Thanh lý loa Bose 301_V thần thánh giá không tưởng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ntduong

Xe tải
Website
www.bachkhoahn.com.vn
Cụ mua giá 7tr em thực sự kính nể. Hôm đấy e cũng cmt vào vì chưa biết xịn đểu thế nào nhưng đôi này thực sự là xấu . Chưa thấy ở đâu đi mua loa ampli buồn cười như ở OF, ko có kinh nghiệm phân biệt cũng đi mua vì thấy rẻ.
Thế mới nói là chán mà cụ ơi " Chả có cái mẹ gì rẻ mà tốt cả " cụ nhỉ

Tuấn xa cơ

Xe hơi
Loa xịn Đánh bục cả côn ra vãi với loa mêxico

ubisapro

Xe trâu
:)) vụ này hot, e hóng ợ :))

guoc

Xe tải
Cụ còn cái món j thanh lí k? E đăng kí 1 slot với
E nói thật chứ có fun đâu Cụ?
1 cái vỏ 8800 về HN, 1 cái đàn ocgan cũng về HN, 1 cái màn dvd camry về tận MN, 1 cái máy ảnh về Phú Thọ thì phải. E CPN 1 loạt, chỉ có người mua nhầm chứ người bán thường ít nhầm nếu là đồ mới, còn đồ cũ E cứ cho dùng 1 tuần cho mát.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Chào Cụ chủ,chào các cụ!
Loa đúng cụ chủ mua của em đấy! Thứ nhất thuận mua vừa bán.
Em mua cặp loa này từ khá lâu( khoảng 4 năm) trong thời gian em dùng thì không tháo lắp gì cả,( em không rành về loa đài) chỉ biết nghe thôi.
Khi không dùng em đăng bán(7 triệu).
Khi cụ chủ đây hẹn mua,xem.
Em có nói rõ loa chỉ có vậy,gân một bên xấu....túm lại là có để cụ chủ thoải mái thử,thậm chí các kiểu nghe,các loại nhạc,các kiểu thử...
Và khuyến khích là mua thì cứ tháo kiểm tra kỹ!
Cụ chủ nói không cần. Và mang đi.
Sau khi mang đi hơn 2 tiếng,khoảng hơn 21h có nt bảo loa bị Làm lại! Yêu cầu trả lại!
Em thì cũng không vấn đề,có ý định cho cụ ấy trả lại! Nhưng hôm qua em nghĩ kỹ lại nên không đồng ý nhận lại loa,chỉ nhất chí bớt tiền cho cụ ý khác phục! Cụ ý lại cũng không vui.
Và giá loa cụ ý mua là 5.900.000vnd.
Vậy theo các cụ mợ khi mua món đồ dễ dàng tháo lắp như vậy,sau hơn hai tiếng đòi trả lại thì em nên xử lý ra sao?
Cảm ơn các cụ mợ theo dõi!

ngocmai227

Xe lăn
E bán cái j luôn bảo khách ko có kinh nghiệm thì mang thợ đến mà check, chứ mua xong bước chân ra khỏi nhà e là e ko chịu trách nhiệm nữa. Cứ thẳng thắn cho vui vẻ cả đôi bên

cuongdiv

Xe container
Đến các lão làng ọp mà còn thế thì chả trách chợ giời giờ giống chợ gà :D

Race Dead

Xe điện
Loa về nhà E sau 2 tiếng đồng hồ e đã kịp thời trao đổi cặn kẽ với Cụ chủ cũ rồi ạ! và trước khi đăng bán E cũng đã xin phép Cụ ấy được trích xuất nguồn gốc đôi loa của E để các Cụ tỏ ạ!
Lúc mua sao ko moi ruột gan ra kiểm tra luôn hả cụ ? Có bao test tiếc gì ko ?

Capthoivu

Xe tải
Hóng và theo dõi thì em chỉ thấy 1 điều ông chủ cũ nói dối nhằm lùa gà.

Quan điểm của em rất rõ ràng: 1 nửa cái bánh mỳ là 1 nửa cái bánh mỳ (các cụ đi mua bánh mỳ thì rõ). Nhưng nửa sự thật thì chính xác là nói dối.

Rao bán thì hô rõ to là người nhà xách tay từ Mỹ về. Xong thì lại lập luận là đã dùng 4 năm với tư cách người yêu nhạc.

Riêng em thì éo tin có thằng nào đủ "thông minh" xách tay cái loa to tổ bố này thay vì xách vài cái Iphone, vài thỏi son hoặc vài cái ống kính máy ảnh -> đỡ nặng và chi phí cơ hội cao hơn.

Đã là quân tử (xứng danh ở cõi OF) cho đúng cái nick hoành tráng và độ tuổi 50 của mình, thì nhận lại hàng của mình, thừa nhận trách nhiệm chứ còn "ngụy biện" thì ôi thôi.... gặp phải người cứng thì đi nhiều thứ lắm.

xekhongbien123

Xe hơi
e nói các cụ đừng cười , e chỉ nêu riêng quan điểm của em thôi chứ e cũng không bênh bên nào, mấy lần thấy cụ kia bán loa đó 10 củ , e cũng định hỏi xem và bảo cụ ấy chụp cả lòng mề lên để các cụ cùng ngó , thì cụ ấy bảo là không biết tháo hay đại loại là không tháo được gì gì đó vì cũng nâu rồi em không nhớ rõ từ nó chính xác , trong khi cụ ấy bảo toàn hàng tuyển về chơi , mà cụ ấy bảo là người lựa chọn kỹ , mà đã là người lựa chọn kỹ với cẩn thận mà k tháo mấy con ốc ra chụp được cái lòng mề là e đã thấy có gì sai sai rồi , vì thế e cũng quyết định là cũng k qua xem , theo e nghĩ như lúc trước là e đã suy đoán đúng

cuongdiv

Xe container
Chào Cụ chủ,chào các cụ!
Em mua cặp loa này từ khá lâu( khoảng 4 năm) trong thời gian em dùng thì không tháo lắp gì cả,( em không rành về loa đài) chỉ biết nghe thôi.
Em có nói rõ loa chỉ có vậy,gân một bên xấu....túm lại là có để cụ chủ thoải mái thử,thậm chí các kiểu nghe,các loại nhạc,các kiểu thử...
Sau khi mang đi hơn 2 tiếng,khoảng hơn 21h có nt bảo loa bị Làm lại! Yêu cầu trả lại!
Em thì cũng không vấn đề,có ý định cho cụ ấy trả lại! Nhưng hôm qua em nghĩ kỹ lại nên không đồng ý nhận lại loa,chỉ nhất chí bớt tiền cho cụ ý khác phục! Cụ ý lại cũng không vui.
Vậy theo các cụ mợ khi mua món đồ dễ dàng tháo lắp như vậy,sau hơn hai tiếng đòi trả lại thì em nên xử lý ra sao?
Hóng và theo dõi thì em chỉ thấy 1 điều ông chủ cũ nói dối nhằm lùa gà.

Quan điểm của em rất rõ ràng: 1 nửa cái bánh mỳ là 1 nửa cái bánh mỳ (các cụ đi mua bánh mỳ thì rõ). Nhưng nửa sự thật thì chính xác là nói dối.

Rao bán thì hô rõ to là người nhà xách tay từ Mỹ về. Xong thì lại lập luận là đã dùng 4 năm với tư cách người yêu nhạc.

Riêng em thì éo tin có thằng nào đủ "thông minh" xách tay cái loa to tổ bố này thay vì xách vài cái Iphone, vài thỏi son hoặc vài cái ống kính máy ảnh -> đỡ nặng và chi phí cơ hội cao hơn.

Đã là quân tử (xứng danh ở cõi OF) cho đúng cái nick hoành tráng và độ tuổi 50 của mình, thì nhận lại hàng của mình, thừa nhận trách nhiệm chứ còn "ngụy biện" thì ôi thôi.... gặp phải người cứng thì đi nhiều thứ lắm.
E ủn lên cho các quan điểm trái chiều

Menhim1601

Xe container
Quan điểm của em mua bán thì rõ ràng, nhất là trên ọp, nơi có đủ loại người.
Kiểm tra hàng cho kỹ, mua rồi, mang đi rồi là xong

VHung_Guitar

Xe hơi
Chào Cụ chủ,chào các cụ!
Nếu cụ ko rõ nguồn gốc của Loa thì ko nên nói là loa người nhà xách tay từ Mỹ về, và made in Mexico làm gì! (Đó là ko trung thực)
Còn đương nhiên nếu cụ rao bán nói là ko rõ nguồn gốc loa thì việc thuận mua vừa bán là đương nhiên! Còn khi ko đúng với những gì cụ nói thì cụ nên nhập lại loa của cụ đã mua! Còn em từng mua rất nhiều và cũng bán rất nhiều đồ trên Off, em bảo hành 1 tuần test (money back) vì nhiều lúc ko có time cho các cụ test tại chỗ, cũng như ko có time ngồi test tại nhà các cụ! Mua bán ở Off là buôn bán lòng tin là chính! Vài triệu ko là gì cả! Nhưng lòng tin mới là quan trọng! Còn chả ai làm giàu đc với những việc ntn cả!!!

dongbaclangtu

Xe điện
Em từng mua nhiều đồ trên OF, đa số các cụ là đàng hoàng bán theo kiểu người dùng bán cho nhau trên tinh thần giao lưu. Nhưng cũng có lần mua phải đồ bị lỗi mà người ta ko nói trước. Nên, nhìn chung là mua đồ thì ko nên đặt niềm tin quá nhiều vào người bán vì ko phải người nào cũng là người dùng

vietlight

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em mê bose lắm , âm thì em thẩm tạm được chứ chất liệu em lại mù tịt , cung mấy lần dền dứ mà cứ lăn tăn , cụ nào chuyên hàng này uy tín các cụ mách em với ạ .

phamvankhuong

Xe tải
Nói chung cụ Hùngcadilac có dấu hiệu lừa đảo
Rao bán thì ghi rõ:
- là hàng người nhà xách tay từ Mỹ về và made in Mexico l
giờ trả lời:
- Em mua cặp loa này từ khá lâu( khoảng 4 năm) trong thời gian em dùng thì không tháo lắp gì cả,( em không rành về loa đài) chỉ biết nghe thôi.

Tóm lại là cụ nên đổi nick thành Hùng cà đi lắc hợp hơn

toilakhang

Xe tải
Thế mới nói là chán mà cụ ơi " Chả có cái mẹ gì rẻ mà tốt cả " cụ nhỉ
Em còn đang hóng trước có cái topic bán 301 sr iii hàng đểu rõ ràng em cmt mấy cụ dừng quan tâm rồi mà vẫn có cụ mua 8tr. Mãi chưa thấy cụ ấy lên đài :))

Phỗng new

Xe điện
Vãi nhỉ, có ông người nhà nào máu thế xách tay tận từ Mỹ đôi loa cỏ Bose 301 về Việt Nam?

Trạng thái
Thớt đang đóng