Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
75,000,000 VNĐ

xebuyt

Xe tăng
cụ làm theo em hướng dẫn nhé:
B1,cụ check áp lực nước cùng tầng sen này có yếu ko ( vòi lavabol hoặc xịt, hoặc đầu dây sen-điểm nối với bát sen này) nếu yếu thì do áp đường cấp chung, khắc phục thì phải lắp bơm tăng áp rồi
B2, nếu vòi hoặc xịt, hoặc đầu dây sen vẫn mạnh thì nguyên nhân do bát sen rồi. Thường các bát sen của hãng thương hiệu TOTO, Hangrohe, Kohler ngay cổ bát sen có van giảm áp. Cụ ngó vào xem có cái gì chặn ở phần cổ bát sen ko thì dùng kìm mỏ nhọn hoặc kẹp rút ra nhé.

B3: nếu không có van giảm áp thì chắc phải thay bát sen rồi :D
Thanks cụ, áp lực nước ngon cụ ah. em tháo ra để dựng ống lên mà nước vẫn phụt cao được mấy chục cm (chắc hơn 20cm, em ko nhớ lắm). Chỗ đầu dây gắn vào vòi nó có một cái gioăng có lưới, em cũng vệ sinh sạch sẽ rồi, chắc chút nữa ra xem có cái van giảm áp như cụ nói ko thì em xử nốt.

Namtroc

Xe điện

xecub49

Xe điện
Năm nay covid hàng hóa quay vòng chậm quá. Đầu tháng cô hồn em xin mở thớt thanh lý bệt thông minh TOTO CS985VA/TCF9786WA để thu hồi lại vốn ạ.
Đây là dòng bệt Neorest cao cấp của TOTO
Chức năng tự động xả, tự động đóng mở nắp, khử mùi, khử trùng, rửa vệ sinh nước ấm, sấy khô, sưởi ấm bệ ngồi
Xuất xứ Nhật Bản/Malaysia. Hàng chính hãng nguồn điện 220V, bảo hành chính hãng 2 năm ạ
Giá bán lẻ: 114,380,000. Giá thanh lý: 75,000,000
Cụ mợ nào đang xây nhà mà muốn lắp dòng điện tử nên dùng dòng này để trải nghiệm sản phẩm cao cấp của TOTO ạ :D
Em tưởng dòng thông minh thì mình ngồi đâu nó tự chạy đến chứ nhỉ. :))

DuongTOTO

Xe buýt

DuongTOTO

Xe buýt
Trc mắt ủn giúp cụ à. E muốn hỏi thêm, thấy nhiều chỗ bán bộ sen vòi TOTO hàng nội địa nhật mà có hơn 3tr, có khống chế nhiệt độ, còn rẻ hơn Toto bán chính hãng tại VN, ko biết loại đó dùng dc ko cụ nhỉ? Nếu cụ ko tiện nói thì bỏ quá giúp e!
Vâng, hàng ngoài nó rẻ hơn tầm 50% so với hàng chính hãng cụ ạ , nếu cụ chấp nhận rủi ro cao hơn chút thì lựa chọn đó ko tồi đâu ạ

present

Xe điện
cụ làm theo em hướng dẫn nhé:
B1,cụ check áp lực nước cùng tầng sen này có yếu ko ( vòi lavabol hoặc xịt, hoặc đầu dây sen-điểm nối với bát sen này) nếu yếu thì do áp đường cấp chung, khắc phục thì phải lắp bơm tăng áp rồi
B2, nếu vòi hoặc xịt, hoặc đầu dây sen vẫn mạnh thì nguyên nhân do bát sen rồi. Thường các bát sen của hãng thương hiệu TOTO, Hangrohe, Kohler ngay cổ bát sen có van giảm áp. Cụ ngó vào xem có cái gì chặn ở phần cổ bát sen ko thì dùng kìm mỏ nhọn hoặc kẹp rút ra nhé.

B3: nếu không có van giảm áp thì chắc phải thay bát sen rồi :D
Nhà em lấy 01 bộ sen cây nhiệt độ: https://vn.toto.com/tx454sfv2brs
Phòng tắm ở tầng 2 và bồn chứa nước đặt trên nóc tầng 3 (cao hơn trần tầng 3 2 mét).
Tính ra độ cao cũng hơn 05 mét vậy mà cả sen tắm với bát sen đều yếu.
trong khi vòi xịt vệ sinh của bệt cùng tầng cũng khá mạnh, cụ có cách thì xử lý ko?

DuongTOTO

Xe buýt
Nhà em lấy 01 bộ sen cây nhiệt độ: https://vn.toto.com/tx454sfv2brs
Phòng tắm ở tầng 2 và bồn chứa nước đặt trên nóc tầng 3 (cao hơn trần tầng 3 2 mét).
Tính ra độ cao cũng hơn 05 mét vậy mà cả sen tắm với bát sen đều yếu.
trong khi vòi xịt vệ sinh của bệt cùng tầng cũng khá mạnh, cụ có cách thì xử lý ko?
cụ làm trình tự như em hướng dẫn ấy, xoáy bát sen tay và bát sen cây ra. ở phần đầu 2 bát sen TX454SFV2BR đều có van giảm áp lực

acacac

Xe buýt
Vâng, hàng ngoài nó rẻ hơn tầm 50% so với hàng chính hãng cụ ạ , nếu cụ chấp nhận rủi ro cao hơn chút thì lựa chọn đó ko tồi đâu ạ
Cảm ơn cụ đã nhiệt tình tư vấn, chia sẻ!

present

Xe điện
cụ làm trình tự như em hướng dẫn ấy, xoáy bát sen tay và bát sen cây ra. ở phần đầu 2 bát sen TX454SFV2BR đều có van giảm áp lực
Thanks cụ, để cuối tuần về nhà em kiểm tra xem dư lào :)
Nhưng tháo ra chắc ko ảnh hưởng gì đâu cụ nhỉ?

xebuyt

Xe tăng

nó là cái này phải ko cụ? em tháo ra rồi, nhưng cũng chỉ mạnh hơn được tí thôi. Em thích nó phải mạnh như muốn rát da cơ 🤣

DuongTOTO

Xe buýt

nó là cái này phải ko cụ? em tháo ra rồi, nhưng cũng chỉ mạnh hơn được tí thôi. Em thích nó phải mạnh như muốn rát da cơ 🤣
Chuẩn van giảm áp nó đấy, cụ muốn nó mạnh rát da thì mấy hãng như TOTO, Kohler đều bó tay rồi. Vì họ ưu tiên lưu lượng nước tắm/ phút và sự ổn định nhiệt khi tắm.
Trong trường hợp muốn phun mạnh rát da mà chỉ thay bát sen thì phải dùng bát sen thương hiệu # với lỗ phun cực bé. Nhưng điểm yếu là tắm rất ít nước đồng thời tia nước bị mất nhiệt nhanh nên tắm rất khó chịu.
Phương án tốt nhất theo em lắp cái bơm tăng áp :D

DuongTOTO

Xe buýt
Thanks cụ, để cuối tuần về nhà em kiểm tra xem dư lào :)
Nhưng tháo ra chắc ko ảnh hưởng gì đâu cụ nhỉ?
ko việc gì đâu, cụ đừng làm nó rơi vỡ là được

Chỉnh sửa cuối:

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dùng loại này chị em rất ưng ý, nhà em đang dùng model gần gần loại này nhưng từ năm 2018 thật dùng xong chị em ko dùng đc loại khác. Còn em nam dùng thì thấy bình thường chỉ cần xịt là đủ keke

DuongTOTO

Xe buýt
Dùng loại này chị em rất ưng ý, nhà em đang dùng model gần gần loại này nhưng từ năm 2018 thật dùng xong chị em ko dùng đc loại khác. Còn em nam dùng thì thấy bình thường chỉ cần xịt là đủ keke
Nam giới mà uống bia rượu nhiều dễ bị trĩ, thì cũng phải lắp cái đi vệ sinh mới sướng đc :D

DuongTOTO

Xe buýt
Em chưa đẩy đc hết hàng ạ, em xin phép ủn để các cụ ngắm

present

Xe điện
Chuẩn van giảm áp nó đấy, cụ muốn nó mạnh rát da thì mấy hãng như TOTO, Kohler đều bó tay rồi. Vì họ ưu tiên lưu lượng nước tắm/ phút và sự ổn định nhiệt khi tắm.
Trong trường hợp muốn phun mạnh rát da mà chỉ thay bát sen thì phải dùng bát sen thương hiệu # với lỗ phun cực bé. Nhưng điểm yếu là tắm rất ít nước đồng thời tia nước bị mất nhiệt nhanh nên tắm rất khó chịu.
Phương án tốt nhất theo em lắp cái bơm tăng áp :D
Híc, đúng là tháo ra cũng ko mạnh lên mấy, mạnh hơn cỡ 10% thôi :(
Nếu lắp bơm tăng áp thì có loại nào nhỏ gọn ko? Cụ tư vấn em phát.
Em định lắp riêng cho nhánh vào sen thôi có ổn ko hay phải lắp vào đường tổng cho WC đó?

DuongTOTO

Xe buýt
Híc, đúng là tháo ra cũng ko mạnh lên mấy, mạnh hơn cỡ 10% thôi :(
Nếu lắp bơm tăng áp thì có loại nào nhỏ gọn ko? Cụ tư vấn em phát.
Em định lắp riêng cho nhánh vào sen thôi có ổn ko hay phải lắp vào đường tổng cho WC đó?
Cụ test sen xả 2-3 l/ phút là đạt yêu cầu kĩ thuật của nhà sản xuất rồi. nếu muốn lắp bơm tăng áp để nước bắn rát da thì em không am hiểu nhiều về bơm tăng áp, nên ko dám phát biểu nhiều. Em thấy nhiều nhà lắp bơm tăng áp có biến tần ở tổng trên mái cho nhiều thiết bị luôn cụ ạ với lại để trên mái cũng tránh được tiếng ồn của bơm.

Trạng thái
Thớt đang đóng