Chi hội Thành lập hội magnus,mời a e magnus vào báo danh nào!

Quandd

Xe hơi
Hai Sing Sang

Bẩm các cụ!
Hôm nay em cháu mới lấy và test xe, báo cáo như này:

Tình trạng : hộp số bề ngoài nhìn mới đến 97%, có khả năng xe bị nạn hoặc xe vứt sớm em đoán, lão anh bảo lùng được nó thuộc hạng xuất sắc nên gửi về :)
Kết quả lái thử 50km: Chạy êm cực so với hộp số cũ luôn, chuyển số không biết nếu không để ý vòng tua, quả thật cái này em không mong đợi vì hộp số cũ của em chạy đã êm so với các xe khác em biết, em nghĩ 4 số nên phải vậy thôi, nhưng hôm nay em mới thấy 4 số cũng có cái êm của 4 số ;))
Cảm nhận là đáng đồng tiền bác gạo, lão anh bảo cam kết 1 đổi 1 trong vòng 1 năm, cái này thể hiện độ chịu chơi của anh ấy chứ sau này chả biết em nó ra nàm sao :(
Tóm lại 4 số mà như thế này phải nói hộp số này thuộc loại xuất sắc, thôi có tiền lên xịn hẳn hơn 2tỷ chứ tầm dưới để con 4 số này đi đỡ xót tiền thay đồ vậy :(

P/s: thật không thể tin được, thật không thể tin nổi ;))
Hộp số nhiêu xèng vậy cụ??

lamthaithinh

Xe buýt
Em mua cái nắp hết 150k :-o . Trước đó em phải thông xúc két nước , tháo bơm nước kiểm tra thấy còn tốt lại lắp vào ( Các cụ lưu ý cụm bơm nước kèm van hằng nhiệt tháo rất khó - nhân tiện tháo ra em thay cái van ) Thay nước mát mới . Đến đây thợ phán hệ thống làm mát rất ok rồi :)) xong xuôi nổ máy chạy thử vẫn bị ~X(.
Các chú lại phán bây giờ mỗi nguyên nhân thổi gioăng. Em chán quá trả tiền rồi về cứ chạy rồi tính tiếp...
Cuối cùng thì các cụ đã biết . Túm lại bây giờ xe có hiện tượng gì cứ tham khảo các chuyên gia nhà mềnh rồi xử lý, để không phải chuột bạch và tốn xèng như em các cụ nhé
Xe mình tuy k bị sôi nước, nhưng chạy tốc độ cao trên cao tốc,nhiệt độ cũng lên,mình kt lần lượt,cái khó làm trước, cái dễ làm sau,hệ tuần hoàn nc cũng đơn giản thôi,bơm,két,van,đường ống,cũng bị y hệt cụ công nông!thay nắp vẫn bị phì nc tóe loe trên cao tốc,may mình chuẩn bị trước mọi thứ nên k vấn đề gì,về lên chợ mua bình nc phụ định thay thì nghĩ ra 1 cách,áp dụng cách đó xong,thì k cần thay bình nc phụ,mà kim nhiệt lúc nào chỉ loanh quanh 2-3 vạch.( chuyện lâu rồi,h mới kể)

congnong1975

Xe tải
Xe mình tuy k bị sôi nước, nhưng chạy tốc độ cao trên cao tốc,nhiệt độ cũng lên,mình kt lần lượt,cái khó làm trước, cái dễ làm sau,hệ tuần hoàn nc cũng đơn giản thôi,bơm,két,van,đường ống,cũng bị y hệt cụ công nông!thay nắp vẫn bị phì nc tóe loe trên cao tốc,may mình chuẩn bị trước mọi thứ nên k vấn đề gì,về lên chợ mua bình nc phụ định thay thì nghĩ ra 1 cách,áp dụng cách đó xong,thì k cần thay bình nc phụ,mà kim nhiệt lúc nào chỉ loanh quanh 2-3 vạch.( chuyện lâu rồi,h mới kể)
Thế cách đó là cách gì hả cụ ?

lamthaithinh

Xe buýt
Cụ nào thực sự yêu magnus,cần cưới về làm vk thì mật thư cho em nhé,:xe 2.0 số MT,eagle!

lamthaithinh

Xe buýt
Dạ! e k rời hội,vì đợt tới e dc cấp xe,biển LD,chính sứ sở,quê hương sx của dòng xe này mà ae trong hội ta đng tụ họp ở đây,họ đã xem vs cũng khen là thợ vn khéo tay,sữa chữa,khôi phục dc c xe còn tốt đến thế!bên họ là thay cả mảng rồi!e lại ngậm ngùi .mặc dù e k muốn

,chịu khó đi xe công thôi các cụ ạ!!

Hai_75

Xe điện
Dạ! e k rời hội,vì đợt tới e dc cấp xe,biển LD,chính sứ sở,quê hương sx của dòng xe này mà ae trong hội ta đng tụ họp ở đây,họ đã xem vs cũng khen là thợ vn khéo tay,sữa chữa,khôi phục dc c xe còn tốt đến thế!bên họ là thay cả mảng rồi!e lại ngậm ngùi .mặc dù e k muốn

,chịu khó đi xe công thôi các cụ ạ!!
=D> Chúc mừng cụ.

lamthaithinh

Xe buýt
Cám ơn Hải,có khi quay về 2 bánh là chính,cho nhẹ nhàng Hải ạ!!

chungtranthanh

Xe tải
Cụ LLamlaithinh show giá lên đi ạ! Toán AE trong hội mà!!! E cũng đang kiếm nhưng thick 2.5AT hơn!

chungtranthanh

Xe tải
Hai Sing Sang

Bẩm các cụ!
Hôm nay em cháu mới lấy và test xe, báo cáo như này:

Tình trạng : hộp số bề ngoài nhìn mới đến 97%, có khả năng xe bị nạn hoặc xe vứt sớm em đoán, lão anh bảo lùng được nó thuộc hạng xuất sắc nên gửi về :)
Kết quả lái thử 50km: Chạy êm cực so với hộp số cũ luôn, chuyển số không biết nếu không để ý vòng tua, quả thật cái này em không mong đợi vì hộp số cũ của em chạy đã êm so với các xe khác em biết, em nghĩ 4 số nên phải vậy thôi, nhưng hôm nay em mới thấy 4 số cũng có cái êm của 4 số ;))
Cảm nhận là đáng đồng tiền bác gạo, lão anh bảo cam kết 1 đổi 1 trong vòng 1 năm, cái này thể hiện độ chịu chơi của anh ấy chứ sau này chả biết em nó ra nàm sao :(
Tóm lại 4 số mà như thế này phải nói hộp số này thuộc loại xuất sắc, thôi có tiền lên xịn hẳn hơn 2tỷ chứ tầm dưới để con 4 số này đi đỡ xót tiền thay đồ vậy :(

P/s: thật không thể tin được, thật không thể tin nổi ;))
Cụ thay hộp số hết bao nhiêu xiền vậy? mà tại sao lại phải thay hả Cụ?
Hộp số mới thì khi chuyển số 1-2 thì ở vòng tua bao nhiêu?

lamthaithinh

Xe buýt
Đắt thì các cụ bỏ chạy hết,rẻ thì e k nỡ chia tay,ai thực sự có lòng và đam mê,thì e sẽ gả cho e nó theo về nhà mới,ng k biết,k hiểu,thì e k nỡ gả đi,bị ngược đãi thì khổ e nó!phải xem ck mới có thiện chí chăm sóc e nó k đã cụ ạ!! ☝

chungtranthanh

Xe tải
Đắt thì các cụ bỏ chạy hết,rẻ thì e k nỡ chia tay,ai thực sự có lòng và đam mê,thì e sẽ gả cho e nó theo về nhà mới,ng k biết,k hiểu,thì e k nỡ gả đi,bị ngược đãi thì khổ e nó!phải xem ck mới có thiện chí chăm sóc e nó k đã cụ ạ!! ☝
Thế Cụ gặp E là đúng người rồi ạ!
Yêu xe như Vợ, Chăm xe như Con.
Con xe trước của E chăm hết thứ chăm, ko sửa xe thấy cứ buồn buồn nên-----> bán!

lamthaithinh

Xe buýt
Thế Cụ gặp E là đúng người rồi ạ!
Yêu xe như Vợ, Chăm xe như Con.
Con xe trước của E chăm hết thứ chăm, ko sửa xe thấy cứ buồn buồn nên-----> bán!
Xe mình hiện tại thì k có gì để làm cả,nội,ngoại thất đều dc nâng cấp hết rồi,90% đèn đóm đã dc led hóa.
- Đèn pha led,đèn taplo led,đèn trần trong xe toàn bộ led,đèn cốp led,đèn biển số led! Trừ mỗi xinhan là k led,cos xenon.
- Gầm,ngoại thất dc chăm thường xuyên nên chắc chắn khá tốt ( vì e có công nhân,máy móc,ngứa mắt cái gì là cho ae tiến hành ngay và luôn,k mất gì cụ ạ)
- Nói chung là đam mê,nên k tiếc tài lực và vật lực,thế nên nếu ai mà chỉ tìm 1 c xe mua đi tạm vài bữa,chắc chắn là e k bán cho ng đó,vì họ,k hiểu giá trị của" magnus" như thế nào thì thật lãng phí!!

la_nina87

Xe tải
chào các cụ
hiện tại e đang phân vân , dự định mua 1 chiếc magnus , nhưng em chưa rõ nhiều về xe đấy , vd :
1> phụ tùng có khó kiếm - giá cao ko ạ ?
2> số gara sửa được xe này nhiều không ?
3> có hay hư vặt , đột tử bất ngờ ko ?
cảm ơn các cụ nhiều nhé :)