Thành lập tổ tư vấn mua xe cũ? có nên không?

anhdoanthe

Đi bộ
Em thấy có rất nhiều cụ (trong đó có em) muốn mua xe, mà lại rất gà mờ, tiền ít nhưng lại muốn mua được xe ngon, bổ, rẻ.
Chính vì vậy mà em mạo muội đề nghị các cụ chủ gara, các có thừa kinh nghiệm thành lập một tổ gọi là Tổ tư vấn mua xe cũ và đồng hành giúp đỡ mua xe cũ như kiểm tra máy móc, mọi thứ giúp bọn em. (Cái này đương nhiên là phải có chi phí rồi).
Các cụ xem xét cho ý kiến

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Khó nghĩ quá, vừa rồi bọn em thành lập Tổ tư vấn bán xe cũ mục đích làm sao giúp chủ xe bán những xe già, cổ, cũ, mông má, taxi hoàn lương...được cao tiền. Giờ lại vào tổ của cụ thì đâm ra mâu thuẫn (à bên các chủ xe họ cũng trả chi phí cao phết :D )

Gửi từ Nokia 8210 sử dụng Microsoft Words

mabu_210

Xe điện
Khó nghĩ quá, vừa rồi bọn em thành lập Tổ tư vấn bán xe cũ mục đích làm sao giúp chủ xe bán những xe già, cổ, cũ, mông má, taxi hoàn lương...được cao tiền. Giờ lại vào tổ của cụ thì đâm ra mâu thuẫn (à bên các chủ xe họ cũng trả chi phí cao phết :D )

Gửi từ Nokia 8210 sử dụng Microsoft Words
Nhất các kụ rồi....quay đi quay lại thì cuối cùng thịt nào cũng là thịt cả !....he.hehe.ê

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Nhất các kụ rồi....quay đi quay lại thì cuối cùng thịt nào cũng là thịt cả !....he.hehe.ê
:D :D

Em nói đùa cụ chủ thế, còn thì khi nào cụ cần mua xe thì nhờ cụ thể một ai đó cụ quen có phải cụ tháng nào cũng đi mua xe một lần đâu mà quan trọng. Việc thành lập một cái tổ gì đó không khả thì vì gara còn sửa chữa xe là chính chứ ai rảnh mà đi xem xe cho các cụ một cách chuyên nghiệp. Với lại người mua cũng OFer, người bán cũng OFer nhiều ... bán thì muốn tiền cao, mua thì muốn tiền rẻ bổ ... bán muốn che đi cái lỗi của xe, mua thì muốn bới ra ... biết cư xử làm sao cho được đây

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Cụ muốn mua xe cứ liệt kê ra khoảng $, xe mong muốn mua rồi mang lên đây các cụ nhà mình tư vấn thêm cho là ok.

Slow&Fast

Xe hơi
Cần mua xe các cụ cứ phọt lên OF là được tư vấn ngay

anhdoanthe

Đi bộ
Vụ này là căng thẳng đây. Tiền thì ít, người quen trong nghề ô tô thì không, kinh nghiệm = 0, thích thì xe đẹp, tốt, rẻ, bền, kinh tế.
Chết thật.
Thôi thì em đành tâm sự thật với các cụ đây:
1. Là vợ em đầu tư cho em khoảng 300 triệu để cưới vợ 2 (Tất cả trong một: cưới vợ, đăng ký kết hôn, mông má, trang điểm ...)
2. Là nghía được mấy nàng nhưng vấn đề là không có kinh nghiệm để chọn một nàng không ốm đau bệnh tật. Ưu khuyết điểm của các nàng thì em cũng đã nghiên cứu nhiều:
2.1. Jolie 2003 - 2004 (Mắt xếch hay không không quan trọng, em lại thích mắt không xếch hơn, nhưng em này cũ hơn thì phải, đèn cột, lốp treo ...). Em này em đã từng chạy xe công ty và nghìn cây, hồi đấy xe còn mới, lái cũng mới, thời gian cũng lâu rồi (2005-2006) nên cũng không nhớ cảm nhận như thế nào nữa. Em chỉ ghét nhất nàng này là cái góc nghiêng của vô lăng lớn nên khi lái tay cứ phải với lên phía trước, hàng ghế thứ 2 và thứ 3 không ngả được. Cái này thì em không chắc lắm vì em không ngả ra được, không biết có phải là xe không ngả ghế ra được hay là em không biết cách làm cho nó ngả ra nữa. khoản ăn uống 11-12 lít thì cũng không phải là khiếp lắm. Chấp nhận được cho 7 chỗ.
2.2. Lacetti 2003-2004 (Em này thì em chưa chạy bao giờ) nghe theo kinh nghiệm của các cụ thì nàng này ngon, bộ rẻ, ăn uống tiết kiệm, ít hỏng vặt.
2.3. Magnus 2003-2004 (Em này em cũng chưa chạy bao giờ nhưng em kết nhất) Nội ngoại thất đẹp, tiện nghi. Ăn xăng thì hơi khiếp nghe đâu 17 -18 lít. Cái khoản ăn uống thì đã máu thì em cũng không ngại vì em cũng đi ít thôi. năm em đi khoảng 1 vạn thì khoảng 40 triệu /năm (cũng khiếp) nhưng đã yêu thì chấp nhận. Em sợ nhất là em này hay hỏng vặt (Nghe các cụ nói thế) có cụ nói là mua về (xe cũ) được 3 hôm là nó đổ bệnh, cứ đi một lúc là chết máy, vào gara, vào hãng đều không sửa được. Dính phải em này thì chết. Cơ mà em có ông anh năm 2010 cũng mua một nàng Magnus 2.5 ngon lắm cơ, chẳng hỏng hóc gì cả thế mới sướng chư.
2.4. Mazda 323 2002. Em này thì em cũng chẳng được chạm vào bao giờ nhưng nghe đồn là ngon bổ rẻ.
2.5. Gentra nàng này thì em cũng mù tịt luôn. Mà em thấy taxi nhiều lắm.
Kính các cụ xem xét giúp em ợ.

sapthanh4banh

Xe điện
Bác tìm đc con nào rồi thì quăng lên đây nhờ a e tư vấn và xem cụ thể cho. Đợt trứoc e mua xe cũng nhờ các cụ trên này xem hộ đấy.
Tầm tiền của cụ e nghĩ làm e Gentra đời 2009-2010 cho mới chứ mấy loại kia cũ quá rồi cụ lại ko biết gì về xe thì cũng mệt đấy.

Metalboong

Xe hơi
Em thấy có rất nhiều cụ (trong đó có em) muốn mua xe, mà lại rất gà mờ, tiền ít nhưng lại muốn mua được xe ngon, bổ, rẻ.
Chính vì vậy mà em mạo muội đề nghị các cụ chủ gara, các có thừa kinh nghiệm thành lập một tổ gọi là Tổ tư vấn mua xe cũ và đồng hành giúp đỡ mua xe cũ như kiểm tra máy móc, mọi thứ giúp bọn em. (Cái này đương nhiên là phải có chi phí rồi).
OF cũng chính là 1 tập đoàn tư vấn còn gì nữa cụ, ko cần phải thành lập, cứ úp -> OFer sẽ cm.

hola

Xe tải
mụ vòi làm quả sơ vít rắn hai mang ăn cả đê hehe, hôm nào cho iem mượn con Nó kìa 8210 để lướt óep nhá

phuchung_2010

Xe hơi
Cụ cứ mang xe của hãng nào ra hãng đó nhờ thợ cả check là yên tâm roài, ra hãng họ cẩu cả xe lên nên kiểm tra được cả gầm lun, nhiều khi mang thợ đi xem hộ đến phần gầm thì pó tay..:D

honglongit

Xe buýt
em ủng hộ ý kiến này vì cũng chả biết rì về xe :D

B-TekCarService

Xe đạp
bên em hay làm các dòng xe Đức, nên các anh em trước khi mua các dòng xe này cũng hay qua nhờ kiểm tra xe giùm. Các bác ở Khyu Vực Cầu Giấy, Mỹ Đình có nhu cầu Check xe thì cứ alo hoặc phi trực tiếp qua bên em. Với các anh em trong OF em chỉ tính phí bằng ...1 ly cafe thôi ợ

totolo

Xe hơi
OF cũng chính là 1 tập đoàn tư vấn còn gì nữa cụ, ko cần phải thành lập, cứ úp -> OFer sẽ cm.
Cụ nói chuẩn luôn! Ở đây bây giờ toàn chuyên gia ^^

anhdoanthe

Đi bộ
bên em hay làm các dòng xe Đức, nên các anh em trước khi mua các dòng xe này cũng hay qua nhờ kiểm tra xe giùm. Các bác ở Khyu Vực Cầu Giấy, Mỹ Đình có nhu cầu Check xe thì cứ alo hoặc phi trực tiếp qua bên em. Với các anh em trong OF em chỉ tính phí bằng ...1 ly cafe thôi ợ
Hự, em cũng kết dòng xe Đức lắm mà ứ dám mơ. Có bao giờ em đọc đến thớt Mercedes với BMW đâu vì không với tới được, Hôm trước em có thấy một em C180 đời 2003 có 320 triệu thồi, thèm quá cơ mà không dám múc vì không có chuyên môn.

autocare24/7

Xe tăng
Thành lập xong lấy tên là "Tổ Cò":((:((:((
OF nhều cụ kinh nghiệm đầy mềnh

Uỳnh

Xe tải
Em vừa lượm lặt được mấy chiêu xem xe cũ vì đợt vừa rồi định bán xe có mấy cụ dẫn ra gara kiểm tra.

Về vỏ => nếu xe đã bị nắn lại thì các đường chỉ ở mép (gờ nổi lên cỡ bằng que tăm) sẽ cứng, bấm móng tay vào ko có độ đàn hồi như chỉ origin; Các điểm hàn bằng mỏ hàn đồng sẽ tạo ra các vết tròn lõm bằng cỡ đầu đũa, nếu đã bả matít lại thì sẽ mất các điểm hàn này. (ở cánh cửa, khung, tai...)

Về gầm, lãi (nói chung là những chỗ có khớp nối, bi) => chỗ nào gỉ thôi ra màu đỏ là bi sắp chết, dựa vào đó mà tính chi phí sửa chữa thôi chứ nó chưa chết hẳn đâu.

Phụ tùng: hàng theo xe bao giờ cũng có mã và bảng ghi ngày tháng sản xuất đúc nổi, hàng thay thế ko có mặc dù nhìn thì gần như là ko khác nhau. (cái này nếu kiểm tra kỹ thì phải tháo rời chi tiết ra mới biết được).