết khi bán hàng. Cụ chủ cũ nên trả lại tiền và lấy lại hàng về. Đánh kẻ chạy đi không ai đánh người chạy lại cả. Em thỉnh thoảng cũng hay mua bán trên này phần lớn dựa vào niềm tin vì không có kinh nghiệm xem và thẩm định hàng nhiều.

Ntduong

Xe tải
Website
www.bachkhoahn.com.vn
Cảm ơn anh đã nhớ đến em vì những món đồ nhỏ :D suy cho cùng thì con người vẫn là quan trọng nhất, đồ đạc, bán mua chỉ là công cụ phương tiện để giao lưu với nhau thôi. Đồ có thể hỏng, k ưng vì lí do nào đó nhưng cách hành xử thì luôn phải chuẩn vì diễn đàn ảo nhưng lại lột tả con người thật
Em bán nhiều trên này có bao giờ em bán đồ ĐỂU đâu mà méo được ai nhớ đến em là sao cụ phuongmit

VHung_Guitar

Xe hơi
Trước anh cũng từng mua của cậu con máy đt Nokia! Phi lên chỗ cậu làm để lấy! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng