[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

eterniti

Xe điện
Thì bắt trước các cụ thôi, cứ vống giá lên nhỡ gặp gà trả giảm 25-30% giá rao là mình up ))
ok thôi gì chứ bắt chước thì ae chả cấm )) chứ hô sập thấy ngáo thì phải giúp thôi ))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trên xúi em bán nhà nên em cũng thử rao giá ngáo ngáo như bây giờ xem cụ ấy có khớp không... Nhỡ đâu khớp thật thì đúng là mùa xuân đã về :D

bán đi cụ

xong sang năm nó sập mua dc 2 căn nữa

babeo

Xe điện
Cụ trên xúi em bán nhà nên em cũng thử rao giá ngáo ngáo như bây giờ xem cụ ấy có khớp không... Nhỡ đâu khớp thật thì đúng là mùa xuân đã về :D
Vấn đề của cụ là muốn mua rẻ nhưng lại muốn bán đắt 😁, chính vì thế giá mới ko xuống vì ai có nhà cũng muốn bán đắt như cụ cả, và họ lại không bị sức ép tài chính. Bán đc thì bán ko bán đc thì để cho thuê.
Đến đây chắc cụ thấy việc giảm giá nhà nội đô Hn xuống 50% là ko khả thi rồi 😄
cụ muốn giá giảm thì cụ thử bán rẻ nhà cụ đi, coi như làm gương 😄

eterniti

Xe điện
Vấn đề của cụ là muốn mua rẻ nhưng lại muốn bán đắt 😁, chính vì thế giá mới ko xuống vì ai có nhà cũng muốn bán đắt như cụ cả, và họ lại không bị sức ép tài chính. Bán đc thì bán ko bán đc thì để cho thuê.
tâm lý chung của hội hô sập và hội ứ chịu mua nhà HN nữa mà cụ

babeo

Xe điện
tâm lý chung của hội hô sập và hội ứ chịu mua nhà HN nữa mà cụ
Thật ra, ai cũng muốn mua được giá rẻ.
Vấn đề là người bán có chịu bán rẻ hay không mà thôi. Trong bối cảnh dòng tiền FDI và Kiều hối đổ về ồ ạt, thì người ta cũng ngại bán bđs Hn đi để giữ tiền mặt. Ôm tiền mặt thì sợ mất giá, đi mua bđs tỉnh khác thì sợ kẹp dí ở đó.
Thời điểm này là thi xem bên nào chịu đựng tốt hơn, nhưng rõ ràng người bán có lợi thế, không bán được giá kỳ vọng thì họ giữ lại cho thuê. Còn người mua ( chưa có nhà ở) nếu ko mua được thì phải ở thuê, mà ko biết ở đến bao giờ thì giá nhà mới giảm để mua.

Thanhvuóng71

Xe điện
Kiểu ntn
Screenshot_20240722-051348_Image to PDF Converter.jpg
Screenshot_20240722-051413_Image to PDF Converter.jpg
thì đất HN các cụ còn đợi lâu đấy.

Khongdanhvong

Xe điện
Giá bđs lên hay xuống là do thị trường quyết định. Người có tiền thì có quyền mua hoặc không mua. Còn người không có tiền thì giá lên hay xuống cũng không khác gì nhau, vì đằng nào cũng chả có tiền mua mà.
Tuy nhiên suy nghĩ của người có tiền và không có tiền rất khác nhau. Người có tiền thì thường đã nắm giữ 1 vài ( hoặc nhiều) bđs , nên họ tự tin và chủ động hơn, bđs lên giá thì tài sản của họ gia tăng, bđs xuống giá thì họ có cơ hội mua vào chờ chu kỳ tăng giá tiếp. Người không có tiền thì chỉ biết ngồi than thở, bđs lên giá thì họ ko đc lợi gì, mà xuống giá họ cũng không có khả năng mua vào. Vậy cụ thuộc nhóm nào, nhóm thứ nhất hay thứ 2 😄?
Nếu thuộc nhóm thứ 2, tốt nhất chăm chỉ làm việc để tích luỹ tiền , đợi khi có tiền và giá cả thấy hợp lý thì nhanh chóng mua vào, cái trò dự đoán đỉnh và đáy chắc chắn cụ không có khả năng ( có khả năng đấy cụ đã giàu) .
Chưa đúng ạ. Nhóm tiền trung bình 3-5 tỷ nhiều mà, giá mà xuống bằng năm ngoái là mua được hết rồi, còn như bây giờ tầm 4.5-5 tỷ còn tạm mua được nhưng cũng không được ngõ to, nên là cần lắm thì mua chứ không thì thôi.

BìnhMinh89

Xe tăng
Em đã nói nhiều lần là em không có tiền mua mà nại, còn với giá ngáo như giờ trả giảm 50% đi nhiều khi còn bị hớ ấy chứ :))

babeo

Xe điện
Em đã nói nhiều lần là em không có tiền mua mà nại, còn với giá ngáo như giờ trả giảm 50% đi nhiều khi còn bị hớ ấy chứ :))
với người không có tiền thì cho không mới là không hớ 😝, vì không có tiền thì giảm 50% cũng đâu mua nổi. Cụ cứ ngồi đấy mà đợi 😃, nhà cháu ủng hộ cụ, bớt 1 người mua thì thêm 1 cơ hội cho người khác 😆.

babeo

Xe điện
Chưa đúng ạ. Nhóm tiền trung bình 3-5 tỷ nhiều mà, giá mà xuống bằng năm ngoái là mua được hết rồi, còn như bây giờ tầm 4.5-5 tỷ còn tạm mua được nhưng cũng không được ngõ to, nên là cần lắm thì mua chứ không thì thôi.
Nhà cháu nói rõ là KHÔNG CÓ TIỀN mà, còn tiền 3 -5 tỷ vẫn mua nhà Hn tốt, nếu chấp nhận mua nhà nhỏ hơn hoặc xa trung tâm hơn. Nhưng đây là muốn dìm chết người bán để mua giá rẻ hơn giá thị trường cơ.
Sao năm ngoái không mua đi, để bây giờ giá tăng lại muốn mua giá bằng năm ngoái ?
Người cầm tiền có quyền mua hay không mua, người có hàng có quyền bán hoặc không bán. Những người chần chừ thiếu quyết đoán thì luôn sợ hớ, chính vì sợ hớ nên năm ngoái không mua năm nay ngồi than vãn.

eterniti

Xe điện

tranh thủ lập nhóm khi không mua nổi nhà đất

gsm615

Xì hơi lốp
Em không tin vào hiệu quả của các nhóm dư vầy. Hô hào đoàn kết thì dễ nhưng hành động thì ai cũng theo lợi ích cá nhân.

eterniti

Xe điện
Em không tin vào hiệu quả của các nhóm dư vầy. Hô hào đoàn kết thì dễ nhưng hành động thì ai cũng theo lợi ích cá nhân.
cụ không tin thì có người vẫn tin, người nào không mua thì vẫn đầy người khác mua :D

BìnhMinh89

Xe tăng
với người không có tiền thì cho không mới là không hớ 😝, vì không có tiền thì giảm 50% cũng đâu mua nổi. Cụ cứ ngồi đấy mà đợi 😃, nhà cháu ủng hộ cụ, bớt 1 người mua thì thêm 1 cơ hội cho người khác 😆.
Thì đấy, ae trong nhóm đang dừng mua để nhường suất cho các bác còn gì... Giờ lãi bank thì thấp nên các bác cứ mạnh dạn mà quất thêm đi có ai tranh rành đâu :D

eterniti

Xe điện
Thì đấy, ae trong nhóm đang dừng mua để nhường suất cho các bác còn gì... Giờ lãi bank thì thấp nên các bác cứ mạnh dạn mà quất thêm đi có ai tranh rành đâu :D
bình tĩnh múc có gì phải mạnh dạn đâu minh

pokeking

Xe tải

Mời các cụ vào đọc các chiêu trò của môi giới và dân đầu cơ lùa gà người mua nhà thế nào
Đa số bài cảm thấy thái độ hằn học, là chỗ xả giận cò của mấy ông là chính
Còn cái tâm tư nguyện vọng của chủ thớt thì thấy ít ai comment trong đó lắm :D

Trong này cũng lắm cò nằm vùng lắm, toàn khách hàng tiềm năng trong đó mà lại :))